ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Jan 2011
ตอบ: 44327
โพสเมื่อ: Sun Feb 17, 2019 21:58
[RE: แนะนำมังงะมีครับ]
Go Toubun no Hanayome

Bokutachi wa Benkyou ga Dekinai

Domestic na Kanojo

Minamoto-Kun Monogatari
แก้ไขล่าสุดโดย Thousandmaster เมื่อ Sun Feb 17, 2019 21:59, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 14 May 2009
ตอบ: 6440
โพสเมื่อ: Sun Feb 17, 2019 22:24
ถูกแบนแล้ว
Karada Sagashi
Ajin
1
0
นักเตะอบจ.
Status: #ALittleGooner #Bianconer
เข้าร่วม: 19 May 2009
ตอบ: 2622
โพสเมื่อ: Sun Feb 17, 2019 22:39
[RE]แนะนำมังงะมีครับ
haha222 พิมพ์ว่า:
คิงด้อมอย่างเดียวเลย

ลองอ่านที ติดงอมแงม รอเล่มใหม่ ไม่รู้จะออกเมื่อไหร่

สิ้นเดือนนี้ครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
Once a gooner always a gooner.
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: มาเป็น บันนี่ส์ กันเยอะๆนะ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 28924
โพสเมื่อ: Mon Feb 18, 2019 04:18
พันธสัญญาเนเวอร์แลนด์
1
0

นักเตะหมู่บ้าน
Status: Just Freedom...What I need. So, leave me alone.
เข้าร่วม: 12 Aug 2015
ตอบ: 523
โพสเมื่อ: Mon Feb 18, 2019 22:56
miwsseed พิมพ์ว่า:
เต็มพิกัด สลัดจอมลุย

เป็นแนวโจรสลัดค้นหาอารยธรรมในตำนาน
กับสัตว์ปีศาจที่สามารถรวมร่างกับมนุษย์กลายเป็นอาวุธในตำนาน

เป็นการผจญภัยที่สนุกเรื่องนึงเลยล่ะ  

สนุกมากครับเรื่องนี้ ผมชอบมากก เสียดายอ่านไปแค่รอบเดียว รอหาเก็บสะสม

ถ้าชอบเป็นแนวการ์ตูนเก่า จบไปนานแล้ว และเน้นเก็บสะสม
อาจารย์คนนี้วาดดี ลายเส้นสวยครับ เนื้อเรื่องในแต่ละเรื่องลุ้นดี+สนุก

มีผลงานอีกหลายผลงาน เช่น Diamond เนื้อเรื่องประมาณว่าพระเอกถูกเพื่อนทรยศ ฆ่าเมียพระเอก(เพื่อนพระเอกเป็นคนร่วมกันฆ่า) แล้วฉีก/ตัดแขน(ไม่แน่ใจ)ของพระเอกออก แล้วพระเอกไปเจอ นักวิทยาศาสตร์ที่เชี่ยวชาญด้านการเอาพลังงานที่เป็นพวกก้อนพลังงานที่รวมจากความแค้นมาขับเคลื่อนแขนเทียม แล้วสร้างแขนเทียม+ฝึกให้พระเอกไปล้างแค้น

ปล. เล่ามาละก็อยากอ่านเองอีกสักรอบ
1
0

นักเตะอบต.
Status: Purpors.of.reunion
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1768
โพสเมื่อ: Tue Feb 19, 2019 09:33
Alacarte' พิมพ์ว่า:

เป็นแนวโจรสลัดค้นหาอารยธรรมในตำนาน
กับสัตว์ปีศาจที่สามารถรวมร่างกับมนุษย์กลายเป็นอาวุธในตำนาน

เป็นการผจญภัยที่สนุกเรื่องนึงเลยล่ะ  

สนุกมากครับเรื่องนี้ ผมชอบมากก เสียดายอ่านไปแค่รอบเดียว รอหาเก็บสะสม

ถ้าชอบเป็นแนวการ์ตูนเก่า จบไปนานแล้ว และเน้นเก็บสะสม
อาจารย์คนนี้วาดดี ลายเส้นสวยครับ เนื้อเรื่องในแต่ละเรื่องลุ้นดี+สนุก

มีผลงานอีกหลายผลงาน เช่น Diamond เนื้อเรื่องประมาณว่าพระเอกถูกเพื่อนทรยศ ฆ่าเมียพระเอก(เพื่อนพระเอกเป็นคนร่วมกันฆ่า) แล้วฉีก/ตัดแขน(ไม่แน่ใจ)ของพระเอกออก แล้วพระเอกไปเจอ นักวิทยาศาสตร์ที่เชี่ยวชาญด้านการเอาพลังงานที่เป็นพวกก้อนพลังงานที่รวมจากความแค้นมาขับเคลื่อนแขนเทียม แล้วสร้างแขนเทียม+ฝึกให้พระเอกไปล้างแค้น

ปล. เล่ามาละก็อยากอ่านเองอีกสักรอบ

เครซี่บาสผมอ่านวนหลายรอบละ ดูกี่ทีก็ไม่เบื่อ
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: Just Freedom...What I need. So, leave me alone.
เข้าร่วม: 12 Aug 2015
ตอบ: 523
โพสเมื่อ: Tue Feb 19, 2019 16:59
Alacarte' พิมพ์ว่า:

เครซี่บาสผมอ่านวนหลายรอบละ ดูกี่ทีก็ไม่เบื่อ  

เห็นด้วยฮะ สนุกมาก เครซี่บาสนี่เป็นมนุษย์ธรรมดาๆที่เก่งจริง บาสดาบคู่

แล้วที่สำคัญ ผมชอบตรงเนื้อเรื่องแปลกแหวกแนวดีนะ แต่แค่พวกโครงเรื่องอาจจะคล้ายกับเรื่องอื่นอยู่ ก็คือ พวกพลังพิเศษ เรื่องวัตถุพิเศษอะไรแบบนี้ แต่การเดินเรื่องผมว่าดีมากๆเลยนะ ภาพลายเส้นพวกนี้ก็ติดตา และสวย เป็นเอกลักษณ์ด้วย
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel