ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะตำบล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 2802
โพสเมื่อ: Mon Mar 18, 2019 20:19
[RE: จัดฟันใหม่ๆ]
คนเสพบอร์ด พิมพ์ว่า:
ถามหน่อยถ้าเราดัดฟัน นานไปฟันจะล้มไหมครับ  

ถ้าใส่รีเทรนเนอร์ หรือ เครื่องมือคงสภาพฟัน ตามที่หมอแนะนำก็ไม่ล้มครับ แต่ถ้าไม่ใส่ ล้มแน่นอน
3
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 14 Sep 2013
ตอบ: 12351
โพสเมื่อ: Mon Mar 18, 2019 20:24
ผมฝืนกินเอาอะ ใส่2รอบ รอบแรกใส่ฟันบนกว่าจะกินได้ปกติประมาณ3อาทิตย์ รอบที่2ใส่ฟันล่างเจ็บเหมือนเดิม

แต่ไปอ่านประสบการณ์คนอื่นตามเว็บมีคนบอกให้ฝืนหลายคนเลยลองมั่งไม่อยากรอนานแล้ว กลับมาบ้านเลยจัดไปกินส้ม2ลูก

ลูกเล็กๆกินเป็นชั่วโมงค่อยๆบรรจงเคี้ยวน้ำตาซึมทรมานสุดๆ แต่พอตื่นเช้ามากินข้าวได้ปกติไม่เจ็บเลย
1
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 10283
โพสเมื่อ: Mon Mar 18, 2019 20:34
ช่วงแรกๆจะเป็นกันหมดแหละครับ มันไม่เคยโดนก็จะปวดเป็นธรรมดา

ส่วนผมก็สัก2-3วันก็เริ่มเคี้ยวๆได้บ้างละ ไม่เกินอาทิตย์หรอกครับกินของกรอบๆได้ละ กรอบนะไม่ใช่แข็ง

แล้วเวลาไปหาหมอทุกเดือนตามหมอนัด ท่านก็จะเจอเหตุการณ์เดิมซ้ำๆครับ เพราะมันต้องบีบให้เข้าที่ แต่ก็นั่นละ วันแรกก็จะปวดหน่อย สักพักก็ชินละก็กินไ้ดตามปกติ วนลูปไปเรื่อยๆ
1
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 1422
โพสเมื่อ: Mon Mar 18, 2019 20:39
ถูกแบนแล้ว
ของผมกว่าจะชินประมาณ3วันครับหลังจากนั้นแด๊กยับ 555

แต่ก็มีปัญหาเรื่องเหล็กทิ่มกระพุ้งแก้มครับไม่รู้หมอเขาลืมตัดปลายเหล็กรึเปล่า ละก็เป็นเรื่อยๆจนครบประมาณ6เดือนมั้งอยู่ดีๆหมอก็ตัดปลายเหล็กออก

แล้วก็ชินมายาวๆจนเมื่อ4เดือนก่อนใส่เครื่องมือใหม่ที่ชื่อว่า bite turbo ครับบอกเลยอาทิตย์แรกที่ใส่ผมกินข้าวเหมือนเด็กอนุบาลอ่ะมันเขี้ยวไม่ได้เพราะใส่ด้านหน้ามันสบกันไม่ได้ ต้องบังคับให้ตัวข้าวมันเข้าไปข้างในปากแล้วก็เขี้ยวซ้ายบ้างขวาบ้าง โครตเศร้า

แต่ยินดีด้วยครับที่ใส่ท่านจะมีความมั่นใจในการยิ้มมากขึ้นครับ ละถ้าท่านยิ้มมาขึ้นภายนอกจะดูดีขึ้นด้วย
1
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 22 Jun 2010
ตอบ: 5007
โพสเมื่อ: Mon Mar 18, 2019 20:42
ผมจัดครั้งที่ 4 ต้นเดือนหน้าครับ

ของผมวันแรกที่ใส่อุปกรณ์คุณหมอก็บอกเหมือนท่านแหละครับ แต่ด้วยผมเป็นคนที่เข้าใจอะไรยากเลยไม่มั่นใจว่าของนิ่มๆมันต้องนิ่มประมาณไหน มื้อแรกเลยจัดไส้กรอกหนังนิ่มมา ปรากฏว่าสะดุ้งเลยโคตรเจ็บฟันหลังจากนั้นเลยต้องกินข้าวต้มโจ๊กเครื่องดื่มธัญญาหารไรพวกนี้ แต่ว่าๆพอฟันเริ่มหายเจ็บหายตึงๆผมก็เริ่มกินของอย่างอื่นแล้วแต่ต้องทำให้เป็นชิ้นเล็กๆ

แต่ๆระวังพวกถั่วของแข็งๆและของเหนียวๆครับ ผมเคยลวดงอเพราะกินลูกชิ้นปลาระเบิดคือกินชิ้นใหญ่ไปด้วยแหละต้องไปให้หมอดัดให้โคตรเสียเวลาเลย ครั้งที่สองที่ลวดงอกินเพลินๆไม่รู้อาหารมันไปอัดกันตรงลวดฟันกรามสุดท้ายพอกินก้านคะน้าเข้าไปเรียบร้อยงออีกแต่คราวนี้ซนดันๆจนลวดกลับมาตึงเหมือนเดิม

พอจัดไปนานเดียวก็เซียนเองครับ อย่างผมวันนี้มื้อแรกก๋วยเตียวต้มยำ มื้อกลางวันคะน้าหมูสับ มื้อตะกี้ข้าวไข่เจียว กินได้ปกติ แต่ต้องระวังๆอย่ากินใหญ่เกินไป
แก้ไขล่าสุดโดย cristianopk เมื่อ Mon Mar 18, 2019 20:43, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 17679
โพสเมื่อ: Mon Mar 18, 2019 20:44
แค่นึกก็ขนลุกละ ต้องเจ็บแบบนี้เดือนละครั้ง....เป็นต้นไป

ผมทรมานสุดตอนใส่หมุดถ่างฟัน

กินโจ๊ก 1 อาทิตย์เลย ทรมานสาดดดดด

แต่ถ้าหลังจากเปลี่ยนอุปกรณ์ จะต้องกินโจ๊กประมาณ 3 วัน ใส่ไข่ 3 ใบเลย อิ่มๆ
1
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 22 Jun 2010
ตอบ: 5007
โพสเมื่อ: Mon Mar 18, 2019 20:44
chattanon พิมพ์ว่า:
ตอนจัดฟันผมปกติคับ กินได้ เหมือนคนทั่วไปเลย แต่จะทรมานตอน ไอเครื่องมือที่ใส่เหล็กมันขูดกับผนังปากคับ เลือดออกเจ็บมากๆ ต้องเอาขี้ผึ้งไปอุด ข้างในเป็นแผลเหวอะหวะหมด จนมันด้านไปเอง

ที่ทนมานจิงๆคือตอนนี้แหละคับ ผมไปผ่าขากรรไกรมาเดือนครึ่งละ ตั้งแต่เดือนที่แล้ววันที่ 10 นี้ผ่านมา เดือนนิดๆ น้ำหนักลงมา 10 โล ทนทรมานของแท้ หิวมากมาย แต่ต้องทนคับ

ผมผ่าเหมือนกัน แต่พึ่งจัด หลังผ่าเสร็จเป็นยังไงมั่ง ค่าผ่าเท่าไหร่
1
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 13242
โพสเมื่อ: Mon Mar 18, 2019 20:53
ส่วนใหญ่ที่จัดฟันกัน คือ ฟันมีปัญหากันหมดเลย เปล่าครับ
1
0
"I come from the 1% but i represent the 99%"

Thanathorn J.
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 12278
โพสเมื่อ: Mon Mar 18, 2019 20:56
RIDER_V7 พิมพ์ว่า:
ส่วนใหญ่ที่จัดฟันกัน คือ ฟันมีปัญหากันหมดเลย เปล่าครับ  

ผมจัดเพราะฟันซ้อนเหมือนคนญี่ปุ่นอะที่ฟันซ้อนกัน เวลายิ้มหมดความมั่นใจสุดๆ เป็นคนยิ้มยากอยู่นานเลยทีเดียว ตอนนี้ฟันสวยแล้วสบายใจ
2
0
Status:
โพสเมื่อ: Mon Mar 18, 2019 20:57

ฟันผมเหยินหน่อยเดียว แต่อยากหล่อครับ ช่วงที่จัดได้1ปี สาวอย่างเยอะ ถือว่าลงทุนคุ้ม
แก้ไขล่าสุดโดย tonglovedt เมื่อ Mon Mar 18, 2019 20:58, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 13242
โพสเมื่อ: Mon Mar 18, 2019 20:59
tonglovedt พิมพ์ว่า:

ฟันผมเหยินหน่อยเดียว แต่อยากหล่อครับ ช่วงที่จัดได้1ปี สาวอย่างเยอะ ถือว่าลงทุนคุ้ม  

แบบปกติ หรือ damon ครับ และหมอบอกใช้เวลาจัดกี่ปีครับ
ผมกำลังจะจัดเหมือนกัน
0
0
"I come from the 1% but i represent the 99%"

Thanathorn J.
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 2858
โพสเมื่อ: Mon Mar 18, 2019 21:00
ถูกแบนแล้ว
ถ้ารวยก็ จัดฟันใส INVISALIGN เจ็บน้อยที่สุด
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Mon Mar 18, 2019 21:01
Spoil
tonglovedt พิมพ์ว่า:

แบบปกติ หรือ damon ครับ และหมอบอกใช้เวลาจัดกี่ปีครับ
ผมกำลังจะจัดเหมือนกัน

ปกติครับ จัด ตอน ม.5 เอาออก ตอน ปี2 รวมแล้ว 3 ปี เปลี่ยนอุปกรณ์เดือนละครั้ง ครั้งละพัน ไม่เคยเหล็กหลุด วินัยการกินดีมาก
ถอนฟันหลังเขี้ยว 4 ซี่

2
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: ลูกเขย มูริญโญ่
เข้าร่วม: 08 Oct 2013
ตอบ: 5122
โพสเมื่อ: Mon Mar 18, 2019 21:03
จัดฟันใหม่ๆ
สักสัปดาห์นึงครับ

แต่ผมทนไม่ไหวก่อน จึงกินพาราเซตามอนไป 6-8เม็ด อย่าเอาไปทำตามนะ หายปวดจริง แต่ไม่ดีกับตับอย่างรุนแรง

ส่วนหลังจากสัปดาห์นึงหลังที่หายปวดฟัน ก็กินทุกอย่่างที่อยากจะกินในปริมาณมากเลยครับ55555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0

via GIPHY

ยินดีเป็นเพื่อนและแลกเปลี่ยนทัศนะกับทุกคนทุกทีมนะครับ แอดมาได้เลยครับ
ส่วนตัวเป็นติ่งพ่อมู เชียร์แมนยู และ ชอบบิลเบา
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 843
โพสเมื่อ: Mon Mar 18, 2019 21:09
จัดฟันใหม่ๆ

ของผมเหยินนิดหนึ่ง​ แต่ก็อยากจัด​ เผื่อจะดูดีขึ้น

ไปคลินิกแรกหมอไม่รับ​ บอกว่าฟันดีอยู่แล้ว

เลยไปอีกคลินิก​เพิ่งเปิด​ เขาเลยรับทำให้

ดัดไปแล้ว​ ปรากฎว่ากรามเล็กลง​ มีคางขึ้น​ จมูกขึ้นมานิดดหน่อย​ รวมๆคือดีขึ้นมาก

ใครบอกว่าดัดฟันแล้วหน้าไม่เล็กลง​ คงใช้กับผมไม่ได้อะ​ 555

อาจเพราะผมถอนฟันด้วยรึเปล่ามั้ง (อันนี้หมอถอนให้เอง​ ผมไม่ได้ขอหมอให้ถอนนะครับ)​
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel