ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 09 Oct 2013
ตอบ: 88
โพสเมื่อ: Sun Feb 17, 2019 23:48
[RE: ขี้หูอุดตัน แก้ยังไงครับ]
kamaujung_ พิมพ์ว่า:
สันหลังยาว พิมพ์ว่า:
ให้หมอใช้เครื่องมือดูดออกมาครับ รับรองโคตรฟิน เคยโดนมาแล้ว หลังทำเสร็จได้ยินเสียงอะไรโคตรชัด  

จริงครับ แต่ก็เจ็บรูสุดสุดเลยครับ  

ถ้าอยู่กรุงเทพ ฝั่งธน แนะนำ รพ. ตา หู คอ จมูก ครับ

แพทย์เฉพาะ ราคาไม่สูงมาก ผมเคยไปดูดมาสองรอบ ไม่เคยมีอาการอักเสบใดๆ ครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 05 Nov 2010
ตอบ: 1916
โพสเมื่อ: Mon Feb 18, 2019 00:27
[RE]ขี้หูอุดตัน แก้ยังไงครับ
ผมเพิ่งเป็นวันนี้เลยครับ แต่ไม่ใช่หูอื้อ แต่ได้ยินเสียงวิ้งๆตั้งแต่ตื่นเช้ามา ใครเคนเป็นบ้างครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 416
โพสเมื่อ: Mon Feb 18, 2019 02:49
[RE: ขี้หูอุดตัน แก้ยังไงครับ]
โม พิมพ์ว่า:
ผมเป็น 2 เดือนที่แล้วมั้งหูอื้อแบบท่านนี่แหละ น้ำมันเข้าแล้วขี้หูมันพองได้ยินข้างเดียวอีกข้างนึงอื้อจนไม่ได้ยินเลย

ตอนแรกโคตรกังวลพอไปหาหมอเค้าจะมีเครื่องดูดเป็นสายๆแหย่ไปที่หูเราแล้วเค้าจะแคะคีบขี้หูเราออกมา

บอกได้เลยว่า OMG เป็นขี้หูที่ใหญ่ที่สุดที่เคยเห็นมา (ซึ่งถ้าใครไม่เคยไปให้หมอดูดออกขี้หูหัวช้างมีทุกคน)

ขี้หูใหญ่เท่าลูกอมได้ผมเห็นครั้งแรกโคตรตกใจ ไปหาหมอซะครับดูดทีเสียงใสเลย

ปล.อย่าแคะขี้หูเพิ่มนะครับ เด๋วมันจะเข้าไปลึกกว่าเดิม

แนะนำหมอ หรือสถานที่หน่อยได้ไหมครับ
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 06 May 2015
ตอบ: 9431
โพสเมื่อ: Mon Feb 18, 2019 05:02
ให้หมอดูดครับ ทีเดียวจบ
ฟินมาก
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1259
โพสเมื่อ: Mon Feb 18, 2019 08:16
ให้เมียบ่นครับ
0
0

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 10 Jul 2010
ตอบ: 3860
โพสเมื่อ: Mon Feb 18, 2019 08:40
Nostalgic9 พิมพ์ว่า:
โม พิมพ์ว่า:
ผมเป็น 2 เดือนที่แล้วมั้งหูอื้อแบบท่านนี่แหละ น้ำมันเข้าแล้วขี้หูมันพองได้ยินข้างเดียวอีกข้างนึงอื้อจนไม่ได้ยินเลย

ตอนแรกโคตรกังวลพอไปหาหมอเค้าจะมีเครื่องดูดเป็นสายๆแหย่ไปที่หูเราแล้วเค้าจะแคะคีบขี้หูเราออกมา

บอกได้เลยว่า OMG เป็นขี้หูที่ใหญ่ที่สุดที่เคยเห็นมา (ซึ่งถ้าใครไม่เคยไปให้หมอดูดออกขี้หูหัวช้างมีทุกคน)

ขี้หูใหญ่เท่าลูกอมได้ผมเห็นครั้งแรกโคตรตกใจ ไปหาหมอซะครับดูดทีเสียงใสเลย

ปล.อย่าแคะขี้หูเพิ่มนะครับ เด๋วมันจะเข้าไปลึกกว่าเดิม

แนะนำหมอ หรือสถานที่หน่อยได้ไหมครับ  

โรงพยาบาลที่มีแผนกหูคอจมูกทุกมีที่แหละครับ
เครื่องดูดพวกนี้เป็นอุปกรณ์ทั่วๆไปของโรงพยายาล
ราคาก็แล้วแต่โรงบาลเอกชนก็น่าจะพันกว่าบาท
1
0
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 7621
โพสเมื่อ: Mon Feb 18, 2019 08:48
เพิ่งไปดูดมาเมื่อสัปดาห์ที่แล้วเอง อะไรจะบังเอิญขนาดนั้น

ผมไปดูดออกมาสองครั้งแล้ว รอบนี้ขี้หูมีเชื้อราติดอยู่ด้วย โคตรสยดสยอง

หมอบอกต่อจากนี้ห้ามใช้คัตต้อนบัดแคะหูอีกแล้ว ก็จะไม่เป็นอีก คอตต้อนบัดบางอันที่เก็บไว้นานๆจะมีเชื้อราติดอยู่ ถ้าแคะๆ เชื้อราอาจติดในหูได้
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 17 Feb 2015
ตอบ: 7888
โพสเมื่อ: Mon Feb 18, 2019 09:36
ไปหาหมอเลยครับ
ให้เขาดูดออก
ยิ่งแคะยิ่งตัน

ผมเคยตื่นมาอยู่ดีๆก็ไม่ค่อยได้ยิน
เลยไปหาหมอ หมอเค้าดูดออกให้
0
0
Status: คนไทย
เข้าร่วม: 19 May 2010
ตอบ: 14438
โพสเมื่อ: Mon Feb 18, 2019 10:31
ถ้าขี้หูแห้งมากก

หมอเขาจะให้ยามาหยอด ครับ
หยอด 1 สัปดาห์

หลังจากนั้น ขี้หูเริ่มเปียกแล้ว จะดูดได้ง่ายขึ้น

ถ้าแข็งๆมาก เขาจะไม่ค่อยดูกัน มันออกยาก
แก้ไขล่าสุดโดย hi-parinya เมื่อ Mon Feb 18, 2019 10:32, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 5240
โพสเมื่อ: Tue Feb 19, 2019 00:06
Makhai พิมพ์ว่า:
kamaujung_ พิมพ์ว่า:
สันหลังยาว พิมพ์ว่า:
ให้หมอใช้เครื่องมือดูดออกมาครับ รับรองโคตรฟิน เคยโดนมาแล้ว หลังทำเสร็จได้ยินเสียงอะไรโคตรชัด  

จริงครับ แต่ก็เจ็บรูสุดสุดเลยครับ  

ถ้าอยู่กรุงเทพ ฝั่งธน แนะนำ รพ. ตา หู คอ จมูก ครับ

แพทย์เฉพาะ ราคาไม่สูงมาก ผมเคยไปดูดมาสองรอบ ไม่เคยมีอาการอักเสบใดๆ ครับ  

ดูดนี่จำเป็นต้องให้หมอเก่ง ๆดูดครับ ไม่งั้นนี่อาจจะถลอกหรืออักเสบได้ครับผม
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel