ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 3118
โพสเมื่อ: Mon Feb 18, 2019 12:03
แบรนด์ ซุปไก่สกัด ?
เห่ย มันมีประโยชน์หลายอย่างไม่ใช่หรอครับ เรื่องสาร
อาหาร , ร่างกายดูดซึมได้เร็วมาก

แค่โปรตีนมันน้อยกว่าไข่ไก่แค่นั้นเอง ทำไมคนไทยชอบ
ตีความว่าประโยชน์น้อยกว่าไข่ไก่เฉยเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 20 Oct 2008
ตอบ: 25858
โพสเมื่อ: Mon Feb 18, 2019 12:41
[RE: แบรนด์ ซุปไก่สกัด ?]
แมวมอง พิมพ์ว่า:
Deedo RMUTL พิมพ์ว่า:
เอาจริงๆ นะ

ก่อนสอบสองวัน ผมกินเป๊ปทีน เพราะคิดว่ามันจะช่วยระบบประสาท ให้จดจำดี กระตุ้นมัน ผมก็อ่านๆๆ วันละสี่วิชา วันที่สองก็เป๊ปทีนต่ออีก อ่านๆๆ อีกสี่วิชา

วันสอบ ผมนั่งสมาธิก่อนเข้าห้อง ฟังเพลงผู้ชนะ แล้วตบแบรนด์ขวดใหญ่ก่อนเข้าห้องสอบ

ปรากฎแว้ เห้ย ว่า!

ผมสอบไม่ติด

ถรุ้ย!

สอบติด เพื่อนๆ ได้สำรองกันหมด

ผมว่ามันทำให้เราเฟรชขึ้นมาแบบทันทีนะ มันมีส่วนแบบกินแล้วใช้เลยอ่ะ โภชนาการเท่ากับอะไรอย่างที่ทุกคนอ่านนั่นแหละ ผมก็อ่าน ก่อนจะกินอ่ะ แต่กินแล้วมันรู้สึกดีผมก้กิน คือมันรู้สึกได้จริงๆ นะ ว่าไม่เบลอ เวลาใช้ความคิดหนักๆ

ปล.ไอ้วันที่กินเปํปทีนก่อนสอบสองวันอ่ะ ผมอ่านมาก่อนหน้านั้นแล้วสามเดือน สองวันนั้นคือยัดใส่หัวให้มากที่สุด แบบทบทวนที่สรุปไว้อ่ะ ละวันสอบก็จัดแบรนด์เข้าห้องสอบจัดหนัก  

คนที่เข้าใจครบถ้วน ละเอียดลึกซึ้ง ยังไงก็ได้คะแนนดีกว่านิครับ

คนที่เข้าใจบ้าง พอจำได้บ้าง ต่อให้กินยังไง จะปลุกใจทำใจแค่ไหน มันก็ไม่น่ามีประโยชน์เท่ากับไปทำความเข้าใจเนื้อหามั้งครับ  

ผมไม่ได้บอกว่ากินละสอบติดนะ ปั๊ดโถ่ว!
1
0
MY PC powered by RX 6800 XT
นักเตะเทศบาล
Status: (^_^)b
เข้าร่วม: 27 Mar 2007
ตอบ: 6344
โพสเมื่อ: Mon Feb 18, 2019 13:14
[RE]แบรนด์ ซุปไก่สกัด ?
ส่วนตัวเวลาเหนื่อยๆดื่มแล้ว มันสดชื่นขึ้นนะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
^_____^ ให้สิ่งใด ก็ได้สิ่งนั้น

ก่อนที่จะลงมือทำอะไร-เราควรรู้ว่าจะจบมันอย่างไร

“แผนอยู่ที่คน ผลอยู่ที่ฟ้า มิอาจบังคับ” ขงเบ้ง

เ อ า ที่ ส บ า ย ใ จ เ ล ย (แต่อย่าให้คนอื่นเดือดร้อน)

ถ้า "ได้ยิน" จะ "ลืม"
ถ้า "เห็น" จะ "จำ"
ถ้า "ทำ" จะ "เข้าใจ"
คอมเมนเตเตอร์
Status: Dumb leaders. We'll all die.
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 12 Oct 2009
ตอบ: 11986
โพสเมื่อ: Mon Feb 18, 2019 13:53
brrless พิมพ์ว่า:
worrapat พิมพ์ว่า:
brrless พิมพ์ว่า:
เป็นหมอแต่ความคิดงี้จริงหรอ  

แย่กว่านี้ก็คิดได้ครับ อยากเห็นไหม?  

ไม่ต้องหรอกครับ

ผมยังเชื่องานวิจัยอยู่

แต่เราไม่ควรไปไล่แบบนั้นนะครับ  

ผมแซวเล่นนะ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 31 Jan 2014
ตอบ: 12023
โพสเมื่อ: Mon Feb 18, 2019 14:23
ถูกแบนแล้ว
เรื่องโภชนาการมันมีหลายทฤษฎีหลายงานวิจัย เถียงไม่มีวันจบครับ

สรุปคือถ้าเราพอใจก็กิน ไม่พอใจก็ไม่ต้องกิน
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: Glory Glory Man Utd
เข้าร่วม: 30 May 2010
ตอบ: 33126
โพสเมื่อ: Mon Feb 18, 2019 14:39
ก็คงเป็นความเชื่อ ความบายใจส่วนบุคคล แต่ก็นะ กินไข่ กินนมไปดีแล้ว
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel