ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 4073
โพสเมื่อ: Thu Feb 21, 2019 10:17
[RE: โบจังหนุน'คอนเต้'คุมราชันรับรองยิ่งกว่าปัง]
หลายคนอาจบอกว่าน้าคอนเป็นโค๊ชจอมแท็กติก แต่เอาจริงๆ ผมว่าน้าแกไม่ได้เปลี่ยนแผนบ่อยมากนะ ถ้าทีมลงตัวแล้ว อย่างช่วง 3-4-3 ของน้าคอนแกลงตัว น้าแกก็ใช้งานยาวจนจบฤดูกาลไปเลย แต่น้าคอนแกจะพยายามหาทีมที่ลงตัวที่สุด แกเลยปรับทีมหาสมดุลที่เหมาะสมกับทีมตลอดเวลานะครับ อย่างตอนสตาร์ทกับเชลซี น้าคอนแกวางแท็กติก 4-2-4 กะให้เชลซีเล่นเกมส์รุกไปเลย แต่ กองหลังเชลซีรั่วเหมือนของลุงซาร์รี่นี่แหละ น้าคอนแกเลยยัดเซ็นเตอร์ 3 คนไปเลย เอาเคฮิลที่วิ่งช้ามายืนสแตนบาย LCB คอยสกัดบอลอย่างเดียว ให้อลอนโซ่จอมหลุดตำแหน่ง เติมเกมส์บุกบ่อยๆ เอาอัลปิมายืน RCB แล้วใช้โมเซสที่วิ่งเร็ว กำลังดี เลี้ยงบอลดี ไปยืน วิงแบ็คขวา กลายเป็น กลบจุดอ่อนความช้าของอัลปิไปได้ด้วย แล้วโมเซสจะเลี้ยงบอลไปเส้นหลัง ถ้าไปไม่ได้ก็ส่งกลับใหอัลปิครอสบอลเข้าไปบ่อยๆ จากหลังรั่วๆ กลายเป็นยืนแน่น รุกได้ รับดีไปเลย ผมถึงได้ซูฮกฝีมือน้าคอนเต้แกสุดๆ ใช้นักเตะที่มีจุดเด่น จุดด้อยต่างกัน มาผสมกันเป็นแท็กติกการเล่นที่สมดุลมากๆ ผมว่าน้าคอนนี่ฝีมือไม่เป็นรองใครเลย ถ้าเชลซีเสริมนักเตะได้ตามแผนที่วางไว้ โบนุชชี่ ซานโดร วอลเกอร์ วิดัล ญอเรนเต้ เชลซีฤดูกาลที่สองของคอนเต้คงไม่เละเทะขนาดนี้แน่ๆ

4
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 324
โพสเมื่อ: Thu Feb 21, 2019 10:59
ถูกแบนแล้ว
[RE: โบจังหนุน'คอนเต้'คุมราชันรับรองยิ่งกว่าปัง]
CFC_BJJ พิมพ์ว่า:
พอดีเลย บากาแทนโมดริส จัดไป  

ก่อนจะไปกัดบากาโยโก้ ไปอวยให้กำลังซารี่หน่อยเร็ววว เห็นอยากได้นักหนา

อวยไปสิ 555 บายามันอยูามิลานมันเกิดใหม่ไปแล้ว

เอาซารี่ให้รอดก่อนนะนาย แหม่ เห็นไล่คอนเต้จัง

ซารี่ไหมล่ะครับ อิอิ
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 2981
โพสเมื่อ: Thu Feb 21, 2019 11:13
CaptainRamos พิมพ์ว่า:
เซียวเหล่งนึ่ง พิมพ์ว่า:
ถ้าปีหน้าได้คอนเต้ แชมป์ลีกคงมีโอกาสได้เยอะเลยถ้าบัลยังคุมบาร์ซ่า ปีนี้ผลักกันห่วยแต่มาดริดห่วยยิ่งกว่า คอนเต้นี่ละเอียดทุกเม็ดเก่งกับทีมเล็กมากด้วย  

ผมว่าก็ได้ยากอยุ่ดี ถ้าไม่ชื้อกองหน้า ไอเบน มันยิงได้น้อยขนาดนั้น  

กองหน้าคิดว่าปีหน้าได้มีมาแน่ๆ รอเบนซ์ร่างนิ้วหักอีกรอบคงยาก(สงสัยกลายร่างเดิมแล้วมั้งหมดโปร) อิคาร์ดี้น่าจะเป็นไปได้อยู่นะถ้าเปเรซแกยอมหากองหน้าแทนลูกรัก จูฟไม่น่ามีที่ลงให้

เสียดายปิออนเท็คปีใหม่มีข่าวว่าจะเอาอยู่แต่บอร์ดกลับมองว่าไม่ดีพอ

กับบาร์ซ่าไม่อยากพูดพาดพิงเดียวยาว เอาเป็นว่าถ้าเก็บแต้มได้ตามปกติประมาณ 90นิดๆแบบปีก่อนๆ แชมป์ลีกไม่น่ายาก
1
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 9202
โพสเมื่อ: Thu Feb 21, 2019 12:02
ถ้าอัลเลกรี้ไม่อยู่ต่อ อยากให้มายูเว่มากกว่า
มาสานต่องานที่คาไว้ + อยากให้ได้ลองคุมทีมที่ค่อนข้างพร้อมสมบูรณ์ดูบ้าง

กับมาดริด ยังจำตอนที่รามอสออกมาฮึ่มๆได้เลย อย่าไปดีกว่า
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 04 Oct 2010
ตอบ: 15536
โพสเมื่อ: Thu Feb 21, 2019 12:03
น่าจะได้อยู่นะครับ
0
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 25 Mar 2015
ตอบ: 7326
โพสเมื่อ: Thu Feb 21, 2019 13:36
ถูกแบนแล้ว
เอาจริงๆผมว่าได้อยู่นะ คอนเน่อะ เรื่องทะเลาะกับนักเตะผมว่าไม่น่ามีไรหรอก
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 9462
โพสเมื่อ: Thu Feb 21, 2019 14:58
ถูกแบนแล้ว
clearpassman พิมพ์ว่า:

ก่อนจะไปกัดบากาโยโก้ ไปอวยให้กำลังซารี่หน่อยเร็ววว เห็นอยากได้นักหนา

อวยไปสิ 555 บายามันอยูามิลานมันเกิดใหม่ไปแล้ว

เอาซารี่ให้รอดก่อนนะนาย แหม่ เห็นไล่คอนเต้จัง

เกิดใหม่ภาพลวงตาแค่มันเจอลีกที่ใช่เท่านั้นละ

ผมก็ไล่คอนเต้ไงเพราะแผนมันก็เดิมๆ 3-4-3โดนเขาจับทางได้หมด ทีมเล็กบีบสู้ตั้งแต่โกล แล้วก็3-5-2โง่ๆ กลางโบ๋ บุกไม่เป็น ทำลืมแล้วหรอจ๊ะ

0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 324
โพสเมื่อ: Thu Feb 21, 2019 19:57
ถูกแบนแล้ว

เกิดใหม่ภาพลวงตาแค่มันเจอลีกที่ใช่เท่านั้นละ

ผมก็ไล่คอนเต้ไงเพราะแผนมันก็เดิมๆ 3-4-3โดนเขาจับทางได้หมด ทีมเล็กบีบสู้ตั้งแต่โกล แล้วก็3-5-2โง่ๆ กลางโบ๋ บุกไม่เป็น ทำลืมแล้วหรอจ๊ะ

แต่เขามีแชมป์ไง โอเคนะ เขามีแชมป์อ่ะ เข้าใจป่ะ และก็ไม่โดนยิงไส้แตก กับเกมรับโง่ๆ พลาดโ.่ๆเหมือนเดิ แก้เกมส์กากๆเหมือนเดิมอ่ะ เข้าใจม๊าย
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 9462
โพสเมื่อ: Thu Feb 21, 2019 22:58
ถูกแบนแล้ว

แต่เขามีแชมป์ไง โอเคนะ เขามีแชมป์อ่ะ เข้าใจป่ะ และก็ไม่โดนยิงไส้แตก กับเกมรับโง่ๆ พลาดโ.่ๆเหมือนเดิ แก้เกมส์กากๆเหมือนเดิมอ่ะ เข้าใจม๊าย  

จ๊ะไข่คอนเต้เลียให้เปียกไปเลย ดีๆไปหมดจริงๆ รอพ่อเต้ได้งานแล้วตามไปเชียร์ด้วยนะ
แก้ไขล่าสุดโดย CFC_BJJ เมื่อ Thu Feb 21, 2019 22:58, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel