ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แขวนสตั๊ด
Status: LFC and Relax moment
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 20948
โพสเมื่อ: Sun Jan 20, 2019 03:18
[RE: เชลซี ขุมกำลังอ่อนเกินไป!!]
หน้า : Morata , Giroud

ปีก : Pedro , Willian , Hazard , Odoi

กลาง : Kovacic , Kante , Jorginho , Cheek , Drinkwater , Barkley

หลัง : Luiz , Rudiger , Cristiansen , Alonso , Emerson , Cecar , Ampadu , Zappacosta

ประตู : Kepa , Willy

ผมว่าไม่ได้แย่เลยนะครับ ตัวค่อนข้างดีด้วย เพียงแต่ซารี่ดึงดันเองมากกว่านะผมว่า ถ้ามีแย่คงเป็นโมราต้าที่ถอดใจไปแล้วมากกว่า ตำแหน่งที่เหลือนี่ผมกล้าพูดเลยว่าดีนะ ท่านลองคิดดู ทีมผมนอกจาก ชาคีรี่ แล้ว ตัวเปลี่ยนที่ต้องลงมาเปลี่ยนเกมส์แทบไม่มีเลยนะครับ นอกนั้นนี่คือ โอริกี้ หริด(หมดแล้วจริงๆ) ผมเองก็งงว่าทำไมแกไม่ลองปรับเปลี่ยนอะไรเล็กๆน้อยๆในแผนแกเองหน่อย คือ การที่นำเข้านักเตะที่เป็นแกนแผนแกเข้ามาแบบนี้ผมว่ามันก็น่าแปลกละแหละ อย่างเป๊ป ตอนไปเสือใต้อาจจะนำติอาโก้ไปแต่ตอนนั้นติอาโต้เป็นสำรองบาซ่า พอมาซิตี้ ก็ปั้นเดบรอยจนโหดทะลุโลกไปคนนึง ปั้นแฟนันซะโคตรเก่งเลยให้ตายเถอะ ผมว่าซารี่แกมีของนะ เพราะ นักเตะนาโปลีที่แกปั้นอ่ะหลายตัว อาจจะเพราะกลัวมาลีค EPL แล้วแกกดดันตัวเองปล่าวไม่กล้าลองอะไรที่มันแปลกๆ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โค้ช T-License
Status:
เข้าร่วม: 01 Dec 2013
ตอบ: 7804
โพสเมื่อ: Sun Jan 20, 2019 03:21
[RE: เชลซี ขุมกำลังอ่อนเกินไป!!]
MachineRedz พิมพ์ว่า:

ปีก : Pedro , Willian , Hazard , Odoi

กลาง : Kovacic , Kante , Jorginho , Cheek , Drinkwater , Barkley

หลัง : Luiz , Rudiger , Cristiansen , Alonso , Emerson , Cecar , Ampadu , Zappacosta

ผมว่าไม่ได้แย่เลยนะครับ ตัวค่อนข้างดีด้วย เพียงแต่ซารี่ดึงดันเองมากกว่านะผมว่า ถ้ามีแย่คงเป็นโมราต้าที่ถอดใจไปแล้วมากกว่า ตำแหน่งที่เหลือนี่ผมกล้าพูดเลยว่าดีนะ ท่านลองคิดดู ทีมผมนอกจาก ชาคีรี่ แล้ว ตัวเปลี่ยนที่ต้องลงมาเปลี่ยนเกมส์แทบไม่มีเลยนะครับ นอกนั้นนี่คือ โอริกี้ หริด(หมดแล้วจริงๆ) ผมเองก็งงว่าทำไมแกไม่ลองปรับเปลี่ยนอะไรเล็กๆน้อยๆในแผนแกเองหน่อย คือ การที่นำเข้านักเตะที่เป็นแกนแผนแกเข้ามาแบบนี้ผมว่ามันก็น่าแปลกละแหละ อย่างเป๊ป ตอนไปเสือใต้อาจจะนำติอาโก้ไปแต่ตอนนั้นติอาโต้เป็นสำรองบาซ่า พอมาซิตี้ ก็ปั้นเดบรอยจนโหดทะลุโลกไปคนนึง ปั้นแฟนันซะโคตรเก่งเลยให้ตายเถอะ ผมว่าซารี่แกมีของนะ เพราะ นักเตะนาโปลีที่แกปั้นอ่ะหลายตัว อาจจะเพราะกลัวมาลีค EPL แล้วแกกดดันตัวเองปล่าวไม่กล้าลองอะไรที่มันแปลกๆ  

ดื่มน้ำ อย่าไปนับเลยครับ

เหมือนไม่ได้อยู่กับทีมฤดูกาลนี้ มีชื่อครั้งสุดท้ายเมื่อไหร่จำไม่ได้

ชีค เจ็บ (ปล่อย เชส ไปอีก, ตัวใหม่ก็ไม่ได้) ซัปปา ก็อาจจะย้าย

0
0

ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 15 Jul 2008
ตอบ: 20095
โพสเมื่อ: Sun Jan 20, 2019 03:22
owngoal พิมพ์ว่า:
Jueii พิมพ์ว่า:
ผมเป็นแฟนลิเวอร์พูลนะ ผมมองว่าเชลซี ขุมกำลังไม่ได้อ่อนเลย

แต่เป็นโค้ชที่ดื้อดึงต่างหาก แค่ยอมเปลี่ยนแผนที่ตัวเองรักนักรักหนานิดเดียว เชลซีก็ลุ้นแชมป์ได้เลย

อาซาร์เล่นปีกซ้ายคือเทพในพรีเมียร์สุดแล้ว เลี้ยงผ่านหมด กองเต้กลับไปเล่นกลางรับตัวตัดเกมก็เทพสุดในลีก เชลซีมีพร้อมทุกอย่างแต่โค้ชใช้ไม่เป็น

ปล. ที่มาบ่น ไม่ใช่ไรนะ ผมเป็นคนนึงที่ชอบดูกองเต้เล่นมากๆ พอตอนนี้มาเห็นกองเต้เล่นด้านบน หงุดหงิดสุดๆ คือมันไม่ใช่  

ได้มีโอกาสดูลิเวอร์พูลเล่นวันนี้เหมือนกันครับ ส่วนตัวเท่าที่ดูแล้วเอามาเปรียบเทียบกัน การเข้าทำต่างกันมากทั้งๆที่เล่นกองหน้าตัวเล็กเหมือนกัน เล่นแผนเดียวกันแต่สไตล์การเล่นนี่แทบจะไม่ได้ใกล้เคียงกันเลย ลิเวอร์พูลมีโอกาสเข้าทำคือต้องทำ เชลซีจะคอยเซ็ตอย่างเดียว ครั้นจะบุกจริงๆก็ไม่มีประสิทธิภาพ

ลิเวอร์พูลจะเห็นว่าหน้าสามตัวจะพยายามอยู่ในกรอบเขตโทษ เน้นการต่อบอลเป็นทีม ค่อยเข้าทำ แต่เชลซีปีกยืนกว้าง บุกมาเลี้ยงก็เสีย เปิดก็ติด จบสกอร์ไม่ได้

เห็นด้วยครับว่าตอนนี้ปัญหาน่าจะเป็นที่แท็คติคจริงๆ  
แท็คติก ลิเวอร์พูลกับเชลซีต่างกันอยู่ครับ ที่ตอนนี้หน้าสามตัวพยายามอยู่ในกรอบเขตโทษเพราะว่ามันมีความอันตรายที่สุด ง่ายๆครับ ซาล่า นัดไหนอยู่ห่างจากกรอบ ยังไงก็เลี้ยงไม่ผ่าน เลี้ยงให้ตายก็เลี้ยงไม่ผ่าน เลี้ยงบอลไม่เก่งเลย

ต่างจาก วิลเลี่ยน อาซาร์ อยู่ห่างกรอบเพราะเลี้ยงเก่งมาก กินตัวได้ จะตัดเข้าในยิงเองก็ได้ จะเลี้ยงสุดเส้นเปิดตัดเข้ากลาง คือทำได้หมด

ผมคิดว่าซาร์รี่ติดภาพจำตอนคุมนาโปลี ที่ใช้ 3 ตัวคือ อินซิเญ่ กาเยฆ่อน แล้วก็เมอร์เท่น ค่อยโฉบในพื้นที่สุดท้าย กะจะเอา วิลเลี่ยน อาซาร์ เปโดร มาทำบ้าง แต่คือนักเตะมันคนละสไตล์ไง  

ผมมโนเล่นๆถ้าคล๊อปป์มาคุมเชลซี สามารถทำให้ปีกเชลซีเล่นแบบลิเวอร์พูลได้ตอนนี้นะครับ รูปแบบการเล่นลิเวอร์พูลตอนนี้นี่จุดเด่นสุดผมให้ฟูลแบ็คเลย เติมเกมดี มีความเข้าใจเกมสูงมากๆ ส่วนกลางนี่คอยคุมเกม เชื่อมเกมให้ฟูลแบ็คเข้าไปคัทแบ็คให้กองหน้า3คนเข้าทำ

บวกกับมาเน่นี่ผมว่าเหมือนเปโดรของเชลซี มีทักษะการเล่น แล้วก็การจบสกอร์ การตัดสินใจก็มี กับได้ความยอดเยี่ยมของซาลาห์ เซนท์บอลนี่สุดยอดจริงๆ ไม่ต้องเล่นเยอะ แต่แกหาตำแหน่งดี เล่นง่ายๆแต่มีประสิทธิภาพ ดูซาลาห์เหมือนดูเมสซี่นะไม่ได้อวย
แก้ไขล่าสุดโดย Jueii เมื่อ Sun Jan 20, 2019 03:23, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
แขวนสตั๊ด
โพสเมื่อ: Sun Jan 20, 2019 03:23
AMI N พิมพ์ว่า:

เหมือนไม่ได้อยู่กับทีมฤดูกาลนี้ มีชื่อครั้งสุดท้ายเมื่อไหร่จำไม่ได้

ชีค เจ็บ (ปล่อย เชส ไปอีก, ตัวใหม่ก็ไม่ได้) ซัปปา ก็อาจจะย้าย

ยังไงผมก็คิดว่าตัวดีนะ แต่ผมรู้สึกเหมือนนักเตะเชลซี เหมือนต้องตามแผนแบบเป๊ะๆๆ แปลกๆแฮะ
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 09 Oct 2005
ตอบ: 17437
โพสเมื่อ: Sun Jan 20, 2019 03:23
เขาใช้ความเชื่อกับนักเตะมากไปหน่อยนะ โดยเฉพาะแบคอ่ะ
มันชัดมากกว่า ถ้าตัวเขาต้องการเกมรุกจริงๆ แบคมันต้องโจมตีดุหรือไวกว่านี้
แต่นี่เหมือนยึดจากเซนส์หรืออะไรก็ไม่ทราบ
เรื่องปีก ส่วนตัวผมว่ามองไม่ยากหรอก วิลเลี่ยนมันควรจะดรอปแล้วใช้ลูกสดเด็กอื่นๆ
ก็อย่างที่บอกละครับ บอลเขาดูจะใช้ความเชื่อนำไปหน่อย
0
0
แขวนสตั๊ด
โพสเมื่อ: Sun Jan 20, 2019 03:24
ผมเป็นแฟนลิเวอร์พูลนะ ผมมองว่าเชลซี ขุมกำลังไม่ได้อ่อนเลย

แต่เป็นโค้ชที่ดื้อดึงต่างหาก แค่ยอมเปลี่ยนแผนที่ตัวเองรักนักรักหนานิดเดียว เชลซีก็ลุ้นแชมป์ได้เลย

อาซาร์เล่นปีกซ้ายคือเทพในพรีเมียร์สุดแล้ว เลี้ยงผ่านหมด กองเต้กลับไปเล่นกลางรับตัวตัดเกมก็เทพสุดในลีก เชลซีมีพร้อมทุกอย่างแต่โค้ชใช้ไม่เป็น

ปล. ที่มาบ่น ไม่ใช่ไรนะ ผมเป็นคนนึงที่ชอบดูกองเต้เล่นมากๆ พอตอนนี้มาเห็นกองเต้เล่นด้านบน หงุดหงิดสุดๆ คือมันไม่ใช่  

ได้มีโอกาสดูลิเวอร์พูลเล่นวันนี้เหมือนกันครับ ส่วนตัวเท่าที่ดูแล้วเอามาเปรียบเทียบกัน การเข้าทำต่างกันมากทั้งๆที่เล่นกองหน้าตัวเล็กเหมือนกัน เล่นแผนเดียวกันแต่สไตล์การเล่นนี่แทบจะไม่ได้ใกล้เคียงกันเลย ลิเวอร์พูลมีโอกาสเข้าทำคือต้องทำ เชลซีจะคอยเซ็ตอย่างเดียว ครั้นจะบุกจริงๆก็ไม่มีประสิทธิภาพ

ลิเวอร์พูลจะเห็นว่าหน้าสามตัวจะพยายามอยู่ในกรอบเขตโทษ เน้นการต่อบอลเป็นทีม ค่อยเข้าทำ แต่เชลซีปีกยืนกว้าง บุกมาเลี้ยงก็เสีย เปิดก็ติด จบสกอร์ไม่ได้

เห็นด้วยครับว่าตอนนี้ปัญหาน่าจะเป็นที่แท็คติคจริงๆ  
แท็คติก ลิเวอร์พูลกับเชลซีต่างกันอยู่ครับ ที่ตอนนี้หน้าสามตัวพยายามอยู่ในกรอบเขตโทษเพราะว่ามันมีความอันตรายที่สุด ง่ายๆครับ ซาล่า นัดไหนอยู่ห่างจากกรอบ ยังไงก็เลี้ยงไม่ผ่าน เลี้ยงให้ตายก็เลี้ยงไม่ผ่าน เลี้ยงบอลไม่เก่งเลย

ต่างจาก วิลเลี่ยน อาซาร์ อยู่ห่างกรอบเพราะเลี้ยงเก่งมาก กินตัวได้ จะตัดเข้าในยิงเองก็ได้ จะเลี้ยงสุดเส้นเปิดตัดเข้ากลาง คือทำได้หมด

ผมคิดว่าซาร์รี่ติดภาพจำตอนคุมนาโปลี ที่ใช้ 3 ตัวคือ อินซิเญ่ กาเยฆ่อน แล้วก็เมอร์เท่น ค่อยโฉบในพื้นที่สุดท้าย กะจะเอา วิลเลี่ยน อาซาร์ เปโดร มาทำบ้าง แต่คือนักเตะมันคนละสไตล์ไง  

ผมมโนเล่นๆถ้าคล๊อปป์มาคุมเชลซี สามารถทำให้ปีกเชลซีเล่นแบบลิเวอร์พูลได้ตอนนี้นะครับ รูปแบบการเล่นลิเวอร์พูลตอนนี้นี่จุดเด่นสุดผมให้ฟูลแบ็คเลย เติมเกมดี มีความเข้าใจเกมสูงมากๆ ส่วนกลางนี่คอยคุมเกม เชื่อมเกมให้ฟูลแบ็คเข้าไปคัทแบ็คให้กองหน้า3คนเข้าทำ

บวกกับมาเน่นี่ผมว่าเหมือนเปโดรของเชลซี มีทักษะการเล่น แล้วก็การจบสกอร์ การตัดสินใจก็มี กับได้ความยอดเยี่ยมของซาลาห์ เซนท์บอลนี่สุดยอดจริงๆ ไม่ต้องเล่นเยอะ แต่แกหาตำแหน่งดี เล่นง่ายๆแต่มีประสิทธิภาพ ดูซาลาห์เหมือนดูเมสซี่นะไม่ได้อวย  

จะดีกว่านี้ครับ ถ้าลุงแว่นแกเอาลาห์กลับไปปีก หน้าเป้า แม่งจับบอลเด้งบอลมาก จะแข่งกับลูกากูหรือไง แต่ช๊อตสวยก็มีบ่อยนะ แต่ยืนปีกอันตรานกว่าเยอะ
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 04 Nov 2014
ตอบ: 18520
โพสเมื่อ: Sun Jan 20, 2019 03:24
Mousses พิมพ์ว่า:
ไอ้เปลี่ยนตัวเดิมไม่เท่าไรเพราะรู้ว่าทีมมันมีแค่นี้ แต่ถ้ามีแค่นี้มันก็ควรจะต้องมีแผน 2 แผน 3 ไว้แก้เกม

ทีมอยากได้ประตูก็เล่นหน้าคู่ไรงี้ไปเลย เออถ้าเล่นงี้ ชิรู ลงมายิงได้ก็ถือว่าประสบความสำเร็จ หรือทีมนำแล้วอยากรักษาสกอร์ ถอดกลางส่งอัมปาดูลงมาแพคเกมรับแบบนี้ ถึงจะใช้ตัวผู้เล่นได้อย่างมีประสิทธิภาพ

แต่ที่เห็นคือ บอลจะนำ จะเสมอ จะโดนนำ ลุงก็ บาร์คลีย์ โควา โอดอย เปโดร วนอยู่แค่เนี้ย  

จริงครับ ผมก็เบื่อแผนนี้

โดยเฉพาะใช้แต่ 3 จิ๋วนี่ละ

โคตรน่าเบื่อ  

ถ้าจะเล่นหน้า 3 จิ๋วนี่กลางให้จอขึ้นมาเคาะบอลแบบซาบี้ดีสุดละ

แต่ยาก ความแม่นยังไม่เท่าเลย ลูกจ่ายให้โอดอยตอนท้ายยังพลาด

แต่ผมว่าปรับจอ holding คุมเกมส์ แล้วให้กองเต้ไปตัดเกมส์ยังจะเวิคกว่าตอนนี้นะ

แต่ก็นะ ซารี่ดื้ออะ คงต้องฝันไปก่อน 555

แก้ไขล่าสุดโดย llmomoll เมื่อ Sun Jan 20, 2019 03:26, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
โค้ช T-License
Status:
เข้าร่วม: 01 Dec 2013
ตอบ: 7804
โพสเมื่อ: Sun Jan 20, 2019 03:25

ยังไงผมก็คิดว่าตัวดีนะ แต่ผมรู้สึกเหมือนนักเตะเชลซี เหมือนต้องตามแผนแบบเป๊ะๆๆ แปลกๆแฮะ  

ผมว่า ซาร์รี่ แกขี้กลัว ไม่กล้าลองไรใหม่ๆ

ขนาด คอนเต้ แกยังมีเปลี่ยนแผน, กล้าปรับโน่นนี่

ซาร์รี่ นี่ 11 ตัวจริงทำปรีวิวสบายๆเลย

เอาของสัปดาห์ที่แล้วมาวางได้เลย

0
0

ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 15 Jul 2008
ตอบ: 20095
โพสเมื่อ: Sun Jan 20, 2019 03:27
gUnNeR พิมพ์ว่า:
เขาใช้ความเชื่อกับนักเตะมากไปหน่อยนะ โดยเฉพาะแบคอ่ะ
มันชัดมากกว่า ถ้าตัวเขาต้องการเกมรุกจริงๆ แบคมันต้องโจมตีดุหรือไวกว่านี้
แต่นี่เหมือนยึดจากเซนส์หรืออะไรก็ไม่ทราบ
เรื่องปีก ส่วนตัวผมว่ามองไม่ยากหรอก วิลเลี่ยนมันควรจะดรอปแล้วใช้ลูกสดเด็กอื่นๆ
ก็อย่างที่บอกละครับ บอลเขาดูจะใช้ความเชื่อนำไปหน่อย  

วิลเลี่ยนนี่มองจากภาพรวมจะบอกว่าเล่นดี เพราะมีความเร็ว ความคล่อง

แต่ถ้าเอาสถิตินี้ไปเทียบกับปีกคนอื่น จะเห็นได้ว่าแทบสู้คนอื่นไม่ได้เลย การจบสกอร์ก็เข้าขั้นแย่ แอสซิสต์ก็แย่ เป็นแบบนี้มาหลายผู้จัดการมาก ซาร์รี่ยังแก้ปัญหาของวิลเลี่ยนไม่ได้

ไม่รู้ว่าแกจะก้าวมาเป็นนักเตะระดับท๊อปได้ตอนไหน ตอนนี้แกเหมือนจับฉ่ายมากๆ ผมมองว่าเหมาะกับบทบาทสำรองคอยโรเตชั่นมากกว่า เชลซีควรจะมีปีกที่ดีกว่านี้
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 9421
โพสเมื่อ: Sun Jan 20, 2019 03:32
ถ้าเลือกซื้อนักเตะเองไม่ได้ผมว่าเละ BR นี่ทรงนี้เลย ตอนแรกก็ดีพอบอร์ดซื้อนักเตะให้แต่ละคนไม่มีปัญญาเล่นสไตล์นี้ ถึงกับล่ม

ผมว่าแผนแบบนี้นักเตะมันต้องโคตรฉลาดเลยไม่ใช่วิ่งไปเฉยๆ หักเข้าในแล้วยิง

ขนาดเป๊ปยังบอกพรสวรรค์มันสร้างไม่ได้ต้องซื้อ
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
ตอบ: 6647
โพสเมื่อ: Sun Jan 20, 2019 03:44
Dropkick พิมพ์ว่า:
เอานักเตะที่เลี้ยงโคตรเก่ง ไปยืนรอเข้าฮอสมันก็ยังไงๆ อยู่  

เจ็บปวดมากครับ เฮ้อ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
ตอบ: 3221
โพสเมื่อ: Sun Jan 20, 2019 07:14
ถูกแบนแล้ว
อ่อนเกินไปจริงๆ ลองลิเวอร์พูลเอาโมราต้าไปเลนหน้าเป้าจะเล่นได้แบบนี้ไหมฮะ
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 03 Apr 2009
ตอบ: 3675
โพสเมื่อ: Sun Jan 20, 2019 08:13
[RE]เชลซี ขุมกำลังอ่อนเกินไป!!
ดีใจที่มีคนเห็นเรื่องขนาดทีมเหมือนกัน

นักเตะขนาดนี้จะเอาไรไปสู้ ได้แค่ประคอง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 13 Aug 2007
ตอบ: 1248
โพสเมื่อ: Sun Jan 20, 2019 08:27
[RE]เชลซี ขุมกำลังอ่อนเกินไป!!
เป็นที่แผนมากกว่าครับ นักเตะไม่เข้าแผน มันก็เลยดูไม่เก่งไปหมด กลาง 3 ตัวดีกว่าลิเวอร์พูลแน่นอน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
...Thnks fr th Mmrs...

นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2008
ตอบ: 8499
โพสเมื่อ: Sun Jan 20, 2019 10:34
เชลซี ขุมกำลังอ่อนเกินไป!!
แค่กองหน้าเท่านั้นที่ขาด นักเตะแตละตัวระดับโลกทั้งนั้น โม ชิรู ที่ว่ากาก มันคือกองหน้าแถวหน้าของโลกนะคับ ถ้าเอาเก่งกว่านี้ก็ต่างดาวแล้ว มันอยู่ที่แผนการเล่นมากกว่า
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel