ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวยุโรป
Status: ทุกสิ่งล้วนเป็นเรื่องสมมติ
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 17 Jan 2009
ตอบ: 19927
โพสเมื่อ: Wed Jan 16, 2019 13:16
[RE: ตำแหน่งกลางรับนอกจากตั้มแล้วพอจะมีใครขึ้นมาแทนได้บ้างมั้ยครับ]
ถ้าตั้มต้องไปยืนเซนเตอร์ ณ เวลานี้ที่ไม่สามารถเรียกใครมาทดแทนได้ ผมขอเสนอ ศุภชัย ใจเด็ด เล่นตำแหน่งตั้ม เคยเล่นที่บุรีรัมภ์และส่วนสูงมีประโยชน์มาก ไม่ใช่เล่นถาวรแต่น่าจะแก้ขัดได้ดี
แก้ไขล่าสุดโดย giggscii เมื่อ Wed Jan 16, 2019 13:18, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 24 May 2011
ตอบ: 2927
โพสเมื่อ: Wed Jan 16, 2019 13:19
[RE: ตำแหน่งกลางรับนอกจากตั้มแล้วพอจะมีใครขึ้นมาแทนได้บ้างมั้ยครับ]
เอานิวไปยืนเเล้วส่งสุมัญญาตืนตำเเหน่งนิว
0
0
รบกวนดูลายเซ็นอย่าให้สูงเกิน 250 ทีครับ
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: I love the smell of napalm in the morning.
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 7706
โพสเมื่อ: Wed Jan 16, 2019 13:37
Le Demon Rouge พิมพ์ว่า:
Agent 13 พิมพ์ว่า:
ตั้มเป็นกลางรับเล่นสไตล์ Anchor Man ในทีมชาติที่ติดมาชุดนี้ไม่มีใครเล่นสไตล์นี้แบบธรรมชาติได้เลยสักคนครับ

แต่ถ้าจะใช้กลางรับที่ไม่ได้มีสไตล์นี้ก็คงเป็นปกเกล้าที่เล่นสไตล์ Build Up คอยเชื่อมบอลต่อบอลไปให้เพื่อนจากหลังไปหน้า(ระวังเรื่องจ่ายเสีย55+) หลายคนชอบแซวปกเกล้าว่าทำไมชอบWindwalk จริงๆแล้วสไตล์การเล่นปกเกล้าแกจะชอบวิ่งทำทางเพื่อนไปเรื่อยๆครับ ขนาดคู่แข่งได้บอลแล้วแกยังเลือกที่จะไปยืนเกะกะให้เค้าเล่นยากแล้วให้เพื่อนเข้าไปกดดันแทนมากกว่าการที่แกจะเข้าไปแย่งตรงๆ

สิ่งที่ผมกลัวต่อจากนี้คือถ้าสมมุติว่าตั้มลงไปเล่นเซ็นเตอร์จำเป็น แล้วปกเกล้าขึ้นมาเล่นตำแหน่งกลางรับแทนแฟนบอลที่ไม่เข้าใจจะด่าปกเกล้าว่าไม่มีประโยชน์นะสิ เพราะปกเกล้าเองก็ชอบจ่ายบอลยาวเสียบ่อยๆเหมือนกัน ส่วนบอลสั้นแกก็แปะให้เพื่อนอย่างเดียวไม่ค่อยครองบอลนานเพราะสกิลการเลี้ยงบอลไม่ค่อยดี

ผมประเมินปกเกล้าจากการเล่นทีมชาตินะ ส่วนในสโมสรนี่ไม่รู้เหมือนกันผมไม่ค่อยได้ดูไทยลีกครับ

จริงๆปกเกล้าในสโมสรเล่น AMF คอยสอดขึ้นไปทำประตูเลย แต่ในทีมชาติชอบโดนเอามาเล่น MC บ้าง DMC บ้าง เลยกังวลตรงนี้แหละ แม้ว่าแกจะเล่นกลางรับมาก่อนสมัยบอลเยาวชนก็เถอะ แต่มันนานมาแล้วและก็ไม่ใช่ตำแหน่งที่ถนัดในปัจจุบัน  

อ้าวแบบนี้งงใจคนเรียกเลย ทำไมเค้าไม่เรียกพวกกลางรับแท้อาจจะเป็นพวกบู๊ดุดันตัดเกมแบบอดุลก็ได้
0
0

ข้าวกล่องมั้ยคร้าบ ข้าวกล่องอร่อยนะคร้าบ...
ดาวซัลโวยุโรป
Status: ทุกสิ่งล้วนเป็นเรื่องสมมติ
เข้าร่วม: 17 Jan 2009
ตอบ: 19927
โพสเมื่อ: Wed Jan 16, 2019 13:38
schwarzen พิมพ์ว่า:
เอานิวไปยืนเเล้วส่งสุมัญญาตืนตำเเหน่งนิว  

ซักพัก สุมัญญาจ่าย ให้นิวที่เติมสูงขึ้นไปยิง นิวมันอดใจไม่ได้หรอกผมคิดว่านะ ถ้าจะเอาตัวแทนตั้มต้องเอาตัวที่รักษาการยืนตำแหน่งดีๆ
0
0
Onion Member
Status:
เข้าร่วม: 17 Sep 2005
ตอบ: 1333
โพสเมื่อ: Wed Jan 16, 2019 14:15
ถ้าเอาในทีมชาติตอนนี้ สุมัญญาเล่นได้ครับ เคยเล่นให้แบงค็อกในหน้าที่นี้แล้วด้วย

ถ้าเอาตัวที่ไม่อยู่ในทีมชาติ แอนโทนี่ครับ
0
0

บอลไทยไม่ว่าใครก็เชียร์ได้ แค่มี"จิตสำนึก"ในการเชียร์

แผล่บมาไม่ได้หมายความว่าจะแผล่บกลับนะครับ ผมแผล่บเฉพาะคอมเมนต์ที่ผมชอบจริงๆเท่านั้น
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 22 Sep 2013
ตอบ: 222
โพสเมื่อ: Wed Jan 16, 2019 14:40
chanawee03 พิมพ์ว่า:
รัตนากรน่าจะปล่อยไปเวดเทรนนิ่งได้ละฤดูกาลหน้า ถ้าบึกขึ้นผมว่าหวังกับน้องมันได้แน่นอน  

ผมหวังว่าอีกปีหรือสองปีต้องมีชื่อรัตนากร ติด 23 คนชุดใหญ่แน่ครับ ช่วงน้องหายไปกลางบุรีรัมย์ก็ยวบไปพอตัวตำแหน่งกลางรับให้บุรีรัมย์น้องก็ยึดตัวหลักมาพักใหญ่แล้วครับ
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 5150
โพสเมื่อ: Wed Jan 16, 2019 15:19
เมื่อก่อนผมชอบทอช ศิวกรของบีจีแต่เจ็บไปตอนนั้น หายไปเลย

ตอนนี้เชียร์แอนโทนี่ เสียดายลุงไม่เรียกติดทีมมาด้วย
0
0
Status: เชียร์ยูเว่
เข้าร่วม: 06 Sep 2013
ตอบ: 2090
โพสเมื่อ: Wed Jan 16, 2019 15:21
ตำแหน่งกลางรับนอกจากตั้มแล้วพอจะมีใครขึ้นมาแทนได้บ้างมั้ยครับ
แอนโทนี่ ของบียู ก็องเต้เมืองไทย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 12257
โพสเมื่อ: Wed Jan 16, 2019 15:34
ถูกแบนแล้ว
ขอเสนอชื่อ แอนโทนี่ ครับ
เล่นไม่ว้าว ไม่หวือหวา
แต่เข้าบอล เก็บบอล เนียนกริ๊บทุกดอก
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 06 Feb 2009
ตอบ: 1479
โพสเมื่อ: Wed Jan 16, 2019 16:04
[RE]ตำแหน่งกลางรับนอกจากตั้มแล้วพอจะมีใครขึ้นมาแทนได้บ้างมั้ยครับ
แอนโทนี่ก็น่าลองนะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
redarmy
Onion Member
Status: Ola..
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 10952
โพสเมื่อ: Wed Jan 16, 2019 16:16
ขาดตั้มเรายวบ หรือ มีตั้มก็ยวบ ผมยังไม่แน่ใจ นะ
0
0
แผล่บๆ เรื้อนๆ ปั้มเรป วู้ !!!
Status: i am the boyz
เข้าร่วม: 27 Jan 2009
ตอบ: 94
โพสเมื่อ: Wed Jan 16, 2019 16:46
มีพอสมควรเลยแค่ดีกรีไม่เด่นไม่ดัง เลยอาจไม่เรียก เช่น

เดชา สอาดโฉม
ปฐมชัย เสือสกุล
อนุวัติ น้อยชื่นพันธ์
อดิศร แดงเรือง

แต่ตรงนั้น ตั้ม ดีสุด
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel