ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 11 Jan 2011
ตอบ: 429
โพสเมื่อ: Thu Mar 21, 2019 21:16
สารัช หลังเกมส์
ตัวโฮลบอลที่ดีเลยนัดนี้ แกะเพรซ ทำชิ่ง วิ่งหาช่องรับบอล เติมเกมส์ ตัดเกมส์ แย่งบอลเก็บบอลแถวสองสวยๆได้หลายลูกนะ แต่ยังไม่ดีเท่าก่อนเจ็บ แต่ดีกว่าที่คิดเยอะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 11 Dec 2014
ตอบ: 931
โพสเมื่อ: Thu Mar 21, 2019 21:19
[RE: สารัช หลังเกมส์]
ต่อบอลโคตรจะเข้าขากันแบบเนียนๆ

ปัญหาทัวที่ผ่านมาคือเราออกบอลกันแย่มากๆ บอลออกเจ้าเท้าแล้วเสียตลอด

วันนี้มีตังแล้วดูดีขึ้นนะ
0
0
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 22272
โพสเมื่อ: Thu Mar 21, 2019 21:21
ตัง ไม่ควรจะอยู่ไทยต่อนะ

รีบๆไป ตปท ให้ได้ละกัน อายุเริ่มจะเยอะแล้ว

ถ้าได้ไป ผมคิดว่า ฟอร์มคงจะดีกว่า ในช่วงยุค AFF แน่ๆ

ไปเอาความเข้าใจเกมส์ใน ลีคอื่นๆบ้าง อยู่ไทยมันไปไกลกว่านี้ยาก

เอาตั้มไปอีกคนด้วย คงจะไม่ช้าแบบทุกวันนี้แน่นอน
0
0

Status:
เข้าร่วม: 02 May 2009
ตอบ: 446
โพสเมื่อ: Thu Mar 21, 2019 21:22
[RE]สารัช หลังเกมส์
คลาสบอล สุดยอด

แทบไม่เสียบอลเลย

Deeplying ของจริง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
Status:
เข้าร่วม: 06 Nov 2014
ตอบ: 777
โพสเมื่อ: Thu Mar 21, 2019 21:24
Chak Passing พิมพ์ว่า:
วันนี้โอเคนะ แต่ถามว่าในลีกมีตัวอื่นๆอีกมั้ย
เอามาลองดีมั้ย
จังหวะเข้าทำชิ่งกับพวกไปเจลีค เห็นชัดเลย
ว่าช้ากว่าอยู่จังหวะหนึ่ง แถมจังหวะสวิตซ์บอลไม่มีเลย แปะมาทางไหน กลับทางนั้น
หรือไปทางที่เดาได้ ต่างกับ พ่วงจันทร์jrและชนาธิป ที่เดาไม่ออกว่าจะทางไหน

เลเวลแกสวนทางกับพ่วงจันทร์jr มาก
อันนี้เวลอัพ แต่สารัช มีแต่ทรงๆกับทรุดๆ  

ขอขำนะครับ 5555

ทำไมผมเห็นต่างจากท่านทุกข้อเลย
5
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 22 Aug 2008
ตอบ: 6604
โพสเมื่อ: Thu Mar 21, 2019 21:29
ถูกแบนแล้ว
ZhesLzll พิมพ์ว่า:
วันนี้โอเคนะ แต่ถามว่าในลีกมีตัวอื่นๆอีกมั้ย
จังหวะเข้าทำชิ่งกับพวกไปเจลีค เห็นชัดเลย
ว่าช้ากว่าอยู่จังหวะหนึ่ง แถมจังหวะสวิตซ์บอลไม่มีเลย แปะมาทางไหน กลับทางนั้น
หรือไปทางที่เดาได้ ต่างกับ พ่วงจันทร์jrและชนาธิป ที่เดาไม่ออกว่าจะทางไหน

เลเวลแกสวนทางกับพ่วงจันทร์jr มาก
อันนี้เวลอัพ แต่สารัช มีแต่ทรงๆกับทรุดๆ  

ขอขำนะครับ 5555

ทำไมผมเห็นต่างจากท่านทุกข้อเลย  

ความคิดใคร ความคิดมันครับ ผมไม่ซีเรียส
แต่ประเภทหัวเราะความคิดของคนอื่น ผมว่าอันนี้คิดเอาเองครับว่าเป็นคนประเภทไหน
คนเราไม่จำเป็นต้องมองเหมือนกัน ชอบแบบนั้น ก็อวยไปสิครับ ไม่เห็นแปลก
ผมกลับไปดูฟูลแมตช์อีกสัก10รอบ ผมคงวิจารณ์เหมือนเดิม เพราะผมเห็นแบบนั้น...
แก้ไขล่าสุดโดย Chak Passing เมื่อ Thu Mar 21, 2019 21:29, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 19 Apr 2007
ตอบ: 880
โพสเมื่อ: Thu Mar 21, 2019 21:30
เอาจริงๆ ที่ผ่านมาตังไม่ติดทีมชาติผมว่ากองกลางไม่ลื่น ตังมา นี่เหมือนพวกนี้เล่นกันรู้ใจมากๆเล่นบอลลื่นสุดๆ จังหวะเคาะหนึ่งสองเยอะไปหมด รีบๆกลับมาพีคเหมือนก่อนเจ็บนะครับ กองหน้าตัวรุกเล่นกันเนียนตาดีจริงๆต่อบอล เสียดายจบไม่ลงหลายลูก เอาตรงๆถ้าคมๆวันนี้จีนน่าจะโดนไปสามสี่ลูกและ
1
0
tt
นักเตะท้ายซอย
Status: NUFCTH96
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 1007
โพสเมื่อ: Thu Mar 21, 2019 21:35
ผมดีใจที่คิดไม่ผิดที่อยากให้ตังค์กลับมาติดทีมชาติ ผมว่าตังค์เล่นง่ายดี เข้าใจเกมส์ ในการเล่นกับ เจ ตั้ม นิว มุ้ย คือวิชั่นแกเป็นคนที่ แปะ แล้ววิ่งหาช่องเพื่อรับบอลตลอด นัดนี้ผมว่า ตังค์ เล่นดีในระดับนึงเลย แต่ขอติ เวลาเคลียร์บอลลูกโหม่ง ไปเข้าทางจีนตลอด ส่วนอีกคน กอล์ฟ ลูก 1 กับ ลูก 2 ผมมองว่า เอาวะผิดพลาดจากจังหวะละกัน แต่ลูกที่ สารัช ถวานพานให้ แล้วยิงเเป้กนี่ไม่ไหวเลย เสียดาย ถ้าคม ๆ จีนก็เละอะ นัดนี้ ปล.อุรุกวัย ซัวเรส มามั้ยครับ
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: k e a n e
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 12273
โพสเมื่อ: Thu Mar 21, 2019 21:40
สังเกตุหลายๆจังหวะ เข้าไปเชื่อมกับเพื่อนในพื้นที่แคบๆดีมากนะ

ช่วยแก้ pressing ได้บ่อยมากเลย
0
0
glory glory, united
นักเตะกลางซอย
Status: คุณเชื่อเรื่องพรหมลิขิตมั๊ย?
เข้าร่วม: 25 Oct 2009
ตอบ: 3072
โพสเมื่อ: Thu Mar 21, 2019 22:00

อคติไปมั๊ยเนี่ย​ เล่นโครตลื่นไหลเลยนะ​ แก้เพลสได้ดีด้วย​ ธีรธรอีกคน​ เล่นนิ่งมาก​
2
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 02 Feb 2010
ตอบ: 14644
โพสเมื่อ: Thu Mar 21, 2019 22:04
สารัช หลังเกมส์
อยากเห็นเจ้าก้องกลับมาอีกคนจัง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
Status:
เข้าร่วม: 13 Apr 2016
ตอบ: 421
โพสเมื่อ: Thu Mar 21, 2019 22:22
ผมว่าสารัชมาคอยประคองระหว่างตั้มกับนิวได้ดี เหมือนตัวประสานไม่ให้หลุดตำแหน่งกันนะครับ
0
0

รักแมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด...ชอบ AS Roma
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3050
โพสเมื่อ: Thu Mar 21, 2019 23:22
ถ้าให้ตังเล่นกลางรับคนเดียว ไม่ไหวหรอก
แต่เกมนี้ยืนคู่ตั้ม เล่นช่วยกันสกรีน บีบพื้นที่ดี
จีนแทบไม่ต่อบอลแดนกลางเลย ออกข้างโยน

แต่ในเมืองทองตังทำแทบทุกอย่างเลย
ตั้งแต่โฮลบอล ขึ้นบอล ตัดเกม ฟอร์มเลยไม่ดี
เพราะมีหน้าที่เยอะ และใช้พลังงานเยอะมาก
0
0
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 295
โพสเมื่อ: Fri Mar 22, 2019 10:57
ตำแหน่งแกเชื่อมกลางรับรุกได้ดีมาก เป็นส่วนที่หายไปของทีมชาติไทยเลย
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: Fuck up my life
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 5891
โพสเมื่อ: Fri Mar 22, 2019 11:40
Basketman พิมพ์ว่า:
เซนต์ทำชิ่งบอลตัดบอลดีมาก ยิงแถวสองมีลุ้นด้วย ทำให้กลางเหมือนยุคซิโก้เลย ถ่ายบอลกันลื่นไหลดี

ทำไมช่วงหลังไม่ค่อยติดทีมชาติไม่รู้  

กลาง ค่อนไปท้ายฤดูกาลที่แล้ว จับคู่ชาริล วางสมอกลางทะเลพร้อมครับ

ออกทะเล

คือ ฟอร์มไม่ไหวเลยจริงๆช่วงปีที่แล้ว แต่กับตังสารัช ผมเข้าใจได้ เป็นช่วงที่เพิ่งหายจากเจ็บหนักมา พอได้ลงบ่อยๆจังหวะเกมได้ ความเข้าใจได้ก็กลับคืนฟอร์ม
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel