ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Jun 2006
ตอบ: 5274
โพสเมื่อ: Sun Mar 17, 2019 02:57
[RE: เรือเกือบตาย! 'กุน' โขก น.88 รัวสามเม็ดแซง 3-2 ลิ่วตัดเชือกเอฟเอ คัพ]
Macor พิมพ์ว่า:
Armdriano พิมพ์ว่า:
งงใจแฟนแมนซิ ทำไมถึงไปสะใจนักเตะสวอนซีกันแบบนั้นหละ

ผมก็เชียร์ให้แมนซิเข้ารอบนะ แต่เอาจริงๆ นัดนี้แมนซิสมควรตกรอบมากกว่าด้วย

แต่ไม่มีใครสลดเลย แถมดันคิกคักชอบใจกันซะอีก

มันไม่เรื่องดวง เรื่องโชคเลย มันคือ Human error ล้วนๆ

คือเอาตรงๆ เห็นใจสวอนซีครับ ลูกสามล้ำ ลูกสองผมว่า 50/50 แต่ให้ก็ได้

คือ คุณจะคิดง่ายๆก็ได้ว่าถ้าสมมุติเรือไม่ได้ทั้งสองลูก สวอนซีก็จะชนะไป

แต่ผมบอกเลยว่าที่สะใจ เพราะเรือหลังเป๊ปแก้เกมส์เราบุกยับแบบสวอนซีโงหัวไม่ขึ้น

ผมเชื่อว่าต่อให้เรือไม่ได้สองลูกปัญหา ก็จะมีลูกอื่นมาแทนอย่างน้อยซักหนึ่งลูก แล้วต่อเวลาเราบดได้ต่อ

คือ มันไม่ใช่รูปเกมส์สูสี ที่ผลัดกันบุก แล้วเรือฟลุคได้ ..ถ้าแบบนั้นคงไม่ดีใจขนาดนี้

ส่วนตัวแล้ว ผมว่าเรือสมควรชนะนัดนี้ เป็นสวอนซีที่นำแล้วปิดเกมส์ไม่ได้เอง  

เอิ่ม อ่านดูดีๆ ผมไม่ได้มีปัญหาอะไรกับที่แมนซิชนะครับ เพราะผมเองก็ดีใจที่แมนซิเหนื่อยเพิ่มขึ้น

หลังจากนี้ ผมก็จะเชียร์ทีมคุณในทุกถ้วยยกเว้น EPL เท่านั้น ใน UCL อยากให้เข้าชิงเลย เพราะจะได้มีเกมส์เล่นเยอะๆ ฮา

มันไม่เกี่ยวกับรูปเกมส์หรอกครับ ฟุตบอลวัดกันที่ประตูอยู่ดี แถมมันจบด้วยสกอร์ห่าง 1 ลูกกับ 2 ลูกจากลูกปัญหา

ตัดลูก 3 ออกไป ลูกสองก็ก่ำกึ่ง ซึ่งถ้ามี var จริง โอกาสจบ 2-1 ก็มีสูงมากกว่าอยู่ดี ต่อเวลาก็ออกได้ทั้ง 3 หน้า

เพราะก่อนเตะ บอกใคร ใครจะเชื่อว่าสวอนซีจะออกนำแมนซิไปก่อน 2-0 นั่นแปลว่าอะไรก็เกิดขึ้นได้ถูกไหมครับ

กลับกันหากแมนซิชนะด้วยสกอร์ 3-2 แบบไร้ลูกปัญหา จะสะใจกันหนักหน่วงกว่านี้ก็ไม่มีปัญหาครับ แล้วผมคนนึงจะขอร่วมสะใจด้วยคน อิอิ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 19 Aug 2007
ตอบ: 570
โพสเมื่อ: Sun Mar 17, 2019 03:13
[RE: เรือเกือบตาย! 'กุน' โขก น.88 รัวสามเม็ดแซง 3-2 ลิ่วตัดเชือกเอฟเอ คัพ]
Macor พิมพ์ว่า:
งงใจแฟนแมนซิ ทำไมถึงไปสะใจนักเตะสวอนซีกันแบบนั้นหละ

ผมก็เชียร์ให้แมนซิเข้ารอบนะ แต่เอาจริงๆ นัดนี้แมนซิสมควรตกรอบมากกว่าด้วย

แต่ไม่มีใครสลดเลย แถมดันคิกคักชอบใจกันซะอีก

มันไม่เรื่องดวง เรื่องโชคเลย มันคือ Human error ล้วนๆ

คือเอาตรงๆ เห็นใจสวอนซีครับ ลูกสามล้ำ ลูกสองผมว่า 50/50 แต่ให้ก็ได้

คือ คุณจะคิดง่ายๆก็ได้ว่าถ้าสมมุติเรือไม่ได้ทั้งสองลูก สวอนซีก็จะชนะไป

แต่ผมบอกเลยว่าที่สะใจ เพราะเรือหลังเป๊ปแก้เกมส์เราบุกยับแบบสวอนซีโงหัวไม่ขึ้น

ผมเชื่อว่าต่อให้เรือไม่ได้สองลูกปัญหา ก็จะมีลูกอื่นมาแทนอย่างน้อยซักหนึ่งลูก แล้วต่อเวลาเราบดได้ต่อ

คือ มันไม่ใช่รูปเกมส์สูสี ที่ผลัดกันบุก แล้วเรือฟลุคได้ ..ถ้าแบบนั้นคงไม่ดีใจขนาดนี้

ส่วนตัวแล้ว ผมว่าเรือสมควรชนะนัดนี้ เป็นสวอนซีที่นำแล้วปิดเกมส์ไม่ได้เอง  

เอิ่ม อ่านดูดีๆ ผมไม่ได้มีปัญหาอะไรกับที่แมนซิชนะครับ เพราะผมเองก็ดีใจที่แมนซิเหนื่อยเพิ่มขึ้น

หลังจากนี้ ผมก็จะเชียร์ทีมคุณในทุกถ้วยยกเว้น EPL เท่านั้น ใน UCL อยากให้เข้าชิงเลย เพราะจะได้มีเกมส์เล่นเยอะๆ ฮา

มันไม่เกี่ยวกับรูปเกมส์หรอกครับ ฟุตบอลวัดกันที่ประตูอยู่ดี แถมมันจบด้วยสกอร์ห่าง 1 ลูกกับ 2 ลูกจากลูกปัญหา

ตัดลูก 3 ออกไป ลูกสองก็ก่ำกึ่ง ซึ่งถ้ามี var จริง โอกาสจบ 2-1 ก็มีสูงมากกว่าอยู่ดี ต่อเวลาก็ออกได้ทั้ง 3 หน้า

เพราะก่อนเตะ บอกใคร ใครจะเชื่อว่าสวอนซีจะออกนำแมนซิไปก่อน 2-0 นั่นแปลว่าอะไรก็เกิดขึ้นได้ถูกไหมครับ

กลับกันหากแมนซิชนะด้วยสกอร์ 3-2 แบบไร้ลูกปัญหา จะสะใจกันหนักหน่วงกว่านี้ก็ไม่มีปัญหาครับ แล้วผมคนนึงจะขอร่วมสะใจด้วยคน อิอิ

ดันนี้เข้าใจแล้วก็ไม่ได้ว่าอะไรครับ แฟนCity ในนี้เขาก็เห็นตรงกันแหละว่าลูก3ยังไงก็ล้ำส่วนลูกที่สองมันก็ 50/50 แต่ประเด็นที่แฟนCityในนี้เขาสะใจนักเตะSwansea หลักคือคือเป็นอารมณ์ร่วมมากกว่าเพราะคนทำประตูเข้ามันดันเป็นเด็กเก่าไง แล้วดันไปทำหน้าทำตายั่วโมโหต่อหน้ากล้อง คือจังหวะนั้นผมก็ขึ้นอะ พอทีมแม่งโกงตายกลับมาได้ก็ไม่แปลกที่แฟนๆจะซ้ำก็ไม่แปลกหรอกครับ

ปล. ช่วยเชียทีมผมในถ้วย FAเพิ่มด้วยครับ ทีมผมจะได้เหนื่อยไปกว่าเดิมอีก555 เผื่อเป็ปแม่งจะได้ตาสว่างซะทีจะได้จริงจังกับการหาแบ๊คซ้าย กลางรับ กะกองหน้าเพิ่ม ไม่งั้นก็ต่อนยอนจนโดนทีมอื่นๆแม่งตัดหน้าไป2รอบซ้ำๆแบบนี้
2
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 19 Apr 2010
ตอบ: 190
โพสเมื่อ: Sun Mar 17, 2019 04:01
เรือเกือบตาย! 'กุน' โขก น.88 รัวสามเม็ดแซง 3-2 ลิ่วตัดเชือกเอฟเอ คัพ
ตรงๆนะ มี VAR ไม่รอดครับแมนซิ
วันนี้คือดวงล้วนๆ ลูกสองที่ได้จุดโทษ
เสียบบอลเต็มๆ กรรมการก็หวานเหลือเกิน
ลูกสามนี่ ล้ำหน้าชัดเจน ไลน์แมนยืนห่างมาก
สงสารสวอนซี แพ้ดวง
หรือกรรมการตั้งใจช่วยก้ไม่รู้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2009
ตอบ: 1512
โพสเมื่อ: Sun Mar 17, 2019 04:58
มี 2 ประเด็น
กองแช่ง บ่น กรรมการกาก 555 อันนี้ยอมรับครับ
แต่ตราบใดที่ซิตี้ยังบุกป้วนเปี้ยนในกรอบเขตโทษนี่ มันจะต้องมีโอกาสเกิดขึ้น ยอมรับในความโชคดี แต่ ปัจจัยที่ผลักดันให้เกิดโอกาสต่างๆ มันก็มาจากทัศนคติและแนวทางที่เราเล่น สะท้อนความเป็นเราออกมา comon city
ปล. กองเชียร์ซิตี้ บ่น นักเตะชุดแรก กากก
3
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 8807
โพสเมื่อ: Sun Mar 17, 2019 05:06

ไม่ได้ไปโกงเขามาหนิครับ มันเป็นความผิดพลาด ไม่ใช่การจงใจ
0
0
LV
นักเตะอบจ.
Status: สบายดี ไม่มีปัญหา
เข้าร่วม: 13 Mar 2007
ตอบ: 7785
โพสเมื่อ: Sun Mar 17, 2019 06:41
แมนซิ 4 แชมป์แน่ๆ
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3778
โพสเมื่อ: Sun Mar 17, 2019 07:38
บุกยับขนาดนี้ ต่อให้ไม่เกิดเหตุการณ์แบบนี้ เดี๋ยวมันก็ต้องมีโอกาสได้ประตูเรื่อยๆอยู่ละ บอลไม่ได้สูสี
0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 11 Sep 2013
ตอบ: 5261
โพสเมื่อ: Sun Mar 17, 2019 07:55
เรือเกือบตาย! 'กุน' โขก น.88 รัวสามเม็ดแซง 3-2 ลิ่วตัดเชือกเอฟเอ คัพ
อย่างน้อยเสมอ ให้มีเกมส์เล่นอีกนัดก็ไม่ได้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
Nobody knows...

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 12 Oct 2010
ตอบ: 16350
โพสเมื่อ: Sun Mar 17, 2019 07:55
ถูกแบนแล้ว
เรือยิ่งกว่าเต็ง1 ละตอนนี้ ไม่เหลือทีมใหญ่แล้ว...........
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: LILIIES of MCFC
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 4357
โพสเมื่อ: Sun Mar 17, 2019 08:07

แล้วทำไมแฟนซิตี้ถึงดีใจ หรือสะใจไม่ได้ ก็ผลการแข่งขันคือซิตี้พลิกชนะมาได้ ซึ่งมันคนละส่วนกับการตัดสินที่ผิดพลาด ซึ่งทั้งนักเตะ หรือแฟนบอลไม่ได้มีส่วนผิด
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status: ไม่มีอะไรง่ายในโลกนี้
เข้าร่วม: 14 Sep 2013
ตอบ: 3511
โพสเมื่อ: Sun Mar 17, 2019 08:13
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: พร้อมจะลุยมานานแว้ว
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 15238
โพสเมื่อ: Sun Mar 17, 2019 08:13

เรื่องล้ำไม่มีใครเถียง แต่เรื่องสะใจมันไม่ใช่เพราะชนะนะ
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 3540
โพสเมื่อ: Sun Mar 17, 2019 08:38
อันนี้ ได้จุดโทษกินนิ่ม กับ ล้ำหน้าชัดๆ
แต่ก็นะ กุนยืนอยู่มุมไกลสุด ไลน์แมนวิ่งตามไลน์ไม่ทัน มันจะเห็นกุนได้ยังไง
อันนี้กากจริง
สวอนซี เล่นดีเหลือเชื่อ ปีกวิ่งอย่างโหด กวดกันตาเหลือกเลยกองหลังแมนซิ
ส่วนเป๊บแก้เกมไปโหดมาก เปลี่ยนลงมาแต่ละตัวโคตรสำคัญ
คิดเหมือนกันทีแรกว่า เดวฟเล่นห่วยมาก เอาเด็กลงมาคืออุดแผลฝั่งขวาทั้งรุกและรับ
ซินเชนโก้ สมควรยึดตัวจริงแบ็คซ้ายยาวๆได้แล้ว
ปีกแมนซิครึ่งแรก เล่นได้ห่วยบรม
ซาเน่ดีแค่เร็วจริงๆ เล่นบอลไม่มีความแม่น เล่นได้แค่นี้ น่าจะอยู่สำรองแมนซิ แล้วหลุดทีมชาติเยอรมันแน่ๆ
ครึ่งหลังเอาสเตอริ่งลงมา ฝั่งซ้ายกลับมาโหดทั้งปีกทั้งแบ็ค เกมฟื้นเลย
กุน ชั่วโมงนี้โคตรอันตราย ลงมาจบสกอร์โดยแท้ ป่วนกองหลังจริงๆ
ที่จริงน่าจะยิงขาดก่อนหมดเวลา ไม่ใช่แค่ชนะเพราะลูกปัญหา
ทำหมูหกไปหลายลูกเหมือนกัน
ถึงจะเป็นทีมใหญ่ที่เข้ารอบรองทีมเดียว แต่ปีนี้ใช่ว่าจะได้แชมป์กันง่ายๆ
ทั้งสวอนซีทั้งวูฟ ทำให้เห็นละ ว่าไม่ง่าย
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Sun Mar 17, 2019 08:47
S. JessadA พิมพ์ว่า:
ตรงๆนะ มี VAR ไม่รอดครับแมนซิ
วันนี้คือดวงล้วนๆ ลูกสองที่ได้จุดโทษ
เสียบบอลเต็มๆ กรรมการก็หวานเหลือเกิน
ลูกสามนี่ ล้ำหน้าชัดเจน ไลน์แมนยืนห่างมาก
สงสารสวอนซี แพ้ดวง
หรือกรรมการตั้งใจช่วยก้ไม่รู้  

โดนบอลอ่ะถ้าไม่มองจากภาพช้าก็คงมองไม่เห็น ขนาดภาพช้ายังยากเลย
ส่วนโดนขานี่ เต็มๆ กรรมการวิ่งมาข้างหลัง ยังไงก็เห็นว่าเสียบขัดขัดขาล้ม
สวอนซีไม่ได้แพ้ดวงหรอก แค่ดวงดีไม่พอ ก่อนหน้าจะโดนลูกสาม มันมีหลายลูกที่แมนซิไม่มีดวง แต่จำนวนเข้าทำมันเยอะ สวอนซีมาดวงแตกซะก่อนจะจบเกม
ถ้าแมนซิดวงดีจริงๆ วันนี้น่าจะยิงเกินห้าลูก
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Sun Mar 17, 2019 08:56

บุกตลอดแบบนี้ มันสมควรตกรอบมากกว่าตรงไหน นัดนี้ต่อให้มี var
แมนซิก็จะยังเข้ารอบอยู่ดีแหละ อย่างน้อยก็เสมอแล้วไปบดต่อ
สวอนซีหมดตั้งต้นครึ่งหลังแล้ว รูปเกมก็โดนกดรัวๆ ดันมาดวงแตกลูกปัญหา
แล้วประคองเกมก็แค่นั้น เป๊บแก้เกมได้โหดมาก สมควรเข้ารอบแล้วมากกว่า
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel