ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Feb 2009
ตอบ: 9835
โพสเมื่อ: Mon Jan 21, 2019 00:11
[RE: สรุปว่าทุกวันนี้ ยอมรับว่ามีการเตะไล่โค้ชกันจริงๆแล้วใช่ไหมครับ?]
คงจะอารมณ์คนทำงาน แล้วเบื่อเจ้านายที่มันเอาแต่สั่งๆๆๆ แต่ไม่ดูอะไรเลย ลูกน้องก็ทำงานให้หมดไปวันๆ

0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: SANA THE BEST
เข้าร่วม: 12 Jun 2010
ตอบ: 25099
โพสเมื่อ: Mon Jan 21, 2019 00:16
[RE: สรุปว่าทุกวันนี้ ยอมรับว่ามีการเตะไล่โค้ชกันจริงๆแล้วใช่ไหมครับ?]
บอลไทยนานๆเตะทีก็จะเตะไล่กันอีกเนอะ

ส่วนตัวคิดว่าเนวินอยากออกหน้าสื่อมากกว่า ถ้าเตะไล่จริงๆนักบอลนี่น่าจะโดนด่าหนักๆเลยนะ เสื้อทีมชาติที่ใส่ไม่มีความหมายอะไรเลยหรอ
0
0
_กูเด็ก Noto_

ผู้ช่วยแมวมอง
Status: 2 สุดยอดมิดฟิลด์แห่งยุค
เข้าร่วม: 20 Oct 2008
ตอบ: 17201
โพสเมื่อ: Mon Jan 21, 2019 00:34
สรุปว่าทุกวันนี้ ยอมรับว่ามีการเตะไล่โค้ชกันจริงๆแล้วใช่ไหมครับ?
ผมว่าเราต้องหานิยามเตะไล่โค้ชใหม่อะ​ มันหมดใจเล่นมากกว่า​ ไล่โค้ชนี่มันคือล้มบอลเลยนะ​ ไม่มีนักเตะคนไหนอย่กเอาอาชีพมาเสี่ยงหรอก​ ใครๆก็อยากชนะ​ แต่เวลาทำงานกับคนที่ไม่อยากทำงานด้วย​ มันเตะแบบไม่มีความสุข​ เตะไปเดี๋ยวก็โดนโค้ชด่า​ ผลงานมันก็ไม่ดี

ส่วนเรื่องเตะแบบหมดใจอะผมว่ามันมีมานานแล้วอย่างตอน​โบอาส​ (เชลซี), มาดริด​(ราฟา), บาเยิน,(LVG, มากัธ)​ แต่สมัยนี้สื่อมันไว​ social media อีก​ มันทำให้เราปะติดปะต่อเรื่องราวง่ายขึ้นมาก​ ไม่งั้นมันจะมีวลีนี้เหรอ​ "บอลเปลี่ยนโค้ช"
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะตำบล
Status: ห้ามจีบ มีเมียแล้ว
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1825
โพสเมื่อ: Mon Jan 21, 2019 00:50
คือถ้ากลับแมนยูละกัน ผมว่าไม่ได้เตะไล่โค้ชแน่นอน และก็ไม่ใช่ไม่ทุ่มเทด้วย

แต่เป็นที่แผนของมูเองนั้นแหละที่ไล่ตัวเอง ผมจะบอกแบบนี้ละกัน ยุค มูรินโย่ จะใช่กองกลางสามคน ปกติกลางสามคนจะยืนเป็นสามเหลี่ยมเพื่อจะง่ายต่อการจ่ายบอลไปมาและทำเกม ทีนี้แมนยูเวลาเล่นจริง กลางสามคน ดันยืน ระหนาบเดียวกันสะงั้น กลายเป็นมันก็เคาะบอลแก้เพรสอะไรไม่ได้ ทำได้แต่จ่ายออกไปข้างๆ ที่นี้ปัญหามันเกิดต่อมาคือ แบล็คมันถูกจำกัดพื้นที่ไม่ให้เติมสูงพร้อมกันสองฝั่ง ถ้าฝั่งหนึ่งสูงอีกฝั่งต้องลงต่ำกว่า การบุกของแมนยูเลยใช้ผู้เล่นทำเกมบุกน้อยมาก และยิ่งกลางยืนต่ำแบบนั้นด้วย ก็เหมือนการที่จ่ายบอลไปให้ ตังรุก สามตัวบ่นเล่นและให้ไปจัดการกันเอง ผลก็ออกมาอย่างที่เห็นกัน ผมเชื่อเลยว่ายุคมูถ้าใครดูก็ต้องมีความรู้สึกว่า ทำไม แมนยูเล่น เหมือนพื้นที่ในการบุกมันดูโล่งๆ เหมือนลงมาไม่ครบ 11 คน กลางกับหน้าห่างกันเยอะมาก มากจนเห็นได้ชัดๆเลย

ที่นี้ตอนนี้ทำไม ผู้เล่นชุดเดียวกัน กลายเป็นทำผลงานได้ในระดับที่สุดยอดละทั้งๆ ที่ใช้แผนเดียวกันคือ 4-3-3 ก็เพราะ กลางยืนเป็นสามเหล่ยม หลายโดยมี b2b ขึ้นสุดลงสุดไปช่วยอีกตัว มันเลยทำให้กลางแมนยูมันลอยสูง ขึ้นมาถึงพื้นที่อันตรายเลย บวกกับ แบ็คที่เติมสุดเส้นมาจากทั้งสองฝั่ง มันเลยทำให้การบุก มีผู้เล่นอยู่ในฝั่งคู่แข่งเยอะมากขึ้นโดยจะมีผู้เล่นที่พร้อมบุกเลย 7 คน โดยมีอีกสามคนคอยป้องกัน เกมมันเลยออกมาลื่นไหล แต่มันมีข้อเสียคือ ถ้าโดนโต้มันจะหลุดกันทัเงแผงเลย แต่แมนยูก็แก้ด้วยการ ใช้ มาติชลงไปยืนสูงกว่าเซนเตอนิดเดียว มันเลยกลายๆเป็นหลังสามชั่วคราว บวกกับเกมริมเส้นแมนยูเป็นพวกสปีดจัดมันเลย พอจะวิ่งมากันได้ทัน ยุคมู นี่สังเกตไหมว่าแบ๊คจะฮุบเข้าข้างในเวลาถุกบุก กลายเป็น หลังจะมีเพิ่มมาจากปีก อีกสองคน ซึ้งไอ้การที่เอาหลังไปกองกันแบบนั้น มันก็อาจจะดีตรงที่เกมรับเราคนเยอะมาก แต่มันก็ทำให้กลางสนาม มีพื้นที่ให้อีกฝั่งเล่นเยอะตามไปด้วยเหมือนกัน

ผมว่าเป็นแบบนี้นะ ไม่มีหรอกแมนยูเตะไล่โค้ชถ้าบอร์ดหรือคนที่เป็นคนในรู้นี่บอกเลย นักเตะบินเรียงตัว
0
0
YNWA Glory Glory
นักบอลถ้วย ง.
Status: รักทุกคน
เข้าร่วม: 14 Feb 2006
ตอบ: 5901
โพสเมื่อ: Mon Jan 21, 2019 00:56
[RE]สรุปว่าทุกวันนี้ ยอมรับว่ามีการเตะไล่โค้ชกันจริงๆแล้วใช่ไหมครับ?
อารมณ์คนทำงานเบื่อที่ทำงานเก่าอะคับ ทำไม่เต็มที่ ต้องย้ายไปที่ใหม่หาความท้าทายหรืออัพเงอนเดือน ก็จะมีไฟอยากพิสูจน์ตัวเอง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 15 Feb 2007
ตอบ: 732
โพสเมื่อ: Mon Jan 21, 2019 01:01
Q-plint พิมพ์ว่า:
ผมว่าเราต้องหานิยามเตะไล่โค้ชใหม่อะ​ มันหมดใจเล่นมากกว่า​ ไล่โค้ชนี่มันคือล้มบอลเลยนะ​ ไม่มีนักเตะคนไหนอย่กเอาอาชีพมาเสี่ยงหรอก​ ใครๆก็อยากชนะ​ แต่เวลาทำงานกับคนที่ไม่อยากทำงานด้วย​ มันเตะแบบไม่มีความสุข​ เตะไปเดี๋ยวก็โดนโค้ชด่า​ ผลงานมันก็ไม่ดี

ส่วนเรื่องเตะแบบหมดใจอะผมว่ามันมีมานานแล้วอย่างตอน​โบอาส​ (เชลซี), มาดริด​(ราฟา), บาเยิน,(LVG, มากัธ)​ แต่สมัยนี้สื่อมันไว​ social media อีก​ มันทำให้เราปะติดปะต่อเรื่องราวง่ายขึ้นมาก​ ไม่งั้นมันจะมีวลีนี้เหรอ​ "บอลเปลี่ยนโค้ช"

นักเตะหมดใจกับทีม ไม่เหมือนกับกรณีที่เราพูดถึงอยู่นะครับ
แม้แต่คนที่หมดใจกับทีม แต่ความเป็นมืออาชีพยังงมีอยู่เราก็เห็นตัวอย่างเยอะ
เพราะกรณีที่พูดตอนนี้คือนักเตะก็ยังอยากอยู่ในทีม
แก้ไขล่าสุดโดย te15_te15 เมื่อ Mon Jan 21, 2019 01:02, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ลุ้นอยู่ห่างๆ
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status: there never were any rules
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 4902
โพสเมื่อ: Mon Jan 21, 2019 01:21
บางครั้งโค้ชมันก็ไม่ได้ถูกไปซะทุกเรื่องทุกอย่างนะ

มันต้องคุยกันดิ นักเตะยังต้องฟังโค้ช แล้วทำไมโค้ชถึงไม่รับฟังนักเตะบ้างหล่ะ

สุดท้ายไปกันไม่รอดมันก็ต้องมีฝ่ายนึงที่ต้องไป ไม่นักเตะ(ย้าย,ขาย,ฉีกสัญญา)ก็โค้ชอะ(ปลด,ไม่ต่อสัญญา,9ล9)

ดูไออ้วนไรโอล่าดิ บอกยินดีเดินเรื่องย้ายสังกัดหากมีปัญหาภายใน
0
0

นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2009
ตอบ: 5210
โพสเมื่อ: Mon Jan 21, 2019 08:12
[RE]สรุปว่าทุกวันนี้ ยอมรับว่ามีการเตะไล่โค้ชกันจริงๆแล้วใช่ไหมครับ?
ถ้าแมนยูอ่ะไม่ใช่หรอก มูอ่ะทำทีมไล่ตัวเอง
ถ้าเตะไล่จริงๆ แมนยูคงไม่ยิงแซง ยิงตีเสมอท้ายเกมบ่อยๆหรอก
0
0
"idea is the most resilient parasite"
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 01 Dec 2005
ตอบ: 3646
โพสเมื่อ: Mon Jan 21, 2019 08:35
ผมว่าไม่ใช่อ่ะ ก็คือแบบแท็คติกมันมาแบบนี้ เล่นไม่เข้าระบบ ขัดกับธรรมชาติของผู้เล่น มันก็ต้องเล่นไม่ออกเป็นธรรมดา อีกอย่างมันก็เหมือนไม่มีแรงกระตุ้นด้วย ถ้าตั้งใจเล่นแย่เล่นมั่วๆให้โค้ชโดนไล่ ผมว่าไม่ใช่แล้ว
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status: Hendo Hoegarden
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 8040
โพสเมื่อ: Mon Jan 21, 2019 09:02
ผมไม่กล้าพูดว่า ระดับนักเตะอาชีพ เค้าเล่นไม่เต็มที่อะ

เอาเป็นว่า เล่น 100% กับ 120% ละกัน

โค้ชที่ได้ใจนักเตะส่วนใหญ่ รีดฟอรม รีดขีดความสามารถได้หมดแหละ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 306
โพสเมื่อ: Mon Jan 21, 2019 17:02
ขึ้นกับว่าแต่ละคนจะนิยามคำว่า"เตะไล่โค้ช"อย่างไร

สำหรับผมถ้าคุณไม่เล่นเต็มที่100%ในสนาม แปลว่าความเป็นมืออาชีพของคุณต่ำ เพราะคุณคือนักเตะอาชีพ

อาจจะชื่นชมในฝีเท้า แต่ไม่ยกให้เป็นไอดอลหรือตำนานแน่นอน
0
0
ChelseaFC
NakhonratchasimaFC
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel