ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 2602
โพสเมื่อ: Thu Mar 21, 2019 14:32
[RE: ROV คนพากษ์ heagow]
ผมไม่ได้ตาม rov นะ ไม่รู้ว่าใช่เฮียโก้คนเดียวกะที่พากย์ LoL รึเปล่า ถ้าใช่ แกค่อนข้างอวยอยู่แล้วเวลาใครเล่นดีเป็นพิเศษ ผมว่าแกพากย์ดีนะ ความรู้ วิเคราะห์เกมแน่นดี ช่วงแรกที่มาพากย์มีหลุดคำหยาบด้วยซ้ำช่วงแร้ปรัวๆ ตอนทีมไฟต์ "แท้งค์วิ่งไปรับตรีนแทนเพื่อน" จนโดนซันว้าวหรือวินซี่นี่แหละพูดเชิงเตือนๆ ออกอากาศเลย หลังๆ มาพัฒนาขึ้นเยอะ ถือว่าโอเคเลย แต่ก็ยังมีหลุด "มาว่ะ" ไรพวกนี้อยู่
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โค้ช C-License
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 8864
โพสเมื่อ: Thu Mar 21, 2019 14:34
ผมไม่ชอบเหมือนกัน ไม่ใช่เพราะอวยหรืออะไร

ผมไม่ชอบน้ำเสียงเค้าฟังแล้วไม่ถูกจริต
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1554
โพสเมื่อ: Thu Mar 21, 2019 14:42
Happyhome พิมพ์ว่า:
InTrust พิมพ์ว่า:
คงด้วยความสนิทกันด้วยแหละมั้ง

แต่ผมรู่สึกเฉยๆกับเฮียแกนะ

ก็อาจจะมีเอียงบ้าง แต่ไม่ได้รู้สึกว่าเอียงเวอร์ขนาดนั้น

บางทีเค้าก็พากษ์ตามเกม ตั้งแต่หน้าดราฟ

ถ้าเค้าดูดราฟแล้วได้เปรียบ ก็ต้องพูดถึงข้อได้เปรียบของทีมนั้นๆเป็นธรรมดา

ซึ่งมันอาจจะขัดหูเราก็ไม่ใช่เรื่องแปลก ถ้าเราเชียร์ทีมที่เล่นไม่ดี ดราฟห่วย  

ผมดูโปรลีครอบสุดท้ายของSS2 ตอนแกพากษ์แกใช้คำว่าเรากับเบคอนแล้วใช้คำว่าเค้ากับอีกทีม(ผมจำไม่ได้ว่าตอนเจอAPR หรือเปล่า) ผมไม่ได้อคติกับเบคอนนะ ชอบมีมาร์คมากๆเลยด้วยซ้ำ แต่บางครั้งแกออกตัวมากเกินไปหน่อย  

ช่าย ผมก็มักจะได้ยินคำพวกนี้ออกมา ซึ่งมันก็ขัดๆหูผมเหมือนกัน

นักพากษ์หลายๆคนก็มักพูดคำว่าเรากับทีมที่เค้าสนิทสนมกัน

ซึ่งก็ไม่รู้เค้าเจตนาพูด หรือพูดออกไปโดนสัญชาตญานความสนิทกัน

แต่โดยรวมผมก็ถือว่าไม่ได้แย่ถึงขนาดที่ทำให้ดูแข่งแล้วหงุดหงิดครับ
1
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: อนิเมะ
เข้าร่วม: 13 Mar 2008
ตอบ: 18170
โพสเมื่อ: Thu Mar 21, 2019 14:44
เค้าก็okดีนะ ดูมีอินเนอร์ดี
0
0
https://writer.dek-d.com/narasixtenbunshe/story/view.php?id=1391214 >>ตำนานเพชรอำพัน [ไทป์มูน]
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 04 May 2010
ตอบ: 821
โพสเมื่อ: Thu Mar 21, 2019 14:50
แปลกไหมที่ผมชอบน้ำเสียงมันฟังแล้วตื่นเต้นกับเกมส์ดี
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 31 May 2009
ตอบ: 1915
โพสเมื่อ: Thu Mar 21, 2019 14:52
เอียงจริงครับ ทั่งเฮียโก้กะเซียนติ

แต่เขาก็พยายามกลับมากลางๆ ผมก็โอเคแล้วครับ

เป็นสีสัน ให้สนุกปากคนดูดีครับ

ฮาสุด ผมชอบ วินซี่ มุกแป้กดี ชอบ... เป็นมุกคนแก่ 555+

ลองไปฟังทัวร์รอง ที่ใช้นักพากษ์หน้าใหม่ดูคับ แล้วจะรู้สึกว่า ที่เราพูดๆ กัน ดีกว่าเย้อออ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 14 Jan 2008
ตอบ: 3816
โพสเมื่อ: Thu Mar 21, 2019 14:56
ถูกแบนแล้ว
เซียนติ นี่เอียงสุดแล้ว เอียงแบบอวยบุรีรัมย์ และชอบดูถูกอีกทีมด้วย แต่ถ้าพากย์พวก world cup ก็ได้อยู่ ที่มันในนามประเทศ

ส่วน heagow พากย์แนวๆเหมือสนิทกับผู้เล่นเกิน แบบ ใช้คำว่า มัน ว่ะ ไรอย่างงี้
1
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: No one left behind
เข้าร่วม: 14 Feb 2014
ตอบ: 35322
โพสเมื่อ: Thu Mar 21, 2019 15:00
ในบรรดานักพากย์นี่ผมว่าเฮียโก้แกแน่นสุดละนะ พากย์ลำเอียงบ้างผมว่าไม่ใช่เรื่องแปลกอะไรเลย
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 30 Aug 2009
ตอบ: 6966
โพสเมื่อ: Thu Mar 21, 2019 15:02
ในบรรดานักพากย์ ROV ผมให้เซียนติแย่สุดแล้ว

เพราะวิเคราะห์มั่วเยอะสุด กับ มุขประเภทขยะเปียกเลย แบบไม่ใช่มุขตลกสร้างสรรค์

ยิ่งคู่กับวินซี่ยิ่งเละ สังเกตุเวลาวินซี่พากย์กับคนอื่น วินซี่จะดูโอเค แต่พอมาพากย์กับตินี่คือเสียไปทั้งคู่เลย

ส่วนเฮียโก้ ผมรู้สึกกลางๆไม่ได้ดี ไม่ได้แย่นะ ไม่ได้ขัดหูอะไรแบบที่หลายๆคนคอยจับผิด ข้อดีคือ แกวิเคราะห์ได้ดีเวลาเป็นไมค์ 2 แต่ถ้าเป็นไมค์ 1 แกจะไม่เก่งแบบวินซี่ หรือ ซันวาล แต่ข้อเสียเฮียโก้ที่เห็นเลย บางครั้งแกมักหลุดอะไรที่ไม่ควรพูดออกมา ซึ่งแบบได้ยินแล้วแบบมันผิดมารยาท ซึ่งเคยเห็นแกหลุดอะไรแบบนี้แบบยั้งปากตัวเองไม่ทันมา 2-3 ครั้งได้ แต่โดยรวมดีกว่าเซียนติเยอะ

ถ้าให้คะแนนความชอบส่วนตัว

พากษ์ดี ให้ หม่อม กับ ซันวาล สองคนนี้พากษ์น่าจะดีสุดแล้ว

พากษ์ กลาง - ดี ให้ วินซี่ เฮียโก้ เสกซ่า(น้ำเสียงน่าฟังสุดในบรรดานักพากษ์แต่ ก็มีคล้ายๆเฮียโก้ คือ หลุดอะไรที่ไม่น่าหลุด)

พากษ์ กลางๆ ให้ ใจร้าว แอดอ๊อฟ

พากย์ค่อนข้างแย่ ซีน่า(พากย์อึดอัดแต่ไม่ได้เลวร้าย) ไบรท์โตะ(อันนี้ควรไปคายลิ้น + วิเคราะห์ค่อนข้างมั่ว)

พากย์เลวร้าย เซียนติ (ชอบวิเคราะห์มั่ว + ตลกมุขไม่สร้างสรรค์ แถมยังได้เป็นตัวหลักอีก ไม่รู้เพราะอะไร เพราะอาวุโส ?)

คอนนี้เห็นคนมีแววอีกคนคือ คนที่วินซี่เอามาพากษ์ทัวร์ Valor คู่กับวินซี่ที่ชื่อ เรซ่าเลท อันนี้คือน้ำเสียงดีมาก ข้อมูลก็ดี แต่ยังไม่ได้ตัดสินไรมาก เพราะยังมาพากย์ได้ไม่นาน แต่คิดว่าดี
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 14 Feb 2011
ตอบ: 8252
โพสเมื่อ: Thu Mar 21, 2019 15:02
อย่าง heagow ถึงจะเอียงนิดหน่อยแต่ก็พากย์ได้ดีเลย แต่เซียนตินี่หนักจริง แบบว่าชอบพูดแทรกตลอดยิ่งเวลาคู่พากษ์จะใหข้อมูลเพิ่มเติมแกแทรกก่อนเลย ผลชอบซันว้าวคู่วินซี่สุดละยิ่งแมท rrqนะ เจ้าตัวก็รู้แหล่ะว่าโมเรนโยน แกก็พยายามพากย์แบบปกป้องนักแข่ง หาเรื่องฮาๆโยงเข้าให้ได้
1
0
นมคุณธรรม FC
Status: แก๊งค์พรี่แดง กี่ตัวๆ ก็ตายโงหมด แล้วน้าจะล้อใคร
ตอบ: 65088
โพสเมื่อ: Thu Mar 21, 2019 15:21
เรื่องเอียงเซียนติเอียงกว่าเฮียโก้อีกครับ เรื่องเอียงไม่เท่าไหร่
แต่เรื่องที่ผมไม่ชอบเฮียโก้เลย คือเค้าชอบใช้สรรพนาม หรือโชวความสนิท (เค้าไม่ได้ตั้งใจหรอก ลืมตัวมากกว่า)
เช่นเรียกรีมิก เรียกมีมาค ว่า "มัน" คือรู้แหละว่าสนิทกันมาก ๆ
แต่ในงานทางการใช้คำแบบนี้ไม่เหมาะสมครับ หรือพยามเล่าเรื่องราวนอกเกม
ให้ฟังว่ารู้จักกันยังงั้นยังงี้ ผมเล่นกับเค้าในแร้งอะไรแบบนี้ นี่แค่ตัวอย่างนะ
มีอีกหลายครั้งที่แกสบาย ๆ ไปหน่อย แต่งานมันเปนงานทางการออกทีวีไง
แก้ไขล่าสุดโดย น้าติ๋ม จะทิ่มน้าหลออ เมื่อ Thu Mar 21, 2019 15:22, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status: Waiting For Something Special
เข้าร่วม: 16 Nov 2014
ตอบ: 952
โพสเมื่อ: Thu Mar 21, 2019 15:23
[SK]_Quara พิมพ์ว่า:
อย่าง heagow ถึงจะเอียงนิดหน่อยแต่ก็พากย์ได้ดีเลย แต่เซียนตินี่หนักจริง แบบว่าชอบพูดแทรกตลอดยิ่งเวลาคู่พากษ์จะใหข้อมูลเพิ่มเติมแกแทรกก่อนเลย ผลชอบซันว้าวคู่วินซี่สุดละยิ่งแมท rrqนะ เจ้าตัวก็รู้แหล่ะว่าโมเรนโยน แกก็พยายามพากย์แบบปกป้องนักแข่ง หาเรื่องฮาๆโยงเข้าให้ได้  

เห็นด้วยครับ สำหรับผมต้อง Winzy + SunwaltZ ครับ

ข้อมูลแน่น พากษ์ดี มุกได้ เข้าขากันที่สุดละครับ

ลองลงมาก็ Sakeza กับม่อน คู่นี้ก็โอเคครับ วิเคราะห์ดี

เสียดาย AdAof อะครับ แกหายไปเลย
0
0
JKJ
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 14016
โพสเมื่อ: Thu Mar 21, 2019 15:32
sunwaltz มืออาชีพสุดละ ที่เหลืออย่าเรียกตัวเองว่านักพากย์เลย
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 15 Nov 2009
ตอบ: 3242
โพสเมื่อ: Thu Mar 21, 2019 15:38
ถูกแบนแล้ว
ชอบหม่อมนะ ชอบมากอยากแอดไปคุยด้วย
0
0
นมคุณธรรม FC
Status: แก๊งค์พรี่แดง กี่ตัวๆ ก็ตายโงหมด แล้วน้าจะล้อใคร
ตอบ: 65088
โพสเมื่อ: Thu Mar 21, 2019 16:09
DEVILBATS พิมพ์ว่า:
เซียนติ นี่เอียงสุดแล้ว เอียงแบบอวยบุรีรัมย์ และชอบดูถูกอีกทีมด้วย แต่ถ้าพากย์พวก world cup ก็ได้อยู่ ที่มันในนามประเทศ

ส่วน heagow พากย์แนวๆเหมือสนิทกับผู้เล่นเกิน แบบ ใช้คำว่า มัน ว่ะ ไรอย่างงี้  

เหมือนที่ผมพิมพ์เลย ตอนแรกยังไม่เหน ใช่ ๆ ผมก็ไม่ชอบแบบนี้เลย
คืองานทางการ ควรเปนทางการ เรียกผู้เล่นว่ามัน และชอบพูดคำว่า หวะ นี่โคตรำคาญ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel