ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวยุโรป
Status: เบื่อ
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 16 Jul 2007
ตอบ: 17819
โพสเมื่อ: Thu Mar 21, 2019 22:59
[RE: "โอเดการ์ด"เลิฟเลย'ซีดาน'หวนคืนเก้าอี้ราชัน]
นายฝึกที่ อาแจ็คก่อนดีกว่า
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 10 Jan 2010
ตอบ: 598
โพสเมื่อ: Fri Mar 22, 2019 08:51
[RE: "โอเดการ์ด"เลิฟเลย'ซีดาน'หวนคืนเก้าอี้ราชัน]
realmadrid_c22 พิมพ์ว่า:
CASAG พิมพ์ว่า:
realmadrid_c22 พิมพ์ว่า:
CASAG พิมพ์ว่า:
[N]ight_[L]ife พิมพ์ว่า:
เอาใจช่วยเสมอ พวกที่บอกว่าดับ เค้าคงลืมไปว่าอายุนายยังแค่ 20  

แรสฟอด สเตอริ่ง อาโนว รินกาด บับเป้ อายุตอนยังไม่ถึง 20 เก่ง กว่าโอเดกาดอีกผมว่า  

แรสฟอร์ด รินกาด เก่งกว่ามั้ยไม่รู้ แต่2คนนี้ก็ไม่ได้เรื่องแหละหวังมากไม่ได้
ถ้ามีตัวเก่งๆเหมือนที่มาดริดขวางก็ไม่มีที่ลงเหมือนกัน

อย่าใช้ตรรกะที่ว่านักเตะเก่ง จะต้องเก่งแต่เด็กเลย

หลายๆคนเก่งตอน20กว่ามีถมไป  

ผมก็ไม่ได้หมายความว่าแบบนั้นนิครับ มันเป็นการตอบกระทู้ยกตัวอย่างคนที่อายุต่ำกว่า 20 แต่ทำได้ดีกว่าโอเดกาด เฉยๆ. นักเตะหลายคนก็เก่งตอนแก่ ท่านกำลังหลังประเด็น. แต่ก็เอาใจช่วยครับ ไอ้เวเนซิอุซ มันยัง ฉายแสงมากกว่าเลยถ้ามองในทีมเดียวกัน.  

มันไม่เกี่ยวนะ ผมมองว่าโอเดการ์ดก็มีของ วินิซีอุส นี้ต้องบอกว่าดวงดีด้วย
อยู่ในทีม ในช่วงที่ ฟอร์มดิ่งลงเหว และนักเตะ ในตำแหน่งนั้นเจ็บกันหมด

เช่นเบล ปีกซ้าย อเซนซิโอ้ เจ็บหมด ไม่เหลือใครลงละนะ
และอิสโก้ ก็มีปัญหากับโค้ชอีก วินิซีอุสก็ต้องได้ลงอยู่แล้ว

ต่างกับโอเดการ์ด ตอนนั้นทีมโคตรดี ฟอร์มสดมาก เด็ก 17-18 มันจะไปลงได้ยังไงถูกมั้ย
จะลงได้ก็มีแต่ เด็กน้อยที่เป็นเมสซี่แหละครับ

แล้วมันก็ย้ายทีมแบบยืมตัว ผมว่ามันไม่ได้กากนะ แค่ไม่มีที่ลง
ถ้ายุคนั้น ต่อให้แรสฟอร์ด มาเที่ยว ลินการ์ด ผมก็ว่าไม่ได้ลง ได้ลงก็แค่ไม่กี่นาที ประมาณนั้น  

สุดท้ายก็คนละประเด็น การที่ผมยกตัวอย่างเด็กอายุก่อน 20 ที่เก่งกว่าโอเดกาด กับโอกาสลงสนามหรือปัจจัยที่ทำให้โอเดกาดไม่แจ้งเกิด
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel