ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 6050
โพสเมื่อ: Wed Mar 20, 2019 10:52
[RE: คะแนนเสียงเลือกตั้งงวดนี้]
รอบตัวผม ถ้าเป็นวัยรุ่นใหม่ / เพื่อน ไม่ค่อยตามข่าวสารบ้านเมือง หรือประเดนที่สาดสีสาดโคลน

เทไปอนาคตใหม่เยอะครับ

ส่วนถ้าวัยรุ่น ตามข่าวสารบ้านเมืองหน่อย ตามเรื่องทั้งหน้าและหลัง จะไม่ไปอนาคตใหม่ครับ

ไปพรรคของมิ่งขวัญประปราย ครับ

ส่วน คนรุ่นพ่อ แม่ ก็สองฝ่ายชัดเจน

กลุ่มที่ยังแอนตี้ทักกี้ ก็ไปพลังประชารัฐ

กลุ่มที่ชื่นชมก็ยังเหนียวแน่นกับ พท. และพรรคเครือข่าย

ส่วนกลุ่มที่เป็นฐานเสียงของ ประชาธิปัตย์ก็ยังคงรักษาเสียงได้เหนียวแน่น เช่นเขตของ องอาจ ฯลฯ

แต่ไม่ค่อยเห็นคนรุ่นพ่อแม่ จะเอียงไปหาอนาคตใหม่

ส่วนพรรคที่เหลือ เช่นพรรคเสือดำ พรรคเสรี พรรคมาร์คพิทบูล ผมไม่เห็นใครแสดงตัวออกนอกหน้านะ
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 4107
โพสเมื่อ: Wed Mar 20, 2019 10:55
[RE: คะแนนเสียงเลือกตั้งงวดนี้]
Hayashida พิมพ์ว่า:
เอาข่าวการเมืองมาโพส ไม่งั้นโดนแบน  
สมมุตว่าจะตั้งโพลการเมืองใน ss ผิดกฏมั้ย แบบว่าคนใน ss เลือกพรรคไหนบ้าง จะโดนแบนมั้ยครับ
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 31 Jan 2014
ตอบ: 12023
โพสเมื่อ: Wed Mar 20, 2019 10:56
ถูกแบนแล้ว
เพื่อนในเฟสผมเกือบทุกคนเชียร์อนาคตใหม่ แต่มีคนนึงไม่เชียร์และผมก็เห็นด้วยกับมันส่วนนึง (แต่ผมไม่รู้ว่ามันจะเลือกใคร ถ้าให้เดาน่าจะปชป)

ส่วนคนรอบตัวผมนี่แทบไม่ได้คุยเรื่องการเมืองเลย อาจเป็นเพราะไม่มีใครกล้าเปิดประเด็นกันมั้ง แต่เท่าที่ลองคุยส่วนมากจะไม่เลือก พปชร แน่นอน แต่เค้าจะเลือกใครอันนี้ผมไม่รู้

ส่วนตัวผมน่ะเหรอ ตอนนี้กำลังชั่งใจระหว่าง ปชป กับ ลุงมิ่งขวัญ อยู่ครับ

ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Wed Mar 20, 2019 10:57
ถูกแบนแล้ว
Kaipungtoswu พิมพ์ว่า:
เอาข่าวการเมืองมาโพส ไม่งั้นโดนแบน  
สมมุตว่าจะตั้งโพลการเมืองใน ss ผิดกฏมั้ย แบบว่าคนใน ss เลือกพรรคไหนบ้าง จะโดนแบนมั้ยครับ  

โดนไปหลายคนแล้วครับ ลองไปหาดูในคุกได้เลย

ส่วนโพลที่ท่านว่าเคยมีคนพลีชีพตั้งแล้ว ชาว SS ส่วนมากเลือกอนาคตใหม่ครับ
แก้ไขล่าสุดโดย noneluck เมื่อ Wed Mar 20, 2019 10:58, ทั้งหมด 2 ครั้ง
Status:
โพสเมื่อ: Wed Mar 20, 2019 11:01
noneluck พิมพ์ว่า:

โดนไปหลายคนแล้วครับ ลองไปหาดูในคุกได้เลย

ส่วนโพลที่ท่านว่าเคยมีคนพลีชีพตั้งแล้ว ชาว SS ส่วนมากเลือกอนาคตใหม่ครับ  
ถ้าเป็นมู้ไลว์ แต่มีข่าวมาแปะล่ะครับ ดูมีความพยายามมั้ย 555 รบกวนสอบถามครับ
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 1309
โพสเมื่อ: Wed Mar 20, 2019 11:02
ถูกแบนแล้ว
ได้ แต่ต้องมีข่าวการเมืองมาแปะคับ เคยมีคนทำแล้ว แต่รู้สึกว่าก่อนเลือกตั้ง7วันเค้าห้ามทำโพลแล้วนะ เดี๋ยวเป็นการชี้นำ ไม่รู้ว่าโพลบ้านๆในเว็บโป๊จะนับด้วยรึป่าว
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Wed Mar 20, 2019 11:02
ถูกแบนแล้ว

ถ้าเป็นมู้ไลว์ แต่มีข่าวมาแปะล่ะครับ ดูมีความพยายามมั้ย 555 รบกวนสอบถามครับ  

ถ้ามีข่าวมาแปะน่าจะรอดครับ แต่ถ้าทำโพลต่อให้มีข่าวมาแปะผมเดาว่าไม่รอด

Status:
โพสเมื่อ: Wed Mar 20, 2019 11:04
ได้ แต่ต้องมีข่าวการเมืองมาแปะคับ เคยมีคนทำแล้ว แต่รู้สึกว่าก่อนเลือกตั้ง7วันเค้าห้ามทำโพลแล้วนะ เดี๋ยวเป็นการชี้นำ ไม่รู้ว่าโพลบ้านๆในเว็บโป๊จะนับด้วยรึป่าว  
555 เวปโป้ ชี้นำไม่เท่าไร ถ้าชี้นมใช่แน่
Status:
โพสเมื่อ: Wed Mar 20, 2019 11:08

ถ้ามีข่าวมาแปะน่าจะรอดครับ แต่ถ้าทำโพลต่อให้มีข่าวมาแปะผมเดาว่าไม่รอด

ขอบคุณครับ
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 2473
โพสเมื่อ: Wed Mar 20, 2019 11:16
จริง คนแก่ไม่รู้ทำไมถึงชอบ พปชร นักหนา
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 27 Mar 2007
ตอบ: 10156
โพสเมื่อ: Wed Mar 20, 2019 11:17
ในที่ทำงานผมไม่ค่อยแสดงจุดยืนกันชัดเจน นอกจากผม
แต่ก็มีพี่คนนึงหัวร้อนเวลาพูดถึงทักกี้ ดูหน้าตากับครอบครัวแล้วน่าจะไปทาง ปชป กับลุง

ส่วนผม พท มาโดยตลอด แต่ตอนนี้ไปเดิมพันกับธนาธรเต็มตัว ภรรยาก็เช่นกัน

แต่ที่น่าแปลกใจญาติฝั่งภรรยาผม ชาวนาบ้านนอกมากๆ อายุเกือบ 50 แกชอบธนาธรเฉย
แต่ก็ยังเสียดายทักกี้เลยแบ่งให้เมียเลือก พท
อยากให้พวกเราชื่นชมน้ำใจผมไม่มากก็น้อยฮะ ที่ซื้อเสื้อมาเช็ดเท้า 330 บาท
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 15 Dec 2006
ตอบ: 9798
โพสเมื่อ: Wed Mar 20, 2019 11:31
การเลือกครั้งนี้ มีแค่กาใบเดียว
ดังนั้นมันคือการเลือกว่าเราจะเอาเสียงไปไว้ข้างใหน

ขั้ว 1 สืบต่ออำนาจ คสช มีสองหัวใหญ่ๆ คือตู่กับมาร์ค
ยังไงเสียสองพรรคนี้ก็จับมือกันตั้งรัฐบาลแน่ๆ
แต่มาร์คแก้เกมส์คือถ้าคะแนนเลือกตั้ง ปชป มาร์คกว่า มาร์คต้องได้เป็นรัฐบาล
ซึ่งหน้าตารัฐบาลก็จะคล้ายๆกับตอนที่เนวินแตกจากเพื่อไทยมาร่วมรัฐบาลนั่นแหละ
ถามว่าถ้าตู่ไม่ยอมให้มาร์คนั่งนายกจะเป็นไง ก็ไม่เป้นไงเดี๋ยวเขาก็มีวิธีหรือมีข้ออ้างได้เองแหละ
ส่วนถ้าคะแนนลุงตู่มากกว่านั่นอภิสิทธิ์ก็ต้องถอยให้ตามมารยาท(อาจลาออกจากหัวหน้าพรรค)
และพอสองพรรคนี้ตั้งลำได้ พรรคกลางเล็กก็ตามกันมาเอง ทิ้งเพื่อไทยแนาคตใหม่เสรีเป้นฝ่ายค้าน

ขั้ว 2 เพื่อไทยแอนด์โค
คือพรรคที่ไม่จับกับ ลุงตู่และประชาธิปัตย์แน่ๆ คือเพื่อไทย กับ ธนาธร
ดังนั้นถ้าข้างนี้ชนะนายกน่าจะเป้นคุณหญิง(หรือชัชชาติ) เพราะธนาธรคงไม่แซงเพื่อไทยแน่
แล้วไปเก็บเสียงจากพรรคกลางเล็กอื่นๆอีก มาชนะโหวตในสภา

ถ้าเลือกพรรคกลางเล็ก
ภูมิใจไทย ชาติไทย ชาติไทยพัฒนา ลุ่งมิ่ง อื่นๆ พวกนี้ผมว่าเขาเข้าได้ทั้งสองทาง
ดังนั้นเสียงพวกนี้จะไปตามว่าใครจะรวมเสียงข้างมากได้ก่อน ฝ่าย ตู่มาร์ค(อย่าลืมป้อมคุมสว250ด้วย) หรือ
แล้วค่อยตัดสินใจว่าจะไปยังไง

ดังนั้นถ้าเราอยากจะเป้นคนวัดผลแพ้ชนะ เราต้องเลือก ตู่มาร์ค หรือ แม้วเอก

ทั้งนี้ผมเชื่อนะว่าทุกพรรคมีทั้งคนที่หวังดีกับประเทศชาติจริงๆและหวังดีกับประเทศชาติในมุมที่เขาเชื่อ(แปลว่าอาจมีคนเสียคนได้ประโยชน์) ดังนั้นไปเลือกกันเถอะ จะเพลย์เซพเอาลุงเป้นยามต่อกับทีมของมาร์คมาเสริม หรือเสี่ยงไปกับฝ่ายแม้วเอกซึ่งการเปลี่ยนแปลงเราการรันตีไม่ได้หรอกว่าจะเป้นไง มันเป้นเรื่องของ แนวความคิด ความเชื่อ อุดมการณ์ ไม่มีผิดถูก(แม้แต่ใครจะเลือกตู่อยู่ต่อ ผมก็ไม่คิดว่าเขาผิด)

หนึ่งเสียงในมือท่าน กาให้ดี อย่าให้บัตรเสีย

“ชนชั้นใดร่างกฎหมายก็เพื่อชนชั้นนั้น”
Cr คาร์ล มากซ์
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3221
โพสเมื่อ: Wed Mar 20, 2019 11:53
ถูกแบนแล้ว
ใครที่เลือกลุงเพราะคิดว่าสงบนี่สิ้นคิดมากๆ มี ม.44 ให้ผมใช้ ผมก็ทำได้ให้บ้านเมืองสงบ ได้ ไม่ต้องลุงหรอก
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 13 Feb 2010
ตอบ: 2436
โพสเมื่อ: Wed Mar 20, 2019 12:05
- ในเฟสผม อายุ 20-27 อนาคตใหม่มาแรง แชร์ข่าวกันบ่อย
- ส่วนที่ชอบลุงก็มี (คนแก่) + กับพวกที่เป็นทหารกับเคยเป็นทหาร
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 4894
โพสเมื่อ: Wed Mar 20, 2019 12:30
ขึ้นอยู่กับว่าถิ่นที่ท่านอยู่ อยู่แถวไหนมากกว่า

เพื่อไทย - ครองแถบเหนือ+อีสาน

ปชป - ภาคใต้

ส่วนภาคกลาง+ตะวันออก+ตะวันตก เพื่อไทยจะสูสีกับ ปชป

อนาคตใหม่ - กลุ่มวัยรุ่นช่วงอายุไม่เกิน 30

พปชร - กลุ่มคนรวย + ชอบบ้านเมืองสงบ
แก้ไขล่าสุดโดย ไอศครีม เมื่อ Wed Mar 20, 2019 12:31, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel