ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 3275
โพสเมื่อ: Mon Feb 18, 2019 12:30
ถูกแบนแล้ว
[RE: 4 จตุรเทพของเวงเกอร์ มีใครไปสุดทางมั่งครับ]
เวงเก้อเป็นโค้ชที่ต่างจากคนอื่นตรงนี้แหละ ฟอมห่วยยังไง ก็ได้ลง อีแรมหลังขาหักกลับมา เวงเก้อให้โอกาส

ตลอดๆลงเรื่อยๆแฟนบอลจนด่าไม่รู้จะด่ายังไงละ สุดท้ายเม่งโหดขึ้นมา ผมมั่นใจเลยว่าถ้าเปลี่ยนโค้ชตอนนั้น

แรมซีจะไม่ได้มาไกลขนาดนี้แน่นอน ดิออค อีกคน ให้เล่นทั่วสนาม เพื่อหาเพื่อนที่ให้มันลง กลาง ปีก แบค

เล่นหมดทุกตำแหน่ง แต่ผมชอบมันเล่นวิงแบคที่สุดละ แม้มันจะชอบเล่นเกลางเลยต้องย้ายทีม

กลับมาดูทีมปัจจุบัน เหมือนดูแมนยู ยุคมู ปลายๆ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
อบรมขอไลเซนส์
Status:
เข้าร่วม: 25 Nov 2008
ตอบ: 25704
โพสเมื่อ: Mon Feb 18, 2019 14:22
[RE: 4 จตุรเทพของเวงเกอร์ มีใครไปสุดทางมั่งครับ]
ทุกคนไปไม่สุดเพราะอาการบาดเจ็บ
0
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 26 Feb 2010
ตอบ: 14855
โพสเมื่อ: Mon Feb 18, 2019 14:25
แรม - อ็อก - ค็อต - แจ็ค

วัลคอตตืถึงใครจะบอกว่าเนิบเนือย เล่นไปงั้นๆ แต่มันก็ยังได้เล่นมากกว่าวิลเชียร์นะ

แต่จริงๆวิลเชียร์นี่เก่งมากนะ แต่โดนอาการบาดเจ็บเล่นงานรัวๆ
แก้ไขล่าสุดโดย G.Conlon เมื่อ Mon Feb 18, 2019 14:26, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: ต้องไหว ตราบใด ที่ยังมีหวัง..
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 7333
โพสเมื่อ: Mon Feb 18, 2019 14:27
ดีสุดน่าจะ แรมซี่ แระครับ

ส่วนที่แย่สุดยกให้ วัลคอต เรียกได้ว่าไม่มีการพัฒนาขึ้นมาเลย
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 09 Oct 2005
ตอบ: 17425
โพสเมื่อ: Mon Feb 18, 2019 16:26
ไล่อ่านคอมเมน ผมกำลังงงตัวเองอยู่ว่าควรจะตอบแบบไหน เพราะถ้าเน้นที่คำถามทิ้งทาย มันคือกว้างเลยนะ

คือต้องไม่แปลกใจเรื่องผู้เล่นราชอาณาจักรครับ
เวนเกอร์เคยให้ข่าวทิ้งไว้ว่า เขาต้องการให้มีผู้เล่นราชอาณาจักรเต็มทีม
มันถึงซื้อดาวรุ่งมาเยอะแยะแบบนี้ไงครับ มันเป็นอะไรที่เลอะเทอะ
มันสะท้อนให้เห็นว่า ดาวรุ่งในทีมมันกากแค่ไหน

---

โมเดลแรก ผมต้องบอกว่า อาการบาดเจ็บส่งผลต่อวัลคอตต์และวิลเชียร์มากที่สุด

- วัลคอตต์เข้ามา ทำให้คเล็บต้องหุบไปเล่นมิดฟิลตัวรุก
มีอยู่ฤดูกาลนึงที่ไม่เจ็บ ฟอร์มดีทั้งยิงทั้งจ่าย 2012/2013 ยิง21 จ่าย14

ส่วนถ้ามองตามสภาพที่เห็น มันแย่ลงหมดเพราะร่างกายไปจำกัดอยู่กับเตียงนอน
กลายเป็นแค่วิ่งหน้าตั้ง ความคล่องตัวบาลานก็ตก ซึ่งเป็นจุดแข็งตั้งแต่ดาวรุ่งแล้ว
จะให้ว่าเข้าตา ก็ผลงานตามฤดูกาลละครับ เลือกเอาว่าเป็นฤดูกาลไหนที่ดีที่สุด

- วิลเชียร์คงไม่ต้องเดาอะไรมากมาย แค่จะให้เรียกว่าหัวใจของทีม ผมยังเรียกไม่ได้นะ
เพราะทีมยังไม่ทันใช้ได้ถึงขั้นนั้น เรายังต้องมองหาตัวประคองอยู่เลย
อย่าเอาอารมณ์ร่วมอารมณ์บู้ หรือแค่บางเกมมาวัด ผมว่ายังไม่พอ

แต่ถ้าว่าเล่นได้ไหม ผมก็ขอบวกกับความเร็วของมันตอนนี้นะ คิดว่าไม่โอเคแล้ว
เพราะเด๋วพวกคุณบางท่านก็จะโทษตัวตัดเกมอีก
นี่ขนาดเรามีตอเรร่านะเนี่ย คุณยังมองไม่เห็นหัวกันเลย ทั้งๆที่ก่อนหน้าโหยหาตัวตัดเกมกันจะตาย

สุดท้ายคุณก็แยกหน้าที่ฝั่งมิดฟิลเหมือนที่ด่าเกวนดูซี่เรื่องเกมรับอยู่ไงครับ
คือวิลเชียร์ก็เป็นจุดอ่อนอยู่ดีนั้นละครับ

- ออคเล็ด ผมเคยมองว่ามันแข่งกับเบลได้ คล้ายเบลตรงความเร็ว และการยิงก็แรงด้วย
ตอนเป็นดาวรุ่งมันก็ถูกยกว่าเป็นนิววัลคอตต์ คือมันเป็นปีกแท้ๆ

แต่พอมาอยู่ในมือเวนเกอร์ และผมพึ่งมารู้ทีหลังว่าสัญญาที่เซ็นมันต้องลงได้ไม่กี่นาที
เป็นว่าเวนเกอร์ลดจุดเด่นด้านความเร็ว แล้วไปดันแววตรงการจ่ายบอลแทน
คือปั้นมั่วไปหมด
จนไปยกมันว่าเป็นนิวเจอร์ราร์ด เด็กมันก็เลยไปไกลเลยทีนี้
ถ้ามองกับการใช้ในทีม เวนเกอร์ซื้อมาไม่ถูกจุด เพราะไม่เข้าสไตล์

- แรมซี่ย์ ต่อให้ไม่หัก คุณก็ไม่ควรการันตีว่ามันจะไม่เล่นแบบนี้ไม่ได้เหมือนกัน
เซนส์มันก็สอนกันใช่ว่าจะได้ บางคนวิเคราะห์แบบพูดง่ายเลย

ความเข้าตาที่ผมอ่านๆ คือแฟนปืนหลายๆคนไม่เข้าใจวิธีเล่นของทีม แล้วเอาไปด่ามัน ก็แค่นั้นละ
ถ้าจะว่าถึงคำชม ก็หัดเปิดตาอ่านข่าวเกี่ยวกับมันบ้าง ว่ามีใครชมมัน มีตั้งเยอะแยะ แต่ฝืนไม่ติดด่าไม่ได้
แรมซี่ย์ไม่ถึงขั้นเป็นหัวใจของทีม เป็นแค่แกนหลักครับ
0
0
นักเตะกลางซอย
Status: Try Again or Let It Be
เข้าร่วม: 21 Feb 2007
ตอบ: 2365
โพสเมื่อ: Tue Feb 19, 2019 10:46
ศาสตราจารย์ พิมพ์ว่า:
ผมแฟนปืนนะ ผมว่าทำได้ต่ำกว่าเป้าที่คาดหวังทุกตัว (ความคาดหวังของผม)

- Walcott ผมให้คะแนนความผิดหวังเยอะสุดเลย
ยังจำช่วงแรกๆได้ ที่ยิงเชลซีในนัดชิง Carling ดูเหมือนว่าจะได้เกิด มีความเร็วจัด
(ใน FIFA ภาค 07 นี่ค่าพลังเติบโตไปได้แบบเทพมากๆ)
แถมโดนเรียกติดทีมชาติอังกฤษไปบอลโลกตั้งแต่อายุน้อยมากๆ
แต่พอเวลาผ่านไป ผมว่ามันแย่ลงอ่ะ ทั้งๆที่มันควรจะไปได้ดีกว่านี้ มีฟอร์มวูบวาบบางช่วงสั้นๆ

-------------------------------------------------------

- Wilshere ผมก็ผิดหวังหนักเหมือนกัน แต่ส่วนนึงยังพออ้างได้ว่าเจ็บบ่อยด้วย
ส่วนตัวผมเชื่อว่า ถ้าสภาพร่างกายดีๆ น่าจะไปได้ไกลกว่านี้
ผมเสียดายมากที่ขายไป แต่ก็เข้าใจ เพราะเจ็บบ่อยเกิน
ฟอร์มสมัยขึ้นชุดใหญ่ๆใหม่ๆนี่ก็น่าจดจำมากๆ พอเวลาผ่านไปก็แย่ลงแบบวัลคอตต์

เป็นคนเดียวใน List ของเจ้าของกระทู้ที่ผมเสียดายที่ย้ายออก

-------------------------------------------------------

-Chamberlain ตัวนี้ผมก็คิดว่าจะได้เกิด แต่พอเวลาผ่านไป มันเหมือนหยุดพัฒนา
เอาจริงๆคือไม่รู้ว่า เพราะแผนของเวนเกอร์หรือเปล่าที่ทำให้ไปได้ไม่ไกล
แต่ไม่พูดละกัน เดี๋ยวมันยาว เอาเป็นว่าผมผิดหวังอ่ะ แถมยังเจ็บบ่อยด้วย
ส่วนตัวผมไม่เสียดายนะที่ Ox ย้ายไป แต่คิดว่าอยู่ในมือคล๊อปน่าจะรีดฟอร์มขึ้นมาได้

-Ramsey คนที่ผมคาดหวังน้อยที่สุด สงสารมากสุด(จากการขาหัก)
ด่ามากที่สุด แต่เป็นคนที่ยิงประตูสำคัญๆ และอยู่กับทีมมานานที่สุด

บอกไม่ถูกเหมือนกันว่าควรใช้คำว่าผิดหวังได้มั้ย แต่ผมไม่ชอบสไตล์แบบนี้อ่ะ
โอเคว่ามันมีบางช่วง บางนัด ที่แรมช่วยทีมได้จริงๆ
แต่ในภาพรวมผมไม่พอใจ (ถึงได้ด่าบ่อยๆ) หงุดหงิดหลายนัดมากๆที่แรมซี่ลง

ด่าเยอะ แต่ไม่เกลียดนะ เพราะผมว่ามันตั้งใจเล่นตลอด ไม่มีข่าวเกเรอะไร
ย้ายไปผมดีใจนะ แต่ก็เชียร์ให้ได้ดิบได้ดีกับ Juve  

ขออนุญาต ก๊อปเลยครับ 555 คิดประมาณนี้เลย
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel