ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ง.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 5655
โพสเมื่อ: Fri Mar 22, 2019 09:31
[RE]One piece ตอนล่าสุดเรื่องดาบ
น่าจะดำเพราะเลือดที่เรอะดาบ และมังกรที่ว่าริวมะเป็นคนปราบก็น่าจะเป็นผู้ใช้พลังผลปีศาจสายโซออนโมเดลมังกรนี้แหละ เผลอๆอาจจะเป็นผลเดียวกับที่ไคโดใช้อยู่ก็ได้ โซออนสัตว์ในตำนาน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: ความพยายามไม่เคยทรยศใคร
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 15644
โพสเมื่อ: Fri Mar 22, 2019 09:48
[RE: One piece ตอนล่าสุดเรื่องดาบ]
ต้องกลับไปอ่าน wanted ละว่าดาบดำรึเปล่า
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 17 Oct 2006
ตอบ: 2042
โพสเมื่อ: Fri Mar 22, 2019 10:29
[RE: One piece ตอนล่าสุดเรื่องดาบ]
ดาบที่ดื่มเลือดมังกร ใข้ฆ่ามังกรได้ เนื้อเรื่องเกี่ยวกะมังกร ไคโด โชกุน ก็มังกร

ดาบดำเป็นดาบที่คิลมังกรได้
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 03 Oct 2007
ตอบ: 43856
โพสเมื่อ: Fri Mar 22, 2019 10:34
Nakkii พิมพ์ว่า:
Titan พิมพ์ว่า:
นั่นสิ

รึคือมันเคลือบฮาคิบ่อยจนดาบดำฝังเป็นคราบหว่า

ตำนานริวมะนี่น่าจะโคตรเถื่อน ต้องเก่งระเบิดระดับไหนฟะเนี่ย มีปมปูมานานแล้วนะ  

ไม่รู้เคยอ่านรึยังนะครับ ริวมะนี่นอกจากเคยโผล่มาในรูปแบบของเงาในเกาะของโมเรียแล้ว โอดะแกเคยเขียนเกี่ยวกับซามูไรชื่อ ริวมะ ไว้ในการ์ตูนเรื่องสั้นของแกอีกเรื่องนึงด้วยครับ ตอนสั้นๆ เขียนไว้ก่อนมาเขียนวันพีช ไม่รู้แกจะเอามารวมไว้ในจักรวาลวันพีชด้วยเลยมั้ย แต่ตามนิสัยความละเอียดของแกผมว่าแกน่าจะเอามารวมนะ ถ้าอยากอ่านลองพิมพ์หาในกูเกิ้ลว่า ริวมะ monster ดูครับ  

อ่อ ของ wanted ใช่มะ เคยอ่านนะ แต่คิดว่ามันไม่เกี่ยวกันเท่าไหร่ แค่นักดาบชื่อริวมะชนะมังกรเอง ตัวบ้านเมืองเองก็ดูไม่มีความเกี่ยวข้องกับวาโนะเลย ผมเลยคิดว่าไม่น่าใช่อาจจะเอาแค่คาแรคเตอร์มา รึอีกอย่างคือ ริวมะเดินทางออนอกวาโนะ แต่ตำนานมังกรพูดเหมือนปกป้องวาโนะ เลยอาจจะมีมังกรมากกว่า 2 ตัว?

ส่วนซุซุย จบเรื่องอาจจะไม่ครอบครองแล้วก็ได้เพราะอาจจะได้เล่มอื่นมาแทน หรือไม่ถ้าบิ๊วสุดๆ โซโลคือลูกหลานของตำนานริวมะ (ซึ่งถ้าอันนี้โคตรอวยโซโล) เลยได้ครอบครองดาบต่อ
แก้ไขล่าสุดโดย Titan เมื่อ Fri Mar 22, 2019 10:42, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 14 Jun 2009
ตอบ: 4850
โพสเมื่อ: Fri Mar 22, 2019 10:41
Nakkii พิมพ์ว่า:
นั่นสิ

รึคือมันเคลือบฮาคิบ่อยจนดาบดำฝังเป็นคราบหว่า

ตำนานริวมะนี่น่าจะโคตรเถื่อน ต้องเก่งระเบิดระดับไหนฟะเนี่ย มีปมปูมานานแล้วนะ  

ไม่รู้เคยอ่านรึยังนะครับ ริวมะนี่นอกจากเคยโผล่มาในรูปแบบของเงาในเกาะของโมเรียแล้ว โอดะแกเคยเขียนเกี่ยวกับซามูไรชื่อ ริวมะ ไว้ในการ์ตูนเรื่องสั้นของแกอีกเรื่องนึงด้วยครับ ตอนสั้นๆ เขียนไว้ก่อนมาเขียนวันพีช ไม่รู้แกจะเอามารวมไว้ในจักรวาลวันพีชด้วยเลยมั้ย แต่ตามนิสัยความละเอียดของแกผมว่าแกน่าจะเอามารวมนะ ถ้าอยากอ่านลองพิมพ์หาในกูเกิ้ลว่า ริวมะ monster ดูครับ  

อ่อ ของ wanted ใช่มะ เคยอ่านนะ แต่คิดว่ามันไม่เกี่ยวกันเท่าไหร่ แค่นักดาบชื่อริวมะชนะมังกรเอง ตัวบ้านเมืองเองก็ดูไม่มีความเกี่ยวข้องกับวาโนะเลย ผมเลยคิดว่าไม่น่าใช่อาจจะเอาแค่คาแรคเตอร์มา  

มันเป็นเรื่องสั้นของจาร์แกก่อนมาเขียนวันพีซใช่ไหม ไม่น่าเกี่ยวข้องกับในวันพีซนะผมว่า

ผมคิดว่าริวมะในวันพีซ น่าจะแค่เอาเค้าโครงมาจากริวมะในwanted แต่น่าจะเก่งกว่ามากๆล่ะมั้ง
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 18 Sep 2010
ตอบ: 1688
โพสเมื่อ: Fri Mar 22, 2019 13:17
mimaro01 พิมพ์ว่า:
ตอนล่าสุดไปดูหน้าสุดท้ายครับ ใบดาบของโซโลกลายเป็นสีดำเหมือนชูซุย  

จริงด้วยดาบกลายเป็นสีดำ หรือมันมีความลับอะไรเกี่ยวกับฮาคิเกราะหรือเปล่าที่ทำให้ดาบเป็นสีดำ เพราะจะว่าเป็นเพราะเลือด โซโล ก็ไม่ได้ไปฟันใครตายมากเท่าไหร่นะในเรื่องน่ะ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel