ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 7319
โพสเมื่อ: Tue Mar 19, 2019 03:05
[RE: สกายประโคม!บอร์ดสิงห์ถกเครียดเอาไงกับ"ซาร์รี่"]
พระแสงของ้าว พิมพ์ว่า:
ปรับตัวเท่านั้นครับถึงรอด
เก่งแค่ไหน มาดื้อกับบอลอังกฤษตายหมด

(ขออนุญาตอ้างอิงถึงลิเวอร์พูล)
ผมเป็นแฟนแมนฯยูฯที่โตมากับท่ามกลางเด็กหงส์ที่คบกันเกิน 20 ปี
เวลาคุยกันจะเน้นๆเนื้อๆ ไม่ค่อยระวังคำพูดแบบตามบอร์ดหรือเพจ

เนื้อๆที่จับใจความได้ที่คุยๆกับเพื่อนของการพัฒนาติดลมบนของลิเวอร์พูลคือการปรับตัวของ JK ครับ
เมื่อก่อนธาตุไฟแทรกเวลาเจอบัส เจอโยน เจอไดเรค หงุดหงิดโมโห
เดี๋ยวนี้มาหมด เพื่อนผมมองว่า คนมันจะแซวมีช่องมีจังหวะมันก็หาเรื่องแซวทุกจังหวะที่มีโอกาส แต่ที่คนลืมมองคือทีมโคตรพัฒนา

ถ้ามองว่า JK คือผจก.ทีมเก่งที่สุดในลีคตอนนี้มั้ยก็คงเถียงกันไม่จบ แต่ถ้ามองว่าเป็น ผจก.ทีมที่มีพัฒนาการดีที่สุดใน4-5ปีนี้มั้ย JK คือ ผจก.ทีมที่พัฒนาการดีที่สุด ซึ่งผมเห็นด้วยกับเพื่อนแฟนหงส์ผมเต็มๆ

ปรับตัวตามวิวัฒนาการฟุตบอลได้ดีมาก โยนข้ามกองกลางถี่ๆแบบวิเบิลดันก็มีให้เห็น ยืนโซนแล้วไดเรคก็มี คลอสก็มี ไม่ไช่บอลบุกหน้าเดียวแบบตอนแรก แล้วแต่ทีมที่เจอแล้วแต่จังหวะโอกาส
ซึ่งก็ถึงจะไม่ได้ออกมาดีทุกครั้ง 100% แต่ก็เป็นการพัฒนาที่ดีและพาทีมมาอยู่ในแบบที่เห็นทุกวันนี้จริงๆ

ซารี่ผมมองว่าเก่งมากเลยนะ ถ้าแกยอมลดอีโก้กับสูตรตายตัวของตัวเองหน่อยนึง
ผมว่านักเตะเชลซีชุดนี้แย่งแชมป์ได้สนุกเลย

ปรับตัวตามทีมในลีคทุกๆระดับ คือที่สุดของทางออกครับ

Spoil
นี่ยังไม่พูดถึงเป๊ปกับซิตี้นะครับเรื่องปรับตัวพัฒนาทีม เพื่อนผมเป็นโค้ช มองขาดมาก
วันไหนว่างๆจะมาเมาท์ให้อ่านกันครับ
เป็นมุมมองแฟนหงส์ซึ่งเป็นโค้ชทีมเยาวชนทีมในไทยทีมนึงพูดถึงซิตี้ ผ่านผมซึ่งเป็นแฟนแมนฯยูฯ  

อย่างที่ท่านว่าครับ คือถ้าลุงแกแสดงให้เห็นถึงการปรับตัว การแก้เกม ปรับแผนหรืออะไรก็ได้ที่มันจะทำให้ผลลัพธ์ต่างออกจากที่เป็นอยู่ ผมว่าแฟนสิงห์อีกมากพร้อมที่จะซัพพอร์ทแก

ผมเป็นคนนึงที่อยากให้เชลซีเป็นบอลระบบ ไม่ใช่บอลแท็คติคที่เปลี่ยนโค้ชเปลี่ยนทรงทุกๆสองสามปี หลายๆครั้งผมก็อิจฉาแมนยูที่มีป๋า อาร์เซน่อลที่มีเวนเกอร์ บอกตามตรงผมเสียดายคอนเต้มากถ้าแกลดอีโก้ลงอีกหน่อยแล้วบอร์ดซัพพอร์ทแกมากกว่านี้เชลซีอาจจะเจอคนที่ใช่จริงๆ

แต่ยังไงก็ต้องมองกันไปข้างหน้าต่อ ซาร์รี่คือผู้ฝึกสอนที่ดี ระบบแกดีจริงๆผมไม่เถียง สิ่งที่ผมมองว่าแกขาดคือแท็คติคนี่หละ อ่านทัศนคติของแกจากบทสัมภาษณ์นี่ก็ยังคงยึดติดกับแผนเดียวของแกจริงๆยังคงมีความเชื่อว่าถ้านักเตะเล่นเข้าแผนแกได้ 100% ทีมจะโหดแบบต่างดาว แต่ผมมองว่าถ้าถึงจุดนั้นทีมอื่นๆมันก็จะหาทางมาแก้เกมลุงได้อยู่ดีแหละ แบบเป๊ปแผนหลักแกก็ดีอยู่แล้วยังต้องปรับวิธีทำเกมวิธีเข้าทำอยู่เลย คล็อปป์ก็เป็นโค้ชอีกคนที่ผมชอบมากที่สุดในยุคนี้เลยแกมีแพสชั่นที่ดีและมีวิธีการทำทีมสอดรับไปกับแพสชั่นนั้น ลองผิดลองถูกปรับทีมปรับตัวปรับแท็คติคไปตามสิ่งรอบข้างตลอด สิ่งที่น่ากลัวสำหรับโค้ชคือการทำตัวเป็นน้ำเต็มแก้วแล้วซาร์รี่กำลังเป็นแบบนั้น แกเคยบอกว่าแกจะปรับแท็คติคก็ต่อเมื่อแผนหลักแกแตกฉานแล้ว แต่ผมคิดว่ามันควรจะปรับตัวไปควบคู่กันมากกว่า แต่ผมมันก็แค่โค้ชคีย์บอร์ดคนนึงเบื้องหลังมันมีอะไรมากกว่าที่เราเห็นอีกเยอะ เอาเป็นว่ายังเอาใจช่วยและหวังว่าจะเห็นความแตกต่างจากตัวลุงบ้างละกัน
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 1688
โพสเมื่อ: Tue Mar 19, 2019 03:19
ถูกแบนแล้ว
[RE: สกายประโคม!บอร์ดสิงห์ถกเครียดเอาไงกับ"ซาร์รี่"]
ลุงกลับไปอิตาลีเถอะ ที่นี่ไม่โหดจริงอยู่ไม่ได้หรอกครับ เป๊ป JK อูไน พอช พวกนี้ระดับท๊อปทั้งนั้น ถ้าไม่แน่จริงอยู่ยาก บอกเลย
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 2076
โพสเมื่อ: Tue Mar 19, 2019 04:10
สกายประโคม!บอร์ดสิงห์ถกเครียดเอาไงกับ"ซาร์รี่"
พระแสงของ้าว พิมพ์ว่า:
ปรับตัวเท่านั้นครับถึงรอด
เก่งแค่ไหน มาดื้อกับบอลอังกฤษตายหมด

(ขออนุญาตอ้างอิงถึงลิเวอร์พูล)
ผมเป็นแฟนแมนฯยูฯที่โตมากับท่ามกลางเด็กหงส์ที่คบกันเกิน 20 ปี
เวลาคุยกันจะเน้นๆเนื้อๆ ไม่ค่อยระวังคำพูดแบบตามบอร์ดหรือเพจ

เนื้อๆที่จับใจความได้ที่คุยๆกับเพื่อนของการพัฒนาติดลมบนของลิเวอร์พูลคือการปรับตัวของ JK ครับ
เมื่อก่อนธาตุไฟแทรกเวลาเจอบัส เจอโยน เจอไดเรค หงุดหงิดโมโห
เดี๋ยวนี้มาหมด เพื่อนผมมองว่า คนมันจะแซวมีช่องมีจังหวะมันก็หาเรื่องแซวทุกจังหวะที่มีโอกาส แต่ที่คนลืมมองคือทีมโคตรพัฒนา

ถ้ามองว่า JK คือผจก.ทีมเก่งที่สุดในลีคตอนนี้มั้ยก็คงเถียงกันไม่จบ แต่ถ้ามองว่าเป็น ผจก.ทีมที่มีพัฒนาการดีที่สุดใน4-5ปีนี้มั้ย JK คือ ผจก.ทีมที่พัฒนาการดีที่สุด ซึ่งผมเห็นด้วยกับเพื่อนแฟนหงส์ผมเต็มๆ

ปรับตัวตามวิวัฒนาการฟุตบอลได้ดีมาก โยนข้ามกองกลางถี่ๆแบบวิเบิลดันก็มีให้เห็น ยืนโซนแล้วไดเรคก็มี คลอสก็มี ไม่ไช่บอลบุกหน้าเดียวแบบตอนแรก แล้วแต่ทีมที่เจอแล้วแต่จังหวะโอกาส
ซึ่งก็ถึงจะไม่ได้ออกมาดีทุกครั้ง 100% แต่ก็เป็นการพัฒนาที่ดีและพาทีมมาอยู่ในแบบที่เห็นทุกวันนี้จริงๆ

ซารี่ผมมองว่าเก่งมากเลยนะ ถ้าแกยอมลดอีโก้กับสูตรตายตัวของตัวเองหน่อยนึง
ผมว่านักเตะเชลซีชุดนี้แย่งแชมป์ได้สนุกเลย

ปรับตัวตามทีมในลีคทุกๆระดับ คือที่สุดของทางออกครับ

Spoil
นี่ยังไม่พูดถึงเป๊ปกับซิตี้นะครับเรื่องปรับตัวพัฒนาทีม เพื่อนผมเป็นโค้ช มองขาดมาก
วันไหนว่างๆจะมาเมาท์ให้อ่านกันครับ
เป็นมุมมองแฟนหงส์ซึ่งเป็นโค้ชทีมเยาวชนทีมในไทยทีมนึงพูดถึงซิตี้ ผ่านผมซึ่งเป็นแฟนแมนฯยูฯ  

แทนที่จะปรับตัวแบบJKหรือเป๊บ ผมว่าแกจะกลายเป็นแบบLVGแทนแหละครับ ยึดติดปรัชญาของตัวเองจนทีมอื่นจับทางได้แบบแมนยู4-5ฤดูกาลที่แล้วเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: ⭐️⭐️
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 14346
โพสเมื่อ: Tue Mar 19, 2019 04:56
แล้วแต่บอร์ดเลยครับ ผมก็ไม่รู้จะพูดไงละ ถ้าจะปลดจริงๆก็อย่าเพิ่งเป็นตอนนี้นะ รอจบซีซั่นก่อนดีกว่า เอาใครมาแทนตอนนี้ก็ยาก โซล่าหรอ?หรือลุงกุส? ไม่เวิร์คหรอก
สำหรับโค้ชใหม่ขอแค่ไม่ใช่มูมาอีกรอบก็พอใจละ บางทีความสำเร็จที่ต้องแลกกับความน่าเบื่อมันเจอมามากพอละ อยากดูทีมที่ตัวเองรักทุกนัดไม่ใช่ดูแค่นัดใหญ่ๆแล้วที่เหลือเปิดไลฟ์สกอร์เอา...ยิ่งถ้ามาแล้วไม่ประสบความสำเร็จแถมน่าเบื่อด้วยนี่กร่อย*2 เลยจ้า

ณ ตอนนี้ถ้าจะปลดกลางคันแล้วหาโค้ชชั่วคราวมาแทน ผมโอเคนะถ้าคนที่มาแทนเป็น สตีฟ ฮอลแลนด์ นอกนั้นไม่สนับสนุนเท่าไหร่

Spoil
ส่วนบอลระบบกับเชลซีคงยากที่จะได้เห็นละ หลังจากนี้กลับไปสู่ยุคเน้นความสำเร็จปีต่อปีเหมือนที่ผ่านๆมาแหละ น่าจะดีที่สุด
ถ้าอยากสร้างบอลระบบขึ้นมาคงต้องรอโละพวกซีเนียร์ชุดนี้ออกให้หมดก่อนอะ ไม่งั้นคงอีหรอบเดิมๆ รวมถึงกองหน้าก็เช่นกัน เอาพวกที่เน้นรอป้อนจากเพื่อนมากกว่าทำเองต่อให้โคตรของโคตรคมแค่ไหนก็สภาพไม่ต่างอะไรกับฮิกัวอินที่ยืนเหงาอยู่ในเขตโทษคนเดียวหรอก ต้องไปหาแนวทำเองจบเองได้อย่างคอสต้า เคน อะไรพวกนี้แหละถึงจะรอด

ปล.คหสต.นะครับ
0
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 20 Jan 2015
ตอบ: 6382
โพสเมื่อ: Tue Mar 19, 2019 05:24
ถูกแบนแล้ว
แกก็มาคุมอังกฤษปีแรก ประสบการณ์ก็สู้พวกคุมในอังกฤษมาก่อนยาก

ควรให้โอกาสนะ บางเกมที่แกอ่านขาดก็ถล่มยับ

บางเกมที่ประสบการณ์ลีคอังกฤษน้อยก็แพ้

เรียนรู้ไหวอยู่ ยูโรป้าก็ทำได้ดี
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 19 Sep 2005
ตอบ: 204
โพสเมื่อ: Tue Mar 19, 2019 05:47
แล้วจะเอาใครมาแทนนน
ตอนแรกหวังซีดานไว้
0
0
Status:
เข้าร่วม: 30 Mar 2007
ตอบ: 9068
โพสเมื่อ: Tue Mar 19, 2019 06:04
ใกล้รวยละรี่ อีกนืดเดียว
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: Chelsea_1995-2016FO3 : BlueDevil1975YellowDevil
เข้าร่วม: 13 Apr 2016
ตอบ: 5873
โพสเมื่อ: Tue Mar 19, 2019 06:05
ปลดเลยตอนนี้เลย ไม่ไหวแล้วละ ...นัดหน้าก็คงแผนเดิม
0
0
Status:
เข้าร่วม: 30 Mar 2007
ตอบ: 9068
โพสเมื่อ: Tue Mar 19, 2019 06:07
BlueChristmas พิมพ์ว่า:
แล้วแต่บอร์ดเลยครับ ผมก็ไม่รู้จะพูดไงละ ถ้าจะปลดจริงๆก็อย่าเพิ่งเป็นตอนนี้นะ รอจบซีซั่นก่อนดีกว่า เอาใครมาแทนตอนนี้ก็ยาก โซล่าหรอ?หรือลุงกุส? ไม่เวิร์คหรอก
สำหรับโค้ชใหม่ขอแค่ไม่ใช่มูมาอีกรอบก็พอใจละ บางทีความสำเร็จที่ต้องแลกกับความน่าเบื่อมันเจอมามากพอละ อยากดูทีมที่ตัวเองรักทุกนัดไม่ใช่ดูแค่นัดใหญ่ๆแล้วที่เหลือเปิดไลฟ์สกอร์เอา...ยิ่งถ้ามาแล้วไม่ประสบความสำเร็จแถมน่าเบื่อด้วยนี่กร่อย*2 เลยจ้า

ณ ตอนนี้ถ้าจะปลดกลางคันแล้วหาโค้ชชั่วคราวมาแทน ผมโอเคนะถ้าคนที่มาแทนเป็น สตีฟ ฮอลแลนด์ นอกนั้นไม่สนับสนุนเท่าไหร่

Spoil
ส่วนบอลระบบกับเชลซีคงยากที่จะได้เห็นละ หลังจากนี้กลับไปสู่ยุคเน้นความสำเร็จปีต่อปีเหมือนที่ผ่านๆมาแหละ น่าจะดีที่สุด
ถ้าอยากสร้างบอลระบบขึ้นมาคงต้องรอโละพวกซีเนียร์ชุดนี้ออกให้หมดก่อนอะ ไม่งั้นคงอีหรอบเดิมๆ รวมถึงกองหน้าก็เช่นกัน เอาพวกที่เน้นรอป้อนจากเพื่อนมากกว่าทำเองต่อให้โคตรของโคตรคมแค่ไหนก็สภาพไม่ต่างอะไรกับฮิกัวอินที่ยืนเหงาอยู่ในเขตโทษคนเดียวหรอก ต้องไปหาแนวทำเองจบเองได้อย่างคอสต้า เคน อะไรพวกนี้แหละถึงจะรอด

ปล.คหสต.นะครับ

แต่ผมก้ว่าแปลกน่ะ ถ้าซาร์รี่จะสร้างบอลระบบทำไมไม่ให้โอกาสพวก โอดอย ชีค ตัวจริงถาวรไปเลย พวกนี้น่าจะปรับตัวเาระบบได้ง่ายกว่า
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 4059
โพสเมื่อ: Tue Mar 19, 2019 07:10
ปลดๆ ไปเถอะ แค่พักจอร์จิญโญ่ เอาก๊องเต้แทน ดรอปคนที่ฟอร์มไม่ดีให้คนอื่นลงแทนบ้าง แค่นี้ลุงแกยังดื้อไม่ฟังใคร คิดดูแค่ลุงแกยอมดรอปอลอนโซ่ที่ฟอร์มแย่มาก ออกจากทีมพักนึง เชลซียังฟอร์มกลับมาดี จนมานัดเจอเอฟ กลับมาใช้ สามเต่า อลอนโซ่ หลุยส์ จอร์จิญโญ่ เหมือนเดิม แล้วก็แพ้แบบเดิม บางทีก็หมดคำพูดกับคนที่อีโก้สูงๆ นะ มันไม่เข้าใจสถานการณ์ใดๆ นอกจาก ตูจะเอาของตูแบบนี้ ใครจะทำไม !!!

0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 06 Sep 2013
ตอบ: 11810
โพสเมื่อ: Tue Mar 19, 2019 08:00
สกายประโคม!บอร์ดสิงห์ถกเครียดเอาไงกับ"ซาร์รี่"
รอซัก1ปี เผื่อปีหน้า
โดรเเบนหาใครเข้ามาทำทียากอีก
เพราะตัวเป็นของลุงซารี่
คนมาต่อก็ลำบาก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 28 Jun 2010
ตอบ: 7723
โพสเมื่อ: Tue Mar 19, 2019 08:23
ดูเป๊ปเป็นตัวอย่าง ยิ่งนัดเจอหงส์นี้แหละ หรือการปรับเดลฟ์ไปเล่นแบ็ค เซนเตอร์ลาปอร์กไปเล่นแบ็ค โค้ชที่ดีควรมีความยืดยุ่น มีรับมีรุก มีแนวทางใหม่ๆ อยากเห็นแกใช้กองเต้กลางรับ ดอรปจอร์ในบางนัด มีแผน เอ บี ซี แต่แกแผนเดียวตั้งแต่เริ่ม นักเตะใช้วนไม่กี่คน คนที่เจอจะได้สับสน แต่นี้ยึดแนวทางเดิมจนคนอื่นรู้หมด ที่ชนะส่วนใหญ่เพราะคุณภาพทีมดีกว่า มีนัดชนะแมนซิอ่ะที่แกปรับทีม ตอนนั้นดีใจมาก เพราะมีการปรับ แต่หลังจากนั้นก็อีหรอบเดิม
0
0

จักรวาลกว้างใหญ่แค่ไหน หากเราอยู่เพียงลำพัง
มันก็เวิ้งว้างว่างเปล่า โดดเดี่ยวเดียวดาย
นักเตะท้ายซอย
Status: อิอิ
เข้าร่วม: 23 May 2011
ตอบ: 975
โพสเมื่อ: Tue Mar 19, 2019 08:29
จะเอาให้ได้อย่างใจ ไอหมีเอ๊ย
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status: Keep the blue flag flying high.
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 7991
โพสเมื่อ: Tue Mar 19, 2019 08:43
ส่วนตัวผมผมว่าคอนเต้ดีกว่า
1
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 16333
โพสเมื่อ: Tue Mar 19, 2019 08:46
F i L M { RedArmy } พิมพ์ว่า:
เชลซี ชุดนี้ แค่ปรับตำแหน่งให้ถูกที่ ฟอร์มก็น่าจะกลับมาแล้ว นักเตะแต่ละคนก็ดีใช้ได้นะ

ผม งง ช่วงต้นฤดูกาล ทำไมเล่นบุกได้ดี แต่พอมากลางฤดูกาลบุกไม่เป็น เกมรับเละมาก

เหมือนว่านักเตะเริ่มเล่นตามแบบแผนซารรี่วางไว้ ถึงได้ออกมาแบบนี้  

แผนเดิมทั้งปีทั้งชาติเค้าจับทางได้หมดแล้วแต่ลุงแกไม่ยอมเปลี่ยนแผนบ้าง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel