ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: Pain peko
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 31 Oct 2014
ตอบ: 20516
โพสเมื่อ: Thu Feb 14, 2019 13:48
[RE: สุดทน!น้องสาวไล่จวก"ภรรยาอิคาร์ดี้"ตัวฉุดรั้งพี่ชาย]
nossoshi พิมพ์ว่า:
พัง เมียนะไม่ใช่แม่ เดี๋ยว ตบให้คว่ำเลย  

ใช่ครับ เมียไม่ใช่แม่

ไปซักผ้าละครับ เมียสั่ง

3
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
CJr
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 11516
โพสเมื่อ: Thu Feb 14, 2019 14:11
สุดทน!น้องสาวไล่จวก"ภรรยาอิคาร์ดี้"ตัวฉุดรั้งพี่ชาย
pohihi188 พิมพ์ว่า:
โคตรชอบเลย ที่พวกนักเตะเขายิงได้แล้ว ชี้ไปที่มักซี่โลเปส  

ยิงแล้วชี้อันนี้เกิดอะไรขึ้นครับ ผมตามไม่ทัน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 4408
โพสเมื่อ: Thu Feb 14, 2019 14:13
[RE: สุดทน!น้องสาวไล่จวก"ภรรยาอิคาร์ดี้"ตัวฉุดรั้งพี่ชาย]
รั่วจริงจริง พิมพ์ว่า:
พัง เมียนะไม่ใช่แม่ เดี๋ยว ตบให้คว่ำเลย  

ฝากซื้อซันไลด้วยท่านของที่บ้านผมล้างจนมันหมดไปละเดี๋ยวเอาตังค์ให้
2
0
Status: กินหวานไม่กินคาว สันดานไพร่
ตอบ: 9818
โพสเมื่อ: Thu Feb 14, 2019 14:14
เมียเค้าคงเก่งเรื่องอื่นด้วย ให้ลูกได้ตั้งหลายคน แถมแก่กว่าตั้งหลายปี

เป็นธรรมดาที่เขาจะ กลัวเมีย

เขาคงมองว่าซัมเมอร์หน้ามีทีมใหญ่ที่อยากได้กองหน้าระดับ Top class

ปล.เรื่องเมียนี่ผมขึงขังครับ
1
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: Pain peko
เข้าร่วม: 31 Oct 2014
ตอบ: 20516
โพสเมื่อ: Thu Feb 14, 2019 14:17
FreeZMiNo พิมพ์ว่า:
รั่วจริงจริง พิมพ์ว่า:

ฝากซื้อซันไลด้วยท่านของที่บ้านผมล้างจนมันหมดไปละเดี๋ยวเอาตังค์ให้  

ึค่าน้ำยา10บาท

ค่าเดิน 100บาท ดีลล่างมอครับ

1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 8301
โพสเมื่อ: Thu Feb 14, 2019 14:20
เรื่องในครอบครัวอย่างแท้จริง
0
0

อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ
Status: inplaylive
เข้าร่วม: 07 May 2010
ตอบ: 22471
โพสเมื่อ: Thu Feb 14, 2019 14:32
CJr พิมพ์ว่า:
โคตรชอบเลย ที่พวกนักเตะเขายิงได้แล้ว ชี้ไปที่มักซี่โลเปส  

ยิงแล้วชี้อันนี้เกิดอะไรขึ้นครับ ผมตามไม่ทัน  

้เมียอิตาดี้ตอนนี้ อดีตเป็นเมีย แม๊กซี (มีลูกด้วยกัน 4คน) ครับ
1
0

การใดที่เหมาะสม ไม่จำเป็นต้องพยากรณ์
Status:
เข้าร่วม: 18 May 2010
ตอบ: 5659
โพสเมื่อ: Thu Feb 14, 2019 14:39
Spoil
musuoza พิมพ์ว่า:
ChayeNN พิมพ์ว่า:
ส่วนตัวผมก็ไม่ชอบเมียแกเท่าไร เพราะน่ารำคาญ เอาตรง ๆ คือเยอะ มีอิทธิพลเกินไป โดนจวกบ้าง หวังว่าคงจะสงบลงบ้างนะ

ปล. ไอพวกที่บอกว่าแย่งเมียนี่เคยอ่านข่าวดียัง มั่วไปเรื่อย อย่าโหนกระแส ขอร้อง  

สำหรับผมเรื่องแบบนี้ผมไม่สนใจครับว่าจะแย่งหรือไม่แย่ง เค้าอาจจะคุยกันจริงจังหลังจากเลิกกับมักซี่ โลเปสก็ได้ แต่ผมมองว่ามันไม่ควรที่จะไปคบกับแฟนเก่าเพื่อนสนิท แถมไปไหนมาไหนด้วยกันสามคนอย่างบ่อย ซึ่งในที่นี้มักซี่คงมองอิคาร์ดี้เป็นเหมือนน้องชายด้วยซ้ำ  

ใช่ครับตามนั้นมันเป็น"การกระทำที่ไม่ควรทำ " สำหรับส่วนใหญ่ และผมก็เห็นด้วยนะ

แต่ประเด็นมันคือ อิคาดี้มันโดนตราหน้าไปแล้วว่า "มันไปแย่งเมียเพื่อนสนิท"

แล้วมันต้องโดนแซะโดนแซวหรือประนามตลอดเวลา ทั้งแฟนบอลและทีมชาติอเจนติน่า

ซึ่งทั้งๆที่เราไม่รู้ว่า มันไปแย่งจริงหรือไม่ได้แย่ง แล้วต้องโดนแซะตลอดเวลา

จนคนจำภาพลักษณ์ ของ อิคาดี้ เป็นแบบนี้ไปแล้ว จนบางทีผมก็สงสารเหมือนกัน

ถ้าเทียบกันกับนักบอลฟุตที่เป็นข่าวแนวๆนี้ ที่เป็นเคสทีหนักกว่า เช่น เทอร์รี และ กิ๊กส์

แก้ไขล่าสุดโดย slinter-x เมื่อ Thu Feb 14, 2019 18:43, ทั้งหมด 2 ครั้ง
4
0

นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 16 Apr 2010
ตอบ: 3410
โพสเมื่อ: Thu Feb 14, 2019 14:40
น้องสาวนี่แหละคือภรรยาที่ดีที่สุด
0
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 15 Oct 2009
ตอบ: 66295
โพสเมื่อ: Thu Feb 14, 2019 14:48
Mister M พิมพ์ว่า:
น้องสาวนี่แหละคือภรรยาที่ดีที่สุด  

อันนี้ไม่เก็ท m ไขให้กระจ่างหน่อย

เข้าข่ายผิดศีลธรรมไหมนี่
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 18319
โพสเมื่อ: Thu Feb 14, 2019 16:58
มีข่าวหลุดออกมาว่าทะเลาะกับเพื่อนร่วมทีมอีก
0
0

นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2007
ตอบ: 2821
โพสเมื่อ: Thu Feb 14, 2019 22:11
slinter-x พิมพ์ว่า:
Spoil
musuoza พิมพ์ว่า:
ChayeNN พิมพ์ว่า:
ส่วนตัวผมก็ไม่ชอบเมียแกเท่าไร เพราะน่ารำคาญ เอาตรง ๆ คือเยอะ มีอิทธิพลเกินไป โดนจวกบ้าง หวังว่าคงจะสงบลงบ้างนะ

ปล. ไอพวกที่บอกว่าแย่งเมียนี่เคยอ่านข่าวดียัง มั่วไปเรื่อย อย่าโหนกระแส ขอร้อง  

สำหรับผมเรื่องแบบนี้ผมไม่สนใจครับว่าจะแย่งหรือไม่แย่ง เค้าอาจจะคุยกันจริงจังหลังจากเลิกกับมักซี่ โลเปสก็ได้ แต่ผมมองว่ามันไม่ควรที่จะไปคบกับแฟนเก่าเพื่อนสนิท แถมไปไหนมาไหนด้วยกันสามคนอย่างบ่อย ซึ่งในที่นี้มักซี่คงมองอิคาร์ดี้เป็นเหมือนน้องชายด้วยซ้ำ  

ใช่ครับตามนั้นมันเป็น"การกระทำที่ไม่ควรทำ " สำหรับส่วนใหญ่ และผมก็เห็นด้วยนะ

แต่ประเด็นมันคือ อิคาดี้มันโดนตราหน้าไปแล้วว่า "มันไปแย่งเมียเพื่อนสนิท"

แล้วมันต้องโดนแซะโดนแซวหรือประนามตลอดเวลา ทั้งแฟนบอลและทีมชาติอเจนติน่า

ซึ่งทั้งๆที่เราไม่รู้ว่า มันไปแย่งจริงหรือไม่ได้แย่ง แล้วต้องโดนแซะตลอดเวลา

จนคนจำภาพลักษณ์ ของ อิคาดี้ เป็นแบบนี้ไปแล้ว จนบางทีผมก็สงสารเหมือนกัน

ถ้าเทียบกันกับนักบอลฟุตที่เป็นข่าวแนวๆนี้ ที่เป็นเคสทีหนักกว่า เช่น เทอร์รี และ กิ๊กส์

เรื่องของเรื่องคือเค้าเป็นฝ่ายเลือกเองนะครับ ยิ่งเค้าก็เปรียบเสมือนบุคคลสาธารณะ เหมือนดารานั้นแหละ เค้าก็ต้องรับผลที่ตามมาให้ได้
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 03 Feb 2010
ตอบ: 6252
โพสเมื่อ: Thu Feb 14, 2019 22:34
เรื่องเมียก็ส่วนหนึ่งครับ
การให้บุคคลใกล้ชิดเป็นนายหน้าแทยมันเป็นเรื่องปกติ
แต่กรณีอิคาร์ดี้นี่เมียแกทำผิดมารยาทในการเจรจาครับ

คือการเจรจาในที่ลับ แต่ไปไขในที่แจ้งอย่างโซเชียล
ขณะที่กระบวนการเจรจายังไม่จบ เพื่อกดดันสโมสร ผมไม่ค่อยเห็นคนทำแบบนี้นะ
ผลของมันคือทำให้ทุกฝ่ายดูแย่หมด ทั้งนักเตะ สโมสรเก่า และสโมสรที่เกี่ยวข้อง

ผมว่ามันเป็นเรื่องไม่สมควรครับ
0
0
"This is Bussiness"
CJr
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
ตอบ: 11516
โพสเมื่อ: Thu Feb 14, 2019 22:47
La Bella Principessa พิมพ์ว่า:
CJr พิมพ์ว่า:

้เมียอิตาดี้ตอนนี้ อดีตเป็นเมีย แม๊กซี (มีลูกด้วยกัน 4คน) ครับ  

นักเตะยิงได้แล้วชี้มักซี่ นี่ยังไงนะครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel