ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: อย่าหลงระเริงกับชัยชนะ จนลืมเยาะเย้ยผู้พ่ายแพ้
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 31 Oct 2014
ตอบ: 10474
โพสเมื่อ: Mon Mar 04, 2019 09:43
[RE: คลอปป์ กุนซือของปลอม]
ด่วนสรุปเกินไป ก็แค่นัดเดียวที่พลาด ทุกคนมันมีวันโง่ วันแย่ๆ ของตัวเองทั้งนั้นแหละ

ไปเป็นไรนะครับแฟนหงส์ทั้งหลาย "ปีหน้าเอาใหม่"
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ข.
Status: ไม่สน
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 1485
โพสเมื่อ: Mon Mar 04, 2019 09:43
รออยู่นาน พอโดนนำ 1 แต้มรีบออกมาทันที เข้าใจครับๆ
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 2627
โพสเมื่อ: Mon Mar 04, 2019 09:45
ถูกแบนแล้ว
nutsoy8za พิมพ์ว่า:
โถ ไอ้ค** เองคิดของเองคนเดียวไปก็พอ  

อาการของคนหัวร้อน นอนคุกนะ
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 20 Sep 2013
ตอบ: 12504
โพสเมื่อ: Mon Mar 04, 2019 09:47
อย่าเอาอะไรมากกับคนนี้

ขนาดเกมแดงเดือดโคตรดูถูกทีมตัวเอง เพื่อที่จะแขวะลิเวอร์ ยอมใจแฟนบอลประเภทนี้

1
0

ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 16775
โพสเมื่อ: Mon Mar 04, 2019 09:50
ไอ้นี่อีกแล้ว ทีมเอ็งอ่ะให้เข้ามาลุ้นแชมป์ใกล้เขาก่อนเถอะตามตูดเขาตั้งเยอะยังมาเสียงดัง
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: Hanoman Red Devil
เข้าร่วม: 01 Jan 2007
ตอบ: 3077
โพสเมื่อ: Mon Mar 04, 2019 09:50
RuuDVaN V.2 พิมพ์ว่า:
sassyboy20 พิมพ์ว่า:
เซอร์ที่ว่าของจริง
มาอยู่ในยุคนี้ก็ลำบาก
เชื่อผมสิ  

ไม่เชื่อครับ

5 ปีที่ผ่านมา เผลอๆ ได้แชมป์เพิ่ม อีก 2-3 สมัยอ่ะ

ปีนี้ ผมว่า แกติดหัวตารางแน่ ลุ้นแชมป์แน่ ถ้าเซอร์ทำ

เครๆครับ
0
0

'Only true champions come out and show their worth after defeat and I expect us to do that.'Sir Alex Ferguson
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 21 Jan 2010
ตอบ: 4275
เฮียเล้า พิมพ์ว่า:
เชื่อผมสิ  

5 ปีที่ผ่านมา เผลอๆ ได้แชมป์เพิ่ม อีก 2-3 สมัยอ่ะ

ปีนี้ ผมว่า แกติดหัวตารางแน่ ลุ้นแชมป์แน่ ถ้าเซอร์ทำ

จริงครับ ถ้ายิ่งมีกองกลางแบบมาติส ป๊อก เอเรร่า นะ ไม่อยากจะคิด

ปกติเซอร์คุมยุคหลังๆ กลางนี่จุดอ่อนเลยครับ ใช้คาริค เคลฟ แอนเดอสัน เฟลช แต่ละคน

มีดีแค่คาริค นอกนั้นหมุนเวียนมาเรื่อยๆ ยังทำได้ขนาดนั้น  

เบื่อ พวกที่ดึง เซอร์ลงมา

ดูโซลชา ก็พอ ทำไรกับทีมได้มั่ง

เซอร์ ทำได้มากกว่านี้อีกมั้ง  

ระดับตำนานนะเห้ย

ดูคำนำหน้าชื่อก็ไม่ต้องพูดอะไรแล้วมั้ง
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: ห นู น ย ม ทู ต
ตอบ: 15343
โพสเมื่อ: Mon Mar 04, 2019 09:53
ทองยังไม่ลอกหรอก สำหรับผมนะ คนอื่นไม่รู้ ! 55+

แกก็เป็นโค้ชที่ทำให้แฟนบอลรู้สึกว่า ทีมมันก้าวหน้า
นี่เข้าปีที่ 3 ละ สำหรับคล็อป แม้ยังไม่ถึงแชมป์ซักที แต่ก็ทิศทางของทีมก็ยังเป็นไปในทางบวก

สำหรับปีนี้ยังไม่จบ ก็หวังว่าคล็อปกับนักเตะจะพาทีมแดงๆทีมนี้ไปถึงฝั่งฝันให้ได้สมใจแฟนๆบ้างละกันครับ

1
0
The Journey of new beginnings.
แขวนสตั๊ด
Status: เคารพคนอื่นเท่ากับเคารพตัวเอง
เข้าร่วม: 21 Apr 2007
ตอบ: 8194
โพสเมื่อ: Mon Mar 04, 2019 09:53
เล่น 29 ชนะ 21 เสมอ 7 แพ้ 1

อัตราชนะ 72%
อัตราแพ้ 3%

ถ้าท่านคิดว่าสถิติแบบนี้ของปลอม ผมก็หมดความสามารถจะพูดกับท่านนะ

ส่วนเรื่องได้/ไม่ได้แชมป์ ยังเหลืออีก 9นัด เราไม่รู้อนาคตหรอกครับ

แมนยูอาจอัดแมนซิ 6-2 ก็ได้ ใครจะรู้ เชื่อมั่นในทีมตัวเองหน่อยครับ

ปล.เพิ่มเติมข้อมูล ถ้าหาข้อมูลเป็นจะรู้เองว่า คล็อปไม่ได้ใช้เงินมากกว่าร็อดเจอร์
(หารออกมาต่อปีคล็อปใช้น้อยกว่าด้วยซ้ำ)(เพราะขายค่าตัวได้แพงนั่นเอง)
(คูตี้ 142 ล้าน ซาโก้ 25 เบนเทเก้ 30 ไอป์ 15 อิงส์ 20 โซลันเก้ 19 อัลเลน 15
วอร์ด 12 )
(แต่ละคนข้างต้น คิดว่าขายได้ราคาแค่ครึ่งนึงยังต้องชมทีมขายเลย)

เห็นมีกล่าวถึงร็อดเจอร์ ปีที่ได้รองแชมป์ ร็อดเจอร์มีแต้มเฉลี่ย 2.21 แต้มต่อเกม
ตอนนี้คล็อปมีแต้มเฉลี่ย 2.41 แต้มต่อเกม
โดยปีนั้น แมนซิที่ได้แชมป์มีค่าเฉลี่ยแต้มแค่ 2.26 เท่านั้น

นั่นหมายถึง แชมป์พรีเมียร์ลีกพัฒนาขึ้นทุกปี(หลังจากที่เป๊ปเข้ามา)

ตอนนี้ปีนี้คล็อปทำสถิติสโมสรหลายอย่างมาก ทำแต้มเฉลี่ยดีสุด ลูกได้เสียดีสุด เสียประตูน้อยสุด ในพรีเมียร์ไม่แพ้คาบ้านนานสุด

เราเข้าใจว่าท่านไม่ได้ติดตามทีมเราอย่างแท้จริง ข้อมูลเลยคลาดเคลื่อนได้

เราแค่นำข้อมูลมานำเสนอ เผื่อท่านจะลดอคติกับทีมเราลงได้บ้าง

เพราะทีมเราไม่เคยไปแขวะตัวท่าน

ส่วนถ้าแฟนบอลคนใหนไปแขวะทีมที่ท่านเชียร์ก็ควรเล่นกลับเป็นคนๆไป

ยิ่งช่วงหลัง เรายังไม่เห็นแฟนบอลทีมเราไปแขวะโซลชาเลย มีแต่ชื่นชม ทั้งฝีมือ น้ำใจ และการสัมภาษณ์

แก้ไขล่าสุดโดย zasd เมื่อ Mon Mar 04, 2019 12:31, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 13 Dec 2009
ตอบ: 6095
โพสเมื่อ: Mon Mar 04, 2019 09:54
[RE]คลอปป์ กุนซือของปลอม
จะทำทีมพังๆอย่างลิเวอร์พูลให้เป็นแชมป์ จากอดีตจนถึงวันนี้ผมคิดว่าคล้อปใช้เวลาค่อนข้างน้อยเลยนะครับ

โดยส่วนตัวผมว่าจะพาทีมเป็นแชมป์มันก็ต้องตามสเตปนะ สร้างทีม —> ลุ้นท้อป4 —> ลุ้นแชมป์ —> เป็นแชมป์

ถ้าไม่ใช่แบบทุ่มเงินตู้ม หรือ one season wonder มันก็ต้องค่อยไปเป็นค่อยๆไป แล้วจึงพาทีมลุ้นแชมป์แบบจริงๆจังๆ ไม่ใช่ทำทีมแบบอันดับขึ้นมาเฉี่ยวไปเฉี่ยวมาแล้วร่วงไป

ผมเชื่อว่าลิเวอร์พูลก้าวผ่านจุดที่ต้องลุ้นท้อป4 กลายเป็นทีมการันตีท้อป4ไปแล้ว และจะเป็นแบบนี้ต่อไป จนกว่าจะมีจุดเปลี่ยนบางอย่างในทีม เช่นนัดเตะย้าย คล็อปป์ออก ฯลฯ

และลิเวอร์พูลตอนนี้คือทีมลุ้นแชมป์อย่างเต็มตัวแล้ว ถ้าเป็นแบบนี้ต่อไป ถึงจะได้ปีนี้หรือไม่ได้ก็ตาม คล็อปป์ก็พาลิเวอร์พูลได้ลุ้นแชมป์ลีกส์ถึงจนถึงนัดท้ายๆต่อไปๆอยู่ดี

คล็อปของจริงแน่นอน อยู่ที่ว่าจะทำได้เมื่อไหร่แค่นั้น ซึ่งผมว่าวันนึงคล็อปป์น่าจะทำได้นะ

Spoil
ถึงผมจะเชียร์ผีแต่ผมก็ยังเชื่อว่าลิเวอร์พูลจะได้แชมป์ลีกส์ปีนี้นี่แหละ  
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย CR79 เมื่อ Mon Mar 04, 2019 11:33, ทั้งหมด 2 ครั้ง
7
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
ตอบ: 1069
โพสเมื่อ: Mon Mar 04, 2019 09:54
ถูกแบนแล้ว
ggmm พิมพ์ว่า:
ไอ้นี่อีกแล้ว ทีมเอ็งอ่ะให้เข้ามาลุ้นแชมป์ใกล้เขาก่อนเถอะตามตูดเขาตั้งเยอะยังมาเสียงดัง  

แค่ลุ้นก็อวดแล้วหรอ

FA น่าจะมีถ้วยให้หงส์เพิ่มมาด้วยนะ ถ้วยลุ้นแชมป์

นี่พูดเรื่องจริงทั้งนั้น ยอมรับความจริงไม่ได้หรอ ??

แก้ไขล่าสุดโดย เฮียเล้า เมื่อ Mon Mar 04, 2019 09:55, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: Hanoman Red Devil
เข้าร่วม: 01 Jan 2007
ตอบ: 3077
โพสเมื่อ: Mon Mar 04, 2019 09:57
tangsukae พิมพ์ว่า:
เชื่อผมสิ  

จริงครับ ถ้ายิ่งมีกองกลางแบบมาติส ป๊อก เอเรร่า นะ ไม่อยากจะคิด

ปกติเซอร์คุมยุคหลังๆ กลางนี่จุดอ่อนเลยครับ ใช้คาริค เคลฟ แอนเดอสัน เฟลช แต่ละคน

มีดีแค่คาริค นอกนั้นหมุนเวียนมาเรื่อยๆ ยังทำได้ขนาดนั้น  

เบื่อ พวกที่ดึง เซอร์ลงมา

ดูโซลชา ก็พอ ทำไรกับทีมได้มั่ง

เซอร์ ทำได้มากกว่านี้อีกมั้ง  

ระดับตำนานนะเห้ย

ดูคำนำหน้าชื่อก็ไม่ต้องพูดอะไรแล้วมั้ง  

ขยี้กันใหญ่
ผมเม้นท์ในความคิดของผม

ซึ่งมันก็มีแต่คำว่าถ้าทั้งนั้น

การแข่งขันช่วงหลังผมว่ามันเข้มข้นมากขึ้นมีทีมที่ขึ้นมาก็เยอะ
จากแต่ก่อนท๊อป4เดี๋ยวนี้ก็ท๊อป6เข้าไปแล้ว

และผมบอกว่าก็ลำบากแต่ไม่ได้บอกนะ
ว่าจะทำทีมเป็นแบบ5ปีหลังที่ไม่มีเซอร์

ขอโทษถ้าเม้นท์อะไรไปไม่เข้าหู
3
0

'Only true champions come out and show their worth after defeat and I expect us to do that.'Sir Alex Ferguson
Status:
โพสเมื่อ: Mon Mar 04, 2019 09:59

FA น่าจะมีถ้วยให้หงส์เพิ่มมาด้วยนะ ถ้วยลุ้นแชมป์

นี่พูดเรื่องจริงทั้งนั้น ยอมรับความจริงไม่ได้หรอ ??

แนะยังจะเสียงดัง ตามมาไวๆนะ ฤดูกาลมันยังไม่จบ
รีบๆเข้า ตะโกนดังๆอีกนิดมันค่อนข้างห่างเสียงไม่ค่อยได้ยิน
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
ตอบ: 1069
โพสเมื่อ: Mon Mar 04, 2019 10:02
ถูกแบนแล้ว

แนะยังจะเสียงดัง ตามมาไวๆนะ ฤดูกาลมันยังไม่จบ
รีบๆเข้า ตะโกนดังๆอีกนิดมันค่อนข้างห่างเสียงไม่ค่อยได้ยิน  

ถ้วยรองแชมป์ก็มา 55555

1
0
Status:
โพสเมื่อ: Mon Mar 04, 2019 10:05

ถ้วยรองแชมป์ก็มา 55555

ใหนคำใหนถ้วยรองแชมป์ แหมไกลไปสงสัยไม่ได้ยิน
โดดมาเกาะแมนซิก่อนก็ได้ไกล้ๆกันจะได้คุยกันรู้เรื่อง เอหรือเกาะอยู่แล้วหว่า
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel