ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: Born to be
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 20 Sep 2009
ตอบ: 183
โพสเมื่อ: Mon Mar 18, 2019 10:39
เอ๋อแนะ"ซาลาห์"เลิกเห็นแก่ตัวเล่นเป็นทีมมากขึ้น
ดีที่วันนี้ ทีมชนะ เข้าใจว่าซาร่าห์ มีความมุ่งมั่นเต็มที่ แต่ ถ้าเพื่อนตีรถเปล่าบ่อยๆ ต่อไป คงเสียสปิริตในทีม
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Status:
เข้าร่วม: 19 Jan 2011
ตอบ: 786
โพสเมื่อ: Mon Mar 18, 2019 10:46
[RE]เอ๋อแนะ"ซาลาห์"เลิกเห็นแก่ตัวเล่นเป็นทีมมากขึ้น
ฝืนยิงมากเกินไป
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
เกิดเป็นหงส์ ตายก้อเป็นหงส์
Status:
เข้าร่วม: 21 Jan 2010
ตอบ: 320
โพสเมื่อ: Mon Mar 18, 2019 10:58
[RE: เอ๋อแนะ"ซาลาห์"เลิกเห็นแก่ตัวเล่นเป็นทีมมากขึ้น]
ตอนนี้แบ็คสองข้างเราเปิดบอลไม่ค่อยขึ้นกันไม่รู้เป็นไร

ที่จริงถ้ามีพวกยิงแถวหัวกะโหลกดีๆ ผมว่าเราได้ประตูเยอะแล้วเพราะ

แนวรุกเราดึงตัวประกบติดเส้นหลังเลย ถ้าคัทแบ็คกลับมามีโอกาสสูงมาก

แต่นี่ตัวยิงไกลดีๆไม่มีเลย
0
0
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 45
โพสเมื่อ: Mon Mar 18, 2019 11:04
[RE: เอ๋อแนะ"ซาลาห์"เลิกเห็นแก่ตัวเล่นเป็นทีมมากขึ้น]
มาเน่ สปิริตดีเยี่ยม กลับมายิงประตูเป็นกอบเป็นกำ
ตีรถเปล่าหน้าเซ็งๆ แต่วิ่งไล่อยู่ตลอด
ส่วน ซาล่าา มุ่งมั่นกดดันตัวเองเกินไป เลี้ยงเยอะติดบ่อย...ยิงแบบเกร็งๆ
อย่างที่ คาร่าบอก ถ้าส่งๆให้เพื่อนมากกว่านี้ น่าจะได้หลายแอสซิส

สู้ต่อไป
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 03 May 2010
ตอบ: 2640
โพสเมื่อ: Mon Mar 18, 2019 11:35
จริงครับ แกเห็นแก่ตัวไปนิส

ในหัวแกตอนนี้คำว่า ทีมเวิร์ค มันหายไป

ครึ่งหลังมีจังหวะสวนช็อตนึง หงส์ขึ้นมากันเยอะเลย แต่แกกลับเลี้ยงไปเองไม่มองเพื่อน สุดท้ายเสียบอล

หลายๆจังหวะฝืนไปหมด มองเพื่อนให้มากว่านี้เถอะ

ปล.นึกถึงตอนที่คูตี้ยังอยู่ตอนที่เรียกกันว่า F4

ตอนนั้นมันชิ่งกันสวยจริงๆ มีลูกพลิกแพลง ลุกเล่นที่เราดุแล้ว ว้าวววว ตลอด
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: ใครทำอะไรกับผมไว้ ก็ขอสาปแช่งให้เจริญๆ นะ :)
เข้าร่วม: 07 Apr 2009
ตอบ: 13751
โพสเมื่อ: Mon Mar 18, 2019 11:45
* คือผมว่าคนที่เล่นเท้าซ้ายอย่างเดียวและคนรู้ว่ามันจะไปทางไหนแต่จับไม่ได้ มีแต่เมซซี่คนเดียวนี่ละครับ
0
0
♥ LFC
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 24 Sep 2005
ตอบ: 11134
โพสเมื่อ: Mon Mar 18, 2019 11:54
[RE]เอ๋อแนะ"ซาลาห์"เลิกเห็นแก่ตัวเล่นเป็นทีมมากขึ้น
ผมกลับมองว่า ซาลาห์ ก็พยายามทำเพื่อทีมนะ พยายามยิง
ลองเป็นว่า ซาลาห์ยิงได้ ทีมชนะ คำตำหนิแบบนี้อาจจะไม่เกิดขึ้น เหมือนกับมาเน่ก็เคยโดนมาก่อนเมื่อสองสามเดือนที่ผ่านมา(ล่ก คำคำนี้) แต่ข่วงนี้มาเน่ยิงได้ ก็เลยไม่ถูกตำหนิว่าเห็นแก่ตัว
ยังไงผมก็ให้กำลังใจทุกคน เพราะมองว่าทุกคนคือนักเตะหงส์แดง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 12519
โพสเมื่อ: Mon Mar 18, 2019 12:20
คือ แกมีความพยายามทุ่มเท มันก็ใช่ แต่บางจังหวะบางอย่างมันน่าหงุดหงิดจิงฯ

เชียร์กันต่อไป นักเตะคงทำเต็มที่แล้ว ไม่มีใครอยากให้ออกมาฟอร์มแบบนี้
แก้ไขล่าสุดโดย ชีวิตยังมีพรุ่งนี้เสมอ เมื่อ Mon Mar 18, 2019 12:21, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 5153
โพสเมื่อ: Mon Mar 18, 2019 12:42
Bankkikkok พิมพ์ว่า:
* คือผมว่าคนที่เล่นเท้าซ้ายอย่างเดียวและคนรู้ว่ามันจะไปทางไหนแต่จับไม่ได้ มีแต่เมซซี่คนเดียวนี่ละครับ  

รอบเบนครับ
1
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: ใครทำอะไรกับผมไว้ ก็ขอสาปแช่งให้เจริญๆ นะ :)
เข้าร่วม: 07 Apr 2009
ตอบ: 13751
โพสเมื่อ: Mon Mar 18, 2019 13:02
Ca_Poo พิมพ์ว่า:
Bankkikkok พิมพ์ว่า:

รอบเบนครับ  

* เออ อะให้อีกคน รู้ว่าแม่งจะล๊อคเข้าในมายิง ก็ดักกันไม่ค่อยได้ เวรแท้ๆ

คือซาล่าอะ แม่งต้องมานั่งดูคลิปตัวเองว่า สัก 10 ครั้งที่มันพิงๆ เนี้ย มีกี่ครั้งที่หลุด
1
0
♥ LFC
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 03 Nov 2009
ตอบ: 2587
โพสเมื่อ: Mon Mar 18, 2019 13:09
รุคาว่าแห่งแอนฟิลด์

0
0

Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2011
ตอบ: 672
โพสเมื่อ: Mon Mar 18, 2019 13:16
ตะโกนด่า มนุษย์เห็นแก่ตัวไปหลายที
จับบอลกาก เลี้ยงไม่ผ่าน
แถมชอบฝืน ช่วงนี้ไม่โอเคเลย
หวังว่าหลังจากทีมชาติ จะดีขึ้น
0
0
what is a man who was born ORDINARY suppose to do..!
แข้งดัทช์ลีก
Status: ก็แค่แผ่นดินไหว **ปล.หาเอาเองนะอวตาร
เข้าร่วม: 30 May 2009
ตอบ: 3193
โพสเมื่อ: Mon Mar 18, 2019 14:13
ตั้งแต่คิดจะทำลายสถิตของอลันเชียเรอร์ บังโมบ้ายิงมาตลอดเลย มีนัดพี่เสือที่ยิงเองพลาดเเล้ว รอบที่สองถึงส่งให้มาเน่โหม่ง
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 20 Sep 2013
ตอบ: 1842
โพสเมื่อ: Mon Mar 18, 2019 14:36
cfp พิมพ์ว่า:
ถูกใจมาก ซาล่าห์ตอนนี้ดวล1-1ยังไม่ค่อยผ่านเลย อย่างน้อยๆการผ่านบอลมันก็เป็นลูกเล่นให้คู่แข่งจับทางยากขึ้นหน่อย แต่ติดอย่างนึง จ่ายบอลตอนนี้ยังไม่ตรงเพื่อนเท่าไหร่เลย แล้วตอนยิงดันตรงผู้รักษาประตู  

ผมชอบคอมเมนท์นี้
0
0

นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 19 Aug 2008
ตอบ: 5813
โพสเมื่อ: Mon Mar 18, 2019 15:36
METHANOL พิมพ์ว่า:
เป็นครั้งแรกที่ผมเห็นด้วยกับคาราเกอร์กับคอมเม้นเขา!  

ใช่เลยครับ ครั้งแรกเลยที่เห็นด้วยกับเจ้าเอ๋อ ต้องมีใครสักคนดึงสติซาล่ากลับมา เพราะดูแล้วมุ่งไปสถิติส่วนตัวมากเกินไป ลูกยิงโอกาสริบรี่ก็จะยิง ลูกน่าส่งก็ฝืนจะไปต่อให้ได้ เหมือนเล่นคนเดียวไม่เอาเพื่อนร่วมทีม
หลายครั้งหลายหนที่ผมหลุดปากด่าในเกม อย่างที่เห็นในเมน?์หนึ่งบอกว่าซาล่าน่าจะเป็นตัวพักตัวหลอกมากกว่า ดึงตัวประกบแล้วส่งให้เพื่อนตัวว่างๆ แต่แกไม่ทำตลอดทั้งเกม คอยก้มหน้ามุดๆ ใครเป็นแบคก็เดาทางถูกว่าแกจะเล่นต่อยังไง คิดว่าตัวเองเป็นเจ้าเหยินมั้ง แต่ทักษะการครองบอลการมุดยังห่างจากเจ้าเหยินเยอะ ครั้งแรกเลยที่ผมบ่นซาล่ายาวขนาดนี้ เห็นเล่นเมื่อคืนแล้วหงุดหงิด
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel