ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ง.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 29 Jul 2007
ตอบ: 3407
โพสเมื่อ: Sun Feb 17, 2019 02:40
[RE: เวลาซื้อบ้านเซลล์กับธนาคารรู้กันปะครับ]
Deedo RMUTL พิมพ์ว่า:
กู้บ้านสองล้าน เงินต้องเท่าไหร่ครัช  

ต้องดูว่าผ่อนกี่ปีครับ แล้วรายได้ต้องมากกว่า 1.5 เท่าของค่างวด

เช่นค่างวด 10000 ต้องมีเงินเดือนที่เหลือจากการหักค่าใช้จ่ายทั้งหมด 15000

เช่นเงินเดือน 30000 หัก ค่าบัตรเครดิตมีผ่อนมั้ย ค่าใช้จ่ายส่วนตัวแบงก์จะตีประมาณ 5000-1000

ค่าผ่อนรถ หรือหนี้สินอื่นๆ เอามาลบจาก 30000 ต้องเหลือ 15000 ถึงจะกู้ได้
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2008
ตอบ: 4349
โพสเมื่อ: Sun Feb 17, 2019 03:35
[RE: เวลาซื้อบ้านเซลล์กับธนาคารรู้กันปะครับ]
Deedo RMUTL พิมพ์ว่า:
กู้บ้านสองล้าน เงินต้องเท่าไหร่ครัช  

ไม่สำคัญว่าจะกู้กี่ล้าน สำคัญที่ว่าคุณมีรายได้(ที่เสียภาษี)เท่าไหร่

พี่ที่รู้จักมีรายได้พอที่จะผ่อนบ้านเดือนละสามหมื่นได้สบายๆ เงินเข้าต่อเดือนเกือบแสนทุกเดือน เงินเก็บมีเป็นล้าน (ธุรกิจสีเทา)

แต่ธนาคารไม่ให้กู้ เพราะไม่เคยเสียภาษีเลย แล้วระบุที่มาของเงินไม่ได้ สุดท้ายให้หลานสามคนเป็นคนยื่นกู้ แต่คนผ่อนจริงๆคือตัวเค้า
2
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2008
ตอบ: 4349
โพสเมื่อ: Sun Feb 17, 2019 03:39
luisnani พิมพ์ว่า:
พอดีทางเซลล์โครงการทำให้ 3 ธนาคาร ดอกเบี้ยเจ็บๆทั้งนั้นเลยครับ

ผมเลยไปยื่นเองใหม่อีกธนาคารนึง ดอกเบี้ยถูกกว่า แนะนำดีกว่า

พอเซลล์รู้ เลยชักแม่น้ำทั้งห้า พยายามหาข้อเสียของธนาคารที่ผมไปยื่นเอง

ชักจูง ให้ผมเลือกธนาคารที่เขาทำเรื่องให้

เลยอยากรู้ว่าตรงนี้เซลล์มีส่วนได้ส่วนเสียไหมครับ ใครมีประสบการณ์แนะนำที ขอบคุณครับ

เป็นบางคนเท่านั้นครับ บ้านผมก็เพิ่งซื้อ โครงการไม่ได้มีชื่อเสียงดัง

เซลล์แทบไม่ได้ตามอะไรให้เลย แค่แนะนำผู้ติดต่อธนาคารให้เท่านั้น ผมเดินหายื่นกู้กับแบงค์เอง ยื่นเกือบสิบแบงค์
1
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: ทาสนม
เข้าร่วม: 18 Oct 2007
ตอบ: 15072
โพสเมื่อ: Sun Feb 17, 2019 09:52
มันจะไม่รู้กันได้ยังไงครับ นั่นอาชีพเค้า
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2009
ตอบ: 184
โพสเมื่อ: Sun Feb 17, 2019 11:57
[RE]เวลาซื้อบ้านเซลล์กับธนาคารรู้กันปะครับ
luisnani พิมพ์ว่า:
ล่าสุดเซลล์ขอเบอร์เจ้าหน้าที่ธนาคารไป น่าจะร้อนพอสมควรครับ

สงสัยอีกอย่าง ทำไมเร่งให้โอนจัง  

ตรวจรับยังไม่เรียบร้อยห้ามโอนทุกกรณีครับ เอ็นดูเขาเอ็นเราขาดของจริง ประสบการณ์ตรงผมเอง ตอนทำสัญญาเสร็จเจ้าของโครงการถึงกับโทรมาคุยเองขอให้รับโอนก่อน ชักแม่น้ำแปดร้อยสายให้เราหลงเชื่อว่าจะดูแลอย่างดีไม่ต้องห่วงบลาๆๆๆ พอโอนเสร็จเท่านั้นแหละครับ หมาตัวนึงดีๆ นี่เอง งานแก้ไขนี่ไม่เดินเลย วันไหนเราไม่เข้าช่างก็ไม่เข้า มันเอาช่างไปรุมทำบ้านที่ยังสร้างไม่เสร็จก่อน บ้านเราโอนแล้วมันได้เงินแล้วนี่ครับ จะสนใจทำไม กว่าจะเข้าอยู่ได้เกือบห้าเดือนหลังโอนครับ หน้าเรามันยังไม่อยากมอง เข็ดจนตาย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel