ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Dec 2009
ตอบ: 2602
โพสเมื่อ: Fri Feb 15, 2019 09:13
[RE: เพิ่งโดนบอกเลิกมาทำยังไงดีครับ]
ผมก็เหตุผล แบบนี้เดะ ผมโดนเมื่อ 7 ปีก่อนชีวิตช่วงนั้นเสียศูนย์เลย
เป็นกำลังใจให้น่ะครับ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 02 Feb 2010
ตอบ: 14644
โพสเมื่อ: Fri Feb 15, 2019 09:25
เพิ่งโดนบอกเลิกมาทำยังไงดีครับ
ไม่ต้อง​ทำอะไรครับ​เวลาจะรักษา​เอง​ เขามีคนอื่นแล้วครับ​ ไอ้ข้อเสียอะไรต่างๆของเราที่ผ่านมาทำไมทนได้​ พอมีใหม่ก็เอามาอ้างแค่นั้นแหละครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 589
โพสเมื่อ: Fri Feb 15, 2019 09:52
[RE: เพิ่งโดนบอกเลิกมาทำยังไงดีครับ]
Chokkz พิมพ์ว่า:
เมื่อมันมาถึงจุดอิ่มตัว และ มีอะไรใหม่ๆเข้ามาทำให้เขาคิดได้แบบนั้น
อาจไม่ใช่แค่คนใหม่ แต่อาจจะหมายถึงอะไรหลายๆอย่างที่เข้ามาทำให้เขาเปลี่ยนแปลงไป
ทั้งเรื่องสังคม ความคิด สถานที่
ไม่ได้อยากให้โทษเขาซะทีเดียวเมื่อความรักมันมาถึงจุดนี้ กว่ามันจะมาถึงตรงนี้ได้ ก็คงไม่ใช่แค่ช่วงสั้นๆ

แต่ก็ไม่ใช่ความผิดของคุณเช่นกัน สำหรับเรื่องแบบนี้
ได้แต่ทำใจ คิดซะว่า มันไม่ใช่ที่ของเรา ไม่มีเราที่ตรงนั้น
อะไรที่เราคิดว่าดีก็เก็บไว้ ไม่จำเป็นต้องไปทิ้งมันทุกอย่าง
จากนี้คงทำได้แค่เงยหน้ามองไปข้างหน้า แล้วก็ยืนอยู่เหนือความผิดหวังให้ได้
สู้ๆครับ

อยากจะให้สัก 100 แผล่บ จริงๆ ผมชอบความเห็นคุณมาก
1
0

นักเตะกลางซอย
Status: I've come to bargain
เข้าร่วม: 20 Sep 2007
ตอบ: 2978
โพสเมื่อ: Fri Feb 15, 2019 09:52
ผมก็เคยโดนบอกแบบนี้นะ ประมาณปีที่ 6 แต่ผมไม่เลิก เค้าบอกเค้าเหมือนชีวิตคู่ของเรามันไม่ก้าวหน้า มองไม่เห็นอนาคต ไรแบบนี้แหละมั้ง แล้วเค้าบอกไม่มีใครนะ ผมก็ไม่มีใคร แต่มันก็น่าเบื่อจริงๆแหละ เค้าไม่มีเวลาให้ผมเลย ส่วนผมการงานก็โตช้ามากเมื่อเทียบกับเค้า ตอนนั้นผมก็ไม่ได้เลิกนะ ในที่สุดก็เลิกกันเมือปีที่ 8 ครับ เพราะผมเองที่อยากออกไปลองผิดลองถูกกะคนใหม่
แก้ไขล่าสุดโดย sambrizzard เมื่อ Fri Feb 15, 2019 09:53, ทั้งหมด 2 ครั้ง
2
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: Real Madrid Forever
เข้าร่วม: 31 Mar 2009
ตอบ: 1727
โพสเมื่อ: Fri Feb 15, 2019 10:06
หาไรทำอย่าให้ว่างครับ
1
0

ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 13308
โพสเมื่อ: Fri Feb 15, 2019 10:12
poorponce พิมพ์ว่า:
เป็นงี้เกือบทุกกรณีจริงๆแหะ มีคนใหม่ แต่ยังไม่ชัวร์

ัชัวร์แล้ว ค่อยมาบอกเลิก

โครตเป๊ะเลย เดี๋ยวนี้เจอบ่อยขึ้นเรื่อยๆเลยนะ ผมก็โดน เห็นหลายๆคนก็โดน

ทำไมน้า ทำไม  

และคนที่ต่อจากนั้นก็จะโดนอีก เอาอะไรกับใจคนครับยุคนี้
1
0
"I come from the 1% but i represent the 99%"

Thanathorn J.
นักเตะหมู่บ้าน
Status: YNWA
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 2742
โพสเมื่อ: Fri Feb 15, 2019 10:31
[RE]เพิ่งโดนบอกเลิกมาทำยังไงดีครับ
แบบนี้มันแย่กว่าแบบทำผิดแล้วบอกเลิกอีก เพราะมันไม่รู้จะแก้ตรงไหน ในเมื่อใจเค้าจะไปแล้ว
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0

Valtteri, It's James ...
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: 404
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 680
โพสเมื่อ: Fri Feb 15, 2019 11:10
ขอขอบคุณทุกคำแนะนำมากๆครับ
1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 24 Nov 2010
ตอบ: 2213
โพสเมื่อ: Fri Feb 15, 2019 14:21
ของผมคบมา7ปีจะเข้าปีที่8ละ สถานการณ์ก็ยังไม่ชัวร์เหมือนกัน แต่ก็ยังไม่ได้เลิกกันเราทั้งคู่เหมือนตึงๆกัน แต่ไม่ได้ทะเลาะนะ มันเบื่อๆกิจวัตรประจำวันกันเฉยๆมากกว่า เจอกันแค่เสาร์เย็น กับวันอาทิตย์ กินข้าว เดินห้างกลับบ้าน วนไปแค่นี้ พอจะชวนไปต่างจังหวัดก็แฟนผมก็ไม่อยากไปเพราะว่าสิ้นเปลือง ไม่อยากโกหกทางบ้าน ก็เลยไม่ได้ไปไหน มันก็เลยวนเป็นลูปเดิมๆชวนให้เบื่อ ส่วนเรื่องคนอื่นคงไม่มีเพราะคุยไลน์หรือโทรคุยกันตลอด ตอนนี้ผมก็เลยบังคับเค้าให้เปิดบัญชีฝากเงินร่วมกับผมไว้สำหรับแต่งงานกันไปเลย เมื่อคิดว่าถึงยอดที่จะจัดงานได้ก็จะได้ไปพูดกับแม่เค้าให้มันจบเรื่องตรงนี้ซักที เพราะแม่เค้าก็ถามๆแล้วว่าเมื่อไหร่จะมาขอ ผมก็หวังว่าถึงจุดนั้นอาจจะปลดล็อคอะไรบางอย่างที่มันติดๆขัดๆที่เป็นอยู่แบบนี้ได้บ้าง

ปล.เหมือนมาระบายด้วยเลย แต่ก็ขอให้ จขกท.สู้ๆนะครับ เข้าใจความรู้สึกเหมือนกัน
1
0
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 10535
โพสเมื่อ: Fri Feb 15, 2019 15:05
ถูกแบนแล้ว
แก้ที่เขาไม่ได้ก็แก้ที่เราครับ

ลองเติมความหวานเหมือนช่วงจีบดู​ อาจดีขึ้น

แต่ถ้าเขามีคนอื่นก็อย่าไปเสียเวลา​ ผมไม่ให้ราคาแบบนี่

ปลายปีก่อนผมแทบไม่มีเวลาเอาใจเลย​ เพิ่งห่างกันด้วยยุคนละจังหวัด​ คบมา8ปี​

เรื่มต้นปีใหม่ผมทำตัวดีขึ้นมา​ เอาใจ​ หยอดมุก​ ใจเย็น​ เอาใจ

้เขาก็แฮปปี้เราก็แฮปปี้ขึ้นครับ​ ทำงานสบายใจ

1
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel