ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 May 2009
ตอบ: 4567
โพสเมื่อ: Fri Feb 22, 2019 06:36
ถูกแบนแล้ว
[RE: ต่อจากข่าวเครื่องบินคณะนายกฯ ขัดข้อง]
Believe พิมพ์ว่า:
nicknameHumNoi พิมพ์ว่า:
BillionJK พิมพ์ว่า:
นั่นไง ซื้อหวย ทำไมไม่ถูกแบบนี้ ต้องรุ่นใหม่ และราคาแพงกว่าท้องตลาดมากกว่า 250% จากนั้นก็ค่อยมาชี้แจงว่าซื้อแพงแบบรู้เท่าไม่ถึงการณ์  

เอาจริงๆ งบจัดซิ้อจัดจ้างพวกนี้ มันก็จัดได้มากกว่าราคาปกติอยู่แล้ว แต่มันก็มีกฏหมายน้ะว่าไม่เกินกี่เปอเซ็น ซึ่งมันเป๋นเรื่องธรรมดามากสำหรับงบจัดซิ้อจัดจ้าง

ปล.บ้านทำงบราชการพวกนี้ ที่ พอรู้กลไกล  

คือถ้ามันใช้เฉพาะด้าน มีสเปคพิเศษ ราคาปรับเพิ่มขึ้นลงได้ครับ

แต่บางอย่าง...ของปกติทั่วไป ชาวบ้านก็ใช้ มันไม่ควรบวกเพิ่มกว่าราคากลางครับ  

ผมจะสรุปง่ายๆเลยน้ะคับ สำหรับงบราชการ คือเงินเซ็นคับ ระบบมันเป็นแบบนี้คับ

ต้อง + อยู่แล้วคับ ถ้ามาในรูปแบบจัดซื้อจัดจ้าง

ราคาจัดซื้อจัดจ้างมันไม่ใช่ราคาปกติอยู่แล้วครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel