ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะกลางซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Sep 2010
ตอบ: 2484
โพสเมื่อ: Mon Jan 21, 2019 14:51
[RE: เจ้าภาพพูดไม่ออก คนใส่แบงก์กาโม่ช่วยงานศพ]
PaNuNu พิมพ์ว่า:
hi-parinya พิมพ์ว่า:
วิธีแก้ปัญหา

ล่าสุด ผมไปงานแต่ง ที่ต่างจังหวัด

เจ้าภาพ จัดงานแบบชาวบ้านๆ ตอนรับไหว้ ต้องแกะซองเปิดตอนนั้นเลย
เพื่อที่จะได้ แจกของรับไหว้ ได้ถูกต้อง

ฝั่งญาติเจ้าบ่าว รับไหว้ กันคนล่ะ 1000-5000กันอยู่แล้วไม่ใช่ปัญหา
ได้ของไหว้เกรดพิเศษไป

แต่ฝั่งญาติเจ้าสาว รับไหว้ กันหลัก 100-1000บาท ตามประสาชาวบ้าน
ได้ของไหวเกรดธรรมดาไป

มันก็แปลกดีนะ ไม่ค่อยได้เจอ(ในงานแต่งที่เคยไปมา)
***เปิดซองแจกของชำรวย กันเลย  

แบบนี้น่าเกลียดเกินไปผมว่าตัวเองเชิญเค้ามาเป็นเกียรติเเท้ๆ ดันไม่ให้เกียรติเเขกอีก

ถ้าหวังซองขนาดนั้นตั้งต้นผ้าป่าหน้างานเลยดีกว่า กองทุนส่งเสริมรายได้เจ้าบ่าวเจ้าสาว  

ผมก็พึ่งเคยเจอแบบนี้เมื่อไม่นานนี้เอง คือตั้งโต๊ะมี จนท คอยรับซอง แกะซอง จดยอด เขียนใบเสร็จให้คืนด้วย สุดยอดจริมๆ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status: 500 Internal server error
เข้าร่วม: 14 Aug 2009
ตอบ: 14040
โพสเมื่อ: Mon Jan 21, 2019 15:08
[RE: เจ้าภาพพูดไม่ออก คนใส่แบงก์กาโม่ช่วยงานศพ]
froamps พิมพ์ว่า:
hi-parinya พิมพ์ว่า:
วิธีแก้ปัญหา

ล่าสุด ผมไปงานแต่ง ที่ต่างจังหวัด

เจ้าภาพ จัดงานแบบชาวบ้านๆ ตอนรับไหว้ ต้องแกะซองเปิดตอนนั้นเลย
เพื่อที่จะได้ แจกของรับไหว้ ได้ถูกต้อง

ฝั่งญาติเจ้าบ่าว รับไหว้ กันคนล่ะ 1000-5000กันอยู่แล้วไม่ใช่ปัญหา
ได้ของไหว้เกรดพิเศษไป

แต่ฝั่งญาติเจ้าสาว รับไหว้ กันหลัก 100-1000บาท ตามประสาชาวบ้าน
ได้ของไหวเกรดธรรมดาไป

มันก็แปลกดีนะ ไม่ค่อยได้เจอ(ในงานแต่งที่เคยไปมา)
***เปิดซองแจกของชำรวย กันเลย  

แบบนี้น่าเกลียดเกินไปผมว่าตัวเองเชิญเค้ามาเป็นเกียรติเเท้ๆ ดันไม่ให้เกียรติเเขกอีก

ถ้าหวังซองขนาดนั้นตั้งต้นผ้าป่าหน้างานเลยดีกว่า กองทุนส่งเสริมรายได้เจ้าบ่าวเจ้าสาว  

ผมก็พึ่งเคยเจอแบบนี้เมื่อไม่นานนี้เอง คือตั้งโต๊ะมี จนท คอยรับซอง แกะซอง จดยอด เขียนใบเสร็จให้คืนด้วย สุดยอดจริมๆ  

ถ้าผมเจองานเเบบนี้ผมเดินออกงานเลย สรุปเชิญมาเพื่อเป็นเเขกเป็นสักขีพยานหรือว่าเชิญมาเพื่อถอนทุนคืน
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: FCB
เข้าร่วม: 08 Jan 2011
ตอบ: 6247
โพสเมื่อ: Mon Jan 21, 2019 19:28
bpluz พิมพ์ว่า:
st_barc พิมพ์ว่า:
เดาว่าไม่ได้แกล้งเอาฮานะ แต่น่าจะไปแล้วไม่มีตังหรือไม่อยากเสียตังแล้วไม่อยากอาย เลยยัดแบงค์กาโม่เนียนๆไป  

ผมว่าตั้งใจนะ เพราะแบงค์กาโม่ก็ไม่ได้หากันง่ายๆ ยกเว้นว่ามีอยู่แล้ว  
คือมันเป็นไปได้หลายแง่มากๆอะครับ อาจมีอยู่แล้ว หรือมีร้านขายของเล่นในวัด อันนี้ไม่ต้องต่างจังหวัด เมื่อก่อนแถวบ้านผมยังมีเลย ในกรุงเทพนี่แหละ แต่ก็แค่การคาดเดาอะครับ สุดท้ายแล้วก็ไม่ใช่เรื่องดีอยู่ดีไม่ว่าจะตั้งใจหรือไม่ตั้งใจก็ตาม
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel