ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 30 Dec 2008
ตอบ: 14036
โพสเมื่อ: Wed Jan 16, 2019 11:19
[RE: ภาพแสดง เหตุผลหลักที่ไม่มีใครอยากมาเจอไทยในรอบ 16ทีม]
Rustey พิมพ์ว่า:
Le Demon Rouge พิมพ์ว่า:
อารมณ์ดี พิมพ์ว่า:
uae แม่มวางไว้หมดแล้ว เอาอิหร่านกับ ญป มาตัดกันเองออกไปก่อน

ผมเคยวิเคราะห์ไว้ละว่าเจ้าภาพน่าจะวางให้ตัวเองไปสุดที่รอบชิงเลย ถ้ากรรมการนัดเกาหลี-จีนคืนนี้แปลกๆ ก็คงตามนั้นแหละ ผมว่าเราน่าจะมีโอกาสเจอเกาหลีมากกว่าจีนด้วยซ้ำ  

ผมว่าเรื่องกรรมการพอจะไว้ใจได้ระดับนึงนะ ดูจากที่จัดกรรมการญี่ปุ่นคนนั้นมาเป่านัดเรา แกเป่าดีมากเป็นมือต้นๆของเอเชียเลย  

อาจจะเพราะเจ้าภาพไม่คับขันอะครับ ดูแล้วยังไงก็ที่ 1 ลองดูอย่างนัดแรกที่เจอบาเรนสิ จุดโทษงงๆ ไม่มี VAR ด้วย เพราะถ้าแพ้อาจต้องไปลุ้นที่ 3 เลยด้วย อันนี้ คหสต. จริงๆนะครับ  

คือผมมองว่า ถ้าเค้าเผื่อโกงคงไม่เอากรรมการคนนี้มาเป่าอะครับ น่าจะเอาคนที่ชื่อชั้นน้อยกว่านี้มา เผื่อจะมีใบสั่งได้ เปายุ่นคนนี้ไม่ยอมมาเสียชื่อให้เจ้าภาพแน่นอน
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 05 Oct 2009
ตอบ: 177
โพสเมื่อ: Wed Jan 16, 2019 14:49
[RE: ภาพแสดง เหตุผลหลักที่ไม่มีใครอยากมาเจอไทยในรอบ 16ทีม]
อารมณ์ดี พิมพ์ว่า:
uae แม่มวางไว้หมดแล้ว เอาอิหร่านกับ ญป มาตัดกันเองออกไปก่อน

ผมเคยวิเคราะห์ไว้ละว่าเจ้าภาพน่าจะวางให้ตัวเองไปสุดที่รอบชิงเลย ถ้ากรรมการนัดเกาหลี-จีนคืนนี้แปลกๆ ก็คงตามนั้นแหละ ผมว่าเราน่าจะมีโอกาสเจอเกาหลีมากกว่าจีนด้วยซ้ำ  

ผมว่าเรื่องกรรมการพอจะไว้ใจได้ระดับนึงนะ ดูจากที่จัดกรรมการญี่ปุ่นคนนั้นมาเป่านัดเรา แกเป่าดีมากเป็นมือต้นๆของเอเชียเลย  

อาจจะเพราะเจ้าภาพไม่คับขันอะครับ ดูแล้วยังไงก็ที่ 1 ลองดูอย่างนัดแรกที่เจอบาเรนสิ จุดโทษงงๆ ไม่มี VAR ด้วย เพราะถ้าแพ้อาจต้องไปลุ้นที่ 3 เลยด้วย อันนี้ คหสต. จริงๆนะครับ  

คือผมมองว่า ถ้าเค้าเผื่อโกงคงไม่เอากรรมการคนนี้มาเป่าอะครับ น่าจะเอาคนที่ชื่อชั้นน้อยกว่านี้มา เผื่อจะมีใบสั่งได้ เปายุ่นคนนี้ไม่ยอมมาเสียชื่อให้เจ้าภาพแน่นอน  

แล้วถ้าเจ้าภาพใช้เทคนิคว่า มองเจอไทยยังไงก็ไม่แพ้ แล้ว จัดกรรมการคู่บาเรน อินเดียแทน ได้ไหมไม่มีคนจับตามองเหมือนคู่เจ้าภาพกับไทย เพราะ ถ้าบาเรนชนะ เจ้าภาพก็แทบที่1 ถ้ไม่แพ้เรา อิอิ คิดเล่นๆนะถ้าจะจัดงาน
แก้ไขล่าสุดโดย ZooGo เมื่อ Wed Jan 16, 2019 14:51, ทั้งหมด 3 ครั้ง
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2007
ตอบ: 20306
โพสเมื่อ: Wed Jan 16, 2019 19:23
ถูกแบนแล้ว
มันคงมีแหละขนาดจับฉลากยังขนาดนี้เลย ดูซาอุหลุดไปเล่นบอลโลกทีไรเละทุกมี เพราะไม่มีจุดโทษในบ้านตัวเอง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel