ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 1249
โพสเมื่อ: Sun Feb 24, 2019 10:04
[RE: โบว์ โพสต์แล้ว!]
ตัวอย่าง เคยได้ยินว่า ครอบครัว นายพล ท่านนึง

มีเมียน้อย พักกลางวันแวะไปหา ใช้ชีวิตปกติ เมียน้อยรับรุ้ แต่เมียหลวงไม่รู้
ทำตัวปกติเหมือนเดิม จนลูกเมียน้อยโตก็ยังไม่รู้ สังคมนี้มันมีแบบนี้จริงๆ

แค่เค้าเลี้ยงดูและดูแลเราได้ ผู้ญที่ไหนก็ รักนะ
แก้ไขล่าสุดโดย 123PLACHALAM เมื่อ Sun Feb 24, 2019 10:05, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 1044
โพสเมื่อ: Sun Feb 24, 2019 10:08
ถูกแบนแล้ว
ThisIsMelo พิมพ์ว่า:
loveclash พิมพ์ว่า:
Destiny6 พิมพ์ว่า:
เคยเจอคุณป. ณห้างแห่งนึง ก็มากับคุณโบว์นี่แหละ

ถ้าเป็นแบบนั้นจริงก็ต้องรู้กันทุกฝ่ายแน่นอน แสดงว่าที่ออกมาพูดนี่น่าจะไม่จริง คงชัดแล้วแหละ  

คือผมไม่ได้บอกว่าจริงไม่จริงนะ ส่วนตัวคิดว่าออกได้ทั้ง 2 หน้า

แต่ทำไมข้อความที่โควทถึงทำให้ชัดว่าไม่จริงอ่ะท่าน งงนิดนึง  

ผมหมายถึงถ้าตามที่คุณ Destiny6 บอกอะครับ
คือถ้า pla กับ bow ถึงขั้นไปเดินห้างด้วยกัน แสดงว่าเค้าต้องรู้กันอยู่แล้ว
ที่ bow ออกมาบอกว่าไม่รู้เลย มันคงเป็นไปไม่ได้
ถ้าที่คุณ Destiny6 พูดว่าเค้าเคยเจอทั้ง 2 คนเดินห้างด้วยกันเป็นเรื่องจริงอะนะ(แต่ผมค่อนข้างเชื่อแฮะ เค้าคงไม่เอามาพูดเล่นหรอก)
2
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 29 Jan 2009
ตอบ: 1614
โพสเมื่อ: Sun Feb 24, 2019 10:08
เอาจิงๆ ผมว่า รู้ทั้งคู่ แต่ตอนนั้นป็อบยังไม่เลือกใคร สองฝ่ายก็เต็มใจ พอเลือก ก็คิดเนื้อเรื่องให้อีกฝ่ายดูไม่แย่ที่ยอมเป็นตัวเลือก แค่นั้น
0
0
ผู้ช่วยผู้จัดการทีมสำรอง
Status:
เข้าร่วม: 25 Sep 2013
ตอบ: 18989
โพสเมื่อ: Sun Feb 24, 2019 10:10
เคยเจอคุณป. ณห้างแห่งนึง ก็มากับคุณโบว์นี่แหละ

ถ้าเป็นแบบนั้นจริงก็ต้องรู้กันทุกฝ่ายแน่นอน แสดงว่าที่ออกมาพูดนี่น่าจะไม่จริง คงชัดแล้วแหละ  

คือผมไม่ได้บอกว่าจริงไม่จริงนะ ส่วนตัวคิดว่าออกได้ทั้ง 2 หน้า

แต่ทำไมข้อความที่โควทถึงทำให้ชัดว่าไม่จริงอ่ะท่าน งงนิดนึง  

ผมหมายถึงถ้าตามที่คุณ Destiny6 บอกอะครับ
คือถ้า pla กับ bow ถึงขั้นไปเดินห้างด้วยกัน แสดงว่าเค้าต้องรู้กันอยู่แล้ว
ที่ bow ออกมาบอกว่าไม่รู้เลย มันคงเป็นไปไม่ได้
ถ้าที่คุณ Destiny6 พูดว่าเค้าเคยเจอทั้ง 2 คนเดินห้างด้วยกันเป็นเรื่องจริงอะนะ(แต่ผมค่อนข้างเชื่อแฮะ เค้าคงไม่เอามาพูดเล่นหรอก)  

ผมว่า ป. น่าจะหมายถึงป๊อปมากกว่าป่าวง่ะ5555
4
0

LV
นักเตะอบจ.
Status: สบายดี ไม่มีปัญหา
เข้าร่วม: 13 Mar 2007
ตอบ: 7783
โพสเมื่อ: Sun Feb 24, 2019 10:12
สังคมบ้านเราเยอะครับกรณีแบบนี้
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 1044
โพสเมื่อ: Sun Feb 24, 2019 10:12
ถูกแบนแล้ว

ผมว่า ป. น่าจะหมายถึงป๊อปมากกว่าป่าวง่ะ5555  

เออแฮะ เป็นไปได้ งั้นผมก็ตีความผิดเอง
แต่เอาเหอะ ผมก็ไม่เชื่อว่าเค้าไม่รู้อยู่ดี ที่ออกมาพูดแบบนี้ แค่ไม่อยากดูด้อยค่าที่เลือกยอมรับสภาพรัก 3 เศร้าแค่นั้นเอง
2
0
โค้ช A-License
Status: RVV-IRENE-YOONJO-YEBIN-SUJI-YUJEONG
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 15338
โพสเมื่อ: Sun Feb 24, 2019 10:13
BeBlue พิมพ์ว่า:
ผมว่าเรื่องนี้ด่าผู้ชายเถอะครับ

หลายครั้งละที่เรื่องเลวๆ แบบนี้

คนซวยคือผู้หญิงทุกที

ไม่ได้โชว์แมนนะครับ

แต่เรื่องนี้คนที่ควรโดนด่าที่สุดคือผู้ชาย

ตอนแอฟ - สง - แมท ก็ทีนึงละ

คนที่น่าโดนด่าผมว่าผู้ชายอ่ะ  

ผมเห็นทั้งมู้ก็ด่าผุ้ชายกันนะครับ

มีพูดถึงผู้หญิงแค่ เชื่อหรือไม่เชื่อที่บอก,

รู้หรือไม่รู้ที่คบซ้อนแค่นั้นเองครับ

ไม่ได้มีใครด่าอะไร
0
0

แข้งลีกเอิง
Status: Are You Serius?No.I'm voldemort
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 8657
โพสเมื่อ: Sun Feb 24, 2019 10:15
ผมไม่รู้หรอกว่าผู้หญิงทั้งคู่จะมีใครคนนึงรู้ หรือรู้ทั้งหมด เเต่เมื่อเกิดเรื่องเเบบนี้ ผมว่าควรตั้งคำถามไอ้ผู้ชายมากกว่า ว่าเเม่งทำเเบบนี้ได้ยังไง มากกว่ามาตั้งคำถามผู้หญิงอะ เพราะเรื่องทั้งหมดมันจะไม่เกิดขึ้นเลย ถ้าปองกูลเเม่งไม่เห็นเเก่ตัว
1
0
“เมื่อไหร่ที่ผมหลับ ผมจะฝันถึงคุณ... เป็นคุณเสมอ”- Avenger:Endgame
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 22 Aug 2008
ตอบ: 6604
โพสเมื่อ: Sun Feb 24, 2019 10:18
ถูกแบนแล้ว
the Smirnoff พิมพ์ว่า:
คือผมว่ารุ้กันหมดอ่ะ3คนว่ามีคบกับใครบ้าง

แต่ที่ไม่รู้ว่าจะแต่งอ่ะคงจริง

แต่มึงต้องเหี้ยมขนาดไหนวะ ถึงไปvalentineกับคนนึง

Pre-weddingกับอีกคน

ไปpre-Birthday กับคนนึง อีกวันนึงแต่งงานกับอีกคน

แต่งงานเสร็จนัดไปเคลียร์กับอีกคนด้วยตัวเอง

กลับมาโพสรูปผู้หญิงคนที่ไม่ได้แต่งด้วยว่าแฟน

เรียกคนที่พึ่งแต่งด้วยว่า ผู้หญิงอีกคน...

กูจะบ้าตาย  

นี่มันป๊อป แคลลารี่บลาๆ หรือ ปีเตอร์ ครอป อ่ะ โหดจริง โหดสุด...
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 2523
โพสเมื่อ: Sun Feb 24, 2019 10:19
คือผมว่ารุ้กันหมดอ่ะ3คนว่ามีคบกับใครบ้าง

แต่ที่ไม่รู้ว่าจะแต่งอ่ะคงจริง

แต่มึงต้องเหี้ยมขนาดไหนวะ ถึงไปvalentineกับคนนึง

ไปpre-Birthday กับคนนึง อีกวันนึงแต่งงานกับอีกคน

แต่งงานเสร็จนัดไปเคลียร์กับอีกคนด้วยตัวเอง

กลับมาโพสรูปผู้หญิงคนที่ไม่ได้แต่งด้วยว่าแฟน

เรียกคนที่พึ่งแต่งด้วยว่า ผู้หญิงอีกคน...

กูจะบ้าตาย  

ท่านจะบอกว่าไม่เชื่อที่คุณโบว์ เขาโพส งี้อ่อครับผม
0
0
นักเตะเทศบาล
Status: ทำลายชีวิตตัวเอง ด้วยมือตัวเอง
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 3377
โพสเมื่อ: Sun Feb 24, 2019 10:19
[RE]โบว์ โพสต์แล้ว!
ผมก็คนหนึ่งนะที่ทำแบบป๊อป มันเร่ิมจากคุยสนุก สุดท้ายก็ผูกผัน สุดท้ายก็ต้องเลือก สุดท้ายก็ต้องมีคนเสียใจ แล้วทำไมต้องเลือกวันนี้ ทำไมไม่ตัดสินใจตั้งแต่หลายปีก่อน ถ้ามันทำแล้วไม่มีคนเสียใจก็คงทำไปนานแล้ว ผมเชื่อว่าหลังจากผ่านไป 3 ปีตั้งแต่คบซ้อน ป๊อปมีแต่เสียใจทุกวัน เวลามองหน้า ผญ. ทั้ง 2 คน มันไม่ได้สนุกอะไรเลยสักนิด ยังไงเอาใจช่วยให้ทั้ง 3 คนผ่านไปให้ได้ครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 05 Apr 2007
ตอบ: 11031
ได้ข่าวว่าคบ(ซ้อน) มา 10 ปี แล้วให้อภัยได้นี่ โคตรๆ ใจ โคตรๆ แม่พระ ผมนี่ยอมใจเลย

หรือไม่ก็ รู้แต่แรก แต่มีความหวัง(สินะ)
4
0
อบรมขอไลเซนส์
Status:
เข้าร่วม: 25 Nov 2008
ตอบ: 25677
โพสเมื่อ: Sun Feb 24, 2019 10:29
[RE]โบว์ โพสต์แล้ว!
Oh!!Noman พิมพ์ว่า:

กูจะบ้าตาย  

ท่านจะบอกว่าไม่เชื่อที่คุณโบว์ เขาโพส งี้อ่อครับผม  

ก็ไม่เชื่อทั้งหมด

ลองคิดกลับว่าถ้าโพสว่ารู้อยู่แล้วว่าป๊อปมีแฟน

กลายเป็นชู้ทันทีเลยนะ

มัน10ปีเลยนะ จะไม่รุ้อะไรเลยจริงๆเหรอ

ละโดนขนาดนี้ยังยอมกลับไปเป็นเพื่อนเป็นพี่น้องอีกเหรอ

ยังปกป้องให้คนไม่ต้องด้าป๊อปอีก มันดูเกินไปอ่ะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 6308
โพสเมื่อ: Sun Feb 24, 2019 10:30
เก่งกว่าปิดคุณโบว์ได้ก็คือปิดนักข่าวได้ตั้ง 10 ปีนี่แหละว่าคบซ้อน ปกติเรื่องพวกนี้นักข่าวสายบันเทิงจมูกไวอยู่ละ อันนี้แบบไม่มีข่าวกอสซิปหลุดออกมาเลย ซึ่งผมว่าอาจจะเป็นไปได้นะที่คุณโบว์ไม่รู้จริงๆ คนในวงการอาจจะไม่รู้การมีตัวตนอยู่ของอ.ปลาเลยก็ได้นะ

1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 05 Apr 2007
ตอบ: 11031
โพสเมื่อ: Sun Feb 24, 2019 10:30
KITAMURA II พิมพ์ว่า:
ผมก็คนหนึ่งนะที่ทำแบบป๊อป มันเร่ิมจากคุยสนุก สุดท้ายก็ผูกผัน สุดท้ายก็ต้องเลือก สุดท้ายก็ต้องมีคนเสียใจ แล้วทำไมต้องเลือกวันนี้ ทำไมไม่ตัดสินใจตั้งแต่หลายปีก่อน ถ้ามันทำแล้วไม่มีคนเสียใจก็คงทำไปนานแล้ว ผมเชื่อว่าหลังจากผ่านไป 3 ปีตั้งแต่คบซ้อน ป๊อปมีแต่เสียใจทุกวัน เวลามองหน้า ผญ. ทั้ง 2 คน มันไม่ได้สนุกอะไรเลยสักนิด ยังไงเอาใจช่วยให้ทั้ง 3 คนผ่านไปให้ได้ครับ  

คือด้วยความเคารพเม้นต์คุณ และไม่ได้ต่อว่านะแล้วก็มองว่าได้ถ่ายทอดประสบการณ์ด้วย แต่.. รู้ทั้งรู้และคงเสียใจ ไม่สนุก แต่คุณก็ยังทำ ผมเข้าใจนะ ก็เพราะคุณสบายตัว เลยกลับมาทีว่าผมไม่เชื่อว่า ผู้หญิง 2 คนนี้จะไม่รู้หรอก แค่แกล้งไม่รู้และคิดว่าคุณจะเลือกมากกว่า

คือคนรู้จักผมเห็นอยู่ทุกวัน ผมก็เตือนนะ ว่าอย่าไปยุ่งกับแฟนชาวบ้านเขา จริงแยู่ว่าเขายังไม่ได้เลือก ยังไม่ได้แต่งงาน แต่ก็ไปไหนต่อไหนกับเขา(แบบไม่ใช่แฟน หรือง่ายๆ ว่าอ่อย) เคยไปทำธุระกับแฟนทั้งคู่มาแล้ว ทำได้ไงวะ ส่วนผู้ชายผมว่ามันก็เกินไป แฟนอยู่ ตจว. วันหยุดไปหาแฟน วันธรรมดาคั่วกับคนนี้ ผมว่ามันเห็นแก่ตัวไปนะ แล้วไม่รู้จะฝากตราบาปให้กับผู้หญิงคนไหนอีก

ปล.เคืองด่าได้ครับ แต่อย่าแรง ผมอิน
2
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel