ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 1699
โพสเมื่อ: Tue Mar 19, 2019 14:46
[RE: ชุดใหญ่สรุปถอน 6 คนเลย]
Free Wifi พิมพ์ว่า:
NEO GGWP พิมพ์ว่า:
WORZX! พิมพ์ว่า:
ตัวอื่นไม่รู้แต่ถ้าผมเป็นสรรวัชญ์ ผมก็ถอนนะ จำได้เลยว่ายุคราเยวัชสรรวัชญ์ทำผลงานได้โครตดีจนคนชมทั้งประเทศ วิ่งเป็นม้าเลย พอเปลี่ยนมาเป็นโค้ชโต่ยพี่แกได้นั่งสำรองเฉยเลย ทั้งๆ ที่ผลงานดีมาก

ปล. ไม่ได้ดูถูกว่าแกไม่รักชาตินะครับแต่พูดในมุมมองของตัวผมเอง หากเป็นพี่แก

ไม่ต้องพูดถึงเรื่องไม่รักชาติหรอกครับ

เอาแค่เรื่องง่ายๆก่อนเลยคือไม่มีความเป็นมืออาชีพ

ถ้าคิดแบบนี้กันหมดก็แย่เลยครับ

ถอยหลังลงคลองแบบที่เม้นบนบอกชัวร์ๆ  

ไม่มืออาชีพอ่ะใช่ครับท่าน มันเป็นมุมมองที่เห็นแก่ตัวมากๆ แต่ต้องเข้าใจด้วยว่าไปก็อาจจะไม่ได้ลงเพราะตั้งแต่เปลี่ยนโค้ชมาพี่แกไม่ได้ลงตัวจริงเลย

ผมย้ำอีกครั้งว่าทีมชาติไม่ถอยหลังลงคลองแน่นอนครับเพราะอะไร
1. มีคนที่พร้อมที่จะลงไปรับใช้ชาติแทนอยู่ตลอดอยู่แล้ว ไม่ได้เป็นแบบผมทั้งชาติ
2. ไปก็ไม่ได้ลงเพราะเขามีตัวแทนไว้แล้ว กลางรับยังไงก็เสร็จนิว-ตั้ม/ตัง/อุ้ม กลางรุกเสร็จเจ
3. ไชน่าคัพไม่ใช่ถ้วยที่ต้องสู้จริงจังเพราะมันเป็นเพียงรายการๆ นึงที่จัดจากจีนไม่ได้มีคุณค่าอะไรมากมาย คล้ายๆ King's cup เพียงแต่ของเรามันมีความหวังของคนไทยแฝงอยู่ด้วยเลยต้องเอาจริง
4. การถอนตัวของแคมป์เทียบกับโดไม่ได้ โดถอนตัวในขณะที่เราต้องการตัวเขามากสังเกตได้จากการคัมแบคทีมชาติได้เลย กลับมาแล้วยึดตัวจริงตลอด แต่แคมป์ถอนตัวในขณะที่โค้ชยังไม่ต้องการตัวเขาเลยมั้ง

แย้งนิดครับ
เขาพูดในเงื่อนไขที่ว่า ***ถ้าคิดแบบนี้เหมือนกันหมด เพราะงั้นที่ท่านตอบข้อ 1. คงไม่ได้

ส่วนข้อ 2. ถ้าเกิด นิว-ตั้ม/ตัง/อุ้ม เจ็บละครับพร้อมกันสัก 2-3 คนละครับ ไม่ใช่ไม่มีโอกาส ขนาด ผู้รักษาประตูอันดับ 1 กับ 2 เจ็บพร้อมกันในนัดเดียวกัน ยังมีมาแล้ว

เพราะงั้นเขาถึงมีระบบตัวสำรอง เพราะเราไม่รู้ว่าจะเกิดอะไรขึ้น

เขาไม่เจ็บพร้อมกันหมดหรอกครับ แหม่ พนันกับผมมั้ยล่ะแพ้ลบยูสมั้ย? ถ้าเจ็บหมดทั้ง 3 ผมยอมให้ลบยูสเลยแต่ถ้าไม่เจ็บท่านลบมั้ย

ผมพูดว่ามีโอกาส มันไม่ใช่ 0% แต่มันโอกาสน้อย 1-2% มันก็คือโอกาสเกิด แล้วผมก็คงไม่ไปพนันหรอกครับ ต่อให้โอกาส 100% ก็ไม่พนันครับ เพราะเหมือนจะเคยได้ยินกฏว่า ถ้า พนัน จะโดนลบยูส

...ว่าแต่ท่านท้าพนันแบบนี้ จะไม่โดนลบยูส หรือครับ??  

ก็กดแจ้งความไปสิครับถ้าผิดผมก็โดนลบเองนั่นแหละ แต่ก็นะเรายังไม่ได้พนันกันเลย

กลับมาที่เรื่องบอลแปบ ประเด็นที่ตั้งไปตอนแรกคือแคมป์ถอนตัวก็ไม่ใช่เรื่องน่าเกลียดอะไรเลยเพราะ
1. มีนักเตะสำรองพร้อมแทนที่อยู่แล้ว ต่างจากกรณีของแบ็คขวาที่เราต้องการโดมายืน 2. ทัศนคติถอนตัวทีมชาติมันแย่อยู่แล้วแต่
2.1 บอลถ้วยนี้มันไม่ใช่ถ้วยใหญ่ มันเป็นกระชับมิตรลองทีมมากกว่า
2.2 ถึงแคมป์ไปก็ไม่ได้ลง ผมวิเคราะห์จากทัวนาเมนต์ล่าสุด
3. แคมป์อาจจะป่วยจริงๆ

ทำไมถึงเรียกร้องกันจังเลยหรือแค่โลกสวยนักเตะทุกคนต้องไปห้ามถอนตัว

คุณไม่อยากอยู่ในโลกที่มันสวยหรือครับ? หรือมันแย้งในตัวมันเองที่คุณเองก็โลกสวย เพราะคิดว่า จะไม่มีคนเรียกร้องให้นักเตะไปเตะ?

ไม่ได้ห้ามถอนตัวหรอกครับ ถ้ามันมีเหตุผลจริง เช่น เจ็บ ไข้ ได้ ป่วย

แต่ถ้ามันเป็นเหตุผล ถึงไปก็ไม่ได้ลงหรอก ถอนตัวดีกว่า อันนี้มันเป็นเหตุผลที่แบบว่าเด็กงอแง ไปหน่อย ...แต่ถึงจะถอนตัวด้วยเหตุผลนี้ ผมก็ไม่ได้จะไปว่าอะไรหรอกครับ ที่ตอบมาตอบเพราะ ด้วยเหตุผลที่ว่านี้

1.*** ถ้าทุกคนคิดแบบนี้ แล้วท่านตอบว่า ไม่ใช่ทุกคนที่เป็นแบบ มันเลยไม่ตรง
กับ 2. มันมีโอกาสที่ตัวจริงจะเจ็บ ไม่ใช่เป็น 0%

ส่วนข้อที่เหลือ ผมก็ไม่ได้ไปแย้งท่านเลย
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 26 Sep 2013
ตอบ: 2239
โพสเมื่อ: Tue Mar 19, 2019 15:02
WORZX! พิมพ์ว่า:
ตัวอื่นไม่รู้แต่ถ้าผมเป็นสรรวัชญ์ ผมก็ถอนนะ จำได้เลยว่ายุคราเยวัชสรรวัชญ์ทำผลงานได้โครตดีจนคนชมทั้งประเทศ วิ่งเป็นม้าเลย พอเปลี่ยนมาเป็นโค้ชโต่ยพี่แกได้นั่งสำรองเฉยเลย ทั้งๆ ที่ผลงานดีมาก

ปล. ไม่ได้ดูถูกว่าแกไม่รักชาตินะครับแต่พูดในมุมมองของตัวผมเอง หากเป็นพี่แก

ไม่ต้องพูดถึงเรื่องไม่รักชาติหรอกครับ

เอาแค่เรื่องง่ายๆก่อนเลยคือไม่มีความเป็นมืออาชีพ

ถ้าคิดแบบนี้กันหมดก็แย่เลยครับ

ถอยหลังลงคลองแบบที่เม้นบนบอกชัวร์ๆ  

ไม่มืออาชีพอ่ะใช่ครับท่าน มันเป็นมุมมองที่เห็นแก่ตัวมากๆ แต่ต้องเข้าใจด้วยว่าไปก็อาจจะไม่ได้ลงเพราะตั้งแต่เปลี่ยนโค้ชมาพี่แกไม่ได้ลงตัวจริงเลย

ผมย้ำอีกครั้งว่าทีมชาติไม่ถอยหลังลงคลองแน่นอนครับเพราะอะไร
1. มีคนที่พร้อมที่จะลงไปรับใช้ชาติแทนอยู่ตลอดอยู่แล้ว ไม่ได้เป็นแบบผมทั้งชาติ
2. ไปก็ไม่ได้ลงเพราะเขามีตัวแทนไว้แล้ว กลางรับยังไงก็เสร็จนิว-ตั้ม/ตัง/อุ้ม กลางรุกเสร็จเจ
3. ไชน่าคัพไม่ใช่ถ้วยที่ต้องสู้จริงจังเพราะมันเป็นเพียงรายการๆ นึงที่จัดจากจีนไม่ได้มีคุณค่าอะไรมากมาย คล้ายๆ King's cup เพียงแต่ของเรามันมีความหวังของคนไทยแฝงอยู่ด้วยเลยต้องเอาจริง
4. การถอนตัวของแคมป์เทียบกับโดไม่ได้ โดถอนตัวในขณะที่เราต้องการตัวเขามากสังเกตได้จากการคัมแบคทีมชาติได้เลย กลับมาแล้วยึดตัวจริงตลอด แต่แคมป์ถอนตัวในขณะที่โค้ชยังไม่ต้องการตัวเขาเลยมั้ง

แย้งนิดครับ
เขาพูดในเงื่อนไขที่ว่า ***ถ้าคิดแบบนี้เหมือนกันหมด เพราะงั้นที่ท่านตอบข้อ 1. คงไม่ได้

ส่วนข้อ 2. ถ้าเกิด นิว-ตั้ม/ตัง/อุ้ม เจ็บละครับพร้อมกันสัก 2-3 คนละครับ ไม่ใช่ไม่มีโอกาส ขนาด ผู้รักษาประตูอันดับ 1 กับ 2 เจ็บพร้อมกันในนัดเดียวกัน ยังมีมาแล้ว

เพราะงั้นเขาถึงมีระบบตัวสำรอง เพราะเราไม่รู้ว่าจะเกิดอะไรขึ้น

เขาไม่เจ็บพร้อมกันหมดหรอกครับ แหม่ พนันกับผมมั้ยล่ะแพ้ลบยูสมั้ย? ถ้าเจ็บหมดทั้ง 3 ผมยอมให้ลบยูสเลยแต่ถ้าไม่เจ็บท่านลบมั้ย

ผมพูดว่ามีโอกาส มันไม่ใช่ 0% แต่มันโอกาสน้อย 1-2% มันก็คือโอกาสเกิด แล้วผมก็คงไม่ไปพนันหรอกครับ ต่อให้โอกาส 100% ก็ไม่พนันครับ เพราะเหมือนจะเคยได้ยินกฏว่า ถ้า พนัน จะโดนลบยูส

...ว่าแต่ท่านท้าพนันแบบนี้ จะไม่โดนลบยูส หรือครับ??  

ก็กดแจ้งความไปสิครับถ้าผิดผมก็โดนลบเองนั่นแหละ แต่ก็นะเรายังไม่ได้พนันกันเลย

กลับมาที่เรื่องบอลแปบ ประเด็นที่ตั้งไปตอนแรกคือแคมป์ถอนตัวก็ไม่ใช่เรื่องน่าเกลียดอะไรเลยเพราะ
1. มีนักเตะสำรองพร้อมแทนที่อยู่แล้ว ต่างจากกรณีของแบ็คขวาที่เราต้องการโดมายืน 2. ทัศนคติถอนตัวทีมชาติมันแย่อยู่แล้วแต่
2.1 บอลถ้วยนี้มันไม่ใช่ถ้วยใหญ่ มันเป็นกระชับมิตรลองทีมมากกว่า
2.2 ถึงแคมป์ไปก็ไม่ได้ลง ผมวิเคราะห์จากทัวนาเมนต์ล่าสุด
3. แคมป์อาจจะป่วยจริงๆ

ทำไมถึงเรียกร้องกันจังเลยหรือแค่โลกสวยนักเตะทุกคนต้องไปห้ามถอนตัว

หนุ่มใจเย็นๆนะครับ

โลกสวยเกี่ยวอะไรกับเรื่องนักเตะถอนตัวถ้าไม่มีเหตุผลจำเป็น

(ซึ่งเหตุผลที่ว่าก็คือตอนคุณบอกว่าถ้าคุณเป็นนักเตะคุณจะถอนเพราะติดไปก็ไม่ได้ลง)

อ่านละคิดตามช้าๆนะครับ

เหตุผลอย่างงี้ผมจะมองโลกสวยหรือมืดมนยังไงมันก็ไม่ควรถอนครับ

ส่วนถ้าถอนเพราะเจ็บ, ไม่ตรงฟีฟ่าเดย์ อะไรงี้มันปกติครับ

แต่ถ้าถอนเพราะติดไปละคิดว่ายังไงก็ไม่ได้ลง

อันนี้ไม่ควรครับ

ก็แค่นี้เองอ่านละคิดตามช้าๆครับว่ามันเกี่ยวกับโลกสวยตรงไหน
0
0
CHELSEA FULHAM BANGKOK PORT BOSTON CELTICS

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 18319
โพสเมื่อ: Tue Mar 19, 2019 15:28
รู้ไหมว่าแคมป์มันแอดมิดน่ะ
1
0

นักบอลถ้วย ข.
Status: keep the blue flag flying high
เข้าร่วม: 26 Jan 2011
ตอบ: 10900
โพสเมื่อ: Tue Mar 19, 2019 16:03
[RE]ชุดใหญ่สรุปถอน 6 คนเลย
พวกที่ใช้ตัวอักษรสีเขียวๆเข้มในบอร์ดบอลไทยนี่แปลกๆทุกคนเลย อีกคนก็อะไรไม่รู้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
CHELSEA||WJSN&FE:VERSE_LUDA|LE SSERAFIMChaeWon-DreamcatcherJiU/SuA-QWER Hina/Chodan

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 12 Oct 2010
ตอบ: 4588
โพสเมื่อ: Tue Mar 19, 2019 18:14
แต่ละคนที่ถอนไปเจ็บจริงกันหมด โดยเฉพาะแคมป์นี่แอดมิดเลยนะ
0
0
นักเตะอบจ.
Status: BP in your area
เข้าร่วม: 03 Nov 2010
ตอบ: 2205
โพสเมื่อ: Tue Mar 19, 2019 20:34
[RE]ชุดใหญ่สรุปถอน 6 คนเลย
จะไปทำไม ในเมื่อไปก็ไม่ได้ลง

เจริญกันล่ะถ้าคิดแบบนี้555 ซึ่งมีคนคิดแบบนี้จริงๆด้วย สีเขียวๆ

แต่สรรวัชไม่น่าคิดแบบนี้เพราะแกแอดมิทจริง 555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0

ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 20 Jan 2010
ตอบ: 8023
โพสเมื่อ: Tue Mar 19, 2019 21:07

นัดแรกโดนเปลี่ยนออกนาที58 จบเกมราเยวัชโดนปลด
นัด2 ลงมานาที68
นัด3 ไม่ได้ลง เพราะถอนตัวเนื่องจากเจ็บ

ผมว่าคุณเข้าใจอะไรผิดไปน่ะ ตำแหน่งมันทับกันสมดุลในทีมก็ไม่ดี

ผมเองเคยเขียนในนี้ราวๆ2ปีก่อนว่า แคมป์คลาสบอลเหนืออาเซียน แต่ไม่ถึงระดับเอเซีย

ทางเดียวที่แคมป์จะก้าวไประดับเอเซียคือออกไปเล่นลีกที่ใหญ่กว่า โดยเฉพาะเจลีกเพราะแคมป์ต้องไปแก้เรื่องโดนเพรสนี่แหละ

0
0

คนโง่มักคิดว่าตัวเองฉลาด คนฉลาดมักแกล้งโง่

นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 2942
โพสเมื่อ: Tue Mar 19, 2019 22:23

ชอบเบอร์8 เมืองทอง กรวิชญ์ ทะสา ฟอร์มวูบวาบกล้าเล่นดี น่าจะติดทัพไปด้วย
0
0

โค้ช T-License
Status: ♥ for_everyoung10
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 20100
โพสเมื่อ: Wed Mar 20, 2019 08:44
Pailiw18 พิมพ์ว่า:

ชอบเบอร์8 เมืองทอง กรวิชญ์ ทะสา ฟอร์มวูบวาบกล้าเล่นดี น่าจะติดทัพไปด้วย  

ติดชุด u23 ครับ น้องอายุ 18 เอง
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: ใครจะมาเทียบกัปตันได้ฟะ
เข้าร่วม: 24 Nov 2014
ตอบ: 6486
โพสเมื่อ: Wed Mar 20, 2019 10:59
สรรวัชนี่ไม่ได้ให้โต่่่่่่ยตอนเอเชียนคัพ นี่เจ็บหลังถอนตัวกลางคันไม่ใช่หรอ

ทำไมคนไทยลืมง่ายจังฟะ ยังมีรูปพี่แกไปตรวจอยู่เลย
2
0
Status:
เข้าร่วม: 25 Jan 2010
ตอบ: 6605
โพสเมื่อ: Wed Mar 20, 2019 12:02
รอบนี้ คนถอนตัว ผมไม่ติดใจ แต่ที่เรียกมาใหม่ คนท้ายไม่โอเลย
0
0
เข้าร่วม: 01 May 2009
ตอบ: 560
โพสเมื่อ: Wed Mar 20, 2019 12:43
ใครยังไงไม่รู้ รู้แต่สุรชาติ นี่เจ็บจริง ถอนจริง และเจ้าตัวน่าจะเสียดายจริง ๆ
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 23 Aug 2008
ตอบ: 1002
โพสเมื่อ: Wed Mar 20, 2019 14:03
เชื่อว่าไปเตะต่างประเทศ เจอทีมเก่งกว่าแบบนี้ นักเตะอยากไปครับ ที่ถอนน่าจะเจ็บจริงๆ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 04 Feb 2008
ตอบ: 1553
โพสเมื่อ: Wed Mar 20, 2019 16:40
สนุกจัง
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: Premier League
เข้าร่วม: 08 Apr 2006
ตอบ: 2154
โพสเมื่อ: Wed Mar 20, 2019 21:53
PrinceSheva พิมพ์ว่า:
ใครยังไงไม่รู้ รู้แต่สุรชาติ นี่เจ็บจริง ถอนจริง และเจ้าตัวน่าจะเสียดายจริง ๆ  

ไม่ใช้ตัวเเสดงแทน

คดีเด็ด..
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel