ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status: สวัสดีชาวโลก ^-^
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 4802
โพสเมื่อ: Wed Mar 20, 2019 16:52
[RE: บ่นการขับรถ หัวร้อนอีกแล้ว]
เจอประจำจนเซ็งละครับบางทีเราต่อแถวกันมาดีๆ พี่มาถึงแทรกสบายเลย
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 27375
โพสเมื่อ: Wed Mar 20, 2019 17:32
[RE: บ่นการขับรถ หัวร้อนอีกแล้ว]
VooDooXL พิมพ์ว่า:
FI2eecIOM_BLuE พิมพ์ว่า:
ผมหงุดหงิดกับพวก มอไซค์ด้วย

อย่างมาเส้นสีลม. ผมว่าผมจอดชิดกับพี่แท็กซี่คันซ้าย. เพื่อเหลือพื้นที่กว้างทางฝั่งขวาให้พวกมอไซค์ไป.

สรุปมอไซค์วิ่งมา10คัน. มาขวาที่เป็นฝั่งกว้างแค่2. อีก8คันมุดระหว่างผมกับพี่แท็กซี่คันข้างๆ. จนแท็กซี่แกรำคาญและคงกลัวด้วย. แกเลยหุบกระจกมองข้างของแกเพราะกลัวโดนเฉี่ยว. ส่วนผมจะขยับไปขสาเพื่อให้ซ้ายกว้างก็ไม่ได้. เพราะรถผมก็ชิดคันหน้าละ. เลยได้แต่นั่งระแวงพร้อมก่นด่าไป

มอไซตรงสีลม นี่คือสุดๆ ละ ตอนเย็น น่าเบื่อมากกกกกกกกกกกกกก  

สุดจริงครับ

โครตน่าเบื่อ

1
0
<___คนธรรมดา___>
นักเตะอบต.
Status: :D
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 3280
โพสเมื่อ: Thu Mar 21, 2019 07:36
yuiter7776 พิมพ์ว่า:
DEFLAMINGO พิมพ์ว่า:
ขอระบายอีกคน สำหรับพวกรอยูเทรินแล้วเอาหัวแหย่ออกมาดักเลนไปเลนนึงมันอันตรายมากเพราะเลนขวาขับกันเร็ว เห็นช่องหน่อยนึงรีบแหย่ออกมา แล้วเลนที่เหลือเขาก็ไม่ได้รถว่างถึงขนาดจะไปได้ กลายเป็นว่ามาจอดปิดเลนขวาสุดทำเราต้องออกซ้ายให้ไวในบางจังหวะหรือเบรคตัวโก่ง  

ผมขับไปเฉียดมันครับ แบบเฉียดมากๆ พี่แกยื่นออกมาเยอะมาก เยอะจนน่าเกลียด เลยเส้นขอบออกมาครึ่งคัน

จังหวะก่อนจะถึง มันบีบแตรแบบบีบแช่เลยครับ สงสัยกลัวผมชน 55555 ผมไม่สน เหยียบต่อไปในทางเดิมแบบเฉียดๆ

พอผมขับเลยไปมันยังบีบตบท้ายอีก 2 ที ปี๊น ปี๊น 55555 อย่าทำตามนะครับ อันตราย ตอนนั้นผมน็อตหลุดจริงๆ

คันที่ต้องบีบแตรมันต้องเป็นผมหรือเปล่าครับ งงใจจริงๆ  

ถ้าผมอยู่ในความเร็วพอสมควร ผมตบไฟก่อนเลยถ้าเห็นรถจอดรอยูเทรินจะออกมาหรือไม่ออกมาไม่รู้แหละ ถ้ายังแหย่มาก็แตรลากยาวเหมือนกัน
1
0

IT' ME : BANGKOK UNITED BGPATHUM UNITED THAIPORT FC
NAKHONPATHOM UNITED MANCHESTER UNITED JUVENTUS
นักเตะอบต.
Status: สวัสดีชาวโลก ^-^
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 4802
โพสเมื่อ: Thu Mar 21, 2019 10:48
VooDooXL พิมพ์ว่า:
ผมหงุดหงิดกับพวก มอไซค์ด้วย

อย่างมาเส้นสีลม. ผมว่าผมจอดชิดกับพี่แท็กซี่คันซ้าย. เพื่อเหลือพื้นที่กว้างทางฝั่งขวาให้พวกมอไซค์ไป.

สรุปมอไซค์วิ่งมา10คัน. มาขวาที่เป็นฝั่งกว้างแค่2. อีก8คันมุดระหว่างผมกับพี่แท็กซี่คันข้างๆ. จนแท็กซี่แกรำคาญและคงกลัวด้วย. แกเลยหุบกระจกมองข้างของแกเพราะกลัวโดนเฉี่ยว. ส่วนผมจะขยับไปขสาเพื่อให้ซ้ายกว้างก็ไม่ได้. เพราะรถผมก็ชิดคันหน้าละ. เลยได้แต่นั่งระแวงพร้อมก่นด่าไป

มอไซตรงสีลม นี่คือสุดๆ ละ ตอนเย็น น่าเบื่อมากกกกกกกกกกกกกก  

สุดจริงครับ

โครตน่าเบื่อ

ผมเบื่อมอเตอร์ไซค์เกือบทุกถนนเลย เจอทุกเช้า-เย็น จะเลี้ยวเข้าซอย ต้องมีอย่างน้อยหนึ่งคันมาแทรกทางซ้าย คือเมิงเป็นอะไรชีวิตเร่งรีบขนาดนั้น หรือชาติก่อนพี่เป็นแย้ไม่รุเจอรูไม่ได้ต้องมุด
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel