ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะลา ลีกา
Status: เวปเอ็ง เรื่องของเอ็งเลย
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 20 Mar 2010
ตอบ: 9383
โพสเมื่อ: Sat Jan 19, 2019 15:44
[RE: ฆ่าคน 5-8 ศพ ติดคุกกี่ปี]
Giorno Giovanna พิมพ์ว่า:
momentum25 พิมพ์ว่า:
momentum25 พิมพ์ว่า:
ไม่รู้แบบท่านหรือแบบผมไหนแย่กว่ากัน ของผมที่เจอ บ้านผมอยู่ในซอยย่อยลงมาอีกที ทางจะแคบมาก ชนิดแบบรถ 2 คันจอดคู่กันจะปิดทางเลย คนเดินผ่านยังลำบากมาก แล้วทีนี้บ้านตรงข้ามมันเป็นญาติกันเรียงๆติดกัน 3-4 หลัง มีรถทุกบ้าน บ้านผมก็มีรถ ทีนี้พอดึกๆ บ้านผมจอดรถหน้าบ้าน บ้านตรงข้ามก็จอดรถหน้าบ้าน แต่พอญาติมันบ้านลึกข้างในถัดไปขับรถกลับมาผ่านไม่ได้ แมร่งโทรเข้าเบอร์บ้านผมบอกคนในบ้านผมให้ผมออกไปเลื่อนรถ ??!!?? ทำไมมุงไม่โทรบอกญาติมุงให้ลงมาเลื่อนรถวะ กุงงมากๆ แล้วบางทีมุงกลับบ้านมาแบบ ตี 1 ตี 2 โทรเข้าบ้านกุ กุลงไปเลื่อนช้า มีทำท่าไม่พอใจใส่กุด้วย คืออะไร ??  

ก็รู้นี่ครับว่าจอดตรงนี้แล้วมันมีโอกาสขวางทางเข้าคนอื่น ทำไมไม่ไปจอดในบ้าน หรือจอดที่อื่นหล่ะครับ  

บ้านมันไม่ใช่แบบที่ท่านคิดอะครับ ท่านลองนึกภาพบ้านที่อยู่ในซอยแต่เป็นแบบตึกแถวเรียงๆกันอะครับ ที่ประตูหน้าบ้านเป็นประตูกรงเหล็กพับๆ เลื่อนๆอ่า เปิดประตูกรงเหล็กประตูกระจกเข้าไปก็ตัวบ้านแล้วครับ พอนึกภาพออกไหม มันไม่ใช่บ้านแบบหมู่บ้านจัดสรรอ่า

ประเด็นคือทุกบ้านในซอยก็จอดหน้าบ้านกัน แต่ฝั่งนั้นจะต้องให้ผมเป็นคนเลื่อนรถแทนที่จะเป็นญาติเขาเลื่อน  

เข้าใจครับ บ้านผมก็แบบนั้น
มีวิธีแก้ง่ายๆคือ ปิดมือถือ  

ผมไม่รับอยู่แล้วครับถ้ามันโทรเข้ามือถือผม แต่มันโทรเข้าเบอร์บ้านซึ่งป้าผม (อายุเยอะ)เขาก็จะรับ เพราะเขานอนชั้นล่าง ซึ่งตัวเองก็แก่แบบเงอะๆงะๆ แล้ว และเป็นคนแบบไม่อยากมีเรื่องกับใครอะ พอนึกออกไหม เขารับโทรศัพท์แล้วก็ขึ้นมาเรียกผม

ปล.จะให้ดึงสายโทรศัพท์บ้านทิ้งก็ยังกระไรอยู่  

ปิดเสียงสิคร้าบ ไม่ต้องดึงทิ้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Spoil
บ้ากาม  
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 4449
โพสเมื่อ: Sun Jan 20, 2019 04:15
[RE: ฆ่าคน 5-8 ศพ ติดคุกกี่ปี]
Failed พิมพ์ว่า:
Luxxx พิมพ์ว่า:
PhychoLunatic พิมพ์ว่า:
ถ้าเกิดฆ่าจริง แล้วตำรวจตามสืบดูจนเจอกระทู้นี้
อาจจะเกิดคดีอาจจะพลิกกลายเป็น ฆ่าโดยไต่ตรองไว้ก่อนครับ ถึงจะรอมอบตัวก็เถอะไม่น่าใช่บันดาลโทสะ ถ้างั้นก็เตรียมประหาร

เพื่อนผมโดนคนรู้จักจับไปเรียกค่าไถ่ โดนฆ่าถ่วงน้ำมีการจัดทีมหิ้วตัวมันขึ้นรถเลยนะ 6-7 ปีมันพ้นโทษหมดละ
เป็นออกข่าวช่อง 3 ด้วยมั้งตอนนั้นผมเรียนอยู่ ตปท  

https://www.thairath.co.th/content/227648

ใช่มั้ยครับ ข่าวนี้  

ใช่ครับเคสนี้ครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel