ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะตำบล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 845
โพสเมื่อ: Fri Jan 18, 2019 09:59
[RE: เทอมสุดท้ายเหลือวิชาเรียนแค่ตัวเดียว ถ้าสมัครงานทำเลยจะมีที่ไหนรับไหมครับ]
Ousen พิมพ์ว่า:
RavageS พิมพ์ว่า:
Ousen พิมพ์ว่า:
PGM พิมพ์ว่า:
อันนี้เรียนสาขาอะไรอ่ะครับ คือผมงงๆตรงที่ได้ไอเอล 6 แต่สอบกับของมหาลัยไม่ผ่าน มันดูขัดแปลกๆในความรู้สึกผมนะ

ส่วนเรื่องงานถ้าไม่ได้ซีเรียสมากก็หาพาร์ทไทม์นู่นนี่ทำไปก็ได้แหละครับ แต่ถ้าบริษัทเลยก็อยู่ที่ดวงแหละ แต่ท่านต้องยอมรับนะว่ายังไงท่านก็วุฒิม.หกนะ จะไปเรียกร้องอะไรมากก็คงไม่ได้อ่ะ  

การตลาดครับ พอดีมหาลัยผม eng4 มัน require 6.5 อ่ะครับ ถ้าอยากจะผ่าน  

ABAC ปะครับ  

ใช่เลยครับท่าน  

ลองสอบไอเอลใหม่ให้ได้ 6.5 ก่อน แล้วค่อยสมัครงานก็ได้ครับ
เพราะมันก็เหมือนตัวการันตีว่าจบแน่ๆ แถมไม่ต้องเสียเวลาไปเข้าเรียน/สอบ
น่าจะทำให้สมัครงานง่ายขึ้นครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 1234
โพสเมื่อ: Fri Jan 18, 2019 10:28
เทอมสุดท้ายเหลือวิชาเรียนแค่ตัวเดียว ถ้าสมัครงานทำเลยจะมีที่ไหนรับไหมครับ
ไม่น่ารับนะครับทเพราะท่านยังไม่ได้วุฒิ มหาวิทยาลัยก็ออกใบรับรองให้ไม่ได้ คือปกติอย่างคนที่รอส่งพรีเซนต์หรือไร มหาลัยยังพอออดใบให้ได้ แต่ท่านติดทั้งวิชา แถมตอนไปสัมภาษณ์ท่านจะบอกเขาว่าไรครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 22 Sep 2005
ตอบ: 1277
โพสเมื่อ: Fri Jan 18, 2019 10:33
[RE: เทอมสุดท้ายเหลือวิชาเรียนแค่ตัวเดียว ถ้าสมัครงานทำเลยจะมีที่ไหนรับไหมครับ]
แล้วแต่สายงานนะ ของผมไม่ผ่านตัวนึงคือวิชาสัมมนา
ตกเพราะไปสายบ่อย เวลาเรียนไม่พอ เลยได้ F มา
วิชาอื่นผ่านหมดแล้ว ทำให้ต้องเรียนตัวนี้ตัวเดียว เซ็งมาก

ว่างจัด เลยไปรับพาร์ททาม พวกโปรเจคต่างๆ ได้เงินดีมาก
พอๆ กับจบใหม่เลย เขาก็ไม่ว่าอะไรครับ คงเพราะทำงานได้ตามที่เขาต้องการ
โชคดีที่ได้บริษัทที่เห็นความสามารถเรา ไม่เกี่ยงวุฒิ เลยได้ทำโปรเจคจนจบเลย
เดือนละเกือบสองหมื่น ได้ไปหลายโขอยู่ ทำจนเกือบจบเทอมนั้น
พอจบโปรเจคก็ไปสมัครทำที่อื่นเขาก็รับครับ
0
0
รอโดนตบหน้า ... อิอิ

http://www.soccersuck.com/boards/topic/1559750/2

---------------------------------------------------------------

http://www.soccersuck.com/boards/topic/1710866/2
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 256
โพสเมื่อ: Fri Jan 18, 2019 14:49
เทอมสุดท้ายเหลือวิชาเรียนแค่ตัวเดียว ถ้าสมัครงานทำเลยจะมีที่ไหนรับไหมครับ
SSRIs พิมพ์ว่า:
แล้วแต่สายงานนะ ของผมไม่ผ่านตัวนึงคือวิชาสัมมนา
ตกเพราะไปสายบ่อย เวลาเรียนไม่พอ เลยได้ F มา
วิชาอื่นผ่านหมดแล้ว ทำให้ต้องเรียนตัวนี้ตัวเดียว เซ็งมาก

ว่างจัด เลยไปรับพาร์ททาม พวกโปรเจคต่างๆ ได้เงินดีมาก
พอๆ กับจบใหม่เลย เขาก็ไม่ว่าอะไรครับ คงเพราะทำงานได้ตามที่เขาต้องการ
โชคดีที่ได้บริษัทที่เห็นความสามารถเรา ไม่เกี่ยงวุฒิ เลยได้ทำโปรเจคจนจบเลย
เดือนละเกือบสองหมื่น ได้ไปหลายโขอยู่ ทำจนเกือบจบเทอมนั้น
พอจบโปรเจคก็ไปสมัครทำที่อื่นเขาก็รับครับ  

อยากทราบว่าเป็นโปรเจคยังไงหรอครับท่าน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel