ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แขวนสตั๊ด
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 5956
โพสเมื่อ: Mon Feb 11, 2019 20:29
[RE: ความประทับใจกับทีมลิเวอร์พูลของข้าพเจ้า]
AlfaZero พิมพ์ว่า:
ปีแรกที่เริ่มเชียร์แมนยูเลยครับอายุ 13 เอง จำได้ ยิงเวสต์แฮมเท่าไรก็ไม่เข้า อดแชมป์ มาเล่น fa cup นัดชิงก็โดนบิ๊กดังค์ ทุบเอา เป็นดับเบิ้ลรองแชมป์ แถมเปิดฤดูกาลมาขายตัวหลักไปเพียบแล้วเริ่มดัน class of 92 ขึ้นมากัน นัดเปิดหัวโดน วิลล่าถล่มไป3-1 อลัน แฮนเซ่นให้วลีอมตะเลยว่า “แมนยูไนเต็ด ไม่มีทางประสบความสำเร็จด้วยเด็กพวกนี้”
กลางฤดูกาล เอริคเดอะคิงพ้นโทษแบนกลับมา เอริคยิง ชไมเคิ่ลเซฟ ไล่บี้นิวคาสเซิ่ลจนแซง และ fa cup รอบชิงเจอลิเวอร์พูล จบปีนั้น ได้ดับเบิ้ลแชมป์ epl + fa  

จำได้ๆ ปีนั้นแอบเชียร์แมนยูอยู่ เอฟเวอร์ตันเกือบจะตกชั้นด้วย แต่ดันมาชนะแมนยูใน FA cup เฉยเลย

1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะกลางซอย
Status: #LIVERPOOL #NEVER GIVE UP
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 1807
โพสเมื่อ: Mon Feb 11, 2019 20:50
[RE: ความประทับใจกับทีมลิเวอร์พูลของข้าพเจ้า]
ยุคนั้นผมอาจจะเกิดไม่ทัน ต่อไปน้าช่วยเขียนบทความแนวนี้อีกนะครับ ทีมไหนก็ได้ครับ
1
0
#LIVERPOOL #NEVER GIVE UP

ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 6759
โพสเมื่อ: Mon Feb 11, 2019 20:58
[RE]ความประทับใจกับทีมลิเวอร์พูลของข้าพเจ้า
ผมฟีลเดียวกะ จขกท. เลยครับ อารมณ์แบบทีมนี้ใจมันได้ แล้วมาโดน คันโตน่า นัดชิงเอฟเอ ผมนี่ยิ่งแบบเอาใจช่วยเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 2144
โพสเมื่อ: Mon Feb 11, 2019 21:10
[RE]ความประทับใจกับทีมลิเวอร์พูลของข้าพเจ้า
กระทู้ดีที่สุดที่เคยอ่านมา (สำหรับผมนะ) สนุกมาก อ่านได้เรื่อยๆเลย
1
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 07 Feb 2006
ตอบ: 20171
โพสเมื่อ: Mon Feb 11, 2019 21:46
ผมจำแมนยูได้ เพราะชอตกระโดดถีบของคันโตน่าเลย

จากนั้นเลยเริ่มดูฟุตบอล ตอนนั้นเด็กน้อยยังไม่รู้หรอกทีมไรเป็นทีมไร

แต่จำก็องโต้ได้ ก็เลยลองดูว่าอยู่ทีมอะไร บลาๆๆ จากนั้นยาวเลย
1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 13 Aug 2007
ตอบ: 1248
โพสเมื่อ: Mon Feb 11, 2019 22:00
นี่แหละ การสนทนาภาษาฟุตบอล ของคอบอลที่แท้จริง ได้แลกเปลี่ยนความเห็น แชร์ความรู้สึก ได้มิตรภาพ
4
0
...Thnks fr th Mmrs...

ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 20 Sep 2013
ตอบ: 12504
โพสเมื่อ: Mon Feb 11, 2019 22:24
กำลังจะเกิดมาดูโลกเลยช่วงนั้น
แก้ไขล่าสุดโดย JoOz เมื่อ Mon Feb 11, 2019 22:25, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0

นักบอลถ้วย ก.
Status: Liverpool man
เข้าร่วม: 27 Dec 2005
ตอบ: 7991
โพสเมื่อ: Tue Feb 12, 2019 09:22
มันคือศักดิ์ศรีของทีมใหญ่ครับ ถ้าเราคิดว่าเราคือทีมใหญ่ การพ่ายแพ้มันน่าอายนะ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: บอลนอกอยู่ในหัวใจ บอลไทยอยู่ในสายเลือด
เข้าร่วม: 06 Sep 2013
ตอบ: 708
โพสเมื่อ: Wed Feb 13, 2019 15:39
ผมเด็กผี ผมก็เชียร์เชลซีปีที่เป็นแชมป์ยูฟ่านะ
โครตตื่นเต้น ตัวแม่งเกร็งจัด นัดเจอบาเหยินนี่สุดจริง เฮบ้านแตก

ทีมแพ้ชนะสำหรับผมว่าเป็นเรื่องธรรมดานะดูบอลเพื่อความสนุกมากกว่า

รำคาญอย่งเดียวคือพวกปลาซิวปลาซ้อยมาตอดอย่างเดียว
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: เข้ามาอ่าน ขี้คร้านตอบ
เข้าร่วม: 02 Jan 2007
ตอบ: 6351
โพสเมื่อ: Fri Feb 15, 2019 16:11
ผมจำเหตุการณ์นั้นได้ดีครับเพราะดูอยู่และจำได้ติดตาติดใจ ถ้าคุณดูจบครึ่งแรกจะรู้สึกจริงๆว่าลิเวอร์พูลเล่นแบบชิลมากแต่โชคดีจริงๆที่กุหลาบไฟนำได้แค่ลูกเดียว ลองไปหาดูฟลูแมตท์กันเองเลยครับ จบครึ่งแรกผมถึงกับสบถออกมาหลายคำเลย คือแอบนึกเหมือนกันว่าครึ่งแรกหงส์แดงจะเล่นปล่อย ๆก่อนแล้วค่อยเอาจริงครึ่งหลัง แต่ก็มาคิดว่าถ้าเกิดคู่แข่งนำไปเยอะจะกลับมาเอาจริงแบบไหนมันก็ยากนะที่จะตามกลับมาได้ ยิ่งช่วงนั้นซัตตัน เชียร์เร่อร์นี่ยิ่งโชว์ฟอร์มระดับคู่หูในฝันเลยทีเดียว

มาครึ่งหลังก็อย่างที่คิดหงส์เปลี่ยนฟอร์มตัวเองหน้ามือเป็นหลังมือ แตกต่างกันมากแบบสุดๆ สุดท้ายกลายเป็นหงส์แดงเฉือนชนะกุหลาบไฟได้ แต่อีกสนามแมนยูดันทำได้แค่เสมอแพ้ภัยตัวเองเลยพลาดแชมป์ไป สำหรับผมผมไม่ได้ยกย่องลิเวอร์พูลนัดนั้นนะเพราะดูอยู่และยังคิดเลยว่าทำไมต้องเล่นแบบนี้(ในครึ่งแรก) เพราะมันทำให้เห็นเลยว่าถ้าลิเวอร์พูลตั้งใจเอาจริงแต่แรกก็ทำได้(ในครึ่งหลัง)และทำได้ดีมากด้วย เล่นเอาแฟนแบล็คเบิร์นอึ้งและแทบไม่เชื่อสายตาตัวเองไปเลยที่กลายเป็นหนังคนละม้วน ไปหาดูได้ครับครึ่งแรกนี่บรรยากาศมิตรภาพเหลือเกิน เล่นถ้อยทีถ้อยอาศัยกันมาก ผู้บรรยายเกมตอนนั้นยังพูดเลยว่าถ้าลิเวอร์พูลยังเล่นแบบนี้จนจบเกมแฟนยูไนเต็ดคงต้องทำใจนิดนึง (ไม่แน่ใจว่าย.โย่งรึเปล่า)

แต่สิ่งที่ทำให้ผมยกย่องลิเวอร์พูล คือ แฟนบอลที่ตามรักตามเชียร์ทีมอย่างจงรักภักดีแบบไม่หนีหายไปไหนต่างหากครับ น่านับถือมาก คือรักที่ทีมจริงๆ แชมป์ใครก็อยากได้อยากมี แต่ถึงไม่มีแฟนหงส์ก็ยังพร้อมสนับสนุนร้องเพลงเชียร์ทีมที่ลงไปเล่นให้กับสโมสรอย่างสุดจิตสุดใจ ภักดีและให้กำลังใจสุด ๆ อันนี้แหละครับที่ทำให้แฟนทีมคู่อริอย่างผมยกย่องและชื่นชมในความเป็นลิเวอร์พูล
แก้ไขล่าสุดโดย ก่อกองทราย เมื่อ Fri Feb 15, 2019 16:14, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel