ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
อันไหนทำเงินได้มากกว่า
ARS จาก EPL
???
ทีมอะไรซักอย่างเนี่ยล่ะของโครเอนเก้จากNFL
???
คะแนนทั้งหมด: 89
ผู้ตั้ง
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Jun 2009
ตอบ: 52995
โพสเมื่อ: Mon Mar 18, 2019 17:21
ARS/ EPL vs NFL
เอาง่าย ๆนะ อยู่ LA อะ น่าจะตอบอะไรได้หลาย ๆอย่างนะ

ส่วนเรื่องเงินหลัก ๆก็เอาไปสร้างสนามใหม่ให้แรมส์เพระตอนนี้เช่าเขาอยู่ ถ้าจะทุ่ม ทุ่มให้เมกันเกมดีกว่าเยอะ ทีมในครอบครัวหลาย ๆทีมอย่างแรมส์หรือนักเก็ตก็กำลังนุ่ง ราศีจับกว่าเยอะ

อีกอย่างนะ ก็เขาฮุบน่อลทีหลังไง ถ้าสร้างเนื้อสร้างตัวกับน่อลแล้วปล่อยแพก็ว่าไปอย่าง

ปล. น่อลระดับโลก ถ้าเรอัลหรือแมนยูพูดก็ว่าไปอย่าง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย ๐mC๐ เมื่อ Mon Mar 18, 2019 17:23, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 23357
โพสเมื่อ: Mon Mar 18, 2019 17:36
[RE: ARS/ EPL vs NFL]
KeeHo พิมพ์ว่า:
ทำไม ไม่คิดในทางกลับกันว่า ถ้า LA Rams สร้างสนามเสร็จ รายรับมากขึ้น ได้แชมป์ จะทำให้ โครเอนเก้ มีเงิน มาทำทีมฟุตบอลของเค้าต่อหรอครับ หรือ เค้าเป็นคนแย่มากขนาดนั้น เลยหรอ

เป็นเรื่องที่ผม สงสัยมาตลอด เค้า ชุบชีวิตทีม Rams ย้ายจากเมือง St.louis มาสู่เมืองที่ ตลาดใหญ่เป็น อันดับ 2 ของ ประเทศ ทำทีมจากทีม ไม่มีลุ้น มาพีคมาก แถม ทั้งโค้ช ผู้เล่น ก็ยังไม่ถึงช่วงพีคด้วยซ้ำ

แฟนอาเซน่อลถึง เกลียดเค้ามาก ขนาดนี้  

ไม่มีใจรัก ทีมเตะก็ไม่เห็นหัว

ลงทุนให้ปืนโคตรน้อย ขายก่อนถึงค่อยซื้อ

บีบให้ขายโอซิล ไม่มีค่าจ้างต่อสัญญาแรมซี่

ถ้าปืนเป็นของอุสมานอฟ ป่านนี้บินสูงไปละ
2
0
นักเตะเทศบาล
Status: ไม่ว่าจะยังไงก็จะสนับสนุนเวนเกอร์เพราะเราร่วมทุกร่
เข้าร่วม: 29 Feb 2008
ตอบ: 1027
โพสเมื่อ: Mon Mar 18, 2019 17:48
SaRis พิมพ์ว่า:
KeeHo พิมพ์ว่า:
ทำไม ไม่คิดในทางกลับกันว่า ถ้า LA Rams สร้างสนามเสร็จ รายรับมากขึ้น ได้แชมป์ จะทำให้ โครเอนเก้ มีเงิน มาทำทีมฟุตบอลของเค้าต่อหรอครับ หรือ เค้าเป็นคนแย่มากขนาดนั้น เลยหรอ

เป็นเรื่องที่ผม สงสัยมาตลอด เค้า ชุบชีวิตทีม Rams ย้ายจากเมือง St.louis มาสู่เมืองที่ ตลาดใหญ่เป็น อันดับ 2 ของ ประเทศ ทำทีมจากทีม ไม่มีลุ้น มาพีคมาก แถม ทั้งโค้ช ผู้เล่น ก็ยังไม่ถึงช่วงพีคด้วยซ้ำ

แฟนอาเซน่อลถึง เกลียดเค้ามาก ขนาดนี้  

ไม่มีใจรัก ทีมเตะก็ไม่เห็นหัว

ลงทุนให้ปืนโคตรน้อย ขายก่อนถึงค่อยซื้อ

บีบให้ขายโอซิล ไม่มีค่าจ้างต่อสัญญาแรมซี่

ถ้าปืนเป็นของอุสมานอฟ ป่านนี้บินสูงไปละ  
นั่นดิ ละจะให้ไปรักมันเหรอคับ แฟนทีมที่สนับสนุนต้องทนทุกข์เป็นปีๆกับมัน ขนาดแฟนเมืองไทยยังรู้สึกแย่ขนาดนี้ แล้วแฟนบอลท้องถิ่นล่ะครับ ตั๋วน่อลแพงที่สุดเลยนะครับแต่พวกเค้าก็ยังสนับสนุนกันแล้วสิ่งที่ได้กลับมาตอบแทนล่ะ

คือไม่จำเป็นต้องแชมป์ก็ได้ แต่ให้มันดูมีความพยายามที่จะช่วยเหลือทีมหน่อยเป็นเจ้าของทีม ถ้าพยายามช่วยแล้วมันไม่successเรายังพอเข้าใจ อันนั้นยังพอรับได้อยู่ แต่นี่ไม่ไง
1
0
นักเตะเทศบาล
Status: ไม่ว่าจะยังไงก็จะสนับสนุนเวนเกอร์เพราะเราร่วมทุกร่
เข้าร่วม: 29 Feb 2008
ตอบ: 1027
โพสเมื่อ: Mon Mar 18, 2019 17:54
๐mC๐ พิมพ์ว่า:
เอาง่าย ๆนะ อยู่ LA อะ น่าจะตอบอะไรได้หลาย ๆอย่างนะ

ส่วนเรื่องเงินหลัก ๆก็เอาไปสร้างสนามใหม่ให้แรมส์เพระตอนนี้เช่าเขาอยู่ ถ้าจะทุ่ม ทุ่มให้เมกันเกมดีกว่าเยอะ ทีมในครอบครัวหลาย ๆทีมอย่างแรมส์หรือนักเก็ตก็กำลังนุ่ง ราศีจับกว่าเยอะ

อีกอย่างนะ ก็เขาฮุบน่อลทีหลังไง ถ้าสร้างเนื้อสร้างตัวกับน่อลแล้วปล่อยแพก็ว่าไปอย่าง

ปล. น่อลระดับโลก ถ้าเรอัลหรือแมนยูพูดก็ว่าไปอย่าง

ไม่ใช่ระดับโลกจะให้ระดับตำบลเหรอฮะ อาจไม่ได้top5-top10แต่ผมว่าก็เรียกว่าระดับโลกได้นะ ผมว่าโลกนี้ไมไ่ด้มีทีมระดับโลกแค่2-3ทีมนะ แต่มาดริด บาซ่าอาจเป็นtopของในนั้นอีกทีก็ว่ากันไป

เน่อลป็นทีมรู้จักและมีshopมีฐานแฟนบอลในหลายๆทวีปและหลายๆประเทศทั่วโลก ผมมีเพื่อนตปทหลายคนพูดถึงน่อลเค้าก็รู้จักหมด มีการโปรโมททั่วโลกทั้งยุโรป แอฟริกา อเมริกาใต้ เอเชีย

ยกตัวอย่างทีมการไฟฟ้าวัดบางแก้วเงีี้ยะอ่า...ทีมท้องถิ่นแถวบ้านผม ข้ามตำบลไปเค้าก็อาจไม่รู้้จักละ อย่างเงี้ยเค้าเรียกไม่ใช่ทีมระดับโลก
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
ตอบ: 9702
โพสเมื่อ: Mon Mar 18, 2019 18:16
เล่งฮู้ เอก พิมพ์ว่า:
๐mC๐ พิมพ์ว่า:

ไม่ใช่ระดับโลกจะให้ระดับตำบลเหรอฮะ อาจไม่ได้top5-top10แต่ผมว่าก็เรียกว่าระดับโลกได้นะ ผมว่าโลกนี้ไมไ่ด้มีทีมระดับโลกแค่2-3ทีมนะ แต่มาดริด บาซ่าอาจเป็นtopของในนั้นอีกทีก็ว่ากันไป

เน่อลป็นทีมรู้จักและมีshopมีฐานแฟนบอลในหลายๆทวีปและหลายๆประเทศทั่วโลก ผมมีเพื่อนตปทหลายคนพูดถึงน่อลเค้าก็รู้จักหมด มีการโปรโมททั่วโลกทั้งยุโรป แอฟริกา อเมริกาใต้ เอเชีย

ยกตัวอย่างทีมการไฟฟ้าวัดบางแก้วเงีี้ยะอ่า...ทีมท้องถิ่นแถวบ้านผม ข้ามตำบลไปเค้าก็อาจไม่รู้้จักละ อย่างเงี้ยเค้าเรียกไม่ใช่ทีมระดับโลก  

ไม่ใช่ระดับโลกหรอก แต่แค่มีแฟนบอลกระจายอยู่ทั่วโลก
0
0
แข้งลีกเอิง
Status:
ตอบ: 16565
โพสเมื่อ: Mon Mar 18, 2019 23:44
ลงทุนไปกันสนามแรมส์เท่าไหร่ แล้วดูทีมอาร์เซนอลมันทำอะไรบ้าง
ซื้อขายก็หวังเงินจากกำไรเนี่ยแหละ อยู่แบบจำกัดขำเขี่ย
รัก nfl มากก็ปล่อยน่อลตูเถอะ ขอร้อง
0
0
Do you hear the people sing ?
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel