ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 28 Dec 2007
ตอบ: 20306
โพสเมื่อ: Thu Feb 21, 2019 13:22
ถูกแบนแล้ว
[RE: รูนี่ย์ ตอนก่อนออกจากแมนยู เคยเล่นหน้าต่ำ หรือ ตัวป้อนบอลมั้ยครับ]
รูนก็เล่น ss อยู่แล้วครับสมัยรุ่งๆก็แบบนั้น ซ้อนรุดฟานตอนแรกๆเลยนะ ตอนยืนหน้าเป้าใหม่ๆผมยังหวั่นเลยมันจะไหวเหรอวะ แต่ก็ทำได้ดี กับทีมเล็กถึงกลางแกยิงเยอะ

ผมว่าคนที่ช่วยยกระดับทีมมากก็รูน โด้ เตเบซนี่แหละ ผลัดกันยิงเหมือนหงส์ตอนนี้เลย ไม่มีใครหน้าเป้าชัดเจน อย่างไอ้โด้กะเตเบซก็ยิงนัดสำคัญได้ตลอด
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: ลูกเขย มูริญโญ่
เข้าร่วม: 08 Oct 2013
ตอบ: 5121
โพสเมื่อ: Thu Feb 21, 2019 13:26
รูนี่ย์ ตอนก่อนออกจากแมนยู เคยเล่นหน้าต่ำ หรือ ตัวป้อนบอลมั้ยครับ
เคยเล่นยุคกัลนี่แหละ

แต่ผมว่าถ้าแกมาเล่นยุคโซลชาก็ยังไหวอยู่แหละ

แบบต่ำๆเอามาจ่อๆยิงให้ไม่พลาดน่าจะดีกว่าลูกากู
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

via GIPHY

ยินดีเป็นเพื่อนและแลกเปลี่ยนทัศนะกับทุกคนทุกทีมนะครับ แอดมาได้เลยครับ
ส่วนตัวเป็นติ่งพ่อมู เชียร์แมนยู และ ชอบบิลเบา
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 1163
โพสเมื่อ: Thu Feb 21, 2019 13:27
[RE: รูนี่ย์ ตอนก่อนออกจากแมนยู เคยเล่นหน้าต่ำ หรือ ตัวป้อนบอลมั้ยครับ]
ป้ายออกข้างอย่างเดียวเลย อย่างว่าเป็นช่วงขาลงแล้ว แถมวิ่งมั่วตำแหน่งด้วย
ใจแกสู้น่ะแต่ไม่มีประโยชน์กับทีมเหมือนตอนเล่นหน้าช่วงพีคๆ
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status: Always RED DEVIL
เข้าร่วม: 14 Sep 2006
ตอบ: 7076
โพสเมื่อ: Thu Feb 21, 2019 13:27
คือถ้าตอนนี้อยู่ในทีม ผมว่าโซลชาใช้แกเป็น...

แกดร๊อปไปเยอะเพราะ ผจก.ด้วยแหละ
0
0

https://www.facebook.com/DIYBaanBaan
https://www.facebook.com/wonderfulcans
https://www.facebook.com/samakarncheewit
แข้งลีกเอิง
Status: Life is suck
เข้าร่วม: 27 Sep 2006
ตอบ: 11183
โพสเมื่อ: Thu Feb 21, 2019 13:30
คนแรกที่ด่าคือลุงกัล ขยันเอาลงอยู่นั้นแหละ

เป็นคนที่ทำให้บอลโต้กลับช้าลงแบบเห็นได้ชัด

แล้วแกไม่เคยคิดจะมองตรงกลางเลย เปิดออกข้างอย่างเดียว

ยิงก็จะชิพมันลูกเดียว คือพอยังไงแกก็ได้ลง ก็เลยคาดหวังไง

ละแกก็ไม่พัฒนาเลย มีดีอย่างเดียวคือไล่บอล แต่ส่วนที่เหลือในเกมรุก

ไม่ควรเป็นหน้าต่ำ วิชั่นโครตแย่ แต่ตอนนั้นจองตัวจริงตลอด

แต่ดันไม่พัฒนา ก็โดนด่าเป็นธรรมดา แปลกตรงไหน
0
0
Manchester United Fans
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 09 Sep 2013
ตอบ: 8987
โพสเมื่อ: Thu Feb 21, 2019 13:34
GURUNUKE พิมพ์ว่า:
คือถ้าตอนนี้อยู่ในทีม ผมว่าโซลชาใช้แกเป็น...

แกดร๊อปไปเยอะเพราะ ผจก.ด้วยแหละ  

ไร้สาระมากเลย

อยู่3 โค้ช ก็ไล่หยั่งหมา 3 โค้ช

โอเล่ นี่เดี๋ยวก็ไล่หยั่งหมาอีก แค่เป๋ยาวเท่านั้นแหละ

55555555
1
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 04 Nov 2014
ตอบ: 18407
โพสเมื่อ: Thu Feb 21, 2019 13:36
เคย

สมัยพีคๆก็เล่นกับรุด ซาฮา เตเบซ เบอบาตอฟไง

หน้าต่ำทั้งนั้น

ตอนนั้นเป็นสุกรโลกันต์ พลิกยิง ส่ง เลี้ยงไปเอง ทำได้หมดแหละ

มาดรอปก็ปลายยุคป๋าแล้ว

หลังจากนั้นก็ลงมา cm

ยุคมอย ฟาลกัล

มันกลายเป็นเฉยๆละ
0
0
แขวนสตั๊ด
Status: CFC,ACM,RMCF
เข้าร่วม: 18 Dec 2007
ตอบ: 52537
โพสเมื่อ: Thu Feb 21, 2019 13:38
เคยเห็นเล่นอยู่นะ แต่เสียที่จ่ายบอลไม่ตรงเพื่อน
0
0
There is no good in anything until it is finished and Do not regret what you have done.
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 08 Jan 2011
ตอบ: 17290
โพสเมื่อ: Thu Feb 21, 2019 13:46
ต้องแบ็คขวาครับ เกิดแน่ ผมเคยอ่านบทความของคอลัมส์คนนึงมา
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: ไม่จำเป็นต้องตอบเอาหล่อเพื่อสร้างภาพไปวันๆ
เข้าร่วม: 21 May 2009
ตอบ: 33999
โพสเมื่อ: Thu Feb 21, 2019 13:50
มันก็เล่นหน้าต่ำตัวป้อนมาทั้งชีวิตที่เล่นให้แมนยูปะ มีปี2010 ที่ไปเล่นหน้าเป้า
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 353
โพสเมื่อ: Thu Feb 21, 2019 13:51
เคยนะเห็นตั้งแต่สมัยป๋าแล้ว หน้าเป้า หน้าต่ำ ริมเส้น ช่วงพีคโหดมาก
วิ่งเป็นม้าตั้งแต่ 18-19 ฟอร์มจะตกไวมันแปลกตรงไหนยิ่งพี่แกไม่ค่อยดูแลตัวเองมากเท่าที่ควร
แต่แฟนบอลนี่ด่าเหมือนหมาเลยโคตรสงสารกัปตันเรื่องค่าเหนื่อยไม่พูดเยอะเป็นใครก็อยากมีเงินเดือนเยอะมีโอกาสทำไม่จะไม่เอา ?
ฟอร์มไม่ดีแต่ดันทุรังเอาลงก็ผิดที่ผู้จัดการทีมที่จัดการเรื่องนี้ไม่ได้ เจ้าตัวก็อยากลงเล่นแต่ฟอร์มตก ก็จำต้องแยกทางกัน
สไตล์แบบ Rooney ถ้ารักษาร่างกายความฟิตไม่ดีพอก็จะดรอปไวแบบนี้แหละเสียดายมาก
อยากให้แขวนกับทีมเสี่ยแกคงไม่ทนเป็นสำรอง แถมแฟนก็ด่าเหมือนหมา จากกันแบบนี้ก็ดี
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: ถ้าคุณกรีดเลือดผมออกมา มันคงเป็นสีฟ้าแน่ๆ
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 7944
โพสเมื่อ: Thu Feb 21, 2019 14:03
ใครจะว่ายังไงไม่รู้นะ แต่ผมอ่ะ FC รูนี่ย์ตอนมีข่าวทะเลาะกันแล้วจะย้ายมาซิตี้ผมโคตรดีใจ
แต่ก็นั่นแหละ ผมว่าแกดรอปๆตั้งแต่หลังเป็นเสี่ยหมูสามแสนอ่ะ
เหมือนค่าเหนื่อยแพง+เป็นกัปตันยังไงก็ต้องลงตัวจริงเลยไม่มีแรงกระตุ้นอะไร

ฟอร์มแกตอนก่อนออกไปอ่ะแผ่วลงไปเยอะมากๆก็จริง แต่ถ้าเทียบกับตู้เย็นของแมนยูตอนนี้ผมว่าแกดีกว่าหลายช่วงตัวเลยอ่ะ
0
0

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 07 Feb 2006
ตอบ: 20165
โพสเมื่อ: Thu Feb 21, 2019 14:04
ไปยืนต่ำจนเป็นกองกลางทับตำแหน่งกับคาร์ริคโน้นเลยละ

มันไม่ไหวก็คือไม่ไหว จะให้ฝืนว่าไหว ก็คงไม่ใช่อ่ะครับ
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2010
ตอบ: 8227
โพสเมื่อ: Thu Feb 21, 2019 14:06
ยุค lvg อ่ะดูแล้วหงุดหงิด ขวางสนามอย่างเดียว แปะออกข้าง ยิงไกลเต็มตีนนี่ไม่มี บ้าปั่นไซด์ กับยิงชิพ ฟอร์มแย่แค่ไหนก็ได้ลง เพราะโควตากัปตันทีม
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 15 May 2009
ตอบ: 18074
โพสเมื่อ: Thu Feb 21, 2019 14:13
Teddybrownbag พิมพ์ว่า:
GURUNUKE พิมพ์ว่า:

ไร้สาระมากเลย

อยู่3 โค้ช ก็ไล่หยั่งหมา 3 โค้ช

โอเล่ นี่เดี๋ยวก็ไล่หยั่งหมาอีก แค่เป๋ยาวเท่านั้นแหละ

55555555  

เป็นทีมแฟนบอลเยอะครับ หลายคนก็หลายความต้องการ ขนาดปัจจุบันโอเล่ทำผลงานได้ดีขนาดนี้

ยังมีแฟนบอลบางคนไม่พอใจเลยครับ นับประสาอะไรกับตอนที่ฟอร์มตก
0
0
Support : Manchester United/AS Monaco/Inter Milan
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel