ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 599
โพสเมื่อ: Wed Mar 20, 2019 15:28
ถูกแบนแล้ว
[RE: เจ้าสัวมาม่า มองศก.หลังเลือกตั้ง คนที่รู้เรื่องเศรษฐกิจดีที่สุดในประเทศคนนึง]
[O]ISHITA[N] พิมพ์ว่า:
car park พิมพ์ว่า:
เคยฟังผ่านๆแบบไม่ตั้งใจ ที่ผ่านมาระบบภาษีไทยเอื้อผลประโยชน์แก่คนรวยหรือนายทุนใหญ่ ซึ่งไม่เท่าเทียม

ธนาธรจะมาแก้โครงสร้างภาษีให้เท่าเทียมและยุติธรรมที่สุด พวกนายทุนใหญ่เลยกลัวขี้ขึ้นสมอง

แก้ยังไงหรอครับ  

ผมฟังไม่จบครับติดงานก่อน หาคลิปไม่เจอด้วย มันเป็นการดีเบตระหว่าง กรณ์ vs ธนาธร ของช่อง 3
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: INNER CIRCLE || BLIИK || THE BLUES
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 17503
โพสเมื่อ: Wed Mar 20, 2019 15:30
[RE: เจ้าสัวมาม่า มองศก.หลังเลือกตั้ง คนที่รู้เรื่องเศรษฐกิจดีที่สุดในประเทศคนนึง]
❤❤❤มินจู❤❤❤ พิมพ์ว่า:
Niandrew พิมพ์ว่า:
นายทุน เจ้าสัวใหญ่ทั้งหลาย ชอบตู่ทุกคน  

ชอบดิ ธงฟ้าประชารัฐ โกยยับๆ บังคับซื่้อทุกเดือน  

น้าก็ชอบนิลุงตู้อะ
0
0
________________________WINNER || BLACKPIИK || CHELSEA________________________
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 4297
โพสเมื่อ: Wed Mar 20, 2019 15:32
คนนี้เค้าเป็นสปอนเซอร์หนับหนุนฝั่งนี้มาตั้งแต่ม๊อบนกหวีดแล้วนี่นา
ไม่แปลกที่จะเชียร์ตู่
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status: คนไทย
เข้าร่วม: 19 May 2010
ตอบ: 14436
โพสเมื่อ: Wed Mar 20, 2019 15:35
ผมว่า ยุคนี้ ดัชนี มาม่า ใช้ไม่ได้ผลแล้วอ่ะ

เพราะมาม่า มันมีหลายเกรด มาก ราคาไม่ถูก

มีอะไรที่ถูกกว่าให้เป็นทางเลือกอีกเยอะ

ดัชนีมาม่าเลย มาวัดผลจากเศรษฐกิจยาก
3
0

นักบอลถ้วย ง.
Status:
ตอบ: 4310
โพสเมื่อ: Wed Mar 20, 2019 15:41
เจ้าสัวมาม่า มองศก.หลังเลือกตั้ง คนที่รู้เรื่องเศรษฐกิจดีที่สุดในประเทศคนนึง
นายทุนชอบตู่ ตู่ไม่แตะภาษีคนรวย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
ตอบ: 13575
โพสเมื่อ: Wed Mar 20, 2019 15:47
อยู่มาห้าปี ไม่เห็นทำอะไรเป็นชิ้นเป็นอัน ที่เห็นเป็นรูปธรรมก็แค่วางหมากให้ตัวเองชนะเลือกตั้งครั้งนี้นี่แหละ

ถ้าไม่เสนอหน้ามาลงเลือกตั้งด้วยผมคงนับถือนะ แต่ดูเจตนา ดูการแสดงออกทุกวันนี้นับถือไม่ลง
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 16 Sep 2007
ตอบ: 5041
โพสเมื่อ: Wed Mar 20, 2019 15:52
หมาแดกแฟบ พิมพ์ว่า:
มาม่าซองเป็นสินค้าด้อย มาม่าคัพเป็นสินค้าธรรมดา

ศก.ดีคนก็ทำงานไม่มีเวลากินมาม่าคัพ ศก.ไม่ดีคนซื้อมาม่าซองกิน  

สินค้าด้อย inferior good ตอนเรียน ศศ ปี 1 จำได้เลย เปรียบเทียบกับมาม่านี่แหละครับเข้าใจง่าย

1
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: adapt or die
เข้าร่วม: 25 Nov 2014
ตอบ: 7568
โพสเมื่อ: Wed Mar 20, 2019 16:16
[RE]เจ้าสัวมาม่า มองศก.หลังเลือกตั้ง คนที่รู้เรื่องเศรษฐกิจดีที่สุดในประเทศคนนึง
ก็นักการเมืองที่หากินกับพ่อค้ามันคุยง่าย

แต่พอมีนักธุรกิจ ที่มาเล่นการเมือง ด้วยตัวเอง

พวกนายทุน กลัวเสียผลประโยชน์ เลยเอาธุรกิจของประเทศมาอ้าง
แต่เปล่าเลย แม่งกลัวธุรกิจตัวเองจะเจ้ง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0

นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 13 Apr 2016
ตอบ: 4591
โพสเมื่อ: Wed Mar 20, 2019 16:19
mayamaster พิมพ์ว่า:
หมาแดกแฟบ พิมพ์ว่า:
มาม่าซองเป็นสินค้าด้อย มาม่าคัพเป็นสินค้าธรรมดา

ศก.ดีคนก็ทำงานไม่มีเวลากินมาม่าคัพ ศก.ไม่ดีคนซื้อมาม่าซองกิน  

สินค้าด้อย inferior good ตอนเรียน ศศ ปี 1 จำได้เลย เปรียบเทียบกับมาม่านี่แหละครับเข้าใจง่าย

ยืนยันอีกเสียงฮะว่ายกตัวอย่างมาม่าเป็น inferior
แก้ไขล่าสุดโดย ZwerzyXi เมื่อ Wed Mar 20, 2019 16:19, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 23 Sep 2005
ตอบ: 670
โพสเมื่อ: Wed Mar 20, 2019 17:04
เจ้าสัวมาม่า มองศก.หลังเลือกตั้ง คนที่รู้เรื่องเศรษฐกิจดีที่สุดในประเทศคนนึง
ผมขอพูดตรงๆ เกี่ยวกับการเลือกตั้งคราวนี้นะครับ อาจจะถูกใจและไม่ถูกใจเพื่อนสมาชิกก็ต้องขออภัยครับ

ผมตามอ่านความคิดเห็นเกี่ยวกับการเมืองในเวบนี้มานาน เห็นได้ชัดเจนว่าส่วนใหญ่ไม่เอาประยุทธ ไม่เอารัฐบาลทหารชุดเก่า พูดง่ายๆ คือ ไม่เอาพรรคพลังประชารัฐ และส่วนใหญ่จะสนับสนุนพรรคอนาคตใหม่ของธนาธรหรือไม่ก็เพื่อไทยและประชาธิปัตย์ ซึ่งตรงนี้ผมเคารพความคิดเห็นของทุกคน

ขณะเดียวกันผมก็มีกับเพื่อนๆหรือคนรู้จักในสังคมจริงๆ ซึ่งส่วนใหญ่เป็นนักธุรกิจหรือเจ้าของธุรกิจทั้งขนาดกลางและขนาดใหญ่ ความคิดเห็นในการเลือกตั้งคราวนี้ส่วนใหญ่ยังคงไว้ใจลุงตู่ให้ได้เป็นรัฐบาลต่อ เหตุผลหลักๆ ก็คือเรื่องของเสถียรภาพทางเศรษฐกิจของประเทศกำลังไปถูกทางและไม่อยากให้มีการเปลี่ยนขั้วการเมืองเลย

เพื่อนๆ สมาชิกในนี้คงสงสัยว่าจริงหรือที่เศรษฐกิจบ้านเราดีหรือกำลังไปถูกทาง???

ผมขอตอบตรงนี้ในมุมมองผมในฐานะที่เป็นผู้ประกอบการขนาดกลาง เศรษฐกิจของบ้านเราไม่แย่ครับ อาจจะดีขึ้นแบบช้าๆ ด้วยซ้ำ เพียงแต่มันไม่ได้ดีขึ้นแบบก้าวกระโดดเท่านั้นเอง

จึงไม่แปลกใจว่าทำไมนักธุรกิจส่วนใหญ่ยังสนับสนุนนายกประยุทธให้ได้เป็นรัฐบาลต่อ เพราะเขาให้ความสำคัญของผลกระทบทางเศรษฐกิจถ้ามีการเปลี่ยนขั้วการเมืองใหม่
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
2
0
กตัญญู รู้หน้าที่ เป็นนักเตะดี มีวินัย สร้างปืนใหญ่ให้มั่นคง
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 18 Feb 2008
ตอบ: 3970
โพสเมื่อ: Wed Mar 20, 2019 18:04
กันเน้อะ พิมพ์ว่า:
ผมขอพูดตรงๆ เกี่ยวกับการเลือกตั้งคราวนี้นะครับ อาจจะถูกใจและไม่ถูกใจเพื่อนสมาชิกก็ต้องขออภัยครับ

ผมตามอ่านความคิดเห็นเกี่ยวกับการเมืองในเวบนี้มานาน เห็นได้ชัดเจนว่าส่วนใหญ่ไม่เอาประยุทธ ไม่เอารัฐบาลทหารชุดเก่า พูดง่ายๆ คือ ไม่เอาพรรคพลังประชารัฐ และส่วนใหญ่จะสนับสนุนพรรคอนาคตใหม่ของธนาธรหรือไม่ก็เพื่อไทยและประชาธิปัตย์ ซึ่งตรงนี้ผมเคารพความคิดเห็นของทุกคน

ขณะเดียวกันผมก็มีกับเพื่อนๆหรือคนรู้จักในสังคมจริงๆ ซึ่งส่วนใหญ่เป็นนักธุรกิจหรือเจ้าของธุรกิจทั้งขนาดกลางและขนาดใหญ่ ความคิดเห็นในการเลือกตั้งคราวนี้ส่วนใหญ่ยังคงไว้ใจลุงตู่ให้ได้เป็นรัฐบาลต่อ เหตุผลหลักๆ ก็คือเรื่องของเสถียรภาพทางเศรษฐกิจของประเทศกำลังไปถูกทางและไม่อยากให้มีการเปลี่ยนขั้วการเมืองเลย

เพื่อนๆ สมาชิกในนี้คงสงสัยว่าจริงหรือที่เศรษฐกิจบ้านเราดีหรือกำลังไปถูกทาง???

ผมขอตอบตรงนี้ในมุมมองผมในฐานะที่เป็นผู้ประกอบการขนาดกลาง เศรษฐกิจของบ้านเราไม่แย่ครับ อาจจะดีขึ้นแบบช้าๆ ด้วยซ้ำ เพียงแต่มันไม่ได้ดีขึ้นแบบก้าวกระโดดเท่านั้นเอง

จึงไม่แปลกใจว่าทำไมนักธุรกิจส่วนใหญ่ยังสนับสนุนนายกประยุทธให้ได้เป็นรัฐบาลต่อ เพราะเขาให้ความสำคัญของผลกระทบทางเศรษฐกิจถ้ามีการเปลี่ยนขั้วการเมืองใหม่  

เป็นไปตามที่ท่านว่าทุกประการครับ เศรษฐกิจมันเป็นเรื่องของชีวิตคน เป็นเรื่องของความคล่องตัวของการกินอยู่ใช้ชีวิต มันสะท้อนออกมาเป็นรูปธรรมเห็นๆกันอยู่แล้ว ไม่ว่ารัฐบาลปัจจุบันจะเป็นใครมาจากไหนก็ควรได้รับเครดิตในเรื่องการทำงานด้านเศรษฐกิจ

0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 27 May 2009
ตอบ: 689
โพสเมื่อ: Wed Mar 20, 2019 18:04
พึ่งคุยกับพี่ที่ออฟฟิศเมื่อกี้เสร็จเลยครับ

นักลงทุน + ธุรกิจชอบรัฐบาลนี้เพราะน่าจะคุยง่าย เอาเงินฟาดก็จบทำไรก็ได้
เพราะเค้าไม่รักประชาชนอยู่แล้ว

ดูง่ายๆ ก็เรื่อง ฝุ่น PM2.5 โครงการรถไฟฟ้าที่โคตรชุ่ย
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel