ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ง.
Status: Man U
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 11 Mar 2009
ตอบ: 3928
โพสเมื่อ: Sun Feb 17, 2019 21:29
[RE: คลั่งศาสนา vs คลั่งการเมือง]
rpbaby พิมพ์ว่า:
BrainBread พิมพ์ว่า:
BrainBread พิมพ์ว่า:
ไม่ชอบใจคำไหน ก็บอกเป็นวาทะกรรมหมด เจริญ  

ทุกอย่างมีที่มาที่ไปนะครับ มันไม่ได้อยู่ดีๆก็เกิดขึ้นมา

ชอบไม่ชอบอะไร ถ้าไม่ใช้เหตุผล ก็เป็นแค่ การกระเด้าลม ครับ

อย่างท้อปเม้นแรก ก็ได้ให้เหตุผลไว้ ส่วนเม้นคุณ ไม่มีอะไรเลยครับ แบบนี้ไม่ เจริญ นะครับสวนทาง  

เชิญชมคลิป ตัวอย่างนึงของการคลั่งการเมือง ซึ่งก็มีให้เห็นตลอด
คนวางระเบิดพระมงกุฎก็จับไปแล้วนี่ เชิญกระเด้าลมไปคนเดียว
รบกวนแยกด้วยว่า "สนใจการเมือง" กับ "คลั่งการเมือง" มันต่างกัน

ก็วาทะกรรมนี่แหละครับ ที่จับ2พวกนี้มารวมกัน เพื่อผลประโยชน์
ที่ท็อปเม้นพยายามอธิบาย

ไม่ใช่อะไรก็ได้ เป็นวาทะกรรมได้หมดนี่ครับ ?
ทุกอย่างมีที่มาที่ไปนะครับ

ผมไม่ได้พูดเรื่องที่มา ที่ไป ของเหตุการ์ณ

ผมพูดว่า "คลั่งการเมือง" ไม่ใช่ วาทะกรรม

อย่าไหลไปเรื่อย  

เรื่อง คลั่งการเมือง ก็เป็น วาทะกรรม ได้ครับ

เช่น การไปยัดเยียดพวกที่ไม่คลั่งว่าคลั่งไงครับ ?

กลับมาตอบด้วยนะครับ

^^
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โพสเมื่อ: Sun Feb 17, 2019 22:07
[RE: คลั่งศาสนา vs คลั่งการเมือง]
อันนี้ ปล.

ละ เขาไม่ได้เรียกว่าไหลไปเรื่อยนะครับ
เวลามันเดินไปข้างหน้าตลอดต่างหาก !

เมื่อก่อนมีคนคลั่งจริง แต่ตอนนี้ไม่มีแล้วนะครับ โดนจับหมดละมั้ง
เหลือแต่ วาทะกรรม คนคลั่งการเมือง

บังเอิญว่า คำนี้มัน ซับซ้อนหน่อยอะครับ
ต้องกินนมเยอะๆครับ โลกหมุนตลอด
0
0
โพสเมื่อ: Mon Feb 18, 2019 08:53
ทุกวันนี้สงบมาก แต่ออกมาพูดเหตุวุนวายให้คนกลัวเลื่อนเลือกตั้ง = วาทะกรรม คลั่งการเมือง is now

ขู่คนออกประท้วง ระวังจะเป็นเหมือนเดิม = วาทะกรรม คลั่งการเมือง is now ที่ไหนๆก็มีประท้วงทั้งนั้น

พวกพูดคุยการเมือง คือพวกสร้างความวุนวาย
พวกที่รักแม้วคือพวกอัตราย

สิ่งที่เกิดตามมีเยอะมาก
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel