ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2015
ตอบ: 2580
โพสเมื่อ: Wed Feb 13, 2019 14:18
หากอยากได้ลุงเป็นนายกต่อ
ปชป ผมมองว่าแม้จะวางตัวเป็นกลาง แต่ก็มีโอกาสสูงที่จะเลือกร่วมจัดตั้งรัฐบาลกับลุง หากลุงยื่นข้อเสนอดีๆให้อย่างเช่นเก้าอี้รัฐมนตรีกระทรวงใหญ่ๆสัก4-5กระทรวง.
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 617
โพสเมื่อ: Wed Feb 13, 2019 14:58
[RE: หากอยากได้ลุงเป็นนายกต่อ]
เอ๊ะ ปชป.ด้วยหรอครับ

ล่าสุดดูดีเบตของไทยรัฐ ปชป.ดูเหมือนจะแอนตี้อยู่นะครับ
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 3026
โพสเมื่อ: Wed Feb 13, 2019 15:07
[RE: หากอยากได้ลุงเป็นนายกต่อ]
ใครนึกภาพไม่ออกว่าเลือกลุงไม่ดียังไงก็ลองนึกภาพ

เลือกบิ๊กตู่ = ได้บิ๊กป้อม

ส่วนใครประสงค์เลือก ก็สิทธิ์ของท่าน 100%
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 04 Nov 2014
ตอบ: 18399
โพสเมื่อ: Wed Feb 13, 2019 17:34
55555
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 17 Aug 2009
ตอบ: 191
โพสเมื่อ: Wed Feb 13, 2019 20:17
gonggenk พิมพ์ว่า:
เกร็ดเล้กเกร็ดน้อย สำหรับ การเลือกตั้ง

สำหรับผู้ที่ชื่นชอบ ลุงตู่ และมั่นใจ ในยุทธศาสตร์ 20ปีที่ท่านวางไว้ เชื่อว่าจะนำพาประเทศเรา สู้ความมั่นคงได้

แต่เนื่องจากพรรค ลุง ยัง ใหม่ และไม่คุ้น หน้าคุ้นตาผู้สมัคร

ทำให้เกิดประเด็นว่า อยากให้ลุงตู่ ของเราเป็นนายกต่อ แต่ เขตตัวเอง ส.ส. ของพรรคลุง ไม่เป็นที่โดนใจเรา จะทำยังไง

ปัญหานี้สามารถแก้ได้ โดยเพียง ท่านเลือกพรรค เหล่านี้ครับ จะได้ สส ที่ท่านคิดว่า ตรงใจ จะมารับ ผิดชอบ พื้นที่ท่าน แถมได้ ลุงตู่กลับมาเป็นนายกตามที่เราต้อง การ

เพราะสุดท้าย เค้าเหล่านี้ก็จะ โหวตเลือกลุงตู่ ตามนโยบายพรรค หรือ บางพรรคเพื่อแลกกับการได้ร่วมเป็นรัฐบาล
มีพรรคไหนบ้าง ก็ตาม รูปนี้เลยครับผม

หวังว่าจะได้ความ รู้ ไม่มากก็น้อยครับ เพื่อประกอบการตัดสินใจเลือกตั้งครับ
เชิญชวนเพื่อนๆ ไปใช้สิทธิ์กันเยอะๆ ครับ ผม

ครั่งหน้าจะเป็น พรรค ที่ ประกาศจุนยืนชัดเจน ว่า ไม่มีทางเทเสียงให้ลุงนะครับ

ท่านมีข้อมูลมั๊ยครับ พรรคปชป ว่าปชปจะเข้าร่วมกับคสช

ถ้าคุณไม่เอาคสช การให้ข้อมูลโจมตีพรรคใหญ่อย่างปชปที่จะเป็นพรรคหลักพรรคนึงเลยที่จะแย่งที่นั่งในสภาจากพวกคสช (โดยเฉพาะในกทมซึ่งเป็นฐานเสียงหลัก) มันเป็นการเปิดโอกาสให้คสช

เอาตรงๆ ฟังดีเบตที่อภิสิทธิ์พูดหลายทีก็พูดแบบไม่เอาคสชนะ ถึงไม่ตรงเท่าธนาธร แต่เนื้อหาก็ประมาณไม่เอาคสช

ผมจะไม่นั่งเถียงว่าปชปหรืออภิสิทธิ์พูดหรือทำอะไรไป ไม่เถียงว่าปชปดีหรือไม่ดี มีงูเห่าในพรรคหรือไม่ บลาๆแต่ผมเชื่อว่าท่านที่ติดตามการเมืองมาขนาดนี้ น่าจะรู้ถึงความกากของคสช ทำประเทศชิปหายไปแค่ไหน

เอาละกลับมาเรื่องการเมือง ตอนนี้การเลือกตั้งเหมือนแบ่งเป็นสองฝ่ายชัดเจน คือคนเอาทหารกับไม่เอาทหาร
ก็อย่างที่ผมบอกไปแล้วว่า การที่ท่านให้ข้อมูลผิดๆแบบนี้มันเปิดโอกาสให้คสชครับ

เอาละครับ คนตัวเล็กๆอย่างเราช่วยเรื่องการเมืองได้ก็คือการให้ข้อมูลก็ได้แค่นี้ ช่วยรับฟังมุมมองของผมด้วยครับ

0
0
J I Z Z

ผู้จัดการทีม
Status:
เข้าร่วม: 16 Oct 2005
ตอบ: 38379
โพสเมื่อ: Thu Feb 14, 2019 18:53
จขม. เอาข้อมูลจากอารมณ์ตัวเองมาเป็นเกณฑ์ตั้งแต่มู้ vote no แล้วนะฮะ..

พอผมเอาตัวเลขมาคุย ก็เงียบซะงั้น...นี่มาใหม่อีกแระ..

ถ้าบอกเป็นหัวคะแนนของ 3-4 พรรค (ที่ยังไม่พูดถึง) ผมนี่เชื่อเลยนะ...ชี้นำล้วนๆขนาดนี้

1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel