ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
หัวหน้าแมวมอง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 24 Mar 2007
ตอบ: 7106
โพสเมื่อ: Wed Feb 20, 2019 18:29
[RE: พรรคอนาคตใหม่แก้ประวัติทำงานของ ‘ธนาธร’ แล้ว นะจ๊ะะะะ]
เดี๋ยวนะ มีคนอุตส่าห์ออกมาปกป้องได้อีกนะ

ลองคิดว่าเป็นฝั่งตรงข้ามเป็นแบบนี้บ้างดิ
4
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 856
โพสเมื่อ: Wed Feb 20, 2019 18:43
ถูกแบนแล้ว
[RE: พรรคอนาคตใหม่แก้ประวัติทำงานของ ‘ธนาธร’ แล้ว นะจ๊ะะะะ]
Le Demon Rouge พิมพ์ว่า:
messilingard พิมพ์ว่า:
การเช็คว่าใครเป็นประธานสภาอุตฯนี่โคตรจะไม่ใช่ความลับเลย ข้อมูลมัน public มากๆ ถ้าธนาธรตั้งใจโกหกจริงก็โคตรโง่ละที่จะคิดว่าคนอื่นเช็คไม่ได้ อีกอย่างมันไม่ใช่ fact อะไรที่ส่งผลขนาดว่าเป็นหรือไม่เป็นแล้วคนจะไม่เลือก ถึงขนาดต้องมาโกหกเรื่องนี้ ผมว่าน่าจะเป็น human error มากกว่า

อีกอย่างช่วงๆปีก่อนผมดู live ของธนาธรไปออกรายการอะไรซักอย่างจำไมาได้ เขาเล่าเรื่องตอนเขาเป็นประธานสภาอุตฯของนครนายกอยู่นะ ละก็บ่นเรื่องผู้ว่านครนายก ประมาณว่าผู้ว่าบ้านเราย้ายบ่อย มาปีสองปีแล้วเปลี่ยน ไม่ค่อยเข้าใจปัญหาในพื้นที่อะไรประมาณนั้น ผมเลยเฉยๆกับเรื่องนี้มาก ถ้าเขาตั้งใจโกหกจริงๆเขาคงไม่ไปพูดเรื่องนี้ออกรายการ  

สีข้างถลอก ถถถถ  

ถามจริง ก่อนที่จะเป็นข่าวมีใครเคยเข้าไปอ่านประวัติในเว็บบ้างมั้ย ถ้าไม่เป็นข่าวผมไม่รู้ด้วยซ้ำ

แล้วอนาคตใหม่เคยเอาเรื่องนี้มาประโคมข่าวมั้ย เช่น ไปออกรายการแล้วโฆษณาตัวเองว่าเป็นประธานสภาอุตสหกรรมของประเทศไทย

ถ้ามีพฤติการจงใจให้คนเชื่อแบบนั้นนั่นแหละ ถึงจะเรียกสีข้างถลอกสำหรับผม  

คิดง่ายดีเนอะ การเขียนไว้บนเว็บ คือการเผยแพร่ข้อมูลแล้วนะ เป็นการประกาศแบบหนึ่ง ไม่จำเป็นต้องเป็นการพุดเสมอหนิ การเผยแพร่ข้อมูลที่เป็นเท็จก็มีความผิดนะ ฮ่าๆๆ เลิกแถเหอะขอร้อง มันดูโลว์อะ
ปล ผมโหวตโนนะ เพราะยังไม่เห็นพรรคไหนมีค่าให้ผมโหวตให้เลยสักคนเดียว
1
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 23335
โพสเมื่อ: Wed Feb 20, 2019 18:49
หลอกลวงประชาชนกันตั้งแต่ก่อนเลือกตั้ง
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 1998
โพสเมื่อ: Wed Feb 20, 2019 18:50
เรื่องเล็กๆที่ไม่ควรพลาด พลาดแล้วโดนก็ต้องรับ
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 9670
โพสเมื่อ: Wed Feb 20, 2019 18:55
ทำไมต่้องไปอ้างอีกฝั่งด้วย มันก็เทาๆด้วยกันหมดแหละอันนี้ผิดก็ว่ากันไปมันไม่มีคนดี 100% หรอกและถ้ามีเค้าก็เล่นการเมืองไม่ได้หรอกห้าๆๆ
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 23 Sep 2008
ตอบ: 14066
โพสเมื่อ: Wed Feb 20, 2019 19:02
ผมว่าพลาดเยอะนะ ขึ้นประวัติผิด

แต่ผมก็ไม่ได้สนใจประวัติแก เลยไม่รู้สึกอะไร

แต่คนที่เลือกเพราะ ประวัติตรงนี้ ก็เสียความรู้สึกกันไป
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 10164
โพสเมื่อ: Wed Feb 20, 2019 19:16
ถ้า สภาอุตสาหกรรมแห่งประเทศไทย เคยท้วงติงแต่ไม่ยอมแก้จนชาวโซเชียวจับได้

ไมไ่ด้พลาดเพราะประมาทแล้วมั้งงี้ ตั้งใจบิดเบือนแล้ว
1
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 03 Apr 2009
ตอบ: 6990
โพสเมื่อ: Wed Feb 20, 2019 19:24
Human Error
1
0
แดน.แอกเกิล ทู > อัล ดอนกิฟอะฟัค

อ้าชิท เฮียวี โก้ อเกน!
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 05 Jul 2007
ตอบ: 5229
โพสเมื่อ: Wed Feb 20, 2019 19:33
กลับเข้ามาอ่านเม้น คนก็แซะกันเต็ม

ผิดก็ผิดจริง แต่เถียงกันเรื่องเจตนา ไม่มีใครรู้ได้นอกจากเจ้าตัว

จากบริบทประกอบ

เอาเป็นว่า ใครจะเชื่อยังไงก็เชื่อไปแล้วกัน บังคับกันไม่ได้
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 22 Aug 2008
ตอบ: 6604
โพสเมื่อ: Wed Feb 20, 2019 19:37
ถูกแบนแล้ว
นี่ไง ที่มีคนบอกเดี๋ยวความจริงก็โผล่

ก็โผล่มาเรื่อยๆนี้แหละ

จริงๆไม่ได้เกลียดธนาธรนะ
แต่ติ่งสุดจริง ดริฟแก้ทุกงาน

พลาดก็คือพลาด จะตั้งใจ ไม่ตั้งใจ
จะอ้างว่าทีมงานทำไม่ได้ เพราะธนาธรจ้างทีมงานมาเอง ประวัติข้อมูลตัวเองจะไม่เช็คจริงๆหรือ ไม่ดูงานลูกน้องเลยหรือ แสดงให้เห็นว่าไม่รอบคอบรึเปล่า ไม่ตรวจงาน สะเพร่ารึเปล่า ถ้าแค่นี้ระดับจุลภาคในองกรค์หาเสียงตัวเอง ยังดูแลไม่ทั่วถึง ต่อไปได้ร่วมรัฐบาล ได้เป็น รมต. หรือคิดใหญ่ถึงนายก จะดูแลระดับมหภาคได้หรือ มันน่าคิดนะ...
7
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: EVERY SECOND COUNTS!!
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 8083
โพสเมื่อ: Wed Feb 20, 2019 19:39
พรรคอนาคตใหม่แก้ประวัติทำงานของ ‘ธนาธร’ แล้ว นะจ๊ะะะะ
เลอะเทอะแล้วยังไง อะไรคือผลกระทบละ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 08 Nov 2014
ตอบ: 908
โพสเมื่อ: Wed Feb 20, 2019 19:50
messilingard พิมพ์ว่า:
การเช็คว่าใครเป็นประธานสภาอุตฯนี่โคตรจะไม่ใช่ความลับเลย ข้อมูลมัน public มากๆ ถ้าธนาธรตั้งใจโกหกจริงก็โคตรโง่ละที่จะคิดว่าคนอื่นเช็คไม่ได้ อีกอย่างมันไม่ใช่ fact อะไรที่ส่งผลขนาดว่าเป็นหรือไม่เป็นแล้วคนจะไม่เลือก ถึงขนาดต้องมาโกหกเรื่องนี้ ผมว่าน่าจะเป็น human error มากกว่า

อีกอย่างช่วงๆปีก่อนผมดู live ของธนาธรไปออกรายการอะไรซักอย่างจำไมาได้ เขาเล่าเรื่องตอนเขาเป็นประธานสภาอุตฯของนครนายกอยู่นะ ละก็บ่นเรื่องผู้ว่านครนายก ประมาณว่าผู้ว่าบ้านเราย้ายบ่อย มาปีสองปีแล้วเปลี่ยน ไม่ค่อยเข้าใจปัญหาในพื้นที่อะไรประมาณนั้น ผมเลยเฉยๆกับเรื่องนี้มาก ถ้าเขาตั้งใจโกหกจริงๆเขาคงไม่ไปพูดเรื่องนี้ออกรายการ  

สีข้างถลอก ถถถถ  

ถามจริง ก่อนที่จะเป็นข่าวมีใครเคยเข้าไปอ่านประวัติในเว็บบ้างมั้ย ถ้าไม่เป็นข่าวผมไม่รู้ด้วยซ้ำ

แล้วอนาคตใหม่เคยเอาเรื่องนี้มาประโคมข่าวมั้ย เช่น ไปออกรายการแล้วโฆษณาตัวเองว่าเป็นประธานสภาอุตสหกรรมของประเทศไทย

ถ้ามีพฤติการจงใจให้คนเชื่อแบบนั้นนั่นแหละ ถึงจะเรียกสีข้างถลอกสำหรับผม  

ทำเป็นเล่น ผมเข้าไปอ่านนะ ยังคิดอยู่เลยว่าคุณสมพรเก่ง ดันลูกชายเข้าไปเป็นใหญ่สภาอุตสาหกรรมแห่งประเทศไทย ได้

ท่านจะมาเหมาแบบนี้ไม่ได้นะครับ ท่านไม่อ่านคนอื่นเค้าอ่านนะ ^^
4
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 5516
โพสเมื่อ: Wed Feb 20, 2019 19:56
แค่ในพรรึยังออกแนวเผด็จการในคราบประชาธิปไตยเลยพรรคนี้ ลูกพรรคยังออกมาแฉเองเลยนิ
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 19 Jul 2006
ตอบ: 2890
โพสเมื่อ: Wed Feb 20, 2019 20:17
พรรคอนาคตใหม่แก้ประวัติทำงานของ ‘ธนาธร’ แล้ว นะจ๊ะะะะ
หันกลับมามองลุงแล้ว ต่อให้พี่เอกเป็นแมงดามาก่อน ผมก็เลือกครับ นโยบายล้วนๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 2798
โพสเมื่อ: Wed Feb 20, 2019 20:24
ถ้าเป็นลุง เป็นมาร์ค เป็นเจ๊หน่อย ตูว่าเละ นี่มีทีมงานมาดริฟท์ให้เต็มที่ ขนาดสอท.เค้าท้วงติงไปแล้วก็ยังไม่แก้
มองอีกมุมคือจงใจให้จับได้ สร้างกระแสจะบวกจะลบไม่เกี่ยว ให้มีการพูดถึงเข้าไว้ นึกถึงดาราเลยปล่อยภาพหลุดปล่อยข่าวเสียให้เป็นกระแสสังคมได้ถูกพูดถึง
2
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel