ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
เลือกรุ่นไหน
Huwei Mate 20 Pro
???
I phone XR
???
คะแนนทั้งหมด: 126
ผู้ตั้ง
นักเตะอบจ.
Status: Self love is the best love.
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Jun 2007
ตอบ: 2108
โพสเมื่อ: Mon Feb 18, 2019 22:57
[RE: Huawei mate 20 pro Vs Iphone XR]
ตอนนี่ ถ้าใช้ 7+ อยู่ และยังไม่เสีย

ผมแนะนำให้ใช้ต่อไปครับ เพราะคนใกล้ตัวมีทั้ง mate20 pro และ xr

เก็บเงินไว้กับตัวอุ่นใจกว่าครับ... เพราะนอกจากตัวเลขที่เขาวัดกัน การใช้งานปกติแทบไม่ต่างกันครับ

ปล.ผมใช้ 7+
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 5511
โพสเมื่อ: Tue Feb 19, 2019 07:27
[RE: Huawei mate 20 pro Vs Iphone XR]
InTrust พิมพ์ว่า:
ZeoluS พิมพ์ว่า:
ถ้าเน้นเล่นเกม ยังไงก็ต้อง iOS  

ต้องลอง kirin 980 ของ mate 20 pro ครับ โหลดไวกว่า ลื่นพอกันกับ ios ครับ

ที่สำคัญคือ kirin 980 มันเล่นเกมในระดับ 60 fps นะครับ ลอง ROM ดูได้

ลองใช้ไปสัก 6 เดือนหลังจากมีอัพเดทต่างๆ ทั้งfirmware หรือ ตัวเกม หรือ แอพต่างสิครับ

มันไม่ลื่นแบบตอนแรกๆแน่

มั่นใจเพราะลองมาเยอะ  

Huawei ผมใช้มา 3รุ่นละ ไม่เคยเป็นนะครับ มีแต่ipนี่แหละ อัพระบบที่มือถือห่วยลงทันที
1
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1554
โพสเมื่อ: Tue Feb 19, 2019 12:52
แมวมอง พิมพ์ว่า:
ถ้าเน้นเล่นเกม ยังไงก็ต้อง iOS  

ต้องลอง kirin 980 ของ mate 20 pro ครับ โหลดไวกว่า ลื่นพอกันกับ ios ครับ

ที่สำคัญคือ kirin 980 มันเล่นเกมในระดับ 60 fps นะครับ ลอง ROM ดูได้

ลองใช้ไปสัก 6 เดือนหลังจากมีอัพเดทต่างๆ ทั้งfirmware หรือ ตัวเกม หรือ แอพต่างสิครับ

Huawei ผมใช้มา 3รุ่นละ ไม่เคยเป็นนะครับ มีแต่ipนี่แหละ อัพระบบที่มือถือห่วยลงทันที  

ผมใช้ iphone มาก่อน แล้วเปลี่ยนมาใช้ android 3 ยี่ห้อ รวมทั้ง Huawei ด้วย

ถ้าพูดถึงเรื่องเกม ผมไม่ค่อยประทับใจเลย

ดูรีวิวแล้วบอกเล่นเกมลื่น มันโอเคไม่กระตุก แต่ลื่น สมูทเท่า iphone มั้ย ตอบเลยว่าไม่

แต่ต้องบอกว่า สมูทของแต่ละคนไม่เท่ากันอีก

บางคนแค่ 30fps ก็โอเค ลื่นแล้ว

แต่สำหรับผมที่คุ้นชินกับ 60fps แล้วมาเล่นเกมที่เฟรมเรทตกลงไปขนาดนั้น

มันก็จะไม่ชินตาเท่าไหร่ครับ

เท่าที่ผมสังเกตมือถือแอนดรอย เปิดเกมมาแรกๆ เล่นได้ 50-60 fps หลังจากเล่นไปสักพักเครื่องเริ่มร้อนขึ้น fps จะตกมาเหลือราวๆ 30-40fps ซึ่งปัญหานี้ผมไม่เคยเจอกับ iPhone
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 5511
โพสเมื่อ: Tue Feb 19, 2019 13:34
แมวมอง พิมพ์ว่า:

ผมใช้ iphone มาก่อน แล้วเปลี่ยนมาใช้ android 3 ยี่ห้อ รวมทั้ง Huawei ด้วย

ถ้าพูดถึงเรื่องเกม ผมไม่ค่อยประทับใจเลย

ดูรีวิวแล้วบอกเล่นเกมลื่น มันโอเคไม่กระตุก แต่ลื่น สมูทเท่า iphone มั้ย ตอบเลยว่าไม่

แต่ต้องบอกว่า สมูทของแต่ละคนไม่เท่ากันอีก

บางคนแค่ 30fps ก็โอเค ลื่นแล้ว

แต่สำหรับผมที่คุ้นชินกับ 60fps แล้วมาเล่นเกมที่เฟรมเรทตกลงไปขนาดนั้น

มันก็จะไม่ชินตาเท่าไหร่ครับ

เท่าที่ผมสังเกตมือถือแอนดรอย เปิดเกมมาแรกๆ เล่นได้ 50-60 fps หลังจากเล่นไปสักพักเครื่องเริ่มร้อนขึ้น fps จะตกมาเหลือราวๆ 30-40fps ซึ่งปัญหานี้ผมไม่เคยเจอกับ iPhone  

อ่อครับ ผมเล่น60 fps นิ่งๆตลอดเลย แต่ละเครื่องใช้เกินปี ก็ปกตินะครับ

ปล.ผมใช้ตัวTopในช่วงนั้นๆตลอดนะ P9 mate9pro mate20x
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel