ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะกัลโช่
Status: เงียบไมละหนู
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 15822
โพสเมื่อ: Sat Jan 19, 2019 18:48
[RE: วันนี้โชลชาจะทำลายสถิติมั้ยน้า]
ผมรู้สึกว่าเวลามีคนพูดถึงสถิติทีไร มันจะออกมาไม่ดีทู๊กกที ไม่รู้ทำไม
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบต.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Oct 2008
ตอบ: 5376
โพสเมื่อ: Sat Jan 19, 2019 22:20
[RE: วันนี้โชลชาจะทำลายสถิติมั้ยน้า]
BRADY350V2 พิมพ์ว่า:
Spoil
tHecH@mp พิมพ์ว่า:
GuRu_Anakin พิมพ์ว่า:
ด้วยความเคารพ มันคือสถิติอะไรของใครครับ  

โอเล่ กับ ลุงบัสบี้ คุมผี 6 นัดแรกในลีกชนะรวดเท่ากันอยู่ครับ แปลว่า โอเล่ มีโอกาสทำลายสถิตินี้เฉพาะเกมนี้เท่านั้น  

ไม่ใช่ครับ บัสบี้คุมทีมชนะ5นัดแรกรวดที่ลงแขงขัน แต่ทั้ง5นัดนั้นมันคือในลีคทั้งหมด
และโซลชาตอนนี้คุมทีมชนะ6นัดแรกของแกรวดเดียว ซึ่งสถิติอันนี้แซงละ
แต่ถ้าคืนนี้ชนะ สถิติที่จะแซงก็คือชนะในลีค6นัดรวด นับตั้งแต่นัดแรกที่เข้ามาคุมครับผม
และก็จะเป็นโค้ชผีคนแรก ที่คุมชนะ7นัดรวดนับตั้งแต่เข้ามาคุมทีมนัดแรก

เพิ่มเติมหากสมมติว่าอาทิตย์นี้ชนะได้ แล้วอาทิตย์หน้าชนะได้อีก
จะกลายเป็นโค้ชคนแรกในยุคพรีเมียร์ลีคที่คุมทีมแล้วชนะในลีค
7นัดรวดนับตั้งแต่คุมนัดแรก สถิติเก่า อันเช่แกทำไว้ตอนปี 2009
คุมเชลซีชนะ6นัดแรกในลีคที่แกคุมทีม

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น หากวันนี้เอาชนะได้ก็ทาบอันเช่ละ แต่ยังไงซะ
ขอให้ชนะก่อนละกัน แอบเสียวๆเหมือนกัน ไม่ได้ชนะติดๆมานาน
ไม่ค่อยชินกับอะไรแบบนี้

ขอบคุณครับ แปลเองลืมเอง 555
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel