ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Jun 2007
ตอบ: 39380
โพสเมื่อ: Sun Feb 17, 2019 01:12
[RE: อยากซื้อที่ดินครับ เน้นเงียบสงบเอาไว้ทำสวนตอนแก่]
ถ้าจะเอาที่เงียบสงบ ผมว่าต้องพวกอำเภอที่ไม่ใช่ทางผ่านอ่ะครับ ความเจริญก็เลยไม่ขยับไปหาเท่าไหร่

เอาเท่าที่ผมเคยผ่านแล้วชอบทางอีสานนะคือ ชัยภูมิ เลย(เข้าไปลึกหน่อยนะครับ บางทียังลูกรังถนนคอนกรีตเล้กๆอยู่เลยที่ผมมีโอกาสไปเที่ยว) แฟนพี่สาวบอก บึงกาฬรอบนอกก็เงียบดีครับ แต่ผมชอบบรรยากาศแบบเลยหรือชัยภูมินะ ทำสวน พักผ่อนไปในตัว
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 12 Apr 2010
ตอบ: 1275
โพสเมื่อ: Sun Feb 17, 2019 01:31
[RE: อยากซื้อที่ดินครับ เน้นเงียบสงบเอาไว้ทำสวนตอนแก่]
มาจังหวัดตราดไหมครับ เงียบสงบ ถึงจะเป็นจังหวัดที่คนมาเที่ยวเยอะ แต่ส่วนใหญ่ก็ไปเกาะช้าง/เกาะกูด ค่าครองชีพก็ถูก
1
0
นมคุณธรรม FC
Status: แก๊งค์พรี่แดง กี่ตัวๆ ก็ตายโงหมด แล้วน้าจะล้อใคร
ตอบ: 64977
โพสเมื่อ: Sun Feb 17, 2019 01:57
ไปอยู่ต่างประเทศดีกว่า
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: I'm an agent of chaos
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 3996
ที่อยู่: http://upic.me/i/ep/bloggif_54440b60f39af.gif, http://upic.me/i/26/bloggif_54440f6559889.gif
โพสเมื่อ: Sun Feb 17, 2019 02:23
ภาคใต้เลยไหมล่ะครับ ผมชอบภาคใต้สุดล่ะ(แหงงล่ะ ก็มาจากภาคใต้)

แต่ไม่รู้จะแนะนำจังหวัดอะไรดี ผมก็อยู่ยะลา ตอนแก่ไปก็คงกลับไปสวนที่ยะลา เพราะมีสวนเดิมอยู่ล่ะ

ปล.ทุกวันนี้ก็เบื่อรถติดกรุงเทพฯ น่ะ
0
0
นักเตะอบจ.
Status: Hinatan, My lovely waifu.
เข้าร่วม: 09 Feb 2011
ตอบ: 3790
โพสเมื่อ: Sun Feb 17, 2019 02:30
มาราชบุรีไหม ถนนไปมาสะดวก เข้ากรุงเทพก็ง่ายชั่วโมงนึง ลงใต้ไปทะเลก็ง่าย. มีพื้นที่ทำไรทำนาสงบๆให้ทำอยู่ ตลาดผักและผลไม้ตลาดใหญ่ก็อยู่ที่นี้. อยากตากอากาศลองมองที่แถวดำเนิน อัมพวาเอา.
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 1688
โพสเมื่อ: Sun Feb 17, 2019 02:38
ถูกแบนแล้ว
แนะนำให้ใกล้แหล่งน้ำหน่อย ที่ดินไม่ได้ทำอ้อย ข้าวโพดหรือมันมา(ดินดาน) ที่ไม่ต่ำน้ำไม่ท่วม ไฟฟ้าควรมีนะครับ

ตัวผมคลุกคลีอยู่ภาคตะวันออก พอมีที่ดินทำสวนอยู่บ้าง ผมว่าจ.ตราดดีที่สุดแล้ว สงบอากาศดี เสียอย่างเดียวมันห่างไกลกทมไปนิด

ผมพึ่งซื้อสวนที่ จ.ระยองมาเกือบ 40 ไร่ได้ ราคาเดี๋ยวนี้แพงขึ้นมากแล้วในโซนตะวันออก ถ้าอยากซื้อผมว่ารีบๆไปดูไว้น่าจะดีกว่า
แก้ไขล่าสุดโดย Mr.White เมื่อ Sun Feb 17, 2019 02:39, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 11165
โพสเมื่อ: Sun Feb 17, 2019 04:50
ผมอยู่ ตจว
ตอนนี้ย้ายมา กทมซื้อบ้านแบบจัดหนักแล้ว
เสียดายอยู่ น่าจะซื้อแบบกลางๆ จะได้มีตัวเก็บไว้ซื้อที่ทำสวนตอนแก่แบบท่าน
ลูกเรียนอีก

1
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: Silence makes us understand ourselves.
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 10410
โพสเมื่อ: Sun Feb 17, 2019 06:12
[RE]อยากซื้อที่ดินครับ เน้นเงียบสงบเอาไว้ทำสวนตอนแก่
Cone_Dudida พิมพ์ว่า:
ภาคใต้เลยไหมล่ะครับ ผมชอบภาคใต้สุดล่ะ(แหงงล่ะ ก็มาจากภาคใต้)

แต่ไม่รู้จะแนะนำจังหวัดอะไรดี ผมก็อยู่ยะลา ตอนแก่ไปก็คงกลับไปสวนที่ยะลา เพราะมีสวนเดิมอยู่ล่ะ

ปล.ทุกวันนี้ก็เบื่อรถติดกรุงเทพฯ น่ะ  
ถ้าไม่มีเหตุการณ์ไม่สงบทางใต้ผมชอบสุดคงปัตตานี เมืองสงบ+สวยมาก เป็นเมืองที่ผสมผสานวัฒนธรรมต่างศาสนาได้ลงตัว จริงๆคนใต้ดูรักสงบมากนะ

ปล.ยะลาเคยผ่านแต่ไม่เคยลองเที่ยวเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0

หัวหน้าแมวมอง
Status:
เข้าร่วม: 04 Jul 2009
ตอบ: 37526
โพสเมื่อ: Sun Feb 17, 2019 07:32
DariusXalan พิมพ์ว่า:
ลองดูที่แถวๆ พวกฟาร์มออแกนิค เพราะพวกนี้รถจะผ่านไปผ่านมาไม่ได้ ถ้ารถผ่านไปมาได้มันก็จะไม่ออแกนิคทันที เพราะควันรถ  

แสดงว่าต้องนั่งเกวียนหรือขี่ม้าเข้าไปใช่มั้ยครับ ขับรถผ่านเข้าไปไม่ได้
0
0
Thai Politicians Model

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: I'm an agent of chaos
: 1 ใบ : 0 ใบ
ตอบ: 3996
ที่อยู่: http://upic.me/i/ep/bloggif_54440b60f39af.gif, http://upic.me/i/26/bloggif_54440f6559889.gif
โพสเมื่อ: Sun Feb 17, 2019 07:57
ทาสรักสาวตัวเล็ก พิมพ์ว่า:

ถ้าไม่มีเหตุการณ์ไม่สงบทางใต้ผมชอบสุดคงปัตตานี เมืองสงบ+สวยมาก เป็นเมืองที่ผสมผสานวัฒนธรรมต่างศาสนาได้ลงตัว จริงๆคนใต้ดูรักสงบมากนะ

ปล.ยะลาเคยผ่านแต่ไม่เคยลองเที่ยวเลย  

ปัตตานีมันเมืองเก่า มันเลยมีเอกลักษณ์มาก ๆ ส่วนใหญ่คนสามจังหวัดคนรุ่นเก่า ๆ ก็มาจากนี้หมดเลยมั้งครับ

สังเกตได้จากเวลามีวันตรุษ ส่วนใหญ่คนจะกลับไปปัตตานีกันเยอะ บ้านผมก็เช่นกัน

แต่ถ้าได้แบบเจริญ ๆ หน่อย ก็ยะลานี้ล่ะครับ(คหสต.)

ปัตตานีผมว่าผังเมืองมันโคตรมั่วเลยครับ ไปในเมืองกี่ครั้ง ๆ ก็ลืมทุกครั้ง ความน่าอยู่ของสามจังหวัดผมให้ ยะลา>ปัตตานี>นราฯ

ปล.ลองไปเที่ยวเบตงไหมครับ เขาไปกันเยอะเลย
1
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 28 May 2007
ตอบ: 3261
โพสเมื่อ: Sun Feb 17, 2019 08:18
ตั้งแต่ติดตามเรื่องฝุ่นผ่าน air visual ดูแผนที่แล้วจังหวัดที่ไม่โดนผลกระทบคือภาคใต้ครับ ตั้งแต่ชุมพรลงไป ประจวบบางวันยังโดนอยู่บ้าง
1
0
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status: Give
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 9822
โพสเมื่อ: Sun Feb 17, 2019 08:34
นั่นคือเหตุผลที่ผมมาอยู่เชียงใหม่เลย
เพิ่งไปน่านเมื่อ สี่วันก่อนเพื่อดูที่ดินแบบนั้น
ที่ไปช่วงนี้เพราะอยากดู ควันว่าเยอะแค่ไหน
ปรากฎ ควันเยอะกว่าเชียงใหม่อีก
แต่เมืองสงบ
ก็น่าสนใจนะ
แม่ฮ่องสอนก็โอเคนะ
จริงๆ เชียงใหม่ แถวเชียงดาว ไชยปราการ ก็ดีมาก
1
0
นักเตะอบจ.
Status:
ตอบ: 2411
โพสเมื่อ: Sun Feb 17, 2019 09:00
อยากซื้อที่ดินครับ เน้นเงียบสงบเอาไว้ทำสวนตอนแก่
ชอบอีสานพวกขอบๆติดแม่น้ำโขง อยากให้ท่านลองไปเที่ยวนครพนมแล้วค่อยตัดสินใจ อากาศดี เงียบสงบ กลางคืนไม่ถึงสองทุ่มก็เงียบไปทั้งเมืองแล้ว ถนนหนทางสะดวก รถไม่ค่อยมีแต่ถนนกว้างดี เสียอย่างเดียวโรงพยาบาลไม่ค่อยมีมาตรฐาน เพราะต้องคำนึงจุดนี้ไว้ด้วย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: Silence makes us understand ourselves.
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 10410
โพสเมื่อ: Sun Feb 17, 2019 09:02
[RE]อยากซื้อที่ดินครับ เน้นเงียบสงบเอาไว้ทำสวนตอนแก่
ทาสรักสาวตัวเล็ก พิมพ์ว่า:

ปัตตานีมันเมืองเก่า มันเลยมีเอกลักษณ์มาก ๆ ส่วนใหญ่คนสามจังหวัดคนรุ่นเก่า ๆ ก็มาจากนี้หมดเลยมั้งครับ

สังเกตได้จากเวลามีวันตรุษ ส่วนใหญ่คนจะกลับไปปัตตานีกันเยอะ บ้านผมก็เช่นกัน

แต่ถ้าได้แบบเจริญ ๆ หน่อย ก็ยะลานี้ล่ะครับ(คหสต.)

ปัตตานีผมว่าผังเมืองมันโคตรมั่วเลยครับ ไปในเมืองกี่ครั้ง ๆ ก็ลืมทุกครั้ง ความน่าอยู่ของสามจังหวัดผมให้ ยะลา>ปัตตานี>นราฯ

ปล.ลองไปเที่ยวเบตงไหมครับ เขาไปกันเยอะเลย  
เคยศึกษาเส้นทางไปเที่ยวเหมือนกันครับ กะว่าลงเครื่องบินที่หาดใหญ่ แล้วก็ต่อรถตู้เข้าเมือง นั่งรถตู้หาดใหญ่-เบตง / หรืออีกแบบที่น่าสนคือลงหาดใหญ่แล้วเช่ารถขับเอง แต่ไม่ชำนาญเส้นทางเห็นเพื่อนบอกต้องขับผ่านเข้ามาเลอาจต้องใช้พาสปอร์ต

ปล.คงเคลียร์งานยาวๆลาพักร้อนไปเที่ยว เรื่องอันตรายผมเฉยๆเพื่อนผมคนในพื้นที่ก็บอกว่าถ้าถนนเส้นใหญ่ๆไม่ค่อยโดน พยายามเลี่ยงสายรอง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0

นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 4894
โพสเมื่อ: Sun Feb 17, 2019 09:04
ถ้าซื้อที่ดินไว้อยู่ตอนแก่เลยปัจจัยสำคัญหลักๆเลยที่ต้องดู
1. ใกล้ โรงพยาบาล และระบบสาธารณูปโภคสำคัญๆ (พวกร้านอาหาร ศูนย์ราชการต่างๆ)
เพราะคนแก่อาจจะเกิดเหตุไม่คาดฝันทุกเมื่อต้องใกล้ รพ. ไว้ก่อน การเดินทางไปแหล่งสำคัญ
ก็ไม่ควรไกลเกินไป
2. สงบ อากาศดี (พวกตามเมืองใหญ่ประจำภาคต่างๆตัดทิ้งได้เลย)
3.เดินทางไม่ไกลจาก กทม. (เหตุผลเพราะ ต้องอยู่ใกล์พวก รพ. ใหญ่ๆ เนื่องจากการผ่วยบางอย่าง
รพ. เล็กๆไม่สามารถรักษาได้จะได้วิ่งเข้า กทม. ง่าย)
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel