ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แขวนสตั๊ด
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 23188
โพสเมื่อ: Mon Jan 21, 2019 06:33
[RE: แรงบันดาลใจในการออกกำลังกาย]

จัดไปครับ

0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
อสอหปรส.

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 17679
โพสเมื่อ: Mon Jan 21, 2019 06:52
[RE: แรงบันดาลใจในการออกกำลังกาย]
เมื่อก่อนผมออกกำลังกายแบบหนักมาก อาทิตย์ละ 6 วันเลย
ซ้อมหนักมาก bench 80 dead lift 150 squat 100 ถ้าย่อยๆอีกหลากหลาย

พอศึกษาเยอะๆ เยสเข้ เล่นหนักไปหุ่นมันก็ไม่มีทางเหมือนฟิตเนสโมเดลนี่หว่า
มันขาดปัจจัยหลักๆที่จะทำให้หุ่นข้ามขีดจำกัดมนุษย์ไปได้

ผมเลยเปลี่ยนเป้าหมายซ้อมเบาลง มีความสุขขึ้น กินไม่เครียดจนเกินไป

เป้าหมายตอนนี้คือซ้อมเพื่อ functional training คือเน้นการใช้งาน
เพิ่มการยืดเข้าไปอีกมากมาย เพื่อป้องกัน office syndrome และอาการบาดเจ็บจาการ
ตึงตัว

เป้าหมายหลักๆตอนนี้คือ ทำสุขภาพให้แข็งแรง ห่างไกลโรงพยาบาล ครับ

0
0
Status:
เข้าร่วม: 28 Sep 2008
ตอบ: 450
โพสเมื่อ: Mon Jan 21, 2019 07:11
[RE]แรงบันดาลใจในการออกกำลังกาย
popoom พิมพ์ว่า:
หาเพื่อน หรือเปลี่ยนโปรแกรมฝึกครับ
เปลี่ยนท่า / เปลี่ยนจังหวะ / ลองบอดี้เวท / วิ่งก่อนเวท

หาอะไรใหม่ๆเปลี่ยนเข้ามาในโปรแกรม

ปล.อีกเหตุผลหนึ่งที่ตอนนี้หลุดหมดและกลับยาก
เพราะตอนนั้นเป๊ะเกินไป เกินกว่าที่เราจะทำมันเป็นปกติได้
*ต้องค่อยๆปรับค่อยๆเปลี่ยนให้รู้สึกว่าชีวิตเป็นปกติ ไม่ฝืน

ผมเคยแล้วและเป็นอยู่ บ้ากินทูน่า + ถั่ว กล้ามมาเร็วมาก
ตอนนี้หลุดทั้งอาหารและโปรแกรมไปแล้วประมาณ 70%
และไม่สมารถกินทูน่ากับถั่วได้เยอะแบบเก่าแล้ว  
กินทูน่า กับถั่ว กินยังไงบ้างหรอครับ อยากทราบวิธีกินเเล้ว เบื่ออกไก่ มากเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 09 Sep 2009
ตอบ: 4611
โพสเมื่อ: Mon Jan 21, 2019 07:45
ผมดูนักกีฬามืออาชีพแล้วอยากเก่งแบบเค้าอ่ะครับ

ตอนนี้ผมสนใจเรื่องวิ่งมากๆ และมีนักวิ่งคนนึงกำลังจะทำลายสถิติประวัติศาสตร์ของมนุษย์คือ วิ่งมาราธอนต่ำกว่า 2ชม ก็เลยติดตามมาตลอด เป็นแรงบันดาลใจ อยากทำให้ได้บ้าง สักครึง่นึงก็ยังดี 5555

1
0
Status: Blue
เข้าร่วม: 18 Sep 2008
ตอบ: 972
โพสเมื่อ: Mon Jan 21, 2019 08:05
[RE]แรงบันดาลใจในการออกกำลังกาย
หาเป้าหมายครับ สามเดือนที่แล้วผมว่ายน้ำลดความอ้วน ช่วงแรกว่ายได้ 25 เมตร มาตอนนี้ผมว่ายออกทะเลเปิด 1600 เมตรได้ละ เป้าหมายคือว่ายน้ำต่อเนื่อง 10 กิโลครับ หยุดฝึกไม่ได้เลย ไม่ได้ลดความอ้วนละครับ ว่ายเอามันส์ล้วนๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย jackalove เมื่อ Mon Jan 21, 2019 10:33, ทั้งหมด 2 ครั้ง
1
0
นักเตะอบต.
Status: อยากทำไรก็ออกไปทำเรามีอายุไม่ถึง 100 ปี อีลิท ได้ก
เข้าร่วม: 13 Sep 2010
ตอบ: 2838
โพสเมื่อ: Mon Jan 21, 2019 08:52
ของผมแรงบันดาลใจคือ ลงรายการวิ่งที่ โหดๆไว้แล้วซ้อมหนักๆ แล้วบอกกับตัวเองว่าไม่ซ้อม ก็ติดบนยอดเขานะ 5555
แก้ไขล่าสุดโดย pazzo เมื่อ Mon Jan 21, 2019 08:56, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
หากชีพท่านไร้ซึ่งความหวัง แล้วกายท่านจะอยู่เพื่อสิ่งใด
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 07 Sep 2013
ตอบ: 11894
โพสเมื่อ: Mon Jan 21, 2019 09:51
ไอสไตน์ พิมพ์ว่า:
หาเพื่อน หรือเปลี่ยนโปรแกรมฝึกครับ
เปลี่ยนท่า / เปลี่ยนจังหวะ / ลองบอดี้เวท / วิ่งก่อนเวท

หาอะไรใหม่ๆเปลี่ยนเข้ามาในโปรแกรม

ปล.อีกเหตุผลหนึ่งที่ตอนนี้หลุดหมดและกลับยาก
เพราะตอนนั้นเป๊ะเกินไป เกินกว่าที่เราจะทำมันเป็นปกติได้
*ต้องค่อยๆปรับค่อยๆเปลี่ยนให้รู้สึกว่าชีวิตเป็นปกติ ไม่ฝืน

ผมเคยแล้วและเป็นอยู่ บ้ากินทูน่า + ถั่ว กล้ามมาเร็วมาก
ตอนนี้หลุดทั้งอาหารและโปรแกรมไปแล้วประมาณ 70%
และไม่สมารถกินทูน่ากับถั่วได้เยอะแบบเก่าแล้ว  
กินทูน่า กับถั่ว กินยังไงบ้างหรอครับ อยากทราบวิธีกินเเล้ว เบื่ออกไก่ มากเลย  

อกไก่ ยังต้องกินครับ เพราะเป็นแหล่งโปรตีนหลักเลย
พยายามเอาไปทำเมนูให้หลากหลายเข้าไว้ หรือซื้ออกไก่รสต่างๆมาเวฟกินก็ได้

ผมพยายามหาโปรตีนจากแหล่งอื่นๆ ที่ราคาไม่แพงมาก

ทูน่า ผมตักกินกับแครกเก้อเลยครับ กินให้ได้ 2วันใน 1สัปดาห์ (เสาร์,อาทิต)
ถั่ว ผมกินถั่วลิสงโรยเกลือ, ถั่วปากอ้า, ถั่วลันเตา วนไปทุกวัน
ตอนนี้โคตรเอียน

เมื่อก่อนผม workout สัปดาห์ละ 5 วันนะครับ หยุดวันจันกับศุก
ส่วนวันเสาร์,อาทิตย์ ถ้าไม่ได้ไปไหน จะเพิ่ม Cardilo กับเพิ่มเซตให้ถึง 2 ชั่วโมงไปเลย เอาให้ตาย
0
0
#PochettinoOut

นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 26 Mar 2010
ตอบ: 1157
โพสเมื่อ: Mon Jan 21, 2019 10:22
อาการป่วยของคนใกล้ตัวคือแรงบันดาลใจชั้นดีของผมครับ
1
0

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 07 Sep 2013
ตอบ: 11894
โพสเมื่อ: Mon Jan 21, 2019 11:38
bigkung16719 พิมพ์ว่า:
Spoil

ตรง ปล. ตรงตามความคิดผมมากๆครับ คือพยายามซื้ออกไก่ ซื้อปลามาทำใส่กล่องไปกินเองที่ทำงานนะ แต่สุดท้ายทำได้ 2-3วันครับ ไม่ไหว กลับบ้านมาเหนื่อยๆ ออกกำลังกายได้ไม่หนัก ก็เพลียไม่ไหวแล้วจริงๆ ไม่ไหวแบบไม่ได้แกล้งขี้เกียจด้วย อยากจะร้องไห้ตอนห่วงยางเริ่มออก  

พยายามพักให้เพียงพอครับ

และลองเปลี่ยนวิธีการก่อนเลยครับ

เช่น ปกติเล่น 8 ครั้งต่อ 1 เซต ให้เปลี่ยนครับ
ใช้น้ำหนักเบาลง แล้วเล่น 25 ครั้งต่อ 1 เซต และพักแค่ 30 วิพอ

หรือไม่ลองเปลี่ยนโปรแกรมในแต่ละวัน
เช่นปกติเล่น อกคู่หลังแขน / หลังคู่หน้าแขน
เปลี่ยนเป็น อกคู่หลัง / หน้าแขนคู่หลังแขน
แต่ถ้าเบื่อแบบขี้เกียจ อันนี้ยากครับ เพราะผมก็เป็นอยู่
0
0
#PochettinoOut

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel