ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ก.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 10800
โพสเมื่อ: Sat Feb 23, 2019 22:10
[RE: บรรเล่นอะไร]
พอกรรมการเป่าโหดก็ด่ากัน พอไปเล่นเอเชียเห็นโดนแดงเหลืองโง่ๆเยอะแยะ จังหวะมันก็ชัดแล้วนะแต่ก็เอาจังหวะที่พรรษามาอ้างตลอด
2
4
หากโดน 36 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้ช่วยผู้จัดการทีมสำรอง
Status: NOSOTROS NAIBROS DESUU ~
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 5820
โพสเมื่อ: Sat Feb 23, 2019 22:51
พึ่งกลับมาจากสนาม ไม่อยากพูดอะไรเยอะ

ถ้ากรรมการไม่เกรงใจ สามแต้มไม่น่าพลาดหรอก

0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

Status: NOSOTROS NAIBROS DESUU ~
โพสเมื่อ: Sat Feb 23, 2019 22:52
Utah Lokir พิมพ์ว่า:
พอกรรมการเป่าโหดก็ด่ากัน พอไปเล่นเอเชียเห็นโดนแดงเหลืองโง่ๆเยอะแยะ จังหวะมันก็ชัดแล้วนะแต่ก็เอาจังหวะที่พรรษามาอ้างตลอด  

ผมว่าวันนี้ บุรีรัมย์ กากกว่ากรรมการอีกนะครับ
0
0

โพสเมื่อ: Sat Feb 23, 2019 22:54
Frodo_Fowl พิมพ์ว่า:
จังหวะฟาวล์ก็น่าโดนเหลืองทั้งหมด ยังมีคนโทษกรรมการกันอีก

นักเตะเองหรือเปล่าที่เล่นไม่ระวังเอง ตัวเองโดนเหลืองแล้วจำไม่ได้เหรอ ฝั่ง บรร

ใครโดนเหลืองแล้วห้ามกรรมการแจกอีกเหรอไง ตรรกะแปลกๆ

เป็นกำลังใจให้กรรมการ เป่าดีแล้วครับวันนี้

กรรมการเป่าดีแล้วครับ เพราะที่กากคือ บุรีรัมย์ ยูไนเต้ด
0
0

โพสเมื่อ: Sat Feb 23, 2019 22:55
EXCUTIONAL พิมพ์ว่า:
ตรรกะไหนวะ ทำฟาวล์แล้วจารย์ห้ามแจกเหลืองนะ ถ้ามีเหลืองแล้ว  

ตรรกะไหนไม่รู้ แต่ตรรกากต้องบุรีรัมย์ครับ
0
0

โพสเมื่อ: Sat Feb 23, 2019 22:56
Gygee is the best พิมพ์ว่า:
ดูบอลมา 10 กว่าปี เพิ่งรู้ว่าดึงจนเสื้อแทบขาด และอีกจังหว่ะก็ดึงไม่ให้สวนกลับ ไม่สมควรแจกใบเหลือง
แบบนี้ถ้ามีเหลืองติดตัว ก็เที่ยวไล่ดึงไปทั่วสบายเลยอ่ะ แค่ดึงเสื้อแจกใบแดงได้ไง โห โคตรชิลอ่ะ  

ชิลจริงครับ 9 คนยังมีแต้มกลับบ้าน ถ้าเจ้าบ้านไม่กากจริง ไม่ชิลแบบนี้หรอกเนอะ

1
0

ผู้จัดการทีมชุดเยาวชน
Status:
เข้าร่วม: 24 Feb 2011
ตอบ: 19625
โพสเมื่อ: Sat Feb 23, 2019 22:57
บรรเล่นอะไร
เล่น 12 คน อิอิ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะอบต.
Status:
ตอบ: 3723
โพสเมื่อ: Sat Feb 23, 2019 23:34
ct14 ลงมาก็ยิ้มรอเบาๆแล้ว จริงด้วยยย อิอิ
0
0

นักเตะท้ายซอย
Status: ^^
เข้าร่วม: 14 Sep 2013
ตอบ: 952
โพสเมื่อ: Sat Feb 23, 2019 23:51
จังหวะฟาวล์ก็น่าโดนเหลืองทั้งหมด ยังมีคนโทษกรรมการกันอีก

นักเตะเองหรือเปล่าที่เล่นไม่ระวังเอง ตัวเองโดนเหลืองแล้วจำไม่ได้เหรอ ฝั่ง บรร

ใครโดนเหลืองแล้วห้ามกรรมการแจกอีกเหรอไง ตรรกะแปลกๆ

เป็นกำลังใจให้กรรมการ เป่าดีแล้วครับวันนี้

งั้นแสดงว่ากรรมการเก่งแล้สครับ แต่เจ้าบ้านกรากกกก
แก้ไขล่าสุดโดย A.Morata09 เมื่อ Sat Feb 23, 2019 23:51, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2010
ตอบ: 8856
โพสเมื่อ: Sun Feb 24, 2019 00:36
กรรมการเค้าก็เป่าดีหนิ จังหวะสองแดงก็ควรจะโดนทั้งคู่อะ เจ้าบ้านห่วยก็ส่วนเจ้าบ้านไปดิ แต่นี่กรรมการก็ไม่ได้ตัดสินอะไรผิดนี่ กางตำราเป่าได้แบบนี้ทุกเกมจะดีมาก กลัวแต่บางนัดลืมเอาตำรามาด้วยจนเกมเดือดจะตีกันเนี่ยดิ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: เปลี่ยนอวตาลไม่ได้ มันบังคับให้เปลี่ยนชื่อด้วย กุไ
เข้าร่วม: 24 Jan 2011
ตอบ: 732
โพสเมื่อ: Sun Feb 24, 2019 10:29
ตูเนสพลาดลูกโดนนำ
บันโดวิชพลาด ที่ส่ง 14 ลง ทำให้เกมส์รุกทีมตัวเองหาย เค้าเหลือ 9 คน ดันโยนเข้าไปวัดทั้งๆที่เค้าเปลี่ยนหลังตัวสูงลงมาเก็บลูกกลางอากาศ จะต่อบอลสั้นก็ดันเสียบอลง่ายอีก วุ
ใจเด็ดวันนี้ใจไม่เด็ดพอ เพราะจังหวะควรยิงหลังเท้า เลือกยิงแป บอลลอยหายไปเลย
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 15 Nov 2013
ตอบ: 11169
โพสเมื่อ: Sun Feb 24, 2019 12:14
ผมมองว่าตอนชล 10 คน กดดันบรรได้โคตรดีอ่ะ

ส่วนใบแดงทั้ง 2 คนของฉลามชลผมมองว่าทั้ง ณัฐพง กับ ลูเคียน ก็ตามเนื้อผ้านะ

เพราะเหลืองแรกของณัฐพงเข้าหนักใส่นักเตะบรรดอกนั้น ส่วนลูเคียนอารมไม่จบกรกช

แล้วคราวนี้พอตัวเอกมาตัดเกมคราวนี้ตัวเองก็ควรจะรู้ว่าตัวเองเสี่ยงแล้ว

1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 29 Aug 2006
ตอบ: 1947
โพสเมื่อ: Tue Feb 26, 2019 23:42
#DIY พิมพ์ว่า:

กรรมการเป่าดีแล้วครับ เพราะที่กากคือ บุรีรัมย์ ยูไนเต้ด

น่าเสียดายที่ปีนี้ชลบุรีทำทีมมาน่าเชียร์เลย แต่แฟนบอลบางส่วนของชลดูจะยังไม่พัฒนาตามอ่ะครับ

ขนาดนักเตะยังออกมารับผิดที่ไปตัดฟาวล์จนโดนใบแดง

https://www.innnews.co.th/sports/news_330415/
0
0
Love is like the wind. U can't see it but U can feel it.
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 29 Aug 2006
ตอบ: 1947
โพสเมื่อ: Tue Feb 26, 2019 23:43
A.Morata09 พิมพ์ว่า:

งั้นแสดงว่ากรรมการเก่งแล้สครับ แต่เจ้าบ้านกรากกกก  

แฟนชลบางส่วนด้วยฮะ น่าเสียดายแทนทีมจริงๆ ปีนี้เตรียมตัวมาดี น่าเชียร์ แต่แฟนบอลบางส่วนดูจะไม่พัฒนา
0
0
Love is like the wind. U can't see it but U can feel it.
นักเตะท้ายซอย
Status: ^^
เข้าร่วม: 14 Sep 2013
ตอบ: 952
โพสเมื่อ: Wed Feb 27, 2019 09:30
A.Morata09 พิมพ์ว่า:

งั้นแสดงว่ากรรมการเก่งแล้วครับ แต่เจ้าบ้านกรากกกก  

แฟนชลบางส่วนด้วยฮะ น่าเสียดายแทนทีมจริงๆ ปีนี้เตรียมตัวมาดี น่าเชียร์ แต่แฟนบอลบางส่วนดูจะไม่พัฒนา  

ผมเชียร์ทีมประจำจังหวัดบ้านเกิดผม ผมไม่ได้เชียร์ ชลบุรี เมืองทอง จึงไม่ได้มีประเด็นอะไรกับ บรร ผมดูแบบคนกลางที่ชอบดูบอล และความเห็นส่วนตัวของผมเห็นกรรมการเป่าแล้วขัดใจ เช่น แจกใบเหลืองไปทั้งๆที่ตัวเองยังจำไม่ได้เลยว่าคนนี้ได้เหลืองมาแล้วทั้งสองคนเลย ให้เหลืองไปแล้วค่อยมาดูชื่อที่เขียนหลังใบเหลือง "อ่าว ต้องแดงนี่หว่า" อะไรประมาณนี้ ซึ่งจริงๆมันก็ถูกนะตามตำรา แต่ถ้าเป็นกรรมการเก๋าๆ เก่งๆ ที่ผมเคยดูเช่นบอลพรีเมียร์ ลาลีกา บอลโลก เค้าคงแค่เตือนก่อน เพราะไม่ได้ฟาวอะไรถึงขั้นคอขาดบาดตาย

ทั้งหมดเป็นความเห็นส่วนตัวของผมนะครับ อาจจะผิดอะไรก็ขออภัย
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel