ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 10 Sep 2013
ตอบ: 492
โพสเมื่อ: Sun Jan 20, 2019 12:26
[RE: ขอชื่นชม Dalot และขอตินักบอลแมนยูเรื่อง fitness ครับ]
ความฟิตนี้เห็นมาหลายนัดแล้ว ท้ายเกมอย่างหืด วิ่งกันแทบไม่ไหว
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบต.
Status: Lei Fang my waifu
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1648
โพสเมื่อ: Sun Jan 20, 2019 14:02
[RE: ขอชื่นชม Dalot และขอตินักบอลแมนยูเรื่อง fitness ครับ]
AlfaZero พิมพ์ว่า:
ฟิตเนสนี่คงต้องปรับสัก2-3 เดือน หรือไม่ก็ต้องซีซั่นหน้าเลยถึงลงตัวครับ  

เจอปารีสนี้ต้องหวังน้องเดออกแสงอีกแน่นอนกองหลังโดนพาทัวร์หอบแดกแน่นอน
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: ทุกสิ่งล้วนเป็นเรื่องสมมติ
เข้าร่วม: 17 Jan 2009
ตอบ: 19923
โพสเมื่อ: Sun Jan 20, 2019 14:22
[RE]ขอชื่นชม Dalot และขอตินักบอลแมนยูเรื่อง fitness ครับ
ฟิตเนสก็มีส่วนสำคัญ แต่ไม่มีใครเพลสได้ตลอด 90นาทีหรอกครับ ถึงฝืนทำได้มันก็เกินขีดจำกัดร่างกาย เสี่ยงเจ็บหนักได้ง่ายๆ(ก็พวกแฮมสตริงที่เป็นกันนั่นแหละ). ผมว่าแมนยูขาดตัวเก๋ามากกว่า คือบอลมันต้องมีผ่อน มีเร่ง มีคอนดักเตอร์ในทีม ตอนนี้มันเล่นเหมือนลูกกรอกคะนอง ออกมาจากขวดแก้วแล้วอาละวาดซะให้หายอยาก. จนลืมไปว่าพลังน้ำแดงแฟนต้ามีขีดจำกัด
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย giggscii เมื่อ Sun Jan 20, 2019 14:23, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 1942
โพสเมื่อ: Sun Jan 20, 2019 14:54

เรื่องฟิตเนส คงต้องรอร่างกายปรับตัวเลยครับ อย่างเร็วนี่ 2 - 3 เดือนเลยนะ

ขนาดผมเองเวลาเรียกความฟิตแบบคนทั่วไปไม่ถึงขั้นนักกีฬาอาชีพยังต้องวิ่งอยู่ประมาณ 3 - 4 เดือน อาทิตย์ละ 3 วัน วิ่งตามจังหวะตัวเอง คงที่

แต่นักกีฬาฟฟุตบอล ทั้งต้องสปริ้นตัว และเคลื่อนที่ตลอดเวลา จังหวะกระชากบางครั้งก็ไม่ใช้จังหวะของตัวเราเองเพราะต้อง วิ่งตามดักจังหวะคู่ต่อสู้ การเพิ่มความฟิตผมคิดว่าน่าจะซับซ้อนกว่าการเพิ่มแบบคนทั่วๆไปแน่ๆ เพราะงั้นจะต้องใช้เวลา และให้เวลาน้าโอเล่แกทำครับ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น โองประกอบหลายๆอย่างที่ทำให้นักเตะเราหมดหลัง 70 นาที ก็มาจากที่น้าโอเล่ไม่ได้โรเตชั่นมากนัก น้าแกมี 11 ผู้เล่นตัวจริง ในแง่ดีคือทำให้ผลงานคงที่ ในแง่เสียคือกรอบ ถ้ามีตัวสำรองไว้ใจได้จะแก้จุดนี้ได้พอสมควร

ส่วนความฟิต ต่อให้ฟิตจัดๆแค่ไหนก็คงที่จะวิ่งบ้าทั้งเกมสืยาก ไม่งั้นเกเก้นคลอปคงวิ่งกันจนได้แชมป์ไปแล้ว 555 มันจะต้องมีช่วงผ่อนบ้างในเกมส์ อยู่ที่ว่าตอนผ่อนเรามีแบบแผนในการรับมือยังไงไม่ให้เสียรูปเกมส์ เช่นเคาะบอลสั้นครองบอลแปะไปมาเอาชัวสักระยะให้หายใจหายคอ จังหวะดีๆมาค่อยจ่ายได้เสีย แต่สมาธิต้องดี ไม่งั้นจะเหม่อๆแล้วจ่ายเสียกันเอง

ส่วนน้องหมากผมคิดว่าโซลชาแกอาจติวมาแบบนั้นมั้ง เห็นมีสัมภาษณ์ของใครสักคนบอกว่า โซลชาแกชอบให้บุก และให้ตัวรุก (แรช หมาก) เปิดเกมส์รุกเต็มที่ เลี้ยงจี้อิสระ เด็กมันคงเข้าใจแบบนั้น ก็อยู่ที่ต้องปรับต้องจูนกันไปแหละ
1
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 04 Nov 2014
ตอบ: 18449
โพสเมื่อ: Sun Jan 20, 2019 17:42
ปกติเล่นยุคมู

คิดดูครับ

เล่นเพื่อสุขภาพ 80 นาที

พอโดนนำ

เหลือ 10 นาทีจะวิ่งกันเยอะมากขึ้น

5555 สถิติวิ่งยุคมูบอกทุกอย่าง ไปเช็คเอา
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 10 Sep 2013
ตอบ: 2474
โพสเมื่อ: Sun Jan 20, 2019 18:30
OPDER Ward พิมพ์ว่า:
เสือร้องไห้ พิมพ์ว่า:
Dalot ผมว่าเล่นโอเคอยู่นะ แต่ก้แค่โอเคแหละ ชอว์ดีกว่า แต่ชอว์ดูไม่สนิทกับหมาก เลยไม่ได้บอลจากหมากเลย

รอลงบ่อยๆ เล่นนานๆ ก้น่าจะดีขึ้น จิตใจได้ แต่ความเข้ากับทีมยังต้องจูนเรื่อยๆ

ส่วนที่ผมติหนักๆ คือวินัย กับสมาธิ หลังนาทีที่ 70 แทบทุกเกม แนวรุกอินดี้กันหมด โอกาสสวนมี แต่เลี้ยงกันเหมือนยุคมูเลย จะไปเองกันทุกคน ส่งเร็วๆ ง่ายๆ แบบต้นๆ เกมนี่ไม่มีเลย ไม่เข้าใจว่า มันจะต้องเลี้ยงฝ่า 2-3 คนกันก่อน หรือต้องแตะผ่านเท่ๆ ก่อนกันหรอไงถึงจะส่งได้ ต้นเกมไม่เห็นจะเป็นกัน  

ต้องเข้ามาตอบเลยครับ 55

คือเมื่อคืนลองสังเกตว่าเป็นดาโลท์ หมากจะส่งมั้ย

มันก็ไม่ส่งอยู่ดี ไม่ใช่ว่าไม่สนิทกันหรอกครับ แต่หมากคงเป็นแบบนี้

เวลาผมเตะบอลกับเพื่อน จะมีคนนึงที่มันได้บอลแล้ว ผมไม่เคยเติม

หรือวิ่งทำทางให้มันเลย 5555

แล้วหมากมันจ้องจะส่งให้ป้อกอย่างเดียวจริงๆนะ 555  

มันจะส่งคืนแบ็กก้ต่อเมื่อมั่วๆ จนตันทำไรไม่ถูก ก้จะคืนแบ็ก ถ้าไปด้วยความเร็วแล้วมันมองแต่ป๊อกจิงๆ นะ เรียกว่าทัศนคติไม่ดี? แผนจากโค้ช? หรือทัศนวิสัยแคบ?

แต่ถ้าไม่ใช่เพราะแผนโค้ช ยังไงสำหรับผม น้องหมากก้ไม่ผ่านครับ เล่นบอลมิติเดียวมากๆ
0
0
แข้งลีกเอิง
Status: Life is suck
เข้าร่วม: 27 Sep 2006
ตอบ: 11191
โพสเมื่อ: Sun Jan 20, 2019 20:38
[RE]ขอชื่นชม Dalot และขอตินักบอลแมนยูเรื่อง fitness ครับ
หมากต้องเพอเฟคขนาดไหนเนี่ยถึงจะพอใจกันน้อ ผมว่ามันส่งน้อยจริง แต่ผมว่ามันเป็นที่แผนด้วยมากกว่า โอเวอแลบแทบจะไม่ได้ พื้นที่สุดท้ายน้อยมากเลยนะฝั่งซ้าย สำหรับผม แกสร้างโอกาสได้ดีแล้วครับ

ส่วนดาโล่ ทำดีแล้วครับ ไม่ใช่ตำแหน่งหลัก + กล้าเล่น
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
Manchester United Fans
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 1336
โพสเมื่อ: Mon Jan 21, 2019 11:15
poorponce พิมพ์ว่า:
หมากต้องเพอเฟคขนาดไหนเนี่ยถึงจะพอใจกันน้อ ผมว่ามันส่งน้อยจริง แต่ผมว่ามันเป็นที่แผนด้วยมากกว่า โอเวอแลบแทบจะไม่ได้ พื้นที่สุดท้ายน้อยมากเลยนะฝั่งซ้าย สำหรับผม แกสร้างโอกาสได้ดีแล้วครับ

ส่วนดาโล่ ทำดีแล้วครับ ไม่ใช่ตำแหน่งหลัก + กล้าเล่น  

Martial ทำดีแล้วครับ มีสักกี่ตัวในทีมที่กล้สเลี้ยงจี้แบบนั้น นึกถึงสมัยก่อนสิครับ
0
0
#DaveSave | Tearing you apart since 1992 | Mancunian by heart

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel