ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะกัลโช่
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Mar 2006
ตอบ: 8084
โพสเมื่อ: Wed Jan 16, 2019 21:53
[RE: “เลื่อนเลือกตั้ง” อีกกี่ทีคือครั้งสุดท้ายที่อยากได้ยิน]
ggmm พิมพ์ว่า:
ที่น่าตกใจคือ มีคนอยากให้ไม่มีเลือกตั้งเลยด้วยซ้ำ

แต่ที่สงสัยคือปฏิรูปที่ว่ามาเนี่ย คือ สว ลากตั้ง250 + การแบ่งเขตและคิดคะแนนเลือกตั้งแบบพิศดาร น่คือปฏิรูปแบบที่เขาต้องการใช่ใหม  

สว.ลากตั้ง/แบ่งเขต/ใช้คะแนนเสียงสว.เลือกนายกนี่สุดแล้วเกินคำบรรยาย แต่วิธีคิดคะแนนถ้าท่านหมายถึงใช้ popular vote นี่เอามาจากเยอรมันนะครับ เอาจริงๆไม่รู้สองลุงจะยื้อทำไมยิ่งยื้อยิ่งแย่
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 1309
โพสเมื่อ: Wed Jan 16, 2019 21:58
ถูกแบนแล้ว
[RE: “เลื่อนเลือกตั้ง” อีกกี่ทีคือครั้งสุดท้ายที่อยากได้ยิน]
ยังมีคนคิดว่าเรื่องการเมืองไม่เกี่ยวกับตัวเองอีกหรอ กะอีแค่ว่าไม่ได้รับเงินตรงๆจากรัฐเนี่ยนะ คิดตื้นชิบเป๋ง
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: Promoter & Reporter
เข้าร่วม: 29 Mar 2009
ตอบ: 40463
โพสเมื่อ: Wed Jan 16, 2019 22:01
พึ่งนับๆ 5 ปีแล้ว ไวจริงๆ
0
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 12 Jul 2007
ตอบ: 374
โพสเมื่อ: Wed Jan 16, 2019 22:01
[RE]“เลื่อนเลือกตั้ง” อีกกี่ทีคือครั้งสุดท้ายที่อยากได้ยิน
WOOT77 พิมพ์ว่า:
XueShaN พิมพ์ว่า:
ไม่ค่อนมีผลกับผม ที่จะเสียเวลากับนักการเมือง
จะมีกินมีใช้ไม่พึ่งพวกนี้
พวกนี้เอาผลประโยชน์เข้าตัวเองทั้งนั้น  

ลองคิดเชิงระบบดูนะครับ
คุณมีอยู่มีกิน แต่ไม่คิดว่าจะทำอะไรให้ประเทศชาติมันเจริญบ้างเหรอ
การศึกษาของเด็กๆ สุขภาพของคนจน แรงงาน การท่องเที่ยว ส่งออก
ปัญหาคอรัปชั่น มันพันกันไปหมดนะครับ  

ผมว่าที่กล่าวมาไม่ผิดเลยครับ ก่อนจะหวังพึ่งใครตัวเองหวังได้มากสุดครับ ถ้าขยันคิด ขยันทำ จะมีจนหรอครับ

ส่วนเรื่องนโยบายรัฐบาลก็สำคัญ และที่สำคัญคือการทำประเทศให้ไม่มีคนจนมากกว่า แทนที่จะเอาถาษีไปลงกับสุภาพคนจน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 5181
โพสเมื่อ: Wed Jan 16, 2019 22:04
จะเลือกเดือนไหนเมื่อไหร่ ก็เหมือนเดิม หน้าเดิมๆ รูปแบบเดิมๆ โกงกินกันเหมือนเดิม
ขนาดคนที่ไม่ได้เลือกก็ยังเหมือนเดิม
0
0
รู้อะไรไม่สู้รู้งี้
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 13549
โพสเมื่อ: Wed Jan 16, 2019 22:17
ถ้าคิดว่าการเมืองไม่เกี่ยวกับคุณคิดผิดแล้วครับ

เอาแค่ราคาไข่ไก่ฟองนึงยังเกี่ยวกับนโยบายรัฐเลย

เงินในกระเป๋าคุณ พรุ่งนี้มันจะมีค่าขึ้น หรืออ่อนค่าลง มันเกี่ยวกับรัฐบาลทั้งนั้นเลย
10
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2014
ตอบ: 1959
โพสเมื่อ: Wed Jan 16, 2019 22:21
ไม่ค่อนมีผลกับผม ที่จะเสียเวลากับนักการเมือง
พวกนี้เอาผลประโยชน์เข้าตัวเองทั้งนั้น  

คุณมีอยู่มีกิน แต่ไม่คิดว่าจะทำอะไรให้ประเทศชาติมันเจริญบ้างเหรอ
การศึกษาของเด็กๆ สุขภาพของคนจน แรงงาน การท่องเที่ยว ส่งออก
ปัญหาคอรัปชั่น มันพันกันไปหมดนะครับ  

อ่านดีดีครับ อะไรที่คุณคิดว่าผมไม่ทำอะไรให้ประเทศชาติมันเจริญ
2
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 27 Jan 2007
ตอบ: 10284
โพสเมื่อ: Wed Jan 16, 2019 22:50
คนในเม้นบางคนน่าจะเป็นนายกสักสมัยนะรู้เยอะจริงๆ
แก้ไขล่าสุดโดย Boy5159 เมื่อ Wed Jan 16, 2019 22:51, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
1
หากโดน 39 เรื้อน จะถูกแบน
1 เดียวคือผีแดง
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 7081
โพสเมื่อ: Wed Jan 16, 2019 23:14
การเมือง

0
0
เลิกคิดไปเองเถอะ
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 1244
โพสเมื่อ: Wed Jan 16, 2019 23:29
[RE]“เลื่อนเลือกตั้ง” อีกกี่ทีคือครั้งสุดท้ายที่อยากได้ยิน
ถ้าคุณชอบชีวิตทุกวันนี้ก็ไปเลือกประชารัฐ ถ้าไม่ชอบก็ไปเลือกพรรคอิ่น จบปิดมู้
แก้ไขล่าสุดโดย Juukkroo เมื่อ Wed Jan 16, 2019 23:30, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
ตอบ: 3221
โพสเมื่อ: Thu Jan 17, 2019 03:03
ถูกแบนแล้ว
ggmm พิมพ์ว่า:
ที่น่าตกใจคือ มีคนอยากให้ไม่มีเลือกตั้งเลยด้วยซ้ำ

แต่ที่สงสัยคือปฏิรูปที่ว่ามาเนี่ย คือ สว ลากตั้ง250 + การแบ่งเขตและคิดคะแนนเลือกตั้งแบบพิศดาร น่คือปฏิรูปแบบที่เขาต้องการใช่ใหม  

ใช่ครับ ไม่ได้ปฏิรูปซ่งติงอะไรเลย แก้กฎให้ตัวเองชนะง่ายๆแค่นั้นแหละ

พรรคฝ่ายทหารขอแค่ 126 ที่นั่งจาก 500 ก็สามารถมีเสียงข้างมากเลือกตัวนายกได้แล้วเพราะมี สว.ในมือ 250 เสียง ระยำจริงๆอิอิ
4
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
ตอบ: 3221
โพสเมื่อ: Thu Jan 17, 2019 03:06
ถูกแบนแล้ว
ไอ้คนที่มาบอกว่าไม่มีผล รอดูระยะยาว คุณทำงานบริษัท ถ้าเศรษฐกิจไม่ดี บริษัทปิดตัวลง = คุณตกงาน

พอคนตกงานเกิดอะไรขึ้น กำลังซื้อในประเทศไม่มี คนค้าขาย ขายของไม่ได้ = ปิดกิจการ
ผลกระทบต่อไปคือรัฐเก็บภาษีได้ต่ำกว่าเป้า ทีนี้ก็กระทบกันยาว

จริงๆพวก sme มันเจ๊งก่อนพวกรายใหญ่ด้วยซ้ำ ยิ่งช่วงปลายปี 2019 ถึง 2020 เค้าคาดว่าจะเกิดวิกฤติเศรษฐกิจโลก จำคำพูดผมไว้ แล้วเรามาดูกัน ถ้ารัฐบาลนี้ยังบริหารอยู่ ดูซิว่าคุณจะได้รับผลกระทบมั้ย

อย่าคิดว่าเรื่องการเมืองไม่ใช่เรื่องของตัวเอง การเมืองเป็นเรื่องของทุกคน เงินที่เอามาบริหารประเทศ นโยบายต่างๆก็เงินพวกเราทั้งนั้น นักการเมืองโกง เราสามารถเปลี่ยนแปลงได้ด้วยสิทธิของเรา เผด็จการโกงเราทำอะไรไม่ได้ จำไว้
แก้ไขล่าสุดโดย แล้วไงครับ เมื่อ Thu Jan 17, 2019 03:07, ทั้งหมด 2 ครั้ง
8
0
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 828
โพสเมื่อ: Thu Jan 17, 2019 05:25
ไม่อยากเลื่อนแล้ว ไม่อยากให้เกิดรัฐประหารอีกต่อไปแล้ว
ปล. ในใจยังกลัว ถ้าเพื่อไทยชนะเป็นรัฐบาล เสื้อสีต่างๆก็จะออกมาอีก
1
0
Sunderland And Milan Fan
Status: ติดตามบทความเทพนิยายในLockerนะคับ ^^
ตอบ: 825
โพสเมื่อ: Thu Jan 17, 2019 07:34

เอาแค่เท่าที่อ่านอะ คนที่พูดแบบนี้ได้คือมองแค่ตัวเองกับแค่คนรอบข้างนิดหน่อย เรารอด อยู่ได้ที่เหลือก็ปล่อยไปตามเวลา กรรมละนะ ถึงจะปลงกับ นกม โกงกินยังไง ต้องยอมรับเถอะมันมีผลกับชีวิตประจำวันเราเลยนะ วันนี้อยู่ได้ วันหน้าจะรอดไหมใครจะรู้

ผมวิเคราะห์นะ ไม่ได้ว่า ถ้าเข้าใจผิดขออภัย

แต่เข้าใจเขาอีกมุมนะ คือจะเลือกยังไงก็เจอลูปเดิมๆ เอาตรงๆผมก็เซ็งแหละ ปลงกับ นกม. แต่ผมมองว่ายังไงก็เป็นหน้าที่ เลือกดีที่สุดมาอย่างน้อยๆอะนะ อยากพ้นรัฐบาลชุดนี้ บริหารชวนเคลือบแคลง หรือดูไม่เป็นงานเลย ตอบอะไรก็สร้างความมั่นใจให้ไม่ได้ จะตรวจสอบไรก็ไม่โปร่งใส
แก้ไขล่าสุดโดย mubmibkung เมื่อ Thu Jan 17, 2019 07:41, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0

ชมรมคลังความรู้ประวัติศาสตร์ - นิยายทั่วทุกมุมโลก คับผม
http://www.soccersuck.com/clubs/detail/64
Status: ติดตามบทความเทพนิยายในLockerนะคับ ^^
ตอบ: 825
โพสเมื่อ: Thu Jan 17, 2019 07:43
Spoil
แล้วไงครับ พิมพ์ว่า:
ไอ้คนที่มาบอกว่าไม่มีผล รอดูระยะยาว คุณทำงานบริษัท ถ้าเศรษฐกิจไม่ดี บริษัทปิดตัวลง = คุณตกงาน

พอคนตกงานเกิดอะไรขึ้น กำลังซื้อในประเทศไม่มี คนค้าขาย ขายของไม่ได้ = ปิดกิจการ
ผลกระทบต่อไปคือรัฐเก็บภาษีได้ต่ำกว่าเป้า ทีนี้ก็กระทบกันยาว

จริงๆพวก sme มันเจ๊งก่อนพวกรายใหญ่ด้วยซ้ำ ยิ่งช่วงปลายปี 2019 ถึง 2020 เค้าคาดว่าจะเกิดวิกฤติเศรษฐกิจโลก จำคำพูดผมไว้ แล้วเรามาดูกัน ถ้ารัฐบาลนี้ยังบริหารอยู่ ดูซิว่าคุณจะได้รับผลกระทบมั้ย

อย่าคิดว่าเรื่องการเมืองไม่ใช่เรื่องของตัวเอง การเมืองเป็นเรื่องของทุกคน เงินที่เอามาบริหารประเทศ นโยบายต่างๆก็เงินพวกเราทั้งนั้น นักการเมืองโกง เราสามารถเปลี่ยนแปลงได้ด้วยสิทธิของเรา เผด็จการโกงเราทำอะไรไม่ได้ จำไว้  

พูดได้กระชับ เห็นภาพดีครับ ถ้าคนยังมองไม่ออกว่าการเมืองไม่มีผลกับเราอีก ก็ไม่รู้ว่าไงละ ต้องรอเขาโดนผลกระทบ เผลอๆไม่รู้อีกว่ามันโยงมาจากการเมือง
0
0

ชมรมคลังความรู้ประวัติศาสตร์ - นิยายทั่วทุกมุมโลก คับผม
http://www.soccersuck.com/clubs/detail/64
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel