ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ข.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 2879
โพสเมื่อ: Fri Mar 22, 2019 11:23
[RE: ตำนานมิลานชาบู VvD เทียบชั้นมัลดินี่,คันนาวาโร่]
ekaphop007 พิมพ์ว่า:
แม่เจ้าาาส นี่มันโครตตำนานของมิลาน และอิตาลีเลยนะนั้น

ได้รับการนิยามว่าเป็น นักเตะที่เก่งแห่งศตวรรษที่19 เลยนะ

เป็น VvD คงภูมิใจตายเลย

ยังจำนัดชิงบอลโลก 1994 ได้อยู่เลย

บาเรซี่ดักบอล เก็บบอลจนแนวรุกบราซิลทำอะไรไม่ถนัดเลย
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ก.
Status: Liverpool
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 6574
โพสเมื่อ: Fri Mar 22, 2019 12:06
[RE: ตำนานมิลานชาบู VvD เทียบชั้นมัลดินี่,คันนาวาโร่]
aitliver พิมพ์ว่า:
ekaphop007 พิมพ์ว่า:
แม่เจ้าาาส นี่มันโครตตำนานของมิลาน และอิตาลีเลยนะนั้น

ได้รับการนิยามว่าเป็น นักเตะที่เก่งแห่งศตวรรษที่19 เลยนะ

เป็น VvD คงภูมิใจตายเลย

ยังจำนัดชิงบอลโลก 1994 ได้อยู่เลย

บาเรซี่ดักบอล เก็บบอลจนแนวรุกบราซิลทำอะไรไม่ถนัดเลย  

ดีจังเลยครับที่ท่านได้ดู ตอนนั้นผมยังประถมต้นอยู่เลย

ผมแค่รู้จักจากในเกมเองครับ ใน Winning เป็นนักเตะตำนานอย่างเก่ง

0
0

แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 16492
โพสเมื่อ: Fri Mar 22, 2019 12:19
ตำนานมิลานชาบู VvD เทียบชั้นมัลดินี่,คันนาวาโร่
เห็นด้วย​ เหลือ​แค่ยืนระยะยาว​ๆ​ 5ปี++
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: เข้ามาอ่าน ขี้คร้านตอบ
เข้าร่วม: 02 Jan 2007
ตอบ: 6351
โพสเมื่อ: Fri Mar 22, 2019 12:19
ผมคิดว่าคนนี้เก่งจริงนะ ผมทันดูหงส์แดงในช่วง 90 ส่วนตัวรู้สึกว่าเป็นทีมที่แฟนบอลเยอะรักทีมเหนียวแน่นนมาก นักเตะส่วนใหญ่หน้าตาดีถูกใจวัยรุ่นเรดแนป แม๊คก้า นี่ตัวนำเลย เล่นเกมรุกเล่นบอลกับพื้นได้ดีน่าตื่นตาตื่นใจ แต่มีจุดอ่อนคือเกมรับ สังเกตดูผู้เล่นเด่น ๆ ส่วนใหญ่เป็นกองหน้ากองกลางซะเยอะ เรียกว่าเป็นขวัญใจของหลาย ๆ คน แต่หันไปดูแดนหลังยังมีปัญหา ผมเคยคิดนะว่าถ้าหงส์แดงปิดจุดอ่อนเกมรับตัวเองได้นี่น่ากลัวเลย แต่ขอให้หาไม่ได้ 555 ทั้งประตูและเซนเตอร์แบ๊ค หลายปีที่เกมรุกของหงส์แดงน่ากลัวขนาดไหนแต่ผมก็ยังชิล ๆ นะ เพราะรู้ว่าเกมรับต้องพลาดง่ายแน่

ประตูนี่เดี๋ยวดีเดี๋ยวร้าย ช่วงมีก็อบเบลล่าร์ก็ถือว่าโอเคอยู่ แต่หลังจากนั้นผมแทบจะไม่เห็นใครโดดเด่นเลย มีดูเด็คและเรน่ามั้งที่ผมมองว่าเล่นได้ดี น่าแปลกนักเตะแนวรับหลายคนพอมาอยู่หงส์แดงฟอร์มกลับไม่ดีอย่างเดิม แต่พอมาได้อลิสสันมานี่รู้สึกแกร่งขึ้นมาระดับหนึ่ง ถ้ายืนระยะได้ยาว ๆ ผมว่าน่ากลัว

ส่วนเซนเตอร์แบ๊คตอนได้ฟานไดรจ์มาผมยังไม่แน่ใจว่าเขาจะทำได้ดีไหม เพราะหงส์แดงซื้อมาแต่ละคนแม้จะมีชื่อมาก่อนแต่แปลกที่พอมาเล่นในถิ่นแอนฟิลด์แล้วไม่ค่อยคลิกลงตัวเท่าไหร่ แต่พอเห็นฟอร์มและการยืนระยะ คิดว่าน่ากลัวแล้วครับ เพราะเท่ากับว่าตอนนี้ปัญหาที่หงส์แดงเคยมีมาอย่างยาวนานคือหัวใจในแนวรับมีคนเข้ามาทำหน้าที่ได้ดีแล้ว ถ้ายังเก็บเขาไว้ได้ในทีมต่อไปแบบยาว ๆ และเสริมตัวผู้เล่นให้แกร่งขึ้นในแต่ละตำแหน่งนี่ผมไม่อยากคิดเลย
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 09 Aug 2009
ตอบ: 6711
โพสเมื่อ: Fri Mar 22, 2019 12:54
คงต้องยืนระยะให้นานกว่านี้ และที่สำคัญ ต้องได้แชมป์ใหญ่ๆซะก่อน ถึงจะเทียบระดับตำนานขั้นนั้นได้
0
0
Tah
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 02 Feb 2007
ตอบ: 966
โพสเมื่อ: Fri Mar 22, 2019 13:52
Bancario พิมพ์ว่า:
Tah พิมพ์ว่า:
อีก 10 ปีว่ากันอีกที  

อีก 10 ปี vvd ก็ 37 ละครับ ให้แกเลิกเล่นเถอะ  

เผื่อจะได้เทียบกับมัลดินี่ เห็นบางคนบอกว่าจะเป็นระดับโลกต้องมีแชมป์ติดมือด้วย เอาไว้ปลายอาชีพค่อยมาตัดสิน 555
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 6725
โพสเมื่อ: Fri Mar 22, 2019 15:36
น่ายินดีที่ตำนานระดับบาเรซี่ออกมาชมเองเลย
0
0
นักเตะตำบล
Status: BackPack
เข้าร่วม: 03 Feb 2015
ตอบ: 3825
โพสเมื่อ: Fri Mar 22, 2019 16:08
กังหันยุค VVD กัปตันเริ่มเข้าที่เข้าทาง ยูโรผมว่าได้ลุ้นเลยแหละ VVD ดุม เดอ ยองค์ เดอ ลิกซ์ อาจสร้างอิมแพคลุ้นคว้าแชมป์
0
0
นักเตะอบต.
Status: Life is Fuck , Luck is Fake
เข้าร่วม: 01 Feb 2015
ตอบ: 2021
โพสเมื่อ: Fri Mar 22, 2019 16:59
พูดเองนะ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 604
โพสเมื่อ: Fri Mar 22, 2019 21:44
ถูกแบนแล้ว
TheEvilDead พิมพ์ว่า:
วินสายแจ๊ะ พิมพ์ว่า:
TheEvilDead พิมพ์ว่า:

ยอมรับความจริงให้เป็นครับ แม้จะเป็นอริเรา  

ใครเป็นพวกเดียวกับคุณครับ?

อย่ามาตามเลียไข่ผม

ผมอาจจะดีเกินไป แต่ยังไงก็เชียร์ทีมเดียวกันนะ

เรดอามี่ เราไม่จำเป็นต้องก้าวร้าวก็ได้

ส่งนเรื่องไข่ ไข่เราก็หวาน นายสนมั้ย
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 14 May 2006
ตอบ: 1654
โพสเมื่อ: Sat Mar 23, 2019 06:09
elementmaster พิมพ์ว่า:
รู้สึกดีจังเลยครับ.ที่นักเตะระดับตำนาน..ชมนักเตะในทีมที่เราเชียร์

หวังว่าจะมีคนอื่นๆตามมา..แต่ถึงไม่มีใครชมเราก็เชียร์เหมือนเดิม  

รออยู่ว่าเมื่อไหร่ปู่เปเล่ จะออกมาชม VVD
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel