ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 2155
โพสเมื่อ: Thu Jan 17, 2019 07:40
[RE: มาดูบรรยากาศ สภา 'เมืองผู้ดี' ขณะพยายามลงมติ 'ดีลเบร็กซิต' กัน]
ที่เด็ดคือ อเมริกา/ไทย ก้อลอกระบบสภาแบบอังกฤษนี่ละ แต่ดูความต่างสิ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 1338
โพสเมื่อ: Thu Jan 17, 2019 08:46
[RE]มาดูบรรยากาศ สภา 'เมืองผู้ดี' ขณะพยายามลงมติ 'ดีลเบร็กซิต' กัน
สภาอังกฤษนี่หรูหราของแท้เลยนะครับ ตั้งอยู่ในเวสมินเตอร์ ถ้าต้องก่อสร้างจริงๆแพงกว่าของไทยหลายร้อยเท่าเลยนะครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
#DaveSave | Tearing you apart since 1992 | Mancunian by heart

ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 7621
โพสเมื่อ: Thu Jan 17, 2019 08:59
[RE: มาดูบรรยากาศ สภา 'เมืองผู้ดี' ขณะพยายามลงมติ 'ดีลเบร็กซิต' กัน]
สภาไทย จะเสียเวลาครึ่งนึงของการอภิปรายทั้งหมดเถียงกันเรื่องประท้วงให้ถอนคำพูด
แก้ไขล่าสุดโดย excess เมื่อ Thu Jan 17, 2019 09:11, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 12 Mar 2006
ตอบ: 8089
โพสเมื่อ: Thu Jan 17, 2019 09:09
นอนไม่หลับฮือ พิมพ์ว่า:
ผมเคยดูของไทยเราตอนเรียนม.4ถึงม.6ช่องnbt เจอแต่แซะเหน็บแนมกัน

ขอประธานให้ขอถอนคำพูดอยู่นั่นแหละ

"เรียนท่านประธานที่เคารพขอให้คุณ...ถอนคำพูดด้วยครับ" โคตรบ่อยและโคตรเบื่อ

มีทั้งแจกค_ย ดูหนังโป๊ หลับ ดูถูกว่าฐานะทางบ้าน เหยียดเพศ เมาเหล้าเข้าสภา

อิจฉาอังกฤษ แคนาดา เยอรมัน ที่มีสภาทำงานจริงๆ  

เหมือนกันครับ นั่งดูนี่นึกว่าจะได้เห็นอะไรมีแต่น้ำไม่มีค่อยมีเนื้อกว่าจะพูดกันได้ซักประเด็นนี่เถียงกันอะไรก็ไม่รู้แล้วไม่ใช่แบบที่ละคนนะ คนนั้นก็จะพูดคนนี้ก็จะพูด ผมโดนพาดพิงนู้นนั้นนี่
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Thu Jan 17, 2019 09:13
Boys Like Girls พิมพ์ว่า:
ประชาชนส่วนใหญ่ต้องการให้ออก แต่สภาคัดค้านไม่ให้ออก ที่นี่จะเอายังไงกันต่อดี  

สภาเค้าน่าจะคัดค้านข้อตกลงในการออกนะครับ คืออังกฤษยื่นข้อเสนอไปทาง EU ว่าถ้าออกแล้วอังกฤษจะคงสิทธฺ์นี้ไว้ ไม่เอาอันนี้ไว้ // EU ก็ตีกลับมาว่าอันนี้ทำได้อันนี้ฉันไม่เอา // ที่คัดค้านน่าจะเป็นข้อเสนอที่ EU ตีกลับมาว่าถ้าออกแล้วอังกฤษยังมีสิทธ์อะไรเหลือบ้างนะครับ
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: While the sky is blue
เข้าร่วม: 26 Mar 2008
ตอบ: 3355
โพสเมื่อ: Thu Jan 17, 2019 09:45
juhookkruboyz พิมพ์ว่า:
ประชาชนส่วนใหญ่ต้องการให้ออก แต่สภาคัดค้านไม่ให้ออก ที่นี่จะเอายังไงกันต่อดี  

สภาเค้าน่าจะคัดค้านข้อตกลงในการออกนะครับ คืออังกฤษยื่นข้อเสนอไปทาง EU ว่าถ้าออกแล้วอังกฤษจะคงสิทธฺ์นี้ไว้ ไม่เอาอันนี้ไว้ // EU ก็ตีกลับมาว่าอันนี้ทำได้อันนี้ฉันไม่เอา // ที่คัดค้านน่าจะเป็นข้อเสนอที่ EU ตีกลับมาว่าถ้าออกแล้วอังกฤษยังมีสิทธ์อะไรเหลือบ้างนะครับ  
จริงๆถ้าออกมาแล้วก็ไม่ควรมีสิทธิอะไรแล้วป่าวคับ ถ้าทำงี้มันเหมือนถ้าได้เอาถ้าเสียไม่เอา แล้วประเทศอื่นในeuจะมองยังไง
0
0

WE'LL BE IN LEAGUE ONE JUST FOR TOUR!

Status:
โพสเมื่อ: Thu Jan 17, 2019 09:52
skybluewat พิมพ์ว่า:
juhookkruboyz พิมพ์ว่า:

จริงๆถ้าออกมาแล้วก็ไม่ควรมีสิทธิอะไรแล้วป่าวคับ ถ้าทำงี้มันเหมือนถ้าได้เอาถ้าเสียไม่เอา แล้วประเทศอื่นในeuจะมองยังไง  

ยังไงมันก็ยังต้องติดต่อทำธุรกิจ/ธุรกรรมกันอยู่โดยเฉพาะอังกฤษถือว่าเป็นศูนย์กลางใหญ่ในหลายๆทางของยุโรปรวมถึงโลกด้วยนะครับ (เป็นศูนย์กลางทางการเงิน financial hub ที่ใหญ่ที่สุดในยุโรป) มันก็ต้องมีดีลกันนะครับ ไม่ใช่แค่ประโยชน์ของอังกฤษอย่างเดียวมันก็รวมไปถึง ประชาชนทั่วไป/บริษัทเอกชน/รัฐ ของประเทศอื่นที่จะเข้าไปติดต่อทำธุรกรรมกับอังกฤษด้วยนะครับ ผมคิดว่าน่าจะเป็นเช่นนี้นะครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel