ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 07 Sep 2013
ตอบ: 11960
โพสเมื่อ: Wed Mar 13, 2019 22:38
[RE: ปรึกษาออกรถใหม่ครับ]
Riyah พิมพ์ว่า:

ตัวรองท็อปมันเบาะหนัง ไฟโปรเจคเตอร์อยู่ละครับ แต่ผมก็ไม่ค่อยอยากได้สเกิ๊ตกับเพลทข้างเท่าไร  

ผมดูผิดไปนิดนึ่งครับ รองท็อปได้ไฟหน้าโปรเจคเตอร์อยู่แล้ว
แต่เบาะเป็น เบาะผ้าครับ
ดูจากคอมเมนต์แล้ว น่าจะเอียงไปทาง Jazz แล้ว

เอาจริงๆ ผมก็เชียร์ให้เล่นรถตลาดนะครับ
ลองไปนั่ง Jazz / City / Civic / Vios เด๋วนี้สมรรถนะดีขึ้นกว่าเดิมเยอะครับ

มาสด้าที่อวยกันว่า ช่วงล่างแน่น มันเป็นอดีตไปแล้วครับ
เด๋วนี้ honda, toyota ก็แน่นไม่แพ้กัน
มาสด้า ย่ำอยู่กับที่ ห้องโดยสารแคบเหมือนเดิม
แก้ไขล่าสุดโดย popoom เมื่อ Wed Mar 13, 2019 22:42, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 24 Jan 2010
ตอบ: 1643
โพสเมื่อ: Wed Mar 13, 2019 22:42
อยากได้เหมือนกัน แต่สูง183 มันอึดอัดไป จะไป มาสด้า3 ก็ไม่มีกะตังค์
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 2175
โพสเมื่อ: Wed Mar 13, 2019 22:43
Geobank พิมพ์ว่า:
กำลังเล็งๆมาสด้า2ไว้อยู่ ตัวเบนซินรองท็อป เป็นยังไงมั่งครับ
ส่วนตัวผมเคยขับของเพื่อน ระยะทางสั้นๆ ไม่ใกล้ไม่ไกลมาก แต่เป็นโฉมก่อนหน้าตัวนี้ จะไปลองขับตัวปัจจุบันอยู่

แต่เห็นว่ามาสด้า3โฉมใหม่จะมา มาสด้า2 จะมาไหมครับ จะได้รอ

ปล. รถใช้คนเดียวครับ ใช้ทำงานวิ่งออกตรวจ แต่ไม่ได้วิ่งเยอะเท่าพวกเซล มีวิ่งข้ามจังหวัด อยู่ไม่ค่อยเป็นที่เป็นทาง
ปล.2 ใครมียี่ห้ออื่นแนะนำในเซคเดียวกันไหมครับ  

ทำไมไม่มองเจ้าตลาดครับ ผมใช้3อยุ่แต่เชียร์จขกทไปเจ้าตลาดดีกว่านะ ถ้าจะซื้อ2  

ที่จริงก็มีดูๆjazz ไว้เหมือนกันครับ ราคาก็พอๆกัน อยากได้5ประตู เพราะใช้ชีวิตอยู่กับรถเยอะ  

เคยขับมาหมดเลย ผมว่าjazzกว้างกว่าเยอะ+ศูนย์ดีกว่ามากครับ  

สมรรถนะล่ะครับ อัตราเร่ง ความประหยัดน้ำมัน ช่วงล่าง แต่jazz กว้างกว่าเยอะจริงแหละ แต่ผมขับคนเดียว ครับ นานๆทีจะมีคนนั่งเบาะหลัง  

ถ้าเทียบเบนซิน jazzกินเรียบทุกด้าน เสียอย่างเดียว jazzเป็นCVTครับ  

ถ้าตัวjazz รุ่นไหนคุ้มสุดครับ จะได้ไปลองขับเทียบกันเลย  

เครื่อง+ช่วงล่างเดียวกัน สมรรถนะเดียวกันครับ ไปลองตัวทอปก่อนเพื่อความประทับใจ
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 15 Apr 2007
ตอบ: 587
โพสเมื่อ: Wed Mar 13, 2019 23:00
MG ลองเทียบดู กินขาดเลย

ภายในอย่างหรู มี sun roof ให้ด้วย
2
0
ไม่มีลายเซ็น
นักบอลถ้วย ข.
Status: The Kop Till Die
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 2021
โพสเมื่อ: Wed Mar 13, 2019 23:01
RED_da_king พิมพ์ว่า:
ถามหน่อยครับ เลยกำหนดเช็ครถมา 5000 โล

เข้าไปใช้บริการเชคศูนย์ จะมีค่าใช้จ่ายบานปลายไหม ? หรือราคาๆเท่าทุกๆครั้ง ?

หรือคววรเชคนอกศูนย์ดี ?

ขอบคุณครับ

ผมวันจะเกินเลขโล งงปะครับ เช่น ถึง6เดือนหรือถึง5000โลก่อนต้องนำรถไปเช็ค

แต่ผมแบบ 6เดือนยังได้แค่3500โล ผมก็รอให้ครบ5000แต่ไม่ให้เกินค่อยไปเช็ค

ศูนย์ไม่มีปัญหานะแบบนี้ เช็คได้ตามปกติ
3
0

แข้งเจลีก
Status: แง้นๆๆ
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 8865
โพสเมื่อ: Wed Mar 13, 2019 23:07
กำลังเล็งๆมาสด้า2ไว้อยู่ ตัวเบนซินรองท็อป เป็นยังไงมั่งครับ
ส่วนตัวผมเคยขับของเพื่อน ระยะทางสั้นๆ ไม่ใกล้ไม่ไกลมาก แต่เป็นโฉมก่อนหน้าตัวนี้ จะไปลองขับตัวปัจจุบันอยู่

แต่เห็นว่ามาสด้า3โฉมใหม่จะมา มาสด้า2 จะมาไหมครับ จะได้รอ

ปล. รถใช้คนเดียวครับ ใช้ทำงานวิ่งออกตรวจ แต่ไม่ได้วิ่งเยอะเท่าพวกเซล มีวิ่งข้ามจังหวัด อยู่ไม่ค่อยเป็นที่เป็นทาง
ปล.2 ใครมียี่ห้ออื่นแนะนำในเซคเดียวกันไหมครับ  

ทำไมไม่มองเจ้าตลาดครับ ผมใช้3อยุ่แต่เชียร์จขกทไปเจ้าตลาดดีกว่านะ ถ้าจะซื้อ2  

ที่จริงก็มีดูๆjazz ไว้เหมือนกันครับ ราคาก็พอๆกัน อยากได้5ประตู เพราะใช้ชีวิตอยู่กับรถเยอะ  

เคยขับมาหมดเลย ผมว่าjazzกว้างกว่าเยอะ+ศูนย์ดีกว่ามากครับ  

สมรรถนะล่ะครับ อัตราเร่ง ความประหยัดน้ำมัน ช่วงล่าง แต่jazz กว้างกว่าเยอะจริงแหละ แต่ผมขับคนเดียว ครับ นานๆทีจะมีคนนั่งเบาะหลัง  

ถ้าเทียบเบนซิน jazzกินเรียบทุกด้าน เสียอย่างเดียว jazzเป็นCVTครับ  

ถ้าตัวjazz รุ่นไหนคุ้มสุดครับ จะได้ไปลองขับเทียบกันเลย  

เครื่อง+ช่วงล่างเดียวกัน สมรรถนะเดียวกันครับ ไปลองตัวทอปก่อนเพื่อความประทับใจ  

ขอบคุณมากครับ ที่ให้คำปรึกษา
1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 13 Nov 2008
ตอบ: 1721
โพสเมื่อ: Wed Mar 13, 2019 23:26
toeshiamp พิมพ์ว่า:

ภายในอย่างหรู มี sun roof ให้ด้วย  

"คันนี้กี่ล้าน"
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed Mar 13, 2019 23:28
sihayut. พิมพ์ว่า:

7 - 8 แสน คนรุ้จักเพิ่งซื้อมา

ผมขับ EV เลยอยากลองเทียบกันดู

สรุปว่า รถราคา 7 8 แสน ค่ายอื่นเทียบไม่ติด

0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 13 Nov 2008
ตอบ: 1721
โพสเมื่อ: Wed Mar 13, 2019 23:40
sihayut. พิมพ์ว่า:

7 - 8 แสน คนรุ้จักเพิ่งซื้อมา

ผมขับ EV เลยอยากลองเทียบกันดู

สรุปว่า รถราคา 7 8 แสน ค่ายอื่นเทียบไม่ติด

ลองดูครับ "อวย MG"
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 6832
โพสเมื่อ: Wed Mar 13, 2019 23:47
ถูกแบนแล้ว
กิ้งก่าฟ้าเหลื๊อง พิมพ์ว่า:
มาสด้า2ผมว่าห้องโดยสารมันเล็กอะ หรือผมตัวสูงไม่รู้

หรือผมขับ City จนชิน

ราคาตกด้วยครับ
2
0
นักบอลถ้วย ข.
Status: The Kop Till Die
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 2021
โพสเมื่อ: Thu Mar 14, 2019 03:16
สวยเหลือเกิน พิมพ์ว่า:
กิ้งก่าฟ้าเหลื๊อง พิมพ์ว่า:
มาสด้า2ผมว่าห้องโดยสารมันเล็กอะ หรือผมตัวสูงไม่รู้

หรือผมขับ City จนชิน

ราคาตกด้วยครับ  

ใช่ครับ รถตลาดดีกว่าชัดเจนไอ้ตรงราคาขายต่อนี่แหละครับ
2
0

นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 2740
โพสเมื่อ: Thu Mar 14, 2019 08:30

MG3 พวกมาลัย คลาสสิค โครตแข็ง 555
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Thu Mar 14, 2019 09:28
JOkERSuckMAn พิมพ์ว่า:

MG3 พวกมาลัย คลาสสิค โครตแข็ง 555  

เค้าเรียกพาวเยอร์
1
0
Status:
เข้าร่วม: 03 Aug 2007
ตอบ: 59
โพสเมื่อ: Thu Mar 14, 2019 09:55
มาสด้า 2 รุ่นนี้ ขายดีกว่าเจ้าตลาด ราคาไม่น่าตกนะครับ

ข้อเด่นที่สุดคือประหยัดน้ำมัน ยังไม่มีรถรุ่นไหนทำได้ดีเท่านะครับ

แต่ข้อเสีย ก็อย่างที่ทุกคนบอกกันเลย คือมันแคบ และอะไหล่แพงครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel