ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 4106
โพสเมื่อ: Thu Mar 21, 2019 15:29
[RE: เชลซีอยากให้ใครมารับไม้ต่อซารี่ครับ]
LAZARUS พิมพ์ว่า:
Kaipungtoswu พิมพ์ว่า:
ไล่เร็วป้ายยยย  
แล้วต่องไล่ตอนไหนครับ  

ผมว่าควรให้เวลาซาร์รี่สักสามปีนะครับ ปีนึงมันน้อยไปจริงๆ ที่จะเปลี่ยนอะไรได้

อีกอย่างผมว่าเชลซีควรมีโค้ชที่คุมทีมยาวๆ บ้างได้แล้วอะ  
ถ้าเป็นเดือนแรกของฤดูกาลน่าจะใช้ได้ครับ นี่จะจบฤดูกาล แกไม่ไหวจริงๆ การเปลี่ยนแปลงบางอย่างมันก็ดีขึ้น
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 4106
โพสเมื่อ: Thu Mar 21, 2019 15:30
[RE: เชลซีอยากให้ใครมารับไม้ต่อซารี่ครับ]
white valentine พิมพ์ว่า:
Kaipungtoswu พิมพ์ว่า:
ไล่เร็วป้ายยยย  
แล้วต่องไล่ตอนไหนครับ  

อาทิตย์หน้าค่อยไล่ ตอนนี้มันเบรกทีมชาติ  
555 ตอนไหนก็ได้
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status: ^^
เข้าร่วม: 14 Sep 2013
ตอบ: 952
โพสเมื่อ: Thu Mar 21, 2019 15:35
มูครับ จริงจังไม่ล้อเล่น
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 7628
โพสเมื่อ: Thu Mar 21, 2019 15:36
ผมอยากให้ใครก็ได้ครับ จะไม่เคยได้แชมป์มาก็ได้ จะได้ไม่ต้องกดดันมาก

ถ้าคิดตอนนี้อยากได้ แลมพาด อยากให้ทำทีมนานๆเป็นตำนานไปเลย เบื่อแล้วปลดๆไล่ๆ ใช้เวลาปั้นทีมได้เต็มที่ ดันดาวรุ่ง คุมซีเนียร์ แกน่าจะทำได้ดี แต่แฟนๆ อาจต้องอดทนบ้าง ยิ่งตอนนี้โดนแบนซื้อขายสองรอบ จะให้บิ๊กเนมมารับคุม ด้วยโดนโทษแบนเค้าคงไม่มาแน่ เพราะถ้ามาก็ไม่ได้ซื้อตัวอย่างที่เค้าต้องการ ฉะนั้น ก็รอดูกันต่อไปครับ

ใจผมอยากให้ซารี่คุมจนจบไป วัดที่ท้ายฤดูกาล เกิดได้ UEL ขึ้นมาถามแฟนๆ ว่าจะด่าอยู่มั้ยโอกาสได้ก็มีอยู่ ทำทีมมาจนรอบนี้แล้ว
3
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 9462
โพสเมื่อ: Thu Mar 21, 2019 15:46
ถูกแบนแล้ว
เวลานี้ต้องพ่อมูแล้วละครับ วิลเลี่ยนกลับมาวิ่งตีนแตกแน่นอน แถมมีนักเตะอย่างกองเต้เชื่อมใจในทีมเกมรับน่าจะไร้กังวล แต่ผมว่ามูมาหลุยไปแน่เพราะเกมรับมันห่วย รูดี้ คริสน่าจะได้ยืนตัวจริงยาว อยากเห็น 4-2-3-1 เหมือนเดิมแล้วเว้ย เอาจอร์ไปเล่นกลางรุกเปิดโลกให้มันบ้าง อยู่แต่กับแผนซารรี่ไม่พัฒนาไปไหนเลย

จอร์
ชีค. กองเต้

ไม่อยากลองโค้ชใหม่ๆละ คอนเต้มันยังปรับเปลี่ยนแผนกับนักเตะบ้างถึงหลังๆมันจะอีโก้3-5-2 แต่ปีก่อนหน้าก็3-4-3จนได้แชมป์ แต่ไอลุงรี่ นี่แม่งไม่เปลี่ยนไรเลย ถ้าเปลี่ยนบ้างผมว่าคนให้โอกาสอะ แต่ยังไม่เห็นท่าที
แก้ไขล่าสุดโดย CFC_BJJ เมื่อ Thu Mar 21, 2019 15:48, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1198
โพสเมื่อ: Thu Mar 21, 2019 15:47
อยู่ไม่นานเพราะด่านักเตะเนี้ยแหละ
1
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 4296
โพสเมื่อ: Thu Mar 21, 2019 15:48
สร้างทีมใหม่เอาเอ๊ดดี้ ฮาว ของบอร์นมัธ บอลบุกแหลกแลกหมัดไปเลย
แล้วโล๊ะๆไปเลยคนที่โค็ชคิดว่าไม่เข้าแผน โดนแบนซื้อขายก็ช่างแม่ม ปั้นเด็กเอา
ผมว่าเด็กเชลซีมีดีมากพอที่จะปั้นทดแทนนะ ขาดแค่โอกาส
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 01 Nov 2014
ตอบ: 1931
โพสเมื่อ: Thu Mar 21, 2019 16:28
มาดริดปลดไปสองแล้ว ขนาดเป้าหมายเค้าใหญ่กว่า เราหวังแค่ที่4ยังทำไม่ได้ เลิกบอกว่าแฟนเชลซีที่อยากให้ปลดไม่มีความอดทนเถอะ
1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
ตอบ: 2684
โพสเมื่อ: Thu Mar 21, 2019 16:33
อยากได้ อันเช่ แต่คงเป็นไปได้ยาก
0
0
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 3102
โพสเมื่อ: Thu Mar 21, 2019 17:19
ยังไม่ควรไล่นะ ถึงแม้จะไม่ชอบในบางจุด แต่เคสนี้ผมโทษ นักเตะกับโค้ช อย่างละครึ่ง

นักเตะเล่นตามใจตัวเกินไป กับโค้ชฝืนที่จะเปลี่ยนแปลง กับการเปลี่ยนตัวที่น่าปวดหัว

ปีก่อนๆ เราเจอ คอนเต้ กว่าจะเปลี่ยนนักเตะลงมา 80+

ผมว่ามันไม่น่าต่างกะคอนเต้นะ ผมพอเข้าใจซาร์รี่นะ ยิ่งปีหน้าจะยิ่งแย่กว่านี้เพราะเราไม่มี

โควาซิสแล้ว แถมอาซาร์ก็จะไป ชีคเจ็บออดๆ แอดๆ อาจจะได้เห็นเมสัน เม้าท์ เป็นตัวทางเลือก

กองหลังยิ่งแย่เข้าไปใหญ่ ทางเลือกที่มี คือ แบบไว้ใจไม่ได้เลยสักคน

ยังไงผมว่า 1-2 ปี เพราะปีหน้าเราก็โดนแบนห้ามซื้อขายอีก จะไปหวังให้ได้แชมป์ ก็คงยาก top 4 ยังยากเลย

ณ เวลานี้ ใครจะมาคุมก็ไม่น่าจะดีขึ้น ถ้าปีกของเราจะตั้งหน้าตั้งตาเลี้ยงมุด ตัด ยิง อย่างนี้
แก้ไขล่าสุดโดย Ashes เมื่อ Thu Mar 21, 2019 17:20, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 4182
โพสเมื่อ: Thu Mar 21, 2019 17:27
โดนแบนซื้อขายเป็นข้ออ้างในการให้เวลาโค้ชทำทีม+ผลงานคนก่อนหน้าไม่ได้โดดเด่นแบบนี้ผมเชียร์แลมพ์นะ
-ตัวเองก็แจ้งเกิดมาตั้งแต่ยังเป็นดาวรุ่งน่าจะให้โอกาสเด็ก
-เป็นตำนานแฟนบอลที่ตามมาตั้งแต่แกรุ่งๆก็น่าจะไม่กล้าด่าแกมาก
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 16333
โพสเมื่อ: Thu Mar 21, 2019 18:59
คิดถึงคอนเต้จริงๆ ปีแรกแก้เกมส์แทคติกสุดยอดไม่น่าทะเละกับบอร์ดเลยหลังจากนั้นแกไม่เอาเลย
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 11903
โพสเมื่อ: Thu Mar 21, 2019 19:18
พลพรรคคนไล่โค๊ชนึกกันไม่ออกหรอกครับ
เพราะใช้มาจะหมดโลกแล้ว ไอพวกโนเนมอย่าได้มาเลย
ไม่ถึงปีก็ไล่แล้ว เอาชื่อมาทิ้งเปล่าๆ
ถามจริงจะเอาน้ามูไม่เข็ดกันจริงๆเหรอ จำไม่ได้เหรอลงไปหนีตกชั้นอ่ะ
เอาจริงดิ่ครับ
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: 【=◈︿◈=】
ตอบ: 19216
โพสเมื่อ: Thu Mar 21, 2019 19:55
ถ้าอยู่ดีๆเอาแลมพ์มาคุม แล้วแลมพ์ดันมาดื้อๆด้วยเนี่ย

ผมว่ามันจะเป็นการไม่เคารพดาร์บี้สุดๆเลยนะ
แบบนึกอยากจะไปก็ไปอะไรเงี้ยหรอ

แล้วแลมพ์เนี่ย เคยคุมได้แชมป์ฺอะไรยัง
ต่อให้มาคุมแล้วชนะสัก 10-20 นัดต่อๆกัน แต่พอแพ้นัดนึงก็จะเริ่มตั้งคำถามกันละ

พอแพ้นัดสอง เดี๋ยวก็เริ่มไล่ ร้องหาโค้ชเครดิตดีๆชื่อดังๆ
พอแพ้นัด 3 ก็จะโดนด่าเหมือนหมูเหมือนหมา แลมพ์เอาท์ๆๆๆ
2
0

ติ่งโล้นครับผม คลั่งโล้นนะ
Status:
เข้าร่วม: 21 Oct 2009
ตอบ: 1025
โพสเมื่อ: Thu Mar 21, 2019 21:10
เชลซีอยากให้ใครมารับไม้ต่อซารี่ครับ
CFC_BJJ พิมพ์ว่า:
เวลานี้ต้องพ่อมูแล้วละครับ วิลเลี่ยนกลับมาวิ่งตีนแตกแน่นอน แถมมีนักเตะอย่างกองเต้เชื่อมใจในทีมเกมรับน่าจะไร้กังวล แต่ผมว่ามูมาหลุยไปแน่เพราะเกมรับมันห่วย รูดี้ คริสน่าจะได้ยืนตัวจริงยาว อยากเห็น 4-2-3-1 เหมือนเดิมแล้วเว้ย เอาจอร์ไปเล่นกลางรุกเปิดโลกให้มันบ้าง อยู่แต่กับแผนซารรี่ไม่พัฒนาไปไหนเลย

จอร์
ชีค. กองเต้

ไม่อยากลองโค้ชใหม่ๆละ คอนเต้มันยังปรับเปลี่ยนแผนกับนักเตะบ้างถึงหลังๆมันจะอีโก้3-5-2 แต่ปีก่อนหน้าก็3-4-3จนได้แชมป์ แต่ไอลุงรี่ นี่แม่งไม่เปลี่ยนไรเลย ถ้าเปลี่ยนบ้างผมว่าคนให้โอกาสอะ แต่ยังไม่เห็นท่าที  

จะว่าไปที่หลายคนมองว่าน้ามูบอลอุด
แต่จริงๆสถิติการทำประตูของทีมช่วงแกคุมก็ไม่น้อยนะ
แกอุดแค่บางนัดที่ต้องการเน้นผล
ถ้าได้กองเต้ยืนปักหลัก หลังแน่นๆนะ รูดี้กับคริสก็ไม่ได้แย่เกิน
ดีไม่มีพวกอาจได้บุกกันเพลินเลยก็ได้นะ
แกเหมาะกับเชลซี แต่หลังๆนี้ต้องมาภาวนาให้แกไม่ธาตุไฟแตกด้วย ไม่งั้นทีมจะเละอีก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel