ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 5849
โพสเมื่อ: Mon Jan 14, 2019 19:54
ถูกแบนแล้ว
[RE: ณ ตอนนี้ เด คือมือ1 ของโลกได้หรือยังครับ]
chimiha พิมพ์ว่า:
พี่หมื่น พิมพ์ว่า:
ทำไมถึงอยากเป็นมือ 1 ของโลก เป็นแล้วได้อะไร ได้ความภูมิใจ ได้คุยอวด ได้เกียรติบัตรการันตี ไม่รู้ได้อะไร อวยกันจังเลย เซฟดี เซฟเยี่ยม เซฟให้ได้ทุกลูกพอแล้ว เดก็แค่โกลที่ปฏิกิริยาดี เร็ว แต่ใช้เท้าสู้โกลอีกหลายๆคนไม่ได้ เซฟจุดโทษนี่แทบบวกสกอร์รอให้เขาได้เลย ข้อเสียมันมีเห็นๆ แล้วจะไปเป็นมือ1 ของโลกได้ไง เมื่อคืนนี้ คมๆ เบียดมุมสักลูกนะ จะตามมาไม่ต่ำกว่า 3เม็ด ก็แค่วันดวกแตกของสเปอวันนึง กับวันดีๆของเดแฮเท่านั้น  

เห็นด้วยนะครับ โกลเดี๋ยวนี้มีหลายแนวด้วย ถ้าจะบอกว่ามือ 1 ทุกด้านก็คงไม่ใช่ แกก็มีจุดอ่อนใหญ่อยู่ แต่ถ้าบอกว่ามือ1ของโลกด้านการเซฟ สถิติปีนี้มันก็ไม่ได้โหดเหมือนปีที่แล้ว แต่ถ้าเอาเฉพาะแมทเจอสเปอร์นี่เทพชัดๆ พูดยากจริงๆ  
แลิสซอนเก่งกว่าเยอะครับ แค่เลี้ยงหลบแต่ไม่ผ่านแล้วโดนยิง กับ ซอง แตก แค่นั้นเอง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 5849
โพสเมื่อ: Mon Jan 14, 2019 19:56
ถูกแบนแล้ว
[RE: ณ ตอนนี้ เด คือมือ1 ของโลกได้หรือยังครับ]
McMannequin พิมพ์ว่า:
555 ผมยกให้Oblakยังเหนือกว่านิดๆ  
ท่านดู แอตมาดริด บ่อยเหรอครับ
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 16101
โพสเมื่อ: Mon Jan 14, 2019 20:20
ไร้สาระมาก ฟอร์มดีไม่กี่นัด ก็มาอีกแล้วแนวมือ1 โลก

เล่นทีมชาติให้ดีก่อน ค่อยว่ากันนะ

จากใจแฟนผี
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2281
โพสเมื่อ: Wed Jan 16, 2019 23:44
ไม่ครับ

ถ้านับแค่สโมสร อาจจะใช่

แต่นี่ไม่บอกขอบเขต บวกกับในนามทีมชาติอย่างเหวอ

ผมว่ายังคงมีคนที่ดีกว่านี้เป็นมือ1

เช่น ยอริส ที่สม่ำเสมอทั้งสโมสรและทีมชาติ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel