ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 2737
โพสเมื่อ: Thu Jan 17, 2019 02:36
[RE]RO M โดนแบนเพราะ Refund
ใช้โปรแกรมช่วยเล่นครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 27 Jul 2007
ตอบ: 504
โพสเมื่อ: Thu Jan 17, 2019 04:52
[RE: RO M โดนแบนเพราะ Refund]
ถามตัวเองดูว่า ใช้โปรช่วยเล่นไหม ตัวเองรู้ตัวเองดีคับ
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2010
ตอบ: 3542
โพสเมื่อ: Thu Jan 17, 2019 05:02
๐mC๐ พิมพ์ว่า:
ยังไงก็โดนแบนด้วยแน่นอนครับ ซื้อเครดิตจากคนอื่น

หลัง ๆมานี่ คนที่ตี้กับคนใช้แอดออน ก็โดนแบนด้วย

ผมไม่เคยซื้อเครดิตจากใครนะครับ​ เงินmก้ไม่ซิ้อเล่นเองหมด​

แค่รับของจากแฟนแค่นั้นครับ
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Thu Jan 17, 2019 05:03
nogie พิมพ์ว่า:
ถามตัวเองดูว่า ใช้โปรช่วยเล่นไหม ตัวเองรู้ตัวเองดีคับ  

ไม่ได้ใช้ครับ​ ไม่เคยใช้ด้วยครับ
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Thu Jan 17, 2019 05:06
Manuel Neuer พิมพ์ว่า:
ถ้าขึ้นว่า Suspend แล้วมันบอกให้ Appeal ถ้าภาษาไทยมันจะบอก วันเดือนปีที่ปลด เข้าไปแล้ว จะเกี่ยวกับรีฟัน แต่จริงๆคือใช้ 3rd โปรแกรม

ถ้า Refund จะเป็นอีกแบบนึง จะมีไห้เลือกเติมคืนเลย เติมเสดจะปลดแบน ผมโดนทั้ง 2 แบบ

ไอดีหลักรีฟันโดนอันหลัง เติมเงินเสดปลดแบน ไอดีรองกดซื้อโปรมาใช้ โดนเหมือนกัน Suspened

ปล. อาจจะมีแบนมั่วจริงนะ ว่าแต่ท่านโดนแบบไหนครับ

แบบแรก : เกี่ยวข้องกับ 3rd program
Spoil

แบบสอง : โดนแบนเพราะรีฟัน เติมเงินที่รีฟันกลับไปตามจำนวน เข้าเกมส์ได้เลย
Spoil

ผมโดนแบบแรกครับ​ แต่มันเขียนว่าให้เติมเงินก่อนวันที่​ 23.01.2019 แล้วผมใช้แค่Memuเล่นสองจอ​ บอทไว้​ ไม่ใช้macro. ตีจระเข้​ ตัวหลักโดนแบบตัวรองไม่โดนผมเลยไม่เข้าใจ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: YNWA
เข้าร่วม: 08 Sep 2013
ตอบ: 883
โพสเมื่อ: Thu Jan 17, 2019 08:27
ผมมองว่ามันไม่แบนมั่วแน่นอนครับ ไม่ทางใดก็ทางนึง

ท่านอาจจะเคยไปตี้กับคนใช้โปรช่วยเล่นก็ได้ครับ แต่แค่ไม่รู้

ติดต่อทีมงานตามช่องทางไปครับ เดี๋ยวเขาให้คำตอบท่านเอง สมาชิคในเว็บก็ได้แค่เดาแหละครับว่าน่าจะโดนเพราะอะไร

แต่โดยหลักการแล้ว มันก็เช็คจาก log ของเกมนั้นแหละครับ มันไม่มีเหตุผลอะไรเลยที่จะแบนคนมั่วซั่ว มีแต่เสียกับเสีย

1
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 14 Feb 2014
ตอบ: 2637
โพสเมื่อ: Thu Jan 17, 2019 10:01
hihiphop พิมพ์ว่า:
Manuel Neuer พิมพ์ว่า:
ถ้าขึ้นว่า Suspend แล้วมันบอกให้ Appeal ถ้าภาษาไทยมันจะบอก วันเดือนปีที่ปลด เข้าไปแล้ว จะเกี่ยวกับรีฟัน แต่จริงๆคือใช้ 3rd โปรแกรม

ถ้า Refund จะเป็นอีกแบบนึง จะมีไห้เลือกเติมคืนเลย เติมเสดจะปลดแบน ผมโดนทั้ง 2 แบบ

ไอดีหลักรีฟันโดนอันหลัง เติมเงินเสดปลดแบน ไอดีรองกดซื้อโปรมาใช้ โดนเหมือนกัน Suspened

ปล. อาจจะมีแบนมั่วจริงนะ ว่าแต่ท่านโดนแบบไหนครับ

แบบแรก : เกี่ยวข้องกับ 3rd program
Spoil

แบบสอง : โดนแบนเพราะรีฟัน เติมเงินที่รีฟันกลับไปตามจำนวน เข้าเกมส์ได้เลย
Spoil

ผมโดนแบบแรกครับ​ แต่มันเขียนว่าให้เติมเงินก่อนวันที่​ 23.01.2019 แล้วผมใช้แค่Memuเล่นสองจอ​ บอทไว้​ ไม่ใช้macro. ตีจระเข้​ ตัวหลักโดนแบบตัวรองไม่โดนผมเลยไม่เข้าใจ  

ไม่น่าเกี่ยวกับเติมเงินเข้าไปก่อนวันไหนวันไหนครับ มันบอกแบบนี้คือแบน แล้วจะปลด วันที่ตามที่มันบอก เพียงแต่เวลากด Appeal ไป มันไปโผล่หน้าเวป ที่มันบอกเกี่ยวกับการรีฟันแค่ไหน ถ้าท่านสงสัย ลองถาม Support ดูครับ ผมก็ลองแกล้งๆแหย่ๆไป ไอดีรองผมโดนแบนได่ไง ผมไม่เคยรีฟันเลย เค้าก้อบอกมาตรงๆเลยครับ ว่า ใช้โปรแกรม ซึ่้งผมก้ยอมรับแบบแมนๆเลย ว่า ตัวรองผมใช้จริง
แก้ไขล่าสุดโดย Manuel Neuer เมื่อ Thu Jan 17, 2019 10:01, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 14 Feb 2014
ตอบ: 2637
โพสเมื่อ: Thu Jan 17, 2019 10:06
ngeazye พิมพ์ว่า:
ผมมองว่ามันไม่แบนมั่วแน่นอนครับ ไม่ทางใดก็ทางนึง

ท่านอาจจะเคยไปตี้กับคนใช้โปรช่วยเล่นก็ได้ครับ แต่แค่ไม่รู้

ติดต่อทีมงานตามช่องทางไปครับ เดี๋ยวเขาให้คำตอบท่านเอง สมาชิคในเว็บก็ได้แค่เดาแหละครับว่าน่าจะโดนเพราะอะไร

แต่โดยหลักการแล้ว มันก็เช็คจาก log ของเกมนั้นแหละครับ มันไม่มีเหตุผลอะไรเลยที่จะแบนคนมั่วซั่ว มีแต่เสียกับเสีย

ตี้กันก็ไม่น่าเกี่ยวครับ เพราะตัวรองผมที่ใช้ ไปตี้กับเพื่อน เพื่อนยังสบายดีกันทุกคน คิดว่าน่าจะเผลอใช้มากกกว่า ใน emu บางทีมีฟังชั่นพวกเหมือน macro อาจจะไม่รู้เผลอไปใช้ ไม่ก็พวกลองพิมพ์เล่นๆ เหนแอดออนมีคำสั่งอะไรไม่รู้ แต่ตัวเองไม่ได้ใช้ แต่ลองกดดู /buy greedy อยากรู้ว่า ร้านค้าลึกลับจะขึ้นไหม พอกดไปแล้วไปโชวใน log แบบนั้น เค้าก้อคงแบน เพราะคนดีๆที่ไหนกดคำสั่งนี้เล่นกัน ถ้าไมไช้ addon ผมเดา
แก้ไขล่าสุดโดย Manuel Neuer เมื่อ Thu Jan 17, 2019 10:06, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 817
โพสเมื่อ: Thu Jan 17, 2019 14:28
แชร์ ปสก. เคยทำงานค่ายเกมส์มาแล้ว 2 ค่าย

เคยจับบอท จับพวกขายเงินเอ็ม

กว่าจะแบนได้แต่ละไอดีหาหลักฐานกันนานและเก็บครบยัน log ,รูปภาพ , Vdo และอื่นๆ ครับ

เคสแบนมั่วนี่แถบเป็นไปไม่ได้ แต่เคสแบนผิดเป็นไปได้ครับ

ปล.หลายเคสบอกตรงๆผู้ร้ายปากแข็งทั้งนั้น ปากบอกไม่เคยใช้ พอเอาไอดีไปตรวจ log โปรฯ ตัวพ่อเลย

ปล.2 อาจใช้โปรฯ ในไอดีไก่และตรวจสอบเจอ IP เดียวกับไอดีหลักหรือมีข้อมูลอื่นๆ สาวมาถึงได้ก็โดนแบนกันเป็นทอดๆครับ

ปล.3 อยู่ตี้เดียวกับคนใช้โปรฯ ยังไงก็ไม่โดนครับ

edit เพิ่ม ปล.3
แก้ไขล่าสุดโดย ToFuBoI เมื่อ Thu Jan 17, 2019 14:31, ทั้งหมด 1 ครั้ง
3
0

ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2009
ตอบ: 52887
โพสเมื่อ: Fri Jan 18, 2019 19:42
เอาเป็นว่า ใช้ไม่ใช้รู้อยู่แก่ใจนะ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel