ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 605
โพสเมื่อ: Sun Jan 20, 2019 00:20
[RE]ในนี้ใครเคยไป Hallstatt ออสเตรียมั่งครับ?
ผมไปนอนมา2 คืนครับ แฟนชอบ
แนะนำให้ถีบเป็ดเล่นกลางทะเลสาบครับ ข้ามไปปปราสาทตรงข้ามได้ ฟินดี
แต่จริงๆ คืนเดียวก็พอครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 4882
โพสเมื่อ: Sun Jan 20, 2019 05:26
ถูกแบนแล้ว
[RE: ในนี้ใครเคยไป Hallstatt ออสเตรียมั่งครับ?]
ผมพัก 2 คืน จขม คงวางแผนจะไป Five Finger Dachstein ที่นั่งรถจาก Hallstatt ไปเหมือนผม บอกเลยสวยและคุ้มครับ นั่งกระเช้าขึ้นไปเดินต่อข้างบน มีร้านเบียร์บนเขานั่งชมวิว ผมเลือกขึ้นเขานะครับ ไม่ได้เลือกลงถ้ำ กลัวจะเร่งรีบไป มีคนโดดร่มชูชีพลงมาจากจุดชมวิวกันเพียบ แต่ถ้าไปตามผมที่เดินเขา อย่าไปอะไรที่บอกไปเห็น Shark อะไรข้างบนนะครับ อันนี้เหมือนโดนหลอกเดินฟรี แล้วผมเดินกลับเองแทนที่จะรอรถบัสกลับ Hallstatt บอกเลยว่า สวยงามมากครับ ชีวิตผู้คน ธรรมชาตินอกเมือง เดินได้เรื่อยๆ แล้วกลับไปกินปลาเทราส์กับซอสไข่สีเหลืองๆ ในเมืองครับ ฟินครับ
1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2009
ตอบ: 14261
โพสเมื่อ: Sun Jan 20, 2019 08:20
[RE: ในนี้ใครเคยไป Hallstatt ออสเตรียมั่งครับ?]
ไปนอน ก็ดีนะ เพราะว่า คนจะเยอะมากๆๆๆๆๆๆๆ ในช่วง สาย ถึงสัก 3-5 โมง เย็นๆคนจะเริ่มน้อย เดินชิวๆ ถ่ายรูปสวยๆ แล้วก็กลับ สักสายๆ วันต่อไป ถ่ายรูป ตอนเช้าอีก สวยๆ นอน สัก 1 คืนก็พอ เช็คราคาห้องดีๆ นะ นอน แถวๆฝั่ง มันจะแพงหน่อย แนะนำจองหมู่บ้าน ที่มันเดินได้ กำังโอเคเลย
1
0
FSGout FSGout FSGout FSGout FSGout FSGout FSGout FSGout

ผู้จัดการทีม
Status: ผมรู้ว่าท่านเป็นคนตลก
เข้าร่วม: 14 Feb 2014
ตอบ: 7046
โพสเมื่อ: Sun Jan 20, 2019 09:04
บ้ารึเปล่า? พิมพ์ว่า:
Terre Replica พิมพ์ว่า:
บ้ารึเปล่า? พิมพ์ว่า:
Terre Replica พิมพ์ว่า:
Hallstat เมืองไม่ได้ใหญ่มากนะท่าน ถ้าเดินเล่นจริงๆครึ่งวันคือครบแล้ว ถ้าอยากนอนนอนคืนเดียวพอครับตอนเช้สตื่นมาถ่ายวิว สาวนมากเขาวันเเย์ทริปกันเยอะนะ กลับมานอน Salzburg  

คือผมอยากนอน2วันเพราะอยากจะไปดูเมืองข้างๆที่มีภูเขาน้ำแข็งด้วยน่ะครับ แต่ยังหาข้อมูลอยู่  

อ๋อครับ งั้นต้องลองดูครับท่าน  

อ้อ แล้วถ้าผมอยากไปบราติสลาว่าด้วยเนี่ยผมควรไปจากเมืองไหนดีครับ? เอาแบบวันเดย์ทริปก็ได้ ส่วนใหญ่เขาบอกไปจากเวียนนา มีบางคนไปจากบูดาเปส  

ผมว่าจากเวียนนาน่าจะเร็วกว่าเยอะนะ ยิ่งท่านมาจากฟากนู้นด้วย เพราะตอนไปบราติสลาว่าผมไปจากบูดาเปสขับรถเกือบสามชม. แล้วเพื่อนเทให้นั่งบัสต่อไปเวียนนาแค่ชม.กว่าๆเอง
ปล.ผมสตาร์ทจากบ้านเพื่อนที่เดเบรสเซน
1
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 21 May 2011
ตอบ: 12540
โพสเมื่อ: Sun Jan 20, 2019 09:14
ระหว่างทางมีหมู่บ้านเล็กๆ สวยๆ เยอะนะครับ แล้วแต่ชอบสไตล์ไหน มีทะเลสาบนึงชื่อ ทะเลบสาบแห่งฝัน คือสวยมากครับ
ผมคิดว่าเขาน้ำแข็งที่ท่านว่าคือสกีรีสอร์ทหรือเปล่า ถ้ายังไงเช็คก่อนก็ดีครับ เผื่อเค้าปิด Hoher Dachstein ใช่หรือเปล่าครับ จริงๆ หลังหมู่บ้านก็มี treking ให้เดินบนเขานิดหน่อยฆ่าเวลาได้ หรือถ้าไปหน้าร้อนก็ลงเล่นน้ำได้ครับ
สำหรับบราติส ถ้าจากเวียนนาไปใกล้ครับ แต่รถบัสแถบนี้ค่อนข้างเยอะและเร็วกว่ารถไฟ จะมาจากปราก หรือ บูดาเปสก์ก็ได้ครับ
1
0
Status:
เข้าร่วม: 09 Mar 2007
ตอบ: 473
โพสเมื่อ: Sun Jan 20, 2019 10:12
คืนเดียวพอครับ
ผมจองฝั่งตรงข้ามไว้ถูกกว่าเยอะครับ
วิวสวยด้วย
1
0

Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 87
โพสเมื่อ: Sun Jan 20, 2019 12:15
ถ้าไปกับทัวร์ ไม่ต้องค้างเสียเวลาเที่ยวที่อื่นดีกว่า
ถ้าไปเอง ค้างคืนเดียวพอจะได้ไม่เหนื่อยมาก จริงๆเมืองมันเล็กๆ เดินแป๊บๆก็ทั่วแล้ว
1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 12 Nov 2014
ตอบ: 3952
โพสเมื่อ: Mon Jan 21, 2019 11:26
ดีครับ

ผมอยากนอนซัก3-4คืนเลย ชอบบรรยายเงียบสงบมาก

0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel